ผู้เขียน หัวข้อ: ขอทราบวิธีการเช็คชั่งโมงการใช้ Panasonic TH-P50X60  (อ่าน 3007 ครั้ง)

ออฟไลน์ wcst

• LCD TV member
  • **
ขอทราบวิธีการเช็คชั่งโมงการใช้ Panasonic TH-P50X60
พอดีเพิ่งซื้อมา บอกให้ทางร้านเอาเครื่องใหม่แกะกล่องให้ อยากรู้ว่าเอาเครื่องใหม่ให้จริงไหมครับ

ดูวิธีการเช็คจากบอร์ทแล้ว
Panasonic

1.กด F ข้างเครื่อง 1 ครั้ง แล้วกด ลง ที่ข้างเครื่องให้ Volume ลงจนสุดแล้วกดค้างไว้ แล้วกด Recall(ปุ่มDisplayรูปสี่เหลี่ยมมีตัวบวกข้างใน ซีรีย์ 30 ใช้ INFO แทน) ที่ตัวรีโมท 3 ครั้ง
2.จะ เข้า Service Mode กดเลข 1 ที่รีโมท ไปจนเจอแม่สี(สัก 2-3 ครั้ง)แล้วกด 3 ไปเรื่อยๆจะมีแม่สีให้ในการเช็ค Dead Pixel+Bight DOT ครับ จากนั้นกดไปเรื่อยๆจะเจอหน้าจอดำมีเส้นสีขาววิ่งผ่านอันนี้คือฟังค์ชั่นล้าง หน้าจอของ Panasonic ครับ(ปีหน้ารบกวนเอาไว้ใน Menu ของ User หน่อยนะครับ PANA)ตัวล้างหน้าจอผมแนะนำให้ใช้ Snow จะดีกว่านะครับ
3.จากนั้นกด 1 ไปอีกครับดูที่บนซ้ายครับกดจน SRV-Tool ขึ้น กด OK 1 ครั้ง จากนั้นไปที่ช่องล่างขวา กด Mute ที่รีโมทค้างไว้ครับแล้ว เวลาการใช้งาน การจำนวนการเปิดปิดเครื่องจะโผล่มาครับ
4.จะออกกดปิดเครื่องครับ

----------------------------------------------------

1.กด F ข้างเครื่อง 1 ครั้ง............ปุ่ม F ข้างเครื่องมันไม่มีครับ