ผู้เขียน หัวข้อ: ห้องพูดคุยสอบถามปัญหาเกี่ยวกับ Home Theater Multi Channel และ Accessories ต่างๆ  (อ่าน 395161 ครั้ง)

ออฟไลน์ XTA

• OLED TV member
ช่วยแนะนำท้าย IEC หน่อยครับผมจะเจาะหลังแอมป์ครับ อ้อสาย AC ด้วยครับ ขอราคาไม่แรงนะครับ

ออฟไลน์ audio

• Full LED TV member
ท่าน จะโมท้ายแล้วสิ รุ่นเก่าท้ายไม่เป็น iec นะสิครับ   ท่าน xta มันมีแบบเริ่มเล่น แล้วคุ้มเงินก็ร้านของเจ้าของเวป dir55 อะครับ
แต่ที่เค้าเล่นกัน (ผมเคยใช้ iec lego รุ่นเก่าโมใส่ int nad รุ่นเก่า โมจากท้ายเลข 8 มาเป็น iec ) ก็เป็น ท้าย iec lego แต่ราคาแพงแต่ดีนะครับ

http://www.diy55.com/ <------------เวป ร้านเจ้าของเวป diy55  ท่านโทรไปเลยครับนิสัยดีมากคุยดีปรึษาได้มีครบเลย สายac, หัวท้าย,สายสัญญาณต่างๆ ราคาเริ่มต้นคุณภาพดีครับ

http://www.magnetaudio.com/store/th/catalog.asp?idcategory=103&ExCat=true&mna=IeGO <------อันนี้ของ lego เลยครับ

เริ่มเล่นที่ diy55 ดีกว่าท่าน xta เอาไว้ท่านเริ่มติดใจในการโมแล้วค่อยไป lego ครับท่านหรือจะไป lego เลยก็สุดยอดนะครับ

ส่วนสาย ac ผมผ่านมาหลายเส้นนะครับ มีแพง และ ถูก ผมว่าท่านใช้กับ avr ยังงัยผมว่า .... เนี้ยคุ้มทุกบาทครับวัดกะ ราคาเส้นล่ะ 10k ได้สบายๆ
( ตอนนี้ผมมี kimber pk10 , kimber pk14 , .... , inakustik black&white ) ถ้าพูดถึงเอามาใช้กะ avr .... ให้เสียงที่ดังดีกว่าทุกเส้นแล้วได้เสียงที่ชัดขึ้นเห็นๆมันส์ขึ้น แต่เอาไปใช้กะ int มันดันขาดความละเอียดละมุนไปเยอะเลยครับฟังแล้วไม่เพราะเลย เนี้ยผมยกตัวอย่างว่าเส้นสายบ้างทีมันต้องเลือกว่าจะใช้กะอะไรแบบนี้อะครับท่าน สรุปเท่าทีผมเคยใช้ผมว่า .... เหมาะกับ avr มาก แล้วราคาดีมากๆ 1m 2800 , 1.5m 3400 ครับ :)

