ผู้เขียน หัวข้อ: Review MeLE PCG03 Mini pc กับ Window 8.1 แท้ ที่ใหม่!! และดีที่สุด ในตอนนี้  (อ่าน 12103 ครั้ง)

ออฟไลน์ PeakHDPlayer

• Full LED TV member
  • PeakHDPlayer.com ??????? HD Player ??? Android Box
    • http://www.PeakHDPlayer.com
ในตอนนี้ เริ่มมี Intel Processer มาทำตลาดในบ้านกันแล้ว ทำให้เรียกกันว่า MINI PC หรือ Window Box TV นั้นเอง

Review เพิ่มเติม ต้องดูครับ !! Click เลย

PEAKHDPLAYER ขอเสนอ Review MeLE PCG03 MINI Box ที่ดีที่สุดในตอนนี้ ปฏิวัติวงการ Box TV ด้วย Window 8.1 With Bing

จะเล่นเว็บ ก็รองรับ Flash player Java หรือ Run โปรแกรมหลายๆอย่างได้ ที่ Android ทำไม่ได้ครับ

การเล่นไฟล์หนัง ดัดแปลงได้หลากหลาย เพราะว่าลงโปรแกรมได้หลายชนิดสำหรับดูหนัง

เน้นตรงนี้ ครับนิดนึง ว่า ตัวนี้มี Port VGA out ที่ต่อกับจอคอมทั่วไปได้ !!! มันดีกว่าทุกรุ่น อื่นๆ ในตลาด ก็ตรงนี้ล่ะครับ

เข้า Youtube เช็คเมล์งาน พกไปได้ทุกที่ ทำงานได้ 2Dual Screen ด้วยการเชื่อมต่อ VGA และ HDMI รวมถึง

การทำงานด้วย Word Excel และ Office และเล่นเกมส์ เช่น asphalt 8 ก็ทำได้ดี ลื่นไหลสุดๆ

สินค้านี้กำลังเข้าไทย เร็วๆนี้ เตรียมพบราคาพิเศษ ถูกกว่าใครได้ที่นี้ www.peakhdplayer.com สั่งจองสินค้าได้ที่ 085-378-3970

หรือ Line ID : nezzel  ราคาเปิดตัวพิเศษสำหรับท่านที่สั่งจอง 4,XXX บาท เท่านั้น

วิดีโอ Review การใช้งาน โปรด Click ที่ ภาพด้านล่างได้เลยครับ !!!

การใช้งานจริงเร็วกว่าใน Video ความช้าเกิดจากการอัดวิดีโอเพียงเท่านั้น ( Link Review เพิ่มเติม Click จาก CNGadget )

Overview of the specifications:PCG03

Intel Baytrail T Z3735F Quad Core CPU / Processor (Up to 1.83 GHz).
DDR3L 2GB RAM.
Intel HD Graphics (Up to 646 MHz).
Storage: 32GB eMMC ROM.
WiFi 802.11b / g / n.
Bluetooth 4.0.
Operating System: Windows 8.1 (with Bing).
3 x USB 2.0 port.
1 x HDMI 1.4 port.
1 x VGA port.
1 x 10/100 Mbps LAN / Ethernet port.
1 x SD card slot. (Support for TF / Micro SD card up to 32GB).
Large external WiFi antenna.
3.5mm earphone jack.
On and off button.
What's in the box?
Mele PCG03 Windows 8.1 TV Box
12V 1A Adapter
Quick Start Guide (English)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 10, 2015, 11:32:16 pm โดย PeakHDPlayer »

ออฟไลน์ suvej

• Official Sponsor
  • *
Re: Review MeLE PCG03 Mini PC กับ Window Box ที่ใหม่!! และดีที่สุด ในตอนนี้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 02, 2015, 04:31:24 pm »
ตั้งค่า 1080P ภาพล้นจอมั้ยครับ

