ผู้เขียน หัวข้อ: ห้องพูดคุยสอบถามปัญหาเกี่ยวกับ Home Theater Multi Channel และ Accessories ต่างๆ  (อ่าน 396026 ครั้ง)

ออฟไลน์ XTA

• OLED TV member
อ้อ ท่าน audio ครับ ผมไปถามให้แล้วนะครับเรื่องสายไฟ เครื่องไม่หมดประกันนะครับ แต่ถ้าสายไฟเสียมีแค่ค่าสายไฟครับ ส่วนโมท้ายนี้ทำยากครับเพราะสายไฟมันมี Socket ต่อกับ noise filter ครับ
ได้เห็น ST30 ในระยะประชิด ดำได้ใจจริงๆ Panel ซีรีย์ 30 ทุกรุ่นใช้ Panel made in japan ด้วยครับ อิอิ

ขอบคุณมากๆครับท่าน xta  :D

ส่วนสายไฟผมตัดแต่หัวไปแล้วครับแต่ไอ้ท้ายเนี้ยผมถอดมาดูมันเป็นแบบที่ท่านว่าเลย เป็น socket ครับผมเลยไม่กล้ายุ่ง อิอิ  ส่วน st30 ผมว่าผม ok มากเลยดีมากๆแล้วสำหรับผม :)  แต่วันก่อนที่ไปปิยะนัสมาผมขึ้นไป powerbuy มีว่างติดกันเลยระหว่าง vt กะ st นั่งดูอยู่ 5 นาที กะ pc ไอ้เจ้า vt สีไม่สดแต่ให้สีสมจริงมากๆ นวลตามากๆ แต่เจ้า st สีมันสดแต่ไม่นุ่มตาเท่าแต่สดในทางที่ไม่ธรรมชาติอะครับสรุปเลยว่า ถ้าตั้งเทีนย vt ดีกว่าเลยครับ แต่ถ้าตั้งที่บ้านไม่มีเทียบ st ก็สุดๆแย้ว 55+

มาคุยเรื่อง tv ในห้องนี้เลยอิอิ เพราะห้อง tv ไม่ค่อยกล้าคุยกลัว คนทางนั่นแรงๆกันเยอะ เหอๆ  ท่านยังโดนเลยนิ :)

แถวนั้นแรงจริงครับ อิอิ

ออฟไลน์ Promchanok

• Edge LED TV member
อ้อ ท่าน audio ครับ ผมไปถามให้แล้วนะครับเรื่องสายไฟ เครื่องไม่หมดประกันนะครับ แต่ถ้าสายไฟเสียมีแค่ค่าสายไฟครับ ส่วนโมท้ายนี้ทำยากครับเพราะสายไฟมันมี Socket ต่อกับ noise filter ครับ
ได้เห็น ST30 ในระยะประชิด ดำได้ใจจริงๆ Panel ซีรีย์ 30 ทุกรุ่นใช้ Panel made in japan ด้วยครับ อิอิ

ขอบคุณมากๆครับท่าน xta  :D

ส่วนสายไฟผมตัดแต่หัวไปแล้วครับแต่ไอ้ท้ายเนี้ยผมถอดมาดูมันเป็นแบบที่ท่านว่าเลย เป็น socket ครับผมเลยไม่กล้ายุ่ง อิอิ  ส่วน st30 ผมว่าผม ok มากเลยดีมากๆแล้วสำหรับผม :)  แต่วันก่อนที่ไปปิยะนัสมาผมขึ้นไป powerbuy มีว่างติดกันเลยระหว่าง vt กะ st นั่งดูอยู่ 5 นาที กะ pc ไอ้เจ้า vt สีไม่สดแต่ให้สีสมจริงมากๆ นวลตามากๆ แต่เจ้า st สีมันสดแต่ไม่นุ่มตาเท่าแต่สดในทางที่ไม่ธรรมชาติอะครับสรุปเลยว่า ถ้าตั้งเทีนย vt ดีกว่าเลยครับ แต่ถ้าตั้งที่บ้านไม่มีเทียบ st ก็สุดๆแย้ว 55+

มาคุยเรื่อง tv ในห้องนี้เลยอิอิ เพราะห้อง tv ไม่ค่อยกล้าคุยกลัว คนทางนั่นแรงๆกันเยอะ เหอๆ  ท่านยังโดนเลยนิ :)

แถวนั้นแรงจริงครับ อิอิ

เข้ามาถามความเห็นของทั้งสองท่านในนี้หน่อย เน่ืองจากผมกะลังแต่งคอนโดอยู่อย่างท่ีเคยโพสกระทู้ไว้ ทีนี้ผมสามารถซื้อทีวีพานาได้ในราคาลด 30% (น้องทำงานpanasonic ใช้โควต้าพนักงาน) คงเอา VT30 แน่ๆอยู่แล้ว ติดอยู่ท่ีเอาขนาดเท่าไหร่ดี ขนาดห้องรับแขกก็อย่างในรูปคือ 3.6 เมตร วางทีวี วางโซฟาแล้ว จุดท่ีน่ังก็คงจะห่างจากทีวีประมาณสองเมตรหน่อยๆ 65 นิ้วใหญ่ไปมั้ยครับ วันนี้ผ่าน yodobashi camera(ผมอยู่ญ่ีปุ่นอยู่) ก็เข้าไปดูรุ่น 65V3 (เป็น VT30ของท่ีน่ีกระมัง ดูจากหน้าตา แต่รหัสไม่เหมือน) ก็สะกดจิตตัวเองอยู่ตลอดเวลาว่า ไม่ใหญ่ๆ วางได้ๆ 555 เอาไงดีคับ

