ผู้เขียน หัวข้อ: ลำโพงมีเสียงแปะๆ ซ่อมได้มั้ยครับ  (อ่าน 1859 ครั้ง)

ออฟไลน์ KuroNeko

• Flat TV member
  • *
ลำโพงมีเสียงแปะๆ ซ่อมได้มั้ยครับ
« เมื่อ: ตุลาคม 18, 2014, 06:19:05 pm »
ผมมีชุดโฮมรุ่นโบราณของ Kenwood น่าจะประมาณ 20 ปีได้ ลำโพงเป็น 5.1 Prologic ตัวที่คาดว่ามีปัญหาคือไม่ Center ก็ ตัวลำโพงหน้าตัวใหญ่ๆ ขนาดประมาณฟุตคูณฟุต สูง 1เมตร เสียงลำโพงมีเสียง แปะๆๆๆ เวลาเป็นเสียงคนพูดและเสียงทุ้มๆเช่นเสียงระเบิด นี่เกิดจากอะไรครับ แล้วซ่อมได้มั้ย (ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ ซ่อมคุ้มรึเปล่า) แถวๆ รามคำแหง พัฒนาการ ศรีนครินทร์จะขนไปซ่อมร้านไหนแถวไหนดีครับไม่อยากไปถึงบ้านหม้อเลย ขอบคุณล่วงหน้าครับ