ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถามผู้ใช้งาน LG 45LB650T หน่อยครับเรื่อง USB  (อ่าน 1832 ครั้ง)

ออฟไลน์ sadtawutt

• *
ผมเพิ่งซื้อมาเมื่อวานซืนน่ะครับ มีคำถามเกี่ยวกับ USB นิดหน่อย
คือผมต้องการใช้ USB เสียบเพื่อเพิ่มความจุของการใช้โหมด Time machine ความจำเครื่องมันมีให้แค่ 5GB เอง
แต่พอเสียบแล้ว มันไม่ขึ้นมาให้เลือกตอนที่จะบันทึกรายการ (แต่ตอนกดดูไฟล์, หนัง, อื่นๆ ผ่าน USB ตัวนี้มันมองเห็น)
จำเป็นต้องทำอะไรก่อนหรือเปล่าครับ ตัวเครื่องถึงจะสามารถใช้หน่วยความจำตรงนั้นได้?

ขอบคุณล่วงหน้าเลยครับ

ออฟไลน์ Noumy

• Flat TV member
  • *
Re: ขอสอบถามผู้ใช้งาน LG 45LB650T หน่อยครับเรื่อง USB
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 10, 2015, 10:50:44 am »
ใช้ Handy Drive หรือ Ext.Harddisk เสียบครับ