ออฟไลน์ XTA

ถ้าโมแล้วใช้สายธรรมดาไปก่อนมันจะเห็นผลไหมครับหรือต้องใช้ตวบคู่กันไปเลยครับ

ตอบแบบที่ผมเข้าใจนะท่าน ผิดถูกค่อยว่ากัน

คือการโมท้ายให้เป็น iec เนี้ยเพื่อที่จะให้เครื่อง avr ที่ไม่มีท้าย iec ( รุ่นเก่ามันเปลื่ยนสายไม่ได้) ได้เปลื่ยนสาย ac ได้เพื่อที่จะให้เครื่อง avr รุ่นเก่าๆได้กระแสไฟที่ผ่านจากสาย ac ใหม่ๆได้ แต่จะเปลื่ยนไปแบบไหนก็จะขึ้นอยู่กับ สาย ac ยี่ห้อ รุ่น อะไรก็ว่ากันไปอะครับ อย่างที่ผมยกตัวอย่างอะครับ ถ้าท่านใช้สายเดิมผมว่ามันก็จะได้แนวเสียงเหมือนเดิมครับ แต่ท้าย iec เนี้ยมันมี วัสดุหลายแบบ เป็นขาทองแดงชุบบ้าง เงินแท้บ้าง ทองแดงไม่ชุบบ้าง อันนี้ที่ผมเคยคุยกะคนโมนะครับเค้าว่ามันให้แนวเสียงที่ต่างกันอะครับ แต่ผมยังไม่เคยลองทุกแบบนะครับ ยกตัวอย่าง เค้าว่า ทองแดงเนี้ยเสียงจะติดช้า และรายละเอียดไม่ดีเท่าเงินอะครับ  แต่ราคาก็แพงขึ้นไปอีกอะครับ  สรุปผมว่า ท่าน xta ไหนๆโมท้ายแล้วผมว่าหา ac ใหม่มาเล่นดูดีกว่าครับ จะได้แนวเสียงใหม่ๆ แล้วถ้าได้สายเบอร์ใหญ่ๆ พละกำลัง avr จะกระชุมกระชวยขึ้นมีผลต่อเสียงแน่นอนครับรับรองว่าท่านจะไม่กล้าถอด ไปใช้สายเก่าเลย :)

ออฟไลน์ XTA

ตอบแบบที่ผมเข้าใจนะท่าน ผิดถูกค่อยว่ากัน

คือการโมท้ายให้เป็น iec เนี้ยเพื่อที่จะให้เครื่อง avr ที่ไม่มีท้าย iec ( รุ่นเก่ามันเปลื่ยนสายไม่ได้) ได้เปลื่ยนสาย ac ได้เพื่อที่จะให้เครื่อง avr รุ่นเก่าๆได้กระแสไฟที่ผ่านจากสาย ac ใหม่ๆได้ แต่จะเปลื่ยนไปแบบไหนก็จะขึ้นอยู่กับ สาย ac ยี่ห้อ รุ่น อะไรก็ว่ากันไปอะครับ อย่างที่ผมยกตัวอย่างอะครับ ถ้าท่านใช้สายเดิมผมว่ามันก็จะได้แนวเสียงเหมือนเดิมครับ แต่ท้าย iec เนี้ยมันมี วัสดุหลายแบบ เป็นขาทองแดงชุบบ้าง เงินแท้บ้าง ทองแดงไม่ชุบบ้าง อันนี้ที่ผมเคยคุยกะคนโมนะครับเค้าว่ามันให้แนวเสียงที่ต่างกันอะครับ แต่ผมยังไม่เคยลองทุกแบบนะครับ ยกตัวอย่าง เค้าว่า ทองแดงเนี้ยเสียงจะติดช้า และรายละเอียดไม่ดีเท่าเงินอะครับ  แต่ราคาก็แพงขึ้นไปอีกอะครับ  สรุปผมว่า ท่าน xta ไหนๆโมท้ายแล้วผมว่าหา ac ใหม่มาเล่นดูดีกว่าครับ จะได้แนวเสียงใหม่ๆ แล้วถ้าได้สายเบอร์ใหญ่ๆ พละกำลัง avr จะกระชุมกระชวยขึ้นมีผลต่อเสียงแน่นอนครับรับรองว่าท่านจะไม่กล้าถอด ไปใช้สายเก่าเลย :)

OK ครับงั้นเดี๋ยวเปลี่ยนพร้อมกันเลยครับ อิอิ ขอบคุณท่าน audio มากครับ

ออฟไลน์ 9S

• Edge LED TV member
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 27, 2011, 12:53:59 am โดย 9S »
Display : Philips 40PFL5605 (Mo. Pass&Seymour)
HDPlayer : Dune HD MAX
A/V: Onkyo TX-NR609
Speakers : Bose AM-10 Series II
HDMI : [^_^] hd-24L, QED performance
... .... DUO + HELUKABEL Power Cable