ออฟไลน์ audio

• Full LED TV member
ครับท่าน  Promchanok  อิจฉาเลยครับท่านลดได้ตั้ง 30% มากๆเลยนะนั่น
สำหรับผมนะครับ 65 ผมว่าใหญ่ไปนิดส์ๆๆ สำหรับระยะดู 2-3 เมตร นะครับแต่ถ้าเป็นผมผมเอาครับ ผมชอบใหญ่ๆคือแรกๆอาจจะดูแล้วเหนื่อยแต่สักพักมันจะชินตาครับ ยิ่งดูยิ่งเล็ก อิอิ ผมคือไปนั่งดู โปรเจคเตอร์ ขอเพื่อน มันปรับ 120" นั่งห่างประมาณ 3-4 เมตรผมอะดูกำลังมันส์เลยแต่เพื่อนบอกว่าปวดตามันเลยปรับลงมา 80"
เออ ท่านดูสบายเลย :) อันนี้เล่าสู่กันฟังครับ  แต่ผมว่ายังงัยท่านต้องไปลองของจริงนั่งห่างเท่าที่ใช้งานจริงแล้วอย่าโกหกตัวเองนะท่าน ว่าไหวเปล่า แต่ถ้าเป็นผม ผมไหวแน่ครับผมชอบใหญ่ :)

ปล ถ้าเป็นไปได้ให้ pc เค้าลองหนัง action นะครับแล้วท่านนั่งดูว่ามันโฟกัสได้มัยเวลามันเร็วๆอะครับ ถ้าท่านว่าไหว ทุกอย่างก็ ok เลยครับท่าน :)

เดี๋ยวรอท่าน xta อีกทีว่าไหวมัย แต่อิจฉามากครับ 30 % ถ้ายังพอได้อีกสักเครื่องบอกบ้างนะท่าน อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 04, 2011, 09:41:42 pm โดย audio »

ออฟไลน์ XTA

2-3 เมตรจะว่าใหญ่ก็ใหญ่จะว่าไม่ใหญ่ก็ไม่ใหญ่ เสียดายหาไฟล์ที่ผมไปสัมมนาของ Philips ไม่เจอในนั้นจะบอกเลยครับว่าระยะเท่านี้ควรใช้จอขนาดเท่าไหร่ ซึ่งถ้าใหญ่เกินมุมมองประสาทตาจะกว้างครับดูแล้วจะปวดตาได้ครับ
เรื่องราคาให้เช็คข้างนอกด้วยนะครับ คนใน Pana ที่เคยมาที่ร้านผมเค้าบอกว่าบางทีราคาร้านข้างนอกถูกกว่าราคาพนักงานอีกก็มีนะครับ

รบกวนช่วยกระซิบร้านที่น่าจะราคาดีๆให้ผมเทียบราคาหน่อยสิครับท่าน

ปล. จากการเดินห้างชั้นขายทีวี หลังจากไม่ได้เดินมานาน ส่วนใหญ่เดินแต่ชั้นกล้องกะเกมส์ พบปรากฏการแปลกใหม่ที่ผมไม่เคยเห็นมาก่อน และไม่คิดว่าจะเป็นไปได้คือ มันมีขายทีวี LG ครับ ไม่น่าเชื่อว่า LG จะทำได้ ถึงแม้ผมจะไม่ค่อยเห็นคนสนใจไปยืนดูซักเท่าไหร่ก็ตาม(จริงๆคือแทบไม่มีคนญี่ปุ่นสนใจเลยก็ว่าได้ มีแต่กะเหรี่ยงที่ไปยืนดู) แต่ก็ยังไม่เชื่อสายตาตัวเองอยู่ดี Yodobashi ขาย LG คงจ่ายไปหนักน่าดู

ออฟไลน์ XTA

ร้านเฮียแสงครับลองไปตรวจสอบราคาดูนะครับ อิอิ

ร้านเฮียแสงครับลองไปตรวจสอบราคาดูนะครับ อิอิ

ในเวปไม่มี VT30 อ่ะครับ คือจริงๆเขามีของมากกว่าที่โชว์ในเวปรึเปล่า

ร้านเฮีย ทำราคา pana ไม่ค่อยได้นิครับ ผมเคยโทรไปถามล่ะ ร้านเฮียแก่เน้น ss กะ lg ที่ราคาสุดยอดครับ ถ้า 2 ยี้ห้อนี้ไปร้านเฮียโดยตรงเลยครับ

