ผู้เขียน หัวข้อ: จะทำ Video Wall ใช้ LED ตัวไหนดี หรือมีแนะนำบริษัทที่จัดทำไหมคะ ขอบคุณค่ะ  (อ่าน 4820 ครั้ง)

ออฟไลน์ kisschup

• *
ที่ทำงานจะจัดทำค่ะ ตอนนี้สเปกเป็นจอ 90" เท่าที่ดูเห็นมีแต่ ชาร์ป ตัวเดียวอ่ะค่ะ ไม่แน่ใจว่ามีตัวอื่นอีกไหม ถ้ามียี่ห้อเดียว กลัวจะเป็นการล็อคสเปกน่ะค่ะ

ปกติเห็นเค้าใช้ 55" ทำต่อกัน 2*2 3*3 แบบนี้น่ะค่ะ ทางหัวหน้าเค้า ขอว่า ไม่อยากได้ขอบจอ มีตัวไหนแนะนำ ขอบจอเล็กมากๆ ไหมคะ เผื่อไปแนะนำหัวหน้าได้

ขอบคุณค่ะ  [ไม่เอา]

ปล. หน่วยงานราชการค่ะ

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

• Hologram 3D TV member
ที่ทำงานจะจัดทำค่ะ ตอนนี้สเปกเป็นจอ 90" เท่าที่ดูเห็นมีแต่ ชาร์ป ตัวเดียวอ่ะค่ะ ไม่แน่ใจว่ามีตัวอื่นอีกไหม ถ้ามียี่ห้อเดียว กลัวจะเป็นการล็อคสเปกน่ะค่ะ

ปกติเห็นเค้าใช้ 55" ทำต่อกัน 2*2 3*3 แบบนี้น่ะค่ะ ทางหัวหน้าเค้า ขอว่า ไม่อยากได้ขอบจอ มีตัวไหนแนะนำ ขอบจอเล็กมากๆ ไหมคะ เผื่อไปแนะนำหัวหน้าได้

ขอบคุณค่ะ  [ไม่เอา]

ปล. หน่วยงานราชการค่ะ
ถ้าจอ 90 นิ้วเป๊ะๆ ก็มีแต่ sharp นี่ล่ะครับ ก็บอกหัวหน้าไปว่ามันมียี่ห้อเดียวจริงๆ
 ราคา ณ เดือนที่แล้ว ผมไปเดินเดอะมอลล์ งามวงศ์วาน เห็นมีคนเดินมาถามราคาเซลล์ๆบอกเต็มที่ก็ราคาราวๆ 36x,xxx บาท หรือลองเช็คราคาหลายๆที่ดู
หรือถ้าอยากได้ 55 นิ้ว ดีไซน์ไร้ขอบ อาจต้องดู samsung หรือ lg แต่ยังไงๆรุ่นที่บอกไร้ขอบมันก็ต้องมีขอบนิดๆ เอามาต่อกันมันก็ยังเห็นขอบนิดๆอยู่นะ
หรืออาจติดต่อบริษัทซัมซุง (ประเทศไทย) หรือบริษัท lg (ประเทศไทย) โดยตรง เพราะทั้งสองบริษัทมีฐานการผลิตในไทยจะสะดวกกว่า ว่าเค้าทำสเปคตามที่เราต้องการได้ไหม แต่เรื่องราคาอาจจะสูงกว่าปกติรึเปล่าไม่แน่ใจ เพราะเค้าต้องตัดพาแนลใหม่ (ทีวี ไซด์ 90 นิ้ว ss lg มันไม่มีขาย รู้สึกจะมี 84 หรือ 85 นิ้ว)  ซึ่งค่าใช้จ่ายอาจสูง หรือ ลองสอบถามว่ามีรุ่นไหนที่เป็นรุ่นเฉพาะแบบไร้ขอบจริงๆ แบบต่อกันแล้วดูเนียนที่สุด
ส่วนบริษัท sharpthai เค้านำเข้ามาจำหน่ายอย่างเดียว เพราะฐานการผลิตจอขนาดใหญ่อยู่ที่ญี่ปุ่นเท่านั้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 15, 2014, 11:32:05 am โดย sirota »

ออฟไลน์ kisschup

• *
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่ะ  [กิน]

ออฟไลน์ แมวหลงทาง

• LCD TV member
  • **
ขอบจอเล็กมากๆ ลองดูพวก LG หรือ Samsung เค้าเคยเอามาต่อกัน ถือว่าบางมากกกกกก

แต่อยู่ที่งบประมาณด้วยครับ พวกนี้ถ้าจะบางจริงๆ ต้องรุ่นสูงๆ ราคาตัวนึง 55 นิ้วก็เกือบแสนได้นะ

ลองบอกงบประมาณมา ให้คนช่วยจัดดีกว่าครับ