ออฟไลน์ 9S

• Edge LED TV member
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 27, 2011, 12:53:49 am โดย 9S »
Display : Philips 40PFL5605 (Mo. Pass&Seymour)
HDPlayer : Dune HD MAX
A/V: Onkyo TX-NR609
Speakers : Bose AM-10 Series II
HDMI : [^_^] hd-24L, QED performance
... .... DUO + HELUKABEL Power Cable

ออฟไลน์ XTA

วันนี้มีเรื่องมาเล่าให้ฟังเรื่องมีอยู่ว่า
เมื่อวานเพื่อนมันโทรมาหาถามว่าผมเปลี่ยน fuse ได้ไหม(ตรูซ่อมตั้งแต่หม้อหุงข้าวยันLCD Plasma ทำไมจะเปลี่ยนไม่ได้แค่ fuse)เลยบอกมันว่าทำไมไม่เปลี่ยนเอง มันบอกใน AVR เปลี่ยนแล้วแต่ OPPO 93 มันเป็นขาบัคกรีเลยจะให้ไปทำให้เตรียมรางฟิวส์มาด้วย ผมก็ OK ตอนเย็นไปทำให้ ถามมัซื้อ Fuse มาเท่าไหร่ มันบอกมือสอง [^_^] สีฟ้าตัวละ 1000 ซื้อมา 2 ตัว(ในใจคิดตรูซื้อตัวละ0.50บาทเท่านั้นละว่ะ ตามหลักทฤษฎี Fuse เป็นแค่สะพานไฟ+Protechมันจะเปลี่ยนได้ขนาดต้องลงทุนแบบนั้นเลยเหรอ) เลยถามมันว่า AVR เปลี่ยนแล้วเป็นไง มันบอกว่าเสียงพุ่งขึ้น กลาง แหลมพุ่ง เบสเป็นก้อน (ในใจคิดว่ามันเว่อร์ไปมั้ง อิอิ)
ตอนเย็นไปหามัน มันเลยเปิดให้ฟัง เท่าที่ฟัง เบสมันบางไปผมบอกมัน ทำไมเปลี่ยนแล้วมันดร็อป มันก็บอกไม่รู้ พอดีผมเคยอ่านเจอเว็ปไหนสักเว็ป เค้าบอก Fuse มีทิศทางผมเลยลองกลับ fuse ให้ แล้วมานั่งที่เดิมเปิด หนังเรื่องเดิมฉากเดิมเท่านั้นครับ จุกอกเลยครับ+นั่งมองหน้ากัน 2 คน เบสที่เคยดร็อปมาเป็นลูก กลาง แหลมฟังแล้วผมบอกไม่ถูกแต่ดีขึ้นครับ(หลังจากนั่งวิเคราะห็เข้าใจว่า fuse ที่แถมมาน่าจะเป็นคอขวด)
คราวนี้เลยลองเปลี่ยน OPPO ให้มันครับ เหมือนเดิม เรื่องเดิม ฉากเดิม ปรากฎว่า Contrast ให้สีดำที่ดำขึ้น รายละเอียดที่มืดดีขึ้น ภาพใสขึ้น เสียงมีมิติ ทิศทางอีก งงกับตัวเองแค่ fuse เท่านั้น นั่งดูสักพักเลยจะกลับบ้านไปฟัง System กระหลั่วที่บ้านตรูดีกว่า [ร้องไห้]ก่อนกลับมันดันให้ fuse bussman มาลอง แล้วถามว่าผมใช้ปลั๊กพนังยี่ห้ออะไร ผมใช้ national มันเลยให้ยี่ห้ออะไรมาผมจำไม่ได้ กลับมาเลยมาเปลี่ยน AVR ที่บ้านเลยครับผลปรากฏไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลง งงครับ เลยมาดูอ้อตรูใช้ปลั๊กพ่วงห่วยๆ ของมันสายไฟเท่านิ้วโป่งสีส้มยี่ห้ออะไรไม่รู้ วันนี้เลยจะมาถอย CPS-8 สักที วันนั้นเอามาทดสอบ ตอนเอาไปคืนดันเอา csi a4 มาซะงั้น

