ผู้เขียน หัวข้อ: รวมผลคนใช้ Himedia Q5X , Q5II , Q6 ตระกูล Q ทุกตัวเลยครับ  (อ่าน 349745 ครั้ง)

ออฟไลน์ qmayakiq

• Flat TV member
  • *
Re: รวมผลคนใช้ Himedia Q5X , Q5II , Q6 ตระกูล Q ทุกตัวเลยครับ
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2015, 09:17:54 am »
Q3Quadcore ต่อออกจอ TV ใช้ได้นะครับ HDMI แถมมาก็ไม่ได้ HDMI 5m ก็ไม่ได้นะครับ
projector 40es ต่อ hdmi IPAD กับ 500x2 ใช้ได้ หมดนะครับ

ออฟไลน์ jkhantee

• OLED TV member
Re: รวมผลคนใช้ Himedia Q5X , Q5II , Q6 ตระกูล Q ทุกตัวเลยครับ
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2015, 09:59:54 am »
Q3Quadcore ต่อออกจอ TV ใช้ได้นะครับ HDMI แถมมาก็ไม่ได้ HDMI 5m ก็ไม่ได้นะครับ
projector 40es ต่อ hdmi IPAD กับ 500x2 ใช้ได้ หมดนะครับ

อาการนี้ผมเคยเจอ สาเหตุคือ สายhdmi กับ port hdmi

ได้เอาสายที่ต่อกับทีวีแล้วภาพออกมาต่อกับ projector หรือยังครับ

ลองตั้งค่า display output ที่ Q3Quadcore เป็น auto

• *
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2015, 11:40:29 am »
ลองแล้วนะครับ HDMI ออโต้ อยู่นะครับ

• *
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2015, 11:42:03 am »
แต่ยังไม่ได้ลองเอาสายที่ต่อออกทีวีมาต่อนะครับ
เพราะต่อเข้า projector แล้วจอมืดไม่มีสัญญาณเข้ามาเลยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 18, 2015, 11:43:25 am โดย qmayakiq »

• *
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2015, 11:50:45 am »
ผมขอถามอีกอย่างนะครับผมดู xbmc UplayHD ละครย้อนหลังแล้งกระตุกนะครับ

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2015, 12:26:05 pm »
แต่ยังไม่ได้ลองเอาสายที่ต่อออกทีวีมาต่อนะครับ
เพราะต่อเข้า projector แล้วจอมืดไม่มีสัญญาณเข้ามาเลยนะครับ

ผมเคยเจอตอนเอาเครื่องไปต่อกับจอ philips เอาสาย hdmi ของ ไม่ได้รับอนุญาต ต่อ ภาพไม่ออก พอเอาสายแถมมาต่อภาพออกเฉย แต่เป็นกับเครื่องเล่นบางรุ่นบางยี่ห้อ

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2015, 12:31:53 pm »
ผมขอถามอีกอย่างนะครับผมดู xbmc UplayHD ละครย้อนหลังแล้งกระตุกนะครับ

uplayhd เล่นไม่ได้บางครั้งหรือกระตุกบางครั้ง เป็นธรรมดาครับ ขึ้นกับ server ของ addon เอง

ตอนนี้ใช้ kodi14.0 ใช่ไหมครับ ยังไงตัว himedia เราสามารถลง kodi ตัวใหม่ๆได้เลย อย่างผมถ้าตัวเสถียรออกผมก็ลงตัวใหม่เลยเหมือนกัน

ละครย้อนหลังนี่คือละครไทยใช่ป่ะ ส่วนใหญ่ผมดูจากแอพ tvthailand กับ ดูในyoutube เป็นหลัก

uplayhd ผมเอาไว้ดูช่องทีวีสดมากกว่า ถ้ามีโอกาสผมจะลองเล่นหนังดูบ้างแล้วจะมาเล่าสู่กันฟังครับ แต่ช่วงสองวันนี้กระตุกครับ สัปดาห์ก่อนดูไม่ได้เลย ส่วนใหญ่ก็จจะเข้าไปติดตามข่าวในเฟสบุ๊กของเขา

• *
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2015, 01:06:00 pm »
ครับผมเรื่องสายต่อผมต้องไปลองตอนเย็นนะครับแล้วจะมาบอกอีกทีนะครับเพราะอยู่ที่ทำงาน
ที่เล่นโปรแกรม xbmc เพราะผมลงให้แม่นะครับเค้าเปิดเป็นโปรแกรมเดียวอิอิ
วันหลังต้องสอนแบบอื่นบางละครับ TVTHAILAND บางละจัน ดันไม่มีอะครับ

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2015, 05:08:06 pm »
ครับผมเรื่องสายต่อผมต้องไปลองตอนเย็นนะครับแล้วจะมาบอกอีกทีนะครับเพราะอยู่ที่ทำงาน
ที่เล่นโปรแกรม xbmc เพราะผมลงให้แม่นะครับเค้าเปิดเป็นโปรแกรมเดียวอิอิ
วันหลังต้องสอนแบบอื่นบางละครับ TVTHAILAND บางละจัน ดันไม่มีอะครับ

