ผู้เขียน หัวข้อ: กำลังชั่งใจว่าจะซื้อตัวไหนดีระหว่าง Sony กับ LG  (อ่าน 7787 ครั้ง)

ออฟไลน์ iammynonny

• LCD TV member
  • **
ระหว่าง LG 50LB650T (passive) กับ Sony KDL-50W800B (active) ส่วนตัวเป็น fan boy ของโซนี่ทั้งบ้านใช้แต่ของโซนี่

แต่เห็นหลายๆท่านบอกว่า 3 มิติของ LG นั้นดีเลยชั่งใจ ยังไม่มีโอกาศได้ไปทดสอบดู 3 มิติของทั้ง 2 รุ่นเลยพยายามเก็บข้อมูลอยู่

พี่ๆมีความคิดเห็นอย่างไรกับ 2 รุ่นนี้บ้าง ช่วยแชร์เป็นข้อมูลทีครับ

ออฟไลน์ ronnawut

• Edge LED TV member
Re: กำลังชั่งใจว่าจะซื้อตัวไหนดีระหว่าง Sony กับ LG
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 13, 2015, 01:29:56 pm »
sony ภาพ 2d ดูสีนิ่งเนียนกว่าครับแต่ฟังก์ชั่น 3d ปรับได้ไม่ละเอียดเท่า lg /  ส่วน lg ภาพ 2d หยาบกว่านิด 3d ดูเพอเฟคลอยกว่า ( สไตล์แนวตาผมนะครับ )
เป็นผมๆเลือก  lg  เพราะผลิตภัณฑ์ใช้มาไม่เคยง๊องแง๊งเลยทุกอย่าง ทีวีเคยโดนฝนสาดริมหน้าต่าง จับตากแดดวันเดียวไม่เจ๊งดูต่อได้ยันทุกวันนี้

ออฟไลน์ KVYoung

• Edge LED TV member
Re: กำลังชั่งใจว่าจะซื้อตัวไหนดีระหว่าง Sony กับ LG
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 13, 2015, 11:22:00 pm »
ถ้าชอบชมกีฬา โดยเฉพาะ"ฟุตบอล" หรือหนังแอ็คชั่นบู๊ระห่ำ เป็นหลัก..
จัดโซนี่..ดีที่สุดครับ..
ถ้าจะเอามาชมสามมิติเป็นหลัก ก็ต้องแอลจีครับ..
ผมมีทั้งสองยี่ห้อ ชมกีฬา ชมหนัง2D ผมชมจากโซนี่..
แอลจี..ไว้ชมสามมิติ กับพวกรายการที่ภาพไม่เคลื่อนไหวเร็วมาก..

ออฟไลน์ Pakwan

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2015, 10:30:54 pm »
 [เชิด]

ออฟไลน์ Chacha66

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2015, 10:59:49 pm »
โซนี่ดูหนังปกติภาพเนียนๆซอฟสีสบายตา
แอลจีสดใสคมชัด

ออฟไลน์ Napatpat82

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 08, 2015, 12:10:13 am »
เอาภาพที่ชอบครับ ไปยืนเปรียบเทียบด้วยตาตัวเองแล้วเลือกน่าจะเป็นคำตอบที่ดีที่าุด

ออฟไลน์ phurid

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 10, 2015, 01:49:53 pm »
sony ภาพ 2d ดูสีนิ่งเนียนกว่าครับแต่ฟังก์ชั่น 3d ปรับได้ไม่ละเอียดเท่า lg /  ส่วน lg ภาพ 2d หยาบกว่านิด 3d ดูเพอเฟคลอยกว่า ( สไตล์แนวตาผมนะครับ )
เป็นผมๆเลือก  lg  เพราะผลิตภัณฑ์ใช้มาไม่เคยง๊องแง๊งเลยทุกอย่าง ทีวีเคยโดนฝนสาดริมหน้าต่าง จับตากแดดวันเดียวไม่เจ๊งดูต่อได้ยันทุกวันนี้

เห็นด้วยครับ

ออฟไลน์ PasinKrab

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 11, 2015, 12:01:49 am »
Lgไปเลยครับ

ออฟไลน์ Panwad

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 12, 2015, 02:23:43 am »
ถ้าชอบชมกีฬา โดยเฉพาะ"ฟุตบอล" หรือหนังแอ็คชั่นบู๊ระห่ำ เป็นหลัก..
ถ้าจะเอามาชมสามมิติเป็นหลัก ก็ต้องแอลจีครับ..
ผมมีทั้งสองยี่ห้อ ชมกีฬา ชมหนัง2D ผมชมจากโซนี่..
แอลจี..ไว้ชมสามมิติ กับพวกรายการที่ภาพไม่เคลื่อนไหวเร็วมาก..

[รัก]

ออฟไลน์ Arinnn

• **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2015, 06:12:56 am »

[โย่ว]

ออฟไลน์ Chawin

• **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2015, 05:23:13 am »
ถ้าอยากได้3Dแจ่มๆ คงต้องLGแหละครับเวลานี้