ปล.ใครจะว่าบ้าไม่เป็นไรนะครับเพราะผมเคยว่าเค้าบ้าเหมือนกันครับจนมาเจอกับตัวเอง บางครั้งทฤษฎีก็คือทฤษฎีครับ เจอของจริงเข้าไป จบครับ ของแบบนี้ต้องทดลองด้วยตัวเอง สุดท้ายอยู่ที่หู และ ตา ครับ

งั้นใครว่า บ้า ผมก็ขอเป็นคนบ้าตามท่าน xta อีกคนครับ เพราะผมเปลื่ยน ฟิวส์ c3 ไปที่ cd ของ cambridge เสียงที่บางของ cd ยี่ห้อนี้ กลับมีความหนาขึ้นมาก และไหลลื่นมากๆ เลยจนฟังออก แต่พอฟัง ประมาณ 1 เดือน หรือ ประมาณ 200 ชม พระเจ้ามาหมดเทพเลยคราวนี้ ใครอยากลงทุนไม่สูง และได้ผลที่ดีประมาณ
20-30% ฟิวส์เป็นคำตอบสุดท้ายครับ ส่วนตัวผมว่าให้ผลดีกว่า สาย ac อยู่พอสมควรครับ :)

แล้วเพื่อนท่าน xta ได้ ฟิวส์ ฟูฟ้า มาจากที่ไหนอะครับถูกมาก ตัวล่ะ 1000 ผมซื้อมือ 1 มา 1800  มือสองเค้าขายกัน ไม่น่าจะต่ำกว่า 1200 นะครับ :)

ตอนนี้ผมใช้ c3 ที่ cd  ใช้ ฟูฟ้า ที่ int ใช้ hifi ที่ avr ครับ ( แต่ที่ avr มันต้องใช้หลายตัว ยังเปลื่ยนไม่หมดครับ เงินหมดก่อนเปลื่ยนไป 1 ตัวตรงภาครับไฟ )

1. c3 ให้เสียงที่หนาขึ้นฟังสบายออกแนวเพลงร้อง เสียงไหลลื่นฟังแบบว่าเพราะมากๆดีมากไม่ค่อยเปลื่ยนบุคลิคเสียงจากต้นทางเดิมๆแต่จะช่วยให้เสียงหนาขึ้นดีขึ้นครับ

2. ฟูฟ้า  อันนี้สุดโต่ง เสียงจัดมาก ไดนามิกดีมาแรง ชัดขึ้นทุกด้านแต่ต้องบอกเลยนะครับว่าต้อง คนชอบเสียงจัดๆพุงๆนะครับถ้าชอบฟังสบายไป c3 ครับ คนล่ะแนว

3. hifi  อันนี้ใครมีเรื่องเบสไม่เยอะ เสียงไม่มันส์ ไม่ชัดล่ะก็ จัด hifi อย่างเดียวเลยครับท่าน เรื่องแบบนี้ hifi จัดเต็มครับ

ผมจะแจ้งราคา มือ1 นะครับ  c3 = 2200   ฟูสีฟ้า =  1800   hifi =  1600 ราคาที่ผมซื้อเปง เบอร์ 3.15 แอป์ ครับท่าน
ดีใจจังใน lcd เริ่มมีเพื่อนคุยเรื่องฟิวส์แย้ว ตอนแรกมาคุยเรื่องสาย ac กับ กรองยังกลัวคนในนี้ว่าบ้าเลย อิอิ :)

ออฟไลน์ XTA

สวัสดีครับท่าน audio เมื่อวานกลับมาถึงบ้านแล้วโครงการโมดิฟายขึ้นมาเต็มหัวเลยครับ แต่ที่แน่ๆเดี๋ยววันนี้จะไปสั่ง cps-8 ไว้ก่อนแล้วขาย viola ครับ  แล้วค่อยไปสาย ac เจาะเปลี่ยนปลั๊กพนังอีก อิอิ เมื่อก่อนผมไม่เชื่อเรื่องพวกนี้เลย อิอิ