555 คอเดียวกัน

งานนี้ youtube คือคำตอบครับ สอนการพิมพ์ search ถ้าท่านทำได้เอง จะแฮปปี้มาก เปิด youtube ทั้งวันเหมือนร้านค้าใกล้บ้านผม เอาเครื่องไป เปิด youtube เป็นหลัก ดูได้หลากหลายเลยทั้งยายทั้งหลาน ^_^

ว่าแต่จากเคื่องเล่นเข้า projector ใช้ยาวกี่เมตรถึงครับ ^_^

• *
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2015, 05:31:32 pm »
ผมใช้สายยาว 5m นะครับ
เคยสอน youtube แล้วนะครับอิอิ แม่ยังงมอยู่อิอิ
เดียวผมรองจะถ่ายรูปมานะครับ

• *
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2015, 05:33:16 pm »
ใช้โปรแกรมอะไรเล่นหนังกันนะครับเอาแบบมีภาพปกนะครับ

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2015, 07:55:46 pm »
ใช้โปรแกรมอะไรเล่นหนังกันนะครับเอาแบบมีภาพปกนะครับ

ใล้ Kodi นี่แหล่ะครับ แล้วลง HimediaXBMCWrapper.apk

เวลาเราเข้า Kodi จะโชว์ปกตามนั้น พอกดเล่นมันจะเล่นด้วย Himedia player เหมือนที่เรากดเล่นด้วนการเข้าที่ media center เลื่อนซับขึ้นลง กดเลือกซับเลือกเสียงด้วยรีโมทได้เลย

ป.ล. ผมใช้ Himedia Q5Quadcore

• *
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2015, 08:56:46 am »
ใช้ไม่ได้เหมือนเดิมนะครับ

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2015, 09:16:12 am »
ตัว sony ตัวนี้มี HDMI in 2 port ใช่ไหมครับ ถ้าเป็นทั้งสองช่องเลย แสดงว่า เครื่องไม่ชอบ Himedia Q3

เสียดายตอนนี้ผมไม่มี Q3 แล้ว หม่งั้นจะให้พี่ชายช่วยเทสให้

อยากลองตัวอื่น หรืออยากลองสาย ไม่ได้รับอนุญาต ไหม เดี๋ยวผมส่งไปให้ลอง แต่ดูแล้ว คงต้องใช้ยาว 10m ไม่งั้นไม่สะดวกเวลาใช้งานเครื่องเล่นที่มาต่อเข้า projector

ใช้ไม่ได้เหมือนเดิมนะครับ

• *
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2015, 09:27:09 am »
เศร้าเลยพึ่งซื้อมาแงแง
ใช้ไม่ได้ทั้ง 2 พอทเลยนะครับ ขอบคุณครับผม

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2015, 09:44:36 am »
เศร้าเลยพึ่งซื้อมาแงแง
ใช้ไม่ได้ทั้ง 2 พอทเลยนะครับ ขอบคุณครับผม

ผมว่าโทรสอบถามเจ้า projector นี่ก็ดีครับ ว่าต้องตั้งค่าอะไรเพิ่มเติมหรือเปล่าหรือเป็นปัญหาอะไรที่ตัว projector หรือเปล่า

พี่ชายผมใช้ Himedia Q5 ต่อเข้า projector ของ acer ใช้สาย HDMI-0 10m ของ ไม่ได้รับอนุญาต (แพงแต่จบในครั้งเดียว) ดูได้ดีเลย

• *
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2015, 02:58:19 pm »
เดียวจะยืมสายพี่มาลองดูนะครับ

ออฟไลน์ Met93

• *
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2015, 09:46:15 pm »
สวัสดีครับ พอดีผมสนใจอยากได้กล่อง android box มาดูทีวีสดผ่านแอพสักกล่องอะครับ
เลยตามหาข้อมูลและรีวิวเลยมาสะสุดกับยี่ห้อนี้ เลยอยากรบกวนขอคำแนะนำหน่อยนะครับ

สิ่งที่อยากดูเลยคือ พวกทีวีสด กีฬา ข่าว หนังทั่วไปอะครับ ช่องต่างประเทศ(เห็นว่าต้องลงแอพฟรี ดูได้ทั่วโลก ไม่เน้นพากษ์ไทย)
แล้วก็หนังเสียบ usb ทั่วไปแค่นั้นครับ

เลยอยากถามว่าควรซื้อกล่องนี้ทางไหนดีครับ เพราะมีขายเยอะมากๆ. แล้วก็อยากขอคำแนะนำว่าวิีทำยังไง
ให้ดูทีวีสดช่องตปทได้ครับ

ขอบคุณมากครับ