ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพล สำหรับคนที่รักและชอบแนวเสียง DENON เชิญแลกเปลี่ยนข้อมูลกันเลย  (อ่าน 551583 ครั้ง)

ออฟไลน์ sanit2552

• Flat TV member
  • *
มือใหม่ 1612 คับ มีคำถามคับ เซ็ทกันยังไงคับ เน้นดูหนังอย่างเดียว
1. audio set up -- surround parameter ตั้งเป็นอะไรคับ
2. audyssey setting --dynamic EQ เปิดมั้ยคับ แล้วเปิดตัวไหน มันมี Aud, Aud Byp L+R,Aud Flat คับ
3. Dynamic Volume เปิดมั้ยคับ Day, Evening,Midnight
4. Bass setup --LFE กับ LFE+main เลือกอันไหนคับ

แล้วถ้าเลือก audyssey auto ไปแล้ว จะเข้าไปปรับ EQ  แบบละเอียด Manual EQ ไม่ได้แล้วเหรอคับ

รบกวนด้วยคับ
dynamic EQ,dynamic EQเปิดตรงไหน(1912)

ออฟไลน์ sompopa

• *
มือใหม่ขอสอบถามท่านอื่นๆที่ใชั avr-1312 mode standby ไฟสีแดงที่ power ติดหรือไม่ติดครับ ของผมไม่ติด สอบถามพนักงานขายแล้วบอกว่ารุ่นนี้ไม่ติดต้องเป็นรุ่นใหญ่กว่านี้

ออฟไลน์ aungpao2549

• *
ผมมาใหม่ แนะนำด้วยครับ

ออฟไลน์ aungpao2549

• *
ผมมี denon 1800 ครับ ต้องการขายแต่ไม่จะตั้งราคาเท่าไรดี แนะนำหน่อย [ปลื่ม]

ออฟไลน์ trirong

• Edge LED TV member
denon 1312  ราคา ณ ตอนนี้  กับ  1611 สินค้าใเดรื่องใหม่ น่าจะเก่าเกิบ ราคา 12xxx  น่าซื้อตัวใหนครับ [หื่น] 

ออฟไลน์ jj_kop

• *
ผมซื้อdenon1312xpมา subwoofer ไม่มีเสียงแต่ไฟเขียวติด ทั้งที่ต่อสายถูกแล้ว

อยากสอบถามว่าเป็นเพราะอะไร
ส่วนลำโพงที่ติดมา5ตัว เสียงดังหมด
เกี่ยวกับการเซ็ตค่าหรือไม่
รบกวนสอนเซ็ตค่าทีครับ [เศร้า]

ออฟไลน์ jj_kop

• *
ต่อps3 เข้ากับdenon1312xpยังไงครับ ให้ออกทั้งทีวีและตัวเครื่อง
ผมลองต่อเข้าช่อง gameแล้ว ไม่มีการตอบรับ
ต้องตั้งค่าอะไรไหมครับ วานผู้รู้ช่วยตอบทีครับ

ออฟไลน์ leetang

• LCD TV member
  • **
ต่อps3 เข้ากับdenon1312xpยังไงครับ ให้ออกทั้งทีวีและตัวเครื่อง
ผมลองต่อเข้าช่อง gameแล้ว ไม่มีการตอบรับ
ต้องตั้งค่าอะไรไหมครับ วานผู้รู้ช่วยตอบทีครับ

มันต้องให้เลือก ออกว่าจะให้ ออกที่เครื่อง หรือ ทีวี เอาอย่างใดอย่างหนึ่งรึเปล่าไม่แน่ใจ รอผู้รู้มาตอบอีกทีครับ ส่วนของผมต่อออก เครื่อง ถ้าจะสลับให้ออกทีวีก็เซ็ทตรงที่รีโมท ไม่รู้ว่ากดอะไรเดี๋ยวมาบอกอีกทีครับ

• **
ผมซื้อdenon1312xpมา subwoofer ไม่มีเสียงแต่ไฟเขียวติด ทั้งที่ต่อสายถูกแล้ว

อยากสอบถามว่าเป็นเพราะอะไร
ส่วนลำโพงที่ติดมา5ตัว เสียงดังหมด
เกี่ยวกับการเซ็ตค่าหรือไม่
รบกวนสอนเซ็ตค่าทีครับ [เศร้า]

ลองไปตั้งค่า ลำโพง เลือกดูว่า ซับวูฟเฟอร์ เราเปิดเป็น on หรือ off ในคู่มือ มีมาให้ละเอียดครับแต่เป็นภาษาอังกฤษ

ออฟไลน์ 4a20

• *
ใช้ denon 2309 ตอนเซ็ตค่าต่างๆ ทำยังไงให้มันขึ้นในทีวี อะครับ
แล้วฟังเพลง อยากให้ซับทำงานด้วย ต้องปรับตรงไหน

• **
ถามหน่อยครับ
ช่องต่อ AUX INPUT ของ 1312 เอาไว้ทำอะไรเหรอครับ ถ้าตามความคิดของผมให้เอาพวกเครื่องเล่น VCD ที่มีแค่ช่อง Video Audio R L มาต่อใช่รึเปล่าครับ พอผมลองต่อแล้วกดไปที่โหมด AUX ไม่เห็นมีอะไรเกิดขึ้นเลยครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ the_kai06