ท่าน xta ชอบฟังเพลง หรือดูหนังมากกว่าอะครับ ถ้าชอบดูหนังจัด ฟิวส์ hifi หรือ ฟูฟ้าที่ avr เลยท่าน แต่ ถ้าชอบฟังเพลง จัด c3 ยัดลงไปที่  MARANTZ CD67SE ได้เลยครับท่านรับประกันว่า ท่าน จะไม่ไปใส่ฟิวส์ บ้านๆได้อีกเลย อิอิ

ปลั๊กผนัง ให้เล่นตัว ps powerport  นะครับ หรือว่า ใช้ ปลั๊ก Hubbell สีส้ม รุ่น IG 8300 ก็ได้ครับส่วนตัวผมว่า ปลั๊กผนังไม่ค่อยให้ความแตกต่างมากนะครับ
ส่วนสาย ac จัด .... นะครับถูกและดีมากๆ   ตอนนี้ท่านได้ไปลองแล้วเรื่องเครื่องเคียง ของพวกเครื่องเสียงและระบบภาพ มีผลทุกตัวนะคร้าบบบ คนซื้อมาใช้ไม่ใช่ซื้อเพราะ มั่วนะครับอยากให้ไปลองๆกันดูทุกๆคนเลย  มีให้เล่นตั้งแต่ราคา ถูก ยันไปแพงหูฉี่ เยอะแยะไปหมดเลยคร้าบบ แล้วถึงตอนนั่นค่อยมาเลือกใช้ให้เหมาะกับระบบเราที่มีอยู่นะคร้าบบ :) 

ปล ของดีเข้ากะเราได้ดีไม่จำเป็นต้องเป็นของแพงเสมอไปครับ แมทชิ่งๆๆ ฮับๆๆ อิอิ

ออฟไลน์ XTA

ผมชอบดูหนังมากกว่าครับ แต่เรื่อง fuse คงต้องไว้ก่อนครับเพราะผมเอา bussman มาใช้แล้วไม่เจอความต่างครับ แต่ตอนที่เอา cps-8 มาลองนี้เห็นความต่างครับเพราะตอนนี้เอาไปคืนเค้าแล้วครับแต่วันนี้จะไปสั่งซื้อแล้วครับ ที่ใช้ bussman แล้วไม่ต่างผมว่าน่าจะมาจากที่ผมใช้ปลั๊กพ่วงห่วยๆด้วยครับ ตอนนี้เลยเหมือนมันอั้นมาตั้งแต่ต้นครับ

ผมว่ามันอยู่ที่ฟิวส์ อะ ท่าน xta ไอ้เจ้าbussman มันไม่ค่อยนะท่านผมเคยซื้อมาใช้ แล้วอะ ตัว 300 บาท มันไม่เห็นผล มัน ทำให้เสียงๆ ไม่ค่อยกระจ่างอะครับ

ไม่รู้คนขายเห็นเค้าจะมาว่าผมเปล่านะ อิอิ ว่ากันไปตามที่เคยลองล่ะกัน อาจจะใช้ดีกะ ท่านอื่นๆนะครับแต่ผมไม่ค่อยเห็นผลอะครับ ผมเคยซื้อมา 4 ตัวเลยกะมาเปลื่ยน avr ตอนนี้ไม่รู้ไปไหนหมดแล้วถอดออกมาอะครับต้องหาดู หายหมด ตัวนิดเดียวต้องเก็บดีๆ อิอิ แต่ยังงัยก็ตามที่ท่าน จัดเลยครับ เอาต้นทางก่อน ครับเดี๋ยวค่อยมาจัดการ ไล่ระบบไปตามหลังครับ บ้านท่าน xta มีกราวอยู่แล้วคงหมดห่วง ใช้กรองได้เต็มแน่ท่าน จัดมาแล้วมาเล่ากันฟังมั้งนะท่าน เดี๋ยวนี้งานผมเข้าบ้างวันก็ไม่ได้ดูเลย บ้างวันแบบนี้ ว่างยาวๆๆ เลย อิอิ บ่ายว่าจะเอา cd moon ไป ปิยะนัสให้เค้าเช็คสะหน่อย มัน ดับเองเฉยเลย เพิ่มจัดมาได้แค่ ไม่ถึง 2 เดือนดี เอง กำ