• PeakHDPlayer.com ??????? HD Player ??? Android Box
Re: Review MeLE PCG03 Mini PC กับ Window Box ที่ใหม่!! และดีที่สุด ในตอนนี้
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 03, 2015, 08:09:52 pm »
ตั้งค่า 1080P ภาพล้นจอมั้ยครับ
ทดสอบแล้วเต็มจอพอดีครับ คุณสุเวช digilife

ออฟไลน์ dreamplanet.shop

• Flat TV member
  • *
  • dreamplanet.shop ??????? HD Player ??? Android Box
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 10, 2015, 08:21:05 pm »
ตัวนี้แจ่มครับ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 10, 2015, 11:29:33 pm »
ตัวนี้แจ่มครับ
ตัวนี้ยอดเยี่ยมมากครับ ต้องลอง

ออฟไลน์ jkhantee

• OLED TV member
ผมว่านะ มันก็แค่เล่น Windows8.1 ออกจอทีวี

ก็เหมือนเมื่อหลายปีก่อนที่ Android TV Box เริ่มออกมา ก็เล่นออกทีวีแบบนี้ เหมือนๆกับ Apple

สิ่งที่ต่างกันคือ OS ว่า เราจะใช้ Android IOS หรือ Windows ก็แค่นั้น

จุดที่เด่นที่ต่างของแต่ละระบบก็มีจุดเด่นจุดด้อยต่างกันไป ขึ้นกับผู้ใช้งานว่า ต้องใช้หรือชอบในจุดเด่นจุดด้อยนั้นๆหรือไม่

ทีนี้ที่โปรโมทไปทางว่า Window 8.1 แท้ ที่ใหม่!! และดีที่สุด ในตอนนี้ คือแค่ Port VGA out ผมว่าตลาดกล่องนี้กลุ่มหลักเอาไปใช้กับจอ HDMI มากกว่า

อ้างถึง
เน้นตรงนี้ ครับนิดนึง ว่า ตัวนี้มี Port VGA out ที่ต่อกับจอคอมทั่วไปได้ !!! มันดีกว่าทุกรุ่น อื่นๆ ในตลาด ก็ตรงนี้ล่ะครับ

ถ้าต่างจาก Minix Z64W (5,600.-) กับ Wintel CX-C8 (3,990.-) แค่นี้ แค่ port นี้ ผมว่าต้องมีอะไรเด่นกว่าเขามากกว่านี้นะ (ในราคา 5,400.-)

และที่สำคัญ คือ ผู้ใช้งานอย่าสับสนตัวเอง คือ ตั้งใจเอามาเล่นไฟล์หนัง ก็จงมองไปที่แต่ละตัวเลยว่าเล่นไฟล์หนังอย่างไรดีไหม แต่ถ้าตั้งใจเอามาเล่นระบบนั้นๆ(IOS Android Windows) ก็จงมองไปที่การใช้งานตรงนั้นตรงๆ ไม่งั้นเดี๋ยวก็ต้องมานั่งเปรียบเทียบอีกเช่นกล่อง Windows TV Box ถ้าเล่น Windows Tablet จะถูกกว่าโน่นนี่นั่น พอมานั่งนึก เออแฮะเราจะต่อออกจอทีวีแล้วจะเล่น Tablet ต่ออกทีวีเหรอ  :)

ผมว่านะ มันก็แค่เล่น Windows8.1 ออกจอทีวี

ก็เหมือนเมื่อหลายปีก่อนที่ Android TV Box เริ่มออกมา ก็เล่นออกทีวีแบบนี้ เหมือนๆกับ Apple

สิ่งที่ต่างกันคือ OS ว่า เราจะใช้ Android IOS หรือ Windows ก็แค่นั้น

จุดที่เด่นที่ต่างของแต่ละระบบก็มีจุดเด่นจุดด้อยต่างกันไป ขึ้นกับผู้ใช้งานว่า ต้องใช้หรือชอบในจุดเด่นจุดด้อยนั้นๆหรือไม่

ทีนี้ที่โปรโมทไปทางว่า Window 8.1 แท้ ที่ใหม่!! และดีที่สุด ในตอนนี้ คือแค่ Port VGA out ผมว่าตลาดกล่องนี้กลุ่มหลักเอาไปใช้กับจอ HDMI มากกว่า