• *
อยากรู้ความแตกต่างระหว่าง avr 1912 & 2113 ครับ
« ตอบกลับ #281 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2012, 09:47:34 am »

อยากรุ้ว่านอกจาก 4k ที่เพิ่มมาในรุ่นใหม่ 2113 แล้ว มีอะไรที่มันแตกต่างกันบ้างอีกครับ

หรือใครเคยเปิดเทียบแล้วได้อย่างไรบ้าง รู้สึกอย่างไรบ้างบอกด้วยนะครับ

ออฟไลน์ Gogundarn

• *
ตามอ่านจนมึนครับ ฟังจากเพื่อน ๆ แล้วติดใจ Denon ซะแล้ว เลยอยากทราบว่าจะจัดชุด 1612 กับลำโพง Cambridge Audio ชุด HT ของร้านปิ. แนวเสียงจะเป็นยังไงครับ ดูหนัง 80 ฟังเพลง 20 เปอร์เซ็นต์ครับ

ออฟไลน์ wallpoom

• **
เห็น series 13 แล้วเศร้า  สวนกว่า 12 มักมาก  ผมชอบที่มันมีฝาปิดข้างหน้า  เรียบร้อยดี
 [เศร้า]

ออฟไลน์ audio

• Full LED TV member
ตามอ่านจนมึนครับ ฟังจากเพื่อน ๆ แล้วติดใจ Denon ซะแล้ว เลยอยากทราบว่าจะจัดชุด 1612 กับลำโพง Cambridge Audio ชุด HT ของร้านปิ. แนวเสียงจะเป็นยังไงครับ ดูหนัง 80 ฟังเพลง 20 เปอร์เซ็นต์ครับ

เป็นชุดที่ดีครับ น่าจัดอย่างมากครับ แต่ จะดูหนังมันส์ ถึง 80% มัย กลัวตรงชุดลำโพง Cambridge Audio  อะครับกลัวมันไม่โหดอะครับเพราะแนวมันสุภาพอะครับ :)

ออฟไลน์ audio

• Full LED TV member
เห็น series 13 แล้วเศร้า  สวนกว่า 12 มักมาก  ผมชอบที่มันมีฝาปิดข้างหน้า  เรียบร้อยดี
 [เศร้า]

เล่น avr ต้องทำใจครับ เปลื่ยนรุ่นเร็ว มากครับ แต่เสียงที่ได้กลับ อยุ่กับทีเดิม เพราะฉนั่น ถึงจุดอิ่มตัวให้ up ไปเป็น pre + power ครับถ้ารักจะเล่นนะครับ ถ้าไม่รักจะเล่น ผมว่าซื้อ avrแล้วอยุ่กะมันไปเลยครับ ถึง 5-7 ปี พอครับอย่าเปลื่ยนปล่อย :)

ออฟไลน์ K99999999

• *
ขอเรียนถามท่านผู้รู้ครับ มี dvd กับ BD อยู่ 2 ตัว จะต่อสายเสียงดังนี้
BD  ต่อสาย Co axial และ DVD ต่อสาย  Optical  เข้า  DENON ( ต่อทิ้งไว้เลย ) แต่เวลาเล่น ( ที่ละเครื่อง ) เฉพาะสาย COAXIAI มีเสียงครับครบถ้วน  แต่สาย OPTICAL ไม่มีเสียงเลย ลองสลับสายละหว่างเครื่องเล่นแล้วสาย Optical  ก็ไม่มีเสียง ไม่ทราบต้องทำอย่างไรครับ ต้องตั้งค่าที่เครื่องเล่นและตัว DENON อย่างไร ตัว DENON เป็นรุ่นเก่าแล้วครับ หรือว่า ทำไม่ได้ครับ [โขก] [โขก] [โขก]

ออฟไลน์ Khun Tor

• Edge LED TV member
ขอเรียนถามท่านผู้รู้ครับ มี dvd กับ BD อยู่ 2 ตัว จะต่อสายเสียงดังนี้
BD  ต่อสาย Co axial และ DVD ต่อสาย  Optical  เข้า  DENON ( ต่อทิ้งไว้เลย ) แต่เวลาเล่น ( ที่ละเครื่อง ) เฉพาะสาย COAXIAI มีเสียงครับครบถ้วน  แต่สาย OPTICAL ไม่มีเสียงเลย ลองสลับสายละหว่างเครื่องเล่นแล้วสาย Optical  ก็ไม่มีเสียง ไม่ทราบต้องทำอย่างไรครับ ต้องตั้งค่าที่เครื่องเล่นและตัว DENON อย่างไร ตัว DENON เป็นรุ่นเก่าแล้วครับ หรือว่า ทำไม่ได้ครับ [โขก] [โขก] [โขก]
ลองเข้าไปที่ menu - input setup - input assign มันจะมี source ให้เลือก ช่องสัญญาน digital ลองไปตั้งค่าในนั้นดู ครับ ของผมเป็น 1612 ผมวาการตั้งค่า น่าจะคล้ายๆกัน