ผู้เขียน หัวข้อ: ห้องพูดคุยสอบถามปัญหาเกี่ยวกับ Home Theater Multi Channel และ Accessories ต่างๆ  (อ่าน 395176 ครั้ง)

ออฟไลน์ XTA

• OLED TV member
ใครมีปัญหาอะไรปรับแต่งแบบไหนมาครับ เพื่อนๆช่วยๆกันตอบด้วยนะครับ ส่วนตัวใช้ System นี้ครับ

Panasonic TH-P42X10T
Egreat S2
Pioneer DV-610AV-S
MARANTZ CD67SE
Onkyo TX-DS797
Front QUAD 11L
Center+Surround Onkyo 4700
Subwoofer Onkyo SKW204
AC Cable Moaster Power line 100
Enhancer Line Condition Viola Audio ENR-2
HDMI Cable ไม่ได้รับอนุญาต HDMI-1
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 13, 2011, 11:45:55 pm โดย xta »

ออฟไลน์ audio

• Full LED TV member
มารอช่วยแชร์ความคิดเห็นเกี่ยวกะ ชุด home ด้วยคนครับ ทั้งชุดแยก และ in the box (พอไหว) นะครับ.. มีไรจะ up  หรือปรับแต่งลองมาแลกเปลื่ยนกันคร้าบ :)

ออฟไลน์ Nokhoog

• LCD TV member
  • **
ใช้ Egreat S2 เหมือนกันครับ  FW ที่หน้าตาคล้ายดูน
ท่าน xta ว่า S2 นี่ให้สีออกอมเหลืองมั้ยครับ สีผิวคนมันออกอมเหลืองยังไงไม่รู้

หรือผมคิดมากไปเอง...ไม่น่าใช่  ที่ร้านเคยเปิดเทียบกะดูนตัวถูกแล้ว ตัวนั้นไม่เหลือง  [งง]

แต่โดยรวมแล้ว ชอบ S2 มากครับ ช่องต่อให้มาเยอะมากกและผมก็ใช้เกือบครบด้วยสิ
ÍÂÙè·ÕèµÒ  ªÍºµÑÇä˹  ¡ç«×é͵ÑǹÑé¹

ออฟไลน์ XTA

ใช้ Egreat S2 เหมือนกันครับ  FW ที่หน้าตาคล้ายดูน
ท่าน xta ว่า S2 นี่ให้สีออกอมเหลืองมั้ยครับ สีผิวคนมันออกอมเหลืองยังไงไม่รู้

หรือผมคิดมากไปเอง...ไม่น่าใช่  ที่ร้านเคยเปิดเทียบกะดูนตัวถูกแล้ว ตัวนั้นไม่เหลือง  [งง]

แต่โดยรวมแล้ว ชอบ S2 มากครับ ช่องต่อให้มาเยอะมากกและผมก็ใช้เกือบครบด้วยสิ

ผมว่าอยู่ที่ TV ด้วยครับของผมอมแดงเล็กน้อย

ออฟไลน์ XTA

วันนี้ได้ center polk audio csi a4 มาใหม่ครับเดี๋ยวเบิร์นสักพักแล้วจะมาเล่าสู่กันฟัง

จัดมาอีกแล้วเหรอท่าน เร็วจังไม่ได้เข้ามาดู 2-3 วัน จัดมาล่ะ เสียงเปงงัย บอกกันมั้งนะครับ อิจฉาจังครับผมรอ center มือสองมา จะ 2 เดือนล่ะยังไม่มีของเลย

แล้วท่านไม่จัด เซอร์ราวใหม่ด้วยเหรอครับ จัด polk มาให้หมดเลยเสียงจะได้เป็นโทนเดียวกัน ครับ :)

ออฟไลน์ XTA

เมื่อก่อนผมใช้ onkyo 4700 เป็น center ปรากฎว่าเสียงตรงกลางมันดร็อปแต่พอเป็น Polk อิ่ม แน่น แหลมพุ่ง ครับ ตอนที่ใช้ 4700 ลำโพงต้องปรับเป็น small เพราะปรับเป็น Large แล้วมันไม่อิ่ม แต่ตอนนี้เป็น Large ครับ

ออฟไลน์ rides

• Flat TV member
  • *
น่าจะผิดห้อง ขอลบออกครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 11, 2011, 10:31:25 am โดย rides »