อ้างถึง

ถ้าต่างจาก Minix Z64W (5,600.-) กับ Wintel CX-C8 (3,990.-) แค่นี้ แค่ port นี้ ผมว่าต้องมีอะไรเด่นกว่าเขามากกว่านี้นะ (ในราคา 5,400.-)

และที่สำคัญ คือ ผู้ใช้งานอย่าสับสนตัวเอง คือ ตั้งใจเอามาเล่นไฟล์หนัง ก็จงมองไปที่แต่ละตัวเลยว่าเล่นไฟล์หนังอย่างไรดีไหม แต่ถ้าตั้งใจเอามาเล่นระบบนั้นๆ(IOS Android Windows) ก็จงมองไปที่การใช้งานตรงนั้นตรงๆ ไม่งั้นเดี๋ยวก็ต้องมานั่งเปรียบเทียบอีกเช่นกล่อง Windows TV Box ถ้าเล่น Windows Tablet จะถูกกว่าโน่นนี่นั่น พอมานั่งนึก เออแฮะเราจะต่อออกจอทีวีแล้วจะเล่น Tablet ต่ออกทีวีเหรอ  :)
ขอบคุณ คุณ jkhantee ไฮเดฟ ชัยนาท ที่แสดงความคิดเห็นให้ทราบครับ
แล้วแต่มุมมองครับ เนื่องจากสำรวจพบมาว่า ตลาดของ Window Box เจาะได้หลายกลุ่มตลาดทั้งคนที่ต้องการเล่นไฟล์หนัง คนที่ต้องการ Home mini PC ที่บ้าน ซึ่งจอภาพ มอนิเตอร์เก่าปัจจุบันบางรุ่นนั้น ยังเป็น VGA ครับ ซึ่งทำให้กรต่อใช้งานสะดวกมากขึ้น  ถ้าต่างจาก Minix แน่นอนครับ ราคาถูกกว่าหน่อยและ Port USB มากกว่า รวมถึงมี port VGA และขึ้นกับราคาเปิดตลาดของบริษัทที่ทำกล่องพวกนี้ด้วยส่วนนึง ถ้าถามว่าสเปคภายในเหมือนกันใหม เหมือนกันครับ
*** ราคาสินค้าอีกไม่นาน ก็มีสิทธิ์ที่จะลดลง เมื่อนั้น สินค้าก็จะราคาถูกขึ้น ก็เปรียบดังเช่น Android Box ที่มาบุกเบิกตลาดช่วงแรก ที่ราคาสูงเหมือนกัน ****
Windows TV Box ถ้าเล่น Windows Tablet จะถูกกว่าโน่นนี่นั่น พอมานั่งนึก เออแฮะเราจะต่อออกจอทีวีแล้วจะเล่น Tablet ต่ออกทีวีเหรอ  :
ถ้ากล่อง Android ออกมา ทำใมไม่ลองเปรียบว่า เอามือถือหรือ Tablet Android ไปต่อ จอทีวีแทนบ้างสิครับ ไม่งั้นมันจะย้อนเข้าคำถามตัวเองหมดน่ะครับ

ตรงนี้ต้องมองให้ออกน่ะครับ ว่านอกจากจะเอาไปเล่นเหมือนคอมเครื่องนึงที่บ้านได้แล้ว
มันเหมาะกับคนที่ทำงานธรรมดาได้ ไม่ได้ต้องการสเปคที่สูง และเป็นตัวเลือกนึงในการประหยัดไฟ รวมถึง

ผมคิดว่าต้องมองให้กว้างกว่านี้น่ะครับ ไม่งั้นคงไม่มีผู้ผลิตเจ้าไหนในตลาด ตอนนี้ วิ่งลงมาเล่น Window 8.1 กันน่ะครับ ไม่งั้นเหตุผลจะย้อนเข้าว่า แล้ว Minix z64 และ Wintel ทำออกมา ทำใม  แล้วยี่ห้ออื่นทำมา ทำใม จริงใหมครับ  :D

