ผู้เขียน หัวข้อ: มาใหม่ CloudHD1195+ 4K HDPlayer ใส่ฮาร์ดดิสก์ภายในได้ 4TB ให้ภาพสวยกว่า Android Box ทั่วไป  (อ่าน 619700 ครั้ง)

ออฟไลน์ vanila

• *
cloud 1195

ซับไตเติ้ล ตัวเลข หาย ลองเลือก encode เป็นอันอื่นก็ไม่ขึ้น

เฉพาะตัวเลขไม่ขึ้นเลย (ภาพใหญ่ขอใส่ลิงค์)

ภาพนี้ดูบนคอม

ภาพนี้ดูกับเครื่องเล่น

ซื้อมาประมาณเดือน พ.ค. ต้องแก้ไขยังไงครับ

ออฟไลน์ damdonsak

• LCD TV member
  • **
แนะนำ luncher หน่อยครับ

ออฟไลน์ HD-LuveR

• Edge LED TV member
แนะนำ luncher หน่อยครับ

อยู่หน้าที่ 24 ครับ --> +คลิ๊กตรงนี้+
1.CloudHD Launcher ใช้งานง่าย โหลดมาใช้ได้เลย แนะนำตัวนี้

2.Square Box Luancher อันนี้จะต้องมาจัดหน้าเอง เสียเวลาหน่อย แต่สามารถจัดได้ตามต้องการเลยเอากี่แถว
เอาขนาดเท่าไหร่ เอาสีพื้นหลังอะไร เอาโปร่งแสงเท่าไหร่ .....(เผื่อว่างๆเบื่อๆ ไม่มีอะไรทำ)
โหลดได้ที่ Play Store เลยคับ (มี Theme ให้เลือกเล่นอีกหลายตัว)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 23, 2015, 08:28:51 am โดย HD-LuveR »
µÒäÁè·Í§ ËÙäÁèà·¾ á¤èÍÂÒ¡àʾäÎà´¿

ออฟไลน์ zybertwo

• Flat TV member
  • *
cloud 1195

ซับไตเติ้ล ตัวเลข หาย ลองเลือก encode เป็นอันอื่นก็ไม่ขึ้น

เฉพาะตัวเลขไม่ขึ้นเลย (ภาพใหญ่ขอใส่ลิงค์)

ซื้อมาประมาณเดือน พ.ค. ต้องแก้ไขยังไงครับ

เป็นเหมือนกันเลยครับ ตอนนี้ยังหาวิธีแก้ไม่ได้เลยครับ

ออฟไลน์ suvej

• Official Sponsor
  • Full LED TV member
  • *
cloud 1195

เปิดดูด้วย Kodi ไปก่อนครับ
แจ้งเรื่องนี้ไปแล้วครับ

ออฟไลน์ clean1447

• *
ช่วยอัพ FW ตัวล่าสุดให้หน่อยครับ
เว็บ sendspace มันจำกัดการ Download
ช่วยอัพเว็บอื่นด้วยนะครับ

ออฟไลน์ Toonxxl

• *
1195+  มีปัญหาเรื่องไวไฟครับ โน็ตบุตมือถือ 20mตลอด ส่วนตัวนี้วิ่งช้าใากไม่ถึง1m. ขนาด2เสานอกนะนี่ ไม่รู้เป็นที่เฟิมแวรหรือเป็นที่ตัวรับไม่ดี ตอนเช็คนี่อัพโหลดวิ่งแรงกว่าดาวโหลดอีก ช่วยเช็คหน่อยครับ อยู่เมืองนอกด้วยเซงเลย

ออฟไลน์ KING HIFI

• **
เพิ่งถอยมาเปนตัวที่สอง อย่างอื่นผมไม่สน สนอย่างเดียวที่น่าปวดหัวที่สุดคือ เรื่องเสียงสองแชลน่อนและมัลติแชลน่อน ต้องคอยกับไปตั้งค่าเสียงตลอด น่าเบื่อมากๆ อย่างอื่นไม่ต้องแก้หรอกครับ เอาเรื่องนี้เรื่องเียวพอ

ออฟไลน์ Aida

• *
 [โขก] เพิ่งถอยมาวันอาทิตย์ มีปัญหาดังนี้ครับ

1. WIFI หลุดบ่อย เข้า play store ได้บ้างไม่ได้บ้าง  
          2. เครื่องอืดมาก หลายโปรแกรม เด้งหลุดๆ น่ารำคาญมาก
          3. ดูหนังด้วย Xbmc  แล้วเด้งหลุดมาหน้าแรก หรือไม่ก็ค้างจอดำ

เอาไปให้สาขาฟอร์จูนดู(บริการห่วยสมคำรํ่าลือจริงๆ)  แรกๆก็โทษไฟล์หนังไม่ดีบ้างไรบ้าง เอาไปลองกะเครื่องในร้านเล่นได้เฉย  [ปาดเหงื่อ]
 ลอง Reset เครื่อง ลง xbmc ให้ใหม่เล่นได้อยู่พังนึง ค้างต่อหน้าต่อตาพนักงานเลย แต่พนักงานกับพูดว่า " ถ้าจะดูหนังต้องใช้โปรแกรมในเครื่องดู แต่มันจะโชว์ปกไม่ได้นะ แล้วอย่าไปเล่น android หรืออย่าโหลดโปรแกรมไรมาก มันเป็น HD playerเอาไว้ดูหนังอย่างเดียวพอ "

[ไม่พูด] เอิ่ม..... น่าจะบอกตั้งแต่ตอนซื้อนะ  จะได้ไปสอย Play-on หรือ Med8 จะเอา Android กะ Xbmc มาเป็นตัวชูโรงทำไมถ้ามันง่อยขนาดนี้      
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 24, 2015, 12:36:51 pm โดย Aida »

• *
ไม่ทราบว่ามีโปรแกรมไหนที่โชว์ปกแล้วเล่นผ่าน video player ของตัวเครื่องบ้างครับผม  ขอบคุณครับ

• *
ไม่ทราบว่ามีโปรแกรมไหนที่โชว์ปกแล้วเล่นผ่าน video player ของตัวเครื่องบ้างครับผม  ขอบคุณครับ

ถ้าเฟิมแวร์ล่าสุด จะมี xbmc ให้สองตัวครับ สีดำที่เขียนว่า xbmc เหมือนจะเป็นทางร้านโมเองให้เล่นกะตัวเครื่องอ่ะครับ โชว์ปกได้แต่ใส่ addon ไม่มากนักแต่เล่นหนังแล้วก็ค้างอยุ่ดี

อีกตัวสีฟ้า จะเขียนว่า kodi อันนี้ใส่ addon ได้เปลี่ยน skin ได้ครับแต่ ค้างเหมือนกัน  [ร้องไห้]

kodi เครื่องผม skin Aeon ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 24, 2015, 01:44:51 pm โดย Aida »

• *
ไม่ทราบว่ามีโปรแกรมไหนที่โชว์ปกแล้วเล่นผ่าน video player ของตัวเครื่องบ้างครับผม  ขอบคุณครับ

ถ้าเฟิมแวร์ล่าสุด จะมี xbmc ให้สองตัวครับ สีดำที่เขียนว่า xbmc เหมือนจะเป็นทางร้านโมเองให้เล่นกะตัวเครื่องอ่ะครับ โชว์ปกได้แต่ใส่ addon ไม่มากนักแต่เล่นหนังแล้วก็ค้างอยุ่ดี

อีกตัวสีฟ้า จะเขียนว่า kodi อันนี้ใส่ addon ได้เปลี่ยน skin ได้ครับแต่ ค้างเหมือนกัน  [ร้องไห้]

kodi เครื่องผม skin Aeon ครับ

แบบโชว์ปก สรุปไม่มีตัวไหนเวิกๆที่เล่นไม่ค้างเลยใช่ไหมครับ

ออฟไลน์ msea

• **
ช่วงนี้ user แจ้งปัญหาเยอะเลย

สิ้นเดือนนี้ว่าจะถอยสักหน่อย ลังเลเลย [ปาดเหงื่อ]

• *
แบบโชว์ปก สรุปไม่มีตัวไหนเวิกๆที่เล่นไม่ค้างเลยใช่ไหมครับ

Xbmc เทพสุดแล้วในโปรแกรมดูหนัง Android อ่ะครับ คุณ Toonxxl อาจไม่โชคร้ายเล่นแล้วค้างเหมือนผมก็ได้ครับ  [เศร้า]

• *

Xbmc เทพสุดแล้วในโปรแกรมดูหนัง Android อ่ะครับ คุณ Toonxxl อาจไม่โชคร้ายเล่นแล้วค้างเหมือนผมก็ได้ครับ  [เศร้า]
เล่นไฟล์อะไรแล้วค้างเหรอครับ แนะนำหน่อยครับ ผมยังไม่เคยเจออาการนี้น่ะครับ
ตัวเล่นหนังในเครื่องจริงๆคือ Videoplayer ภาพจะดีกว่าใช้ Kodi แต่ใช้ xbmc เป็นตัวเลือกไฟล์คล้ายๆ Explorer เท่านั้น
ส่วนตัว Kodi ปกติจะแนะนำให้ไว้ดูหนังที่ซับแปลกๆน่ะครับ

• *
เพิ่งถอยมาเปนตัวที่สอง อย่างอื่นผมไม่สน สนอย่างเดียวที่น่าปวดหัวที่สุดคือ เรื่องเสียงสองแชลน่อนและมัลติแชลน่อน ต้องคอยกับไปตั้งค่าเสียงตลอด น่าเบื่อมากๆ อย่างอื่นไม่ต้องแก้หรอกครับ เอาเรื่องนี้เรื่องเียวพอ
ทาง Realtek ทราบเรื่องแล้วครับ คงต้องรอทาง Realtek แก้ไขก่อนครับ

• *
[โขก] เพิ่งถอยมาวันอาทิตย์ มีปัญหาดังนี้ครับ

[ไม่พูด] เอิ่ม..... น่าจะบอกตั้งแต่ตอนซื้อนะ  จะได้ไปสอย Play-on หรือ Med8 จะเอา Android กะ Xbmc มาเป็นตัวชูโรงทำไมถ้ามันง่อยขนาดนี้      
PlayonHD3 และ Egreat ที่ใช้ชิพ 1186 เลิกผลิตแล้วนะครับ เนื่องจากทาง Realtek หยุดผลิตชิพตัวนี้ไปแล้ว
ตอนนี้ทาง Realtek ทยอยอัพเดทชิพ 1195 ตัวนี้เรื่อยๆครับ

• *
ไม่ทราบว่ามีโปรแกรมไหนที่โชว์ปกแล้วเล่นผ่าน video player ของตัวเครื่องบ้างครับผม  ขอบคุณครับ
Xbmc ตัวสีดำครับ