ออฟไลน์ XTA

สงสัยจะเป็นเช่นนั้นครับ อิอิ ท่าน audio ครับ ตอนนี้ผมมีสาย ac monster power line 100 อยู่ 1 เส้นแล้วกำลังจะได้ cps-8 มาใช้ อยากถามว่าถ้าใช้สายไฟกับ TV อย่างเดียวโดยต่อผ่าน cps-8 กับเอาสายเส้นนี้ไปใช้เป็นไฟเข้าของ cps-8 อันไหนจะดีกว่าครับ แต่ในอนาคตผมจะซื้อเพิ่มอีก 2 เส้นครับ

มาแล้วครับ มีดีมาบอก วันนี้ไปจัด ... .... 8 มาอีกตัว  ไม่ได้ตั้งใจไปเอาเลย พอดีอยากลอง cps-8  แบบจังๆ จะได้มาบอกข้อมูลท่าน xta ว่าไอ้ตัวไหนแจ๋วกว่ากัน ผลออกมาครับ เจ้า power 8 กินทุกด้านครับ ผมลองตัวโมด้วย ภาพกินเห็นๆ สีสดใสกว่าเยอะเลย ด้านเสียงดีกว่าแต่ไม่เยอะนะครับผมว่า power8 เสียงจะชัดและดังกว่า cps-8 ครับ  แต่ทีดีของ cps-8 คือใช้ปลั๊กแบบกลมและแบนได้ครับ power8 แบนล้วนๆ ถ้าจะ โมกลมด้วยร้านคิด 400 ต่อช่องครับ แต่ที่ผมสงสัย ทำไม มันดีกว่าของที่ผมใช้อยู่ (power 6) ความจริงเฉลยออกมากว่า เจ้า power8 ไม่ใช้แต่ต่างจาก 6 แค่เต้ารับมากขึ้นครับ ด้านใน ของ power6 ใช้สายไฟ ไทยาซากิ (tye) เกรดa แต่เจ้า power8 ใช้  [^_^] ทั้งหมดครับ แล้ว รุ่นที่ผมได้ซื้อมาวันนี้เป็นรุ่นโม filter (เพิ่ม 500 ) โห ถึงบ้านเพิ่งลองเสร็จ ครับ ภาพแจ๋มเห็นสีสดขึ้นครับ ส่วน noise (จาก tv )หายเกลียงครับ เน้นทำสายกราวใส่เข้าไปที่ตัวปลั๊กเลยนะครับเห็นผลมากมาย เสียเงินเฉยเลย ได้ ฟิวส์ c3 noir รุ่นใหม่มาอีกตัว เค้าว่าต้อง burn 300 ช.ม โอ้พระเจ้าๆๆ :)

สงสัยจะเป็นเช่นนั้นครับ อิอิ ท่าน audio ครับ ตอนนี้ผมมีสาย ac monster power line 100 อยู่ 1 เส้นแล้วกำลังจะได้ cps-8 มาใช้ อยากถามว่าถ้าใช้สายไฟกับ TV อย่างเดียวโดยต่อผ่าน cps-8 กับเอาสายเส้นนี้ไปใช้เป็นไฟเข้าของ cps-8 อันไหนจะดีกว่าครับ แต่ในอนาคตผมจะซื้อเพิ่มอีก 2 เส้นครับ