คอม PC ที่เอาไปทำงานได้แบบนี้ ถือว่ามี License ถูกต้อง การนำไปใช้กับบริษัท ที่ลดต้นทุน ก็ต้องมีแน่ครับ และยังได้ใช้ของที่ถูกลิขสิทธิ์ด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 11, 2015, 12:35:14 pm โดย PeakHDPlayer »

ออฟไลน์ dreamplanet.shop

• Flat TV member
  • *
  • dreamplanet.shop ??????? HD Player ??? Android Box
ผมว่ามันก็เหมือนกับแอนดรอยบ้อกออกมาใหม่ๆละครับ แต่ตัวนี้เป็นวินโดวผมว่าใช้งานได้หลากหลายดี

แต่เดี๋ยวรอรีวิวตัวเต็มๆแล้วเรามาว่ากันอีกทีแต่เท่าทีลองก็แจ่มดีครับลื่นไหลดี  [yes] [yes]

ส่วนสินค้าทุกตัวมันก้มีข้อดีข้อเสียหมดละครับ อยู่ที่ผู้บริโภคจะเลือกเอาครับ [กระโดด] [กระโดด]

ออฟไลน์ suvej

• Official Sponsor
  • *

อ้างถึง

และที่สำคัญ คือ ผู้ใช้งานอย่าสับสนตัวเอง คือ ตั้งใจเอามาเล่นไฟล์หนัง ก็จงมองไปที่แต่ละตัวเลยว่าเล่นไฟล์หนังอย่างไรดีไหม แต่ถ้าตั้งใจเอามาเล่นระบบนั้นๆ(IOS Android Windows) ก็จงมองไปที่การใช้งานตรงนั้นตรงๆ ไม่งั้นเดี๋ยวก็ต้องมานั่งเปรียบเทียบอีกเช่นกล่อง Windows TV Box ถ้าเล่น Windows Tablet จะถูกกว่าโน่นนี่นั่น พอมานั่งนึก เออแฮะเราจะต่อออกจอทีวีแล้วจะเล่น Tablet ต่ออกทีวีเหรอ  :)
[ปลื่ม]
ตัวแบบนี้ไม่ใช่ของใหม่ในตลาด มีมาเมื่อปีที่แล้ว เชื่อว่าไม่กี่เดือนราคาน่าจะเหลือ 3xxx
ปล. ราคา 5xxx ลองเช็คราคา PC ทั่วไปดูก่อนตัดสินใจก็ดีครับ

ออฟไลน์ jkhantee

• OLED TV member
เห็นด้วยกับทุกท่านเลย ผมจะบอกกับทุกคนเสมอว่า รางเนื้อชอบรางยา และยังไม่มีอุปกรณ์เครื่องเล่นตัวไหนทำได้ทุกอย่างที่เราต้องการในเครื่องเดียวยังไงก็ต้องมีข้อเด่นและข้อด้อยในทุกชิ้นงาน เลือกใช้ของที่เหมาะกับการใช้งานของเราที่สุด...จะได้ความคุ้มค่าของของชิ้นนั้นๆมากที่สุด  :)

ออฟไลน์ BlackPack

• *
แล้วการเล่นไฟล์วีดีโอ เช่น Full rip ล่ะครับ คุณภาพเสียงและภาพที่ออกมาเป็นอย่างไรบ้างครับถ้าเทียบกับ Android Box เช่น Veolo4k, Xtreamer Wonder

ออฟไลน์ Rdex

• LCD TV member
  • **
พวกพ่อค้าบางคน พอของที่ตัวเองไม่ได้ขาย ก็ตินี่โน่น
 ทีของตัวเองขาย แสนห่วย ซื้อไปวันเดียวขอเปลี่ยนรุ่นอื่นก็พูดเลี่ยงไม่ให้เปลี่ยน [ม่ายยย]
ผมว่ากลับกระทู้ร้านตัวเองดีกว่า