เมื่อก่อนผมใช้ onkyo 4700 เป็น center ปรากฎว่าเสียงตรงกลางมันดร็อปแต่พอเป็น Polk อิ่ม แน่น แหลมพุ่ง ครับ ตอนที่ใช้ 4700 ลำโพงต้องปรับเป็น small เพราะปรับเป็น Large แล้วมันไม่อิ่ม แต่ตอนนี้เป็น Large ครับ

แจ๋วครับ ท่าน อย่าลืมจัด polk ให้ครบทั้ง หน้า หลังนะครับ แล้วเสียงมันจะวิ่งได้ เป็นสำเนียงเดียวกัน แบบนี้สุดยอดเลยครับ เวลาหนังที่มันให้เสียงแบบวิ่ง 5 ตัวนะท่านสุดๆเลยอะ ไม่มีเสียงตกหล่นกลางทางแบบนี้สุดยอดเลยท่าน :)

ออฟไลน์ XTA

แจ๋วครับ ท่าน อย่าลืมจัด polk ให้ครบทั้ง หน้า หลังนะครับ แล้วเสียงมันจะวิ่งได้ เป็นสำเนียงเดียวกัน แบบนี้สุดยอดเลยครับ เวลาหนังที่มันให้เสียงแบบวิ่ง 5 ตัวนะท่านสุดๆเลยอะ ไม่มีเสียงตกหล่นกลางทางแบบนี้สุดยอดเลยท่าน :)

ตอนนี้เล็ง RTi A3 ครับแต่เสียดาย Quad 11L ครับ จะไปเป็น Surround ก็เสียดายครับ อิอิ

ท่าน แยกเลยครับ เอา QUAD 11L ฟังเพลงแล้ว RTi A3 ดูหนังครับ รับรองเด็ด นะครับ:) ท่าน xta ต้องท่องไว้  เสียงวิ่งๆ เสียงวิ่งๆ  รับรองท่านจัดแน่ อิอิ

ออฟไลน์ XTA

ท่าน แยกเลยครับ เอา QUAD 11L ฟังเพลงแล้ว RTi A3 ดูหนังครับ รับรองเด็ด นะครับ:) ท่าน xta ต้องท่องไว้  เสียงวิ่งๆ เสียงวิ่งๆ  รับรองท่านจัดแน่ อิอิ

ตอนนี้เล็ง A3 ไว้อยู่ครับ แต่ต้องรอผ่อน Center หมดก่อนครับ อิอิ แต่อาจจะซื้อ AVR ใหม่ก่อนครับเพราะอยากลองเสียง HD ครับ ได้รับข้อความ PM แล้วใช่ไหมครับ

อะ ท่านเล็ง avr ตัวไหนล่ะท่าน  สงสัยมีโครงการ up สุดๆแน่เลย :)

มาเป็น กลุ่มคนรัก denon กับผมมัยท่าน :)

ออฟไลน์ XTA

ผมคงเล่น Onkyo ต่อไปครับ อิอิ ที่เล็งไว้ TX-NR609 ครับ อิอิ ส่วน Denon ผมต้องไปลองฟังครับที่เชียงใหม่หาฟังยากครับ

ทีเชียงใหม่ มีร้าน @neo อะครับร้านนี้เครื่องเสียงแจ๋วๆเยอะเลย เท่าที่ผมอ่านในหนังสือเครื่องเสียงนะครับ ร้านเค้ารวมยี่ห้อ แจ๋วๆไว้เกือบหมดเลยครับท่าน ลองดูว่าใกล์ที่ท่าน xta อยู่รึเปล่า ครับ :)

เล่น 609 เลยเหรอท่าน เห็นเค้าว่าถ้าไม่ใช้ พวก wi fi พวก network สักเท่าไรเค้าว่าให้เล่น แค่ 608 ก็พออะท่านอันนี้ไม่แน่ใจนะท่านอ่านมาจากพวกที่เค้าเทส ในหนังสืออะครับ :)

ออฟไลน์ XTA

ปัญหาคือผมหา 608 ไม่ได้แล้วครับ อิอิ

noom hi fi งัยท่านรอเก็บมือสอง อิอิ  หรือไม่ก็ มาเป็นพวกกะผม denon งัยเป็นคำตอบสุดท้าย :)

ออฟไลน์ XTA

งั้นเดี๋ยวไปฟัง Denon ก่อน อิอิ