ถ้าเป็นผมนะครับท่านผมใช้กะ tv ก่อนดีก่า แล้วค่อยจัด ที่ ปล๊กกรองอะครับ เพราะกรองมันจะให้กระแสที่ดี แล้วคราวนี้ กระแสที่ดีและนิ่งมันจะวิ่งผ่าน สาย ac ไปที่ tv คราวนี้ มันจะเปลื่ยนเป็นบุคลิกของ monster ไปที่ tv  อะครับ น่าจะดีก่านะท่าน  แต่ยังงัยผมว่า ท่าน xta ลองสลับเลยดีก่า ว่าท่านชอบแบบไหนมากกว่า แต่ดีที่สุดคือ 2 เส้นเลย ตามที่ท่านว่าไว้อะคร้าบ มีคนปล่อย รุ่น 300 อยู่ 1000 กว่าบาทนะท่านเห็นอยู่แวบๆ เดี๋ยวผมลอง หาให้นะครับ เจอแล้วจะแปะไว้ที่ pm นะครับ :)

ออฟไลน์ XTA

มาแล้วครับ มีดีมาบอก วันนี้ไปจัด ... .... 8 มาอีกตัว  ไม่ได้ตั้งใจไปเอาเลย พอดีอยากลอง cps-8  แบบจังๆ จะได้มาบอกข้อมูลท่าน xta ว่าไอ้ตัวไหนแจ๋วกว่ากัน ผลออกมาครับ เจ้า power 8 กินทุกด้านครับ ผมลองตัวโมด้วย ภาพกินเห็นๆ สีสดใสกว่าเยอะเลย ด้านเสียงดีกว่าแต่ไม่เยอะนะครับผมว่า power8 เสียงจะชัดและดังกว่า cps-8 ครับ  แต่ทีดีของ cps-8 คือใช้ปลั๊กแบบกลมและแบนได้ครับ power8 แบนล้วนๆ ถ้าจะ โมกลมด้วยร้านคิด 400 ต่อช่องครับ แต่ที่ผมสงสัย ทำไม มันดีกว่าของที่ผมใช้อยู่ (power 6) ความจริงเฉลยออกมากว่า เจ้า power8 ไม่ใช้แต่ต่างจาก 6 แค่เต้ารับมากขึ้นครับ ด้านใน ของ power6 ใช้สายไฟ ไทยาซากิ (tye) เกรดa แต่เจ้า power8 ใช้  [^_^] ทั้งหมดครับ แล้ว รุ่นที่ผมได้ซื้อมาวันนี้เป็นรุ่นโม filter (เพิ่ม 500 ) โห ถึงบ้านเพิ่งลองเสร็จ ครับ ภาพแจ๋มเห็นสีสดขึ้นครับ ส่วน noise (จาก tv )หายเกลียงครับ เน้นทำสายกราวใส่เข้าไปที่ตัวปลั๊กเลยนะครับเห็นผลมากมาย เสียเงินเฉยเลย ได้ ฟิวส์ c3 noir รุ่นใหม่มาอีกตัว เค้าว่าต้อง burn 300 ช.ม โอ้พระเจ้าๆๆ :)

OK เดี๋ยวต้องพิจารณาใหม่ครับ อิอิ ดีที่ยังไม่ได้สั่ง CPS-8 ไป ราคาพอๆกัน ท่านได้มาเท่าไหร่ครับ

ออฟไลน์ XTA

ถ้าเป็นผมนะครับท่านผมใช้กะ tv ก่อนดีก่า แล้วค่อยจัด ที่ ปล๊กกรองอะครับ เพราะกรองมันจะให้กระแสที่ดี แล้วคราวนี้ กระแสที่ดีและนิ่งมันจะวิ่งผ่าน สาย ac ไปที่ tv คราวนี้ มันจะเปลื่ยนเป็นบุคลิกของ monster ไปที่ tv  อะครับ น่าจะดีก่านะท่าน  แต่ยังงัยผมว่า ท่าน xta ลองสลับเลยดีก่า ว่าท่านชอบแบบไหนมากกว่า แต่ดีที่สุดคือ 2 เส้นเลย ตามที่ท่านว่าไว้อะคร้าบ มีคนปล่อย รุ่น 300 อยู่ 1000 กว่าบาทนะท่านเห็นอยู่แวบๆ เดี๋ยวผมลอง หาให้นะครับ เจอแล้วจะแปะไว้ที่ pm นะครับ :)

ขอบคุณมากครับ อิอิ