ข้างนอกนั่นแรงจริง อะไรจริงครับ ไปลองของมาแล้วเหมือนกัน

ถามต่อ เดี๋ยวจะนอกเรื่องเกินไป
1. ถ้าอยากได้ 55" 55ST30 ก้อไม่ได้ขี้เหร่ใช่มั้ย ที่ว่าจอมันสะท้อนมากกว่านี่มากกว่าขนาดไหนอ่ะครับ
2. ปลั๊กกรองไฟ ยี่ห้อไหนดีอ่ะครับ ..., Magnet, Octopus etc

ออฟไลน์ XTA

ข้างนอกนั่นแรงจริง อะไรจริงครับ ไปลองของมาแล้วเหมือนกัน

ถามต่อ เดี๋ยวจะนอกเรื่องเกินไป
1. ถ้าอยากได้ 55" 55ST30 ก้อไม่ได้ขี้เหร่ใช่มั้ย ที่ว่าจอมันสะท้อนมากกว่านี่มากกว่าขนาดไหนอ่ะครับ
2. ปลั๊กกรองไฟ ยี่ห้อไหนดีอ่ะครับ ..., Magnet, Octopus etc

แรงมากไหมครับท่าน อิอิ

1.ไม่ได้สะท้อนขนาดนั้นครับท่านเห็น VT30 เป็นไง ST จะสะท้อนมากกว่านิดเดียวครับเผลอๆพอๆกันครับ
2.... Clean source หรือ ... power Bridge 8

แรงมากไหมครับท่าน อิอิ

1.ไม่ได้สะท้อนขนาดนั้นครับท่านเห็น VT30 เป็นไง ST จะสะท้อนมากกว่านิดเดียวครับเผลอๆพอๆกันครับ
2.... Clean source หรือ ... power Bridge 8

คร้าบบๆ ไม่ได้เข้ามานาน งานเข้าครับ อิอิ

จริงอย่างท่าน xta ว่าครับ แต่ vt สีสันจะถูกต้องมากกว่านะครับ นวลตากว่าด้วย แต่สีจะสดไม่เท่า st แต่จะได้ความสมจริงมากๆมาแทนครับ ตอนผมซื้อ st เจ้า vt ยังไม่ออก เดี๋ยวนี้เดินไปดู vt แล้วเสียดายมากๆ ครับ แต่ st ก็ดีมากๆเหมือนกันนะคร้าบบ อิอิ อวยตัวเอง เหมือนใครหว่า ที่เล่นหลายๆ ยูส แล้วเอาเข้ามา อวยตัวเอง (คิดได้งัย) อิอิ เนี้ยถ้าผมเล่นหลายๆยูสนะผมจะมาอวยตัวเองทั้งวันเลย เอาให้บ้าไปเลย 555+ จริงมัยท่าน xta อย่าแอบขำนะคร้าบบ :)

ขออัพเดทสถานการณ์การจัดชุดHome Theater ในคอนโดผมซักหน่อย

เรื่องทีวี 55ST30 ของก็ยังไม่เข้าไทยครับ คงเดือนหน้าเลย สรุปก็คงเอา 50VT30 น่ะแหละ แต่ของโควต้าพนักงานก็ยังไม่ได้อยู่ดี ของlotใหม่เข้ามาแล้วแต่ส่งให้dealerหมด(ใครเขาว่าnoiseเยอะอย่างงั้นอย่างงี้ ก็ขายดีจนไม่เหลือให้ผมเล้น) จองไว้แล้ว ได้ไม่เกินกลางเดือนหน้าแน่นอน ไม่ได้จะให้น้องกูลาออก 555

สำหรับเครื่องเสียง วันนี้เข้าไปติดตั้งมาแล้ว setกับLCD TV ที่มันแถมมากับคอนโดไปก่อน ท่าจะอยากดูหนังกันจัด รอไม่ไหวแล้ว การติดตั้งโดยพี่เล็กแห่งDigital Age มาsetให้ด้วยตัวเอง

Systemทั้งหมดที่ลงไปวันนี้มีดังนี้

AV Receiver : Onkyo 609
Satellite Speaker : Paradigm Reference Millenia One (เป็นลำโพงSatellite Topที่สุดของParadigm เสียงน้องๆSignature S1เลยทีเดียว ว่าไปนั่น 555)
Subwoofer : Martin Logan Dynamo 700
Speaker Cable : จำชื่อรุ่นไม่ได้ พี่เล็กแถมให้ เมตรละ 200 กว่าบาท
Subwoofer Cable : ไม่มี ใช้ Martin Logan SWT-1 Wireless Subwoofer Transmitter (เขาให้ลองใช้ ถูกใจค่อยเอา ไม่ถูกใจเอาไปคืน)
HDMI Cable : Audio Quest HDMI-Forest (แถมมากับ Onkyo 609 จากปิยะนัส)
Other Accessory : Subdude HD

ปล. เครื่องกรองไฟและอะไรอย่างอื่นที่เกี่ยวกับภาพยังไม่ได้ซื้อ รอทีวีได้ก่อนแล้วค่อยมาดูว่าจะเพิ่มอะไรบ้าง

สิริรวมค่าบาดเจ็บในวันนี้ แสนนิดๆ เดินตