หน้า: 1 ... 26 27 [28] 29 30 ... 42

มาใหม่ CloudHD1195+ 4K HDPlayer ใส่ฮาร์ดดิสก์ภายในได้ 4TB ให้ภาพสวยกว่า Android Box ทั่วไป

• msea
  • LCD TV member
  • **

สัญญาณเสียง HD ที่ออกจากช่อง Optical ตัวเครื่องจะ dowmix เป็นสัญญาณ dolby หรือ DTS 5.1 ธรรมดา สำหรับ AVR รุ่นเก่า ๆ หรือเปล่าครับ..

เป็น DTH ธรรมดาค่ะ

แบบเสียง 5.1 ใช่ป่ะครับ...ดีเลยจะได้ไม่ต้องเีสียงตังค์ซื้อ AVR ใหม่

ลองไปยืม playon HD2 ของเพื่อนมา  เวลาเลือกเสียง DTS HD สัญญาณที่ออกจาก player มาเข้า AVR ผ่านสาย COAX  มัน dowmix มาเป็น stereo อ่ะครับ..
  • vanila
  • *

cloud 1195

ซับไตเติ้ล ตัวเลข หาย ลองเลือก encode เป็นอันอื่นก็ไม่ขึ้น

เฉพาะตัวเลขไม่ขึ้นเลย (ภาพใหญ่ขอใส่ลิงค์)

ภาพนี้ดูบนคอม

ภาพนี้ดูกับเครื่องเล่น

ซื้อมาประมาณเดือน พ.ค. ต้องแก้ไขยังไงครับ
  • damdonsak
  • **

แนะนำ luncher หน่อยครับ
  • HD-LuveR
  • Edge LED TV member

แนะนำ luncher หน่อยครับ

อยู่หน้าที่ 24 ครับ --> +คลิ๊กตรงนี้+
1.CloudHD Launcher ใช้งานง่าย โหลดมาใช้ได้เลย แนะนำตัวนี้

2.Square Box Luancher อันนี้จะต้องมาจัดหน้าเอง เสียเวลาหน่อย แต่สามารถจัดได้ตามต้องการเลยเอากี่แถว
เอาขนาดเท่าไหร่ เอาสีพื้นหลังอะไร เอาโปร่งแสงเท่าไหร่ .....(เผื่อว่างๆเบื่อๆ ไม่มีอะไรทำ)
โหลดได้ที่ Play Store เลยคับ (มี Theme ให้เลือกเล่นอีกหลายตัว)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 23, 2015, 08:28:51 am โดย HD-LuveR »

ตาไม่ทอง หูไม่เทพ แค่อยากเสพไฮเดฟ
  • zybertwo
  • Flat TV member
  • *

cloud 1195

ซับไตเติ้ล ตัวเลข หาย ลองเลือก encode เป็นอันอื่นก็ไม่ขึ้น

เฉพาะตัวเลขไม่ขึ้นเลย (ภาพใหญ่ขอใส่ลิงค์)

ซื้อมาประมาณเดือน พ.ค. ต้องแก้ไขยังไงครับ

เป็นเหมือนกันเลยครับ ตอนนี้ยังหาวิธีแก้ไม่ได้เลยครับ
  • suvej
  • Official Sponsor
  • Full LED TV member
  • *
  • ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์

cloud 1195

เปิดดูด้วย Kodi ไปก่อนครับ
แจ้งเรื่องนี้ไปแล้วครับ
  • clean1447
  • *

ช่วยอัพ FW ตัวล่าสุดให้หน่อยครับ
เว็บ sendspace มันจำกัดการ Download
ช่วยอัพเว็บอื่นด้วยนะครับ
  • Toonxxl
  • *
  • ดูรายละเอียด อีเมล์

1195+  มีปัญหาเรื่องไวไฟครับ โน็ตบุตมือถือ 20mตลอด ส่วนตัวนี้วิ่งช้าใากไม่ถึง1m. ขนาด2เสานอกนะนี่ ไม่รู้เป็นที่เฟิมแวรหรือเป็นที่ตัวรับไม่ดี ตอนเช็คนี่อัพโหลดวิ่งแรงกว่าดาวโหลดอีก ช่วยเช็คหน่อยครับ อยู่เมืองนอกด้วยเซงเลย
  • KING HIFI
  • **

เพิ่งถอยมาเปนตัวที่สอง อย่างอื่นผมไม่สน สนอย่างเดียวที่น่าปวดหัวที่สุดคือ เรื่องเสียงสองแชลน่อนและมัลติแชลน่อน ต้องคอยกับไปตั้งค่าเสียงตลอด น่าเบื่อมากๆ อย่างอื่นไม่ต้องแก้หรอกครับ เอาเรื่องนี้เรื่องเียวพอ
  • Aida
  • *

โขกกำแพง เพิ่งถอยมาวันอาทิตย์ มีปัญหาดังนี้ครับ

1. WIFI หลุดบ่อย เข้า play store ได้บ้างไม่ได้บ้าง  
          2. เครื่องอืดมาก หลายโปรแกรม เด้งหลุดๆ น่ารำคาญมาก
          3. ดูหนังด้วย Xbmc  แล้วเด้งหลุดมาหน้าแรก หรือไม่ก็ค้างจอดำ

เอาไปให้สาขาฟอร์จูนดู(บริการห่วยสมคำรํ่าลือจริงๆ)  แรกๆก็โทษไฟล์หนังไม่ดีบ้างไรบ้าง เอาไปลองกะเครื่องในร้านเล่นได้เฉย  ปาดเหงื่อ
 ลอง Reset เครื่อง ลง xbmc ให้ใหม่เล่นได้อยู่พังนึง ค้างต่อหน้าต่อตาพนักงานเลย แต่พนักงานกับพูดว่า " ถ้าจะดูหนังต้องใช้โปรแกรมในเครื่องดู แต่มันจะโชว์ปกไม่ได้นะ แล้วอย่าไปเล่น android หรืออย่าโหลดโปรแกรมไรมาก มันเป็น HD playerเอาไว้ดูหนังอย่างเดียวพอ "

ไม่พูด เอิ่ม..... น่าจะบอกตั้งแต่ตอนซื้อนะ  จะได้ไปสอย Play-on หรือ Med8 จะเอา Android กะ Xbmc มาเป็นตัวชูโรงทำไมถ้ามันง่อยขนาดนี้      
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 24, 2015, 12:36:51 pm โดย Aida »
  • Toonxxl
  • *

ไม่ทราบว่ามีโปรแกรมไหนที่โชว์ปกแล้วเล่นผ่าน video player ของตัวเครื่องบ้างครับผม  ขอบคุณครับ
  • Aida
  • *

ไม่ทราบว่ามีโปรแกรมไหนที่โชว์ปกแล้วเล่นผ่าน video player ของตัวเครื่องบ้างครับผม  ขอบคุณครับ

ถ้าเฟิมแวร์ล่าสุด จะมี xbmc ให้สองตัวครับ สีดำที่เขียนว่า xbmc เหมือนจะเป็นทางร้านโมเองให้เล่นกะตัวเครื่องอ่ะครับ โชว์ปกได้แต่ใส่ addon ไม่มากนักแต่เล่นหนังแล้วก็ค้างอยุ่ดี

อีกตัวสีฟ้า จะเขียนว่า kodi อันนี้ใส่ addon ได้เปลี่ยน skin ได้ครับแต่ ค้างเหมือนกัน  ร้องไห้

kodi เครื่องผม skin Aeon ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 24, 2015, 01:44:51 pm โดย Aida »
  • Toonxxl
  • *

ไม่ทราบว่ามีโปรแกรมไหนที่โชว์ปกแล้วเล่นผ่าน video player ของตัวเครื่องบ้างครับผม  ขอบคุณครับ

ถ้าเฟิมแวร์ล่าสุด จะมี xbmc ให้สองตัวครับ สีดำที่เขียนว่า xbmc เหมือนจะเป็นทางร้านโมเองให้เล่นกะตัวเครื่องอ่ะครับ โชว์ปกได้แต่ใส่ addon ไม่มากนักแต่เล่นหนังแล้วก็ค้างอยุ่ดี

อีกตัวสีฟ้า จะเขียนว่า kodi อันนี้ใส่ addon ได้เปลี่ยน skin ได้ครับแต่ ค้างเหมือนกัน  ร้องไห้

kodi เครื่องผม skin Aeon ครับ

แบบโชว์ปก สรุปไม่มีตัวไหนเวิกๆที่เล่นไม่ค้างเลยใช่ไหมครับ
  • msea
  • **

ช่วงนี้ user แจ้งปัญหาเยอะเลย

สิ้นเดือนนี้ว่าจะถอยสักหน่อย ลังเลเลย ปาดเหงื่อ
  • Aida
  • *

แบบโชว์ปก สรุปไม่มีตัวไหนเวิกๆที่เล่นไม่ค้างเลยใช่ไหมครับ

Xbmc เทพสุดแล้วในโปรแกรมดูหนัง Android อ่ะครับ คุณ Toonxxl อาจไม่โชคร้ายเล่นแล้วค้างเหมือนผมก็ได้ครับ  เศร้า
  • suvej
  • *
  • ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์

Xbmc เทพสุดแล้วในโปรแกรมดูหนัง Android อ่ะครับ คุณ Toonxxl อาจไม่โชคร้ายเล่นแล้วค้างเหมือนผมก็ได้ครับ  เศร้า
เล่นไฟล์อะไรแล้วค้างเหรอครับ แนะนำหน่อยครับ ผมยังไม่เคยเจออาการนี้น่ะครับ
ตัวเล่นหนังในเครื่องจริงๆคือ Videoplayer ภาพจะดีกว่าใช้ Kodi แต่ใช้ xbmc เป็นตัวเลือกไฟล์คล้ายๆ Explorer เท่านั้น
ส่วนตัว Kodi ปกติจะแนะนำให้ไว้ดูหนังที่ซับแปลกๆน่ะครับ
  • suvej
  • *

เพิ่งถอยมาเปนตัวที่สอง อย่างอื่นผมไม่สน สนอย่างเดียวที่น่าปวดหัวที่สุดคือ เรื่องเสียงสองแชลน่อนและมัลติแชลน่อน ต้องคอยกับไปตั้งค่าเสียงตลอด น่าเบื่อมากๆ อย่างอื่นไม่ต้องแก้หรอกครับ เอาเรื่องนี้เรื่องเียวพอ
ทาง Realtek ทราบเรื่องแล้วครับ คงต้องรอทาง Realtek แก้ไขก่อนครับ
  • suvej
  • *

โขกกำแพง เพิ่งถอยมาวันอาทิตย์ มีปัญหาดังนี้ครับ

ไม่พูด เอิ่ม..... น่าจะบอกตั้งแต่ตอนซื้อนะ  จะได้ไปสอย Play-on หรือ Med8 จะเอา Android กะ Xbmc มาเป็นตัวชูโรงทำไมถ้ามันง่อยขนาดนี้      
PlayonHD3 และ Egreat ที่ใช้ชิพ 1186 เลิกผลิตแล้วนะครับ เนื่องจากทาง Realtek หยุดผลิตชิพตัวนี้ไปแล้ว
ตอนนี้ทาง Realtek ทยอยอัพเดทชิพ 1195 ตัวนี้เรื่อยๆครับ
หน้า: 1 ... 26 27 [28] 29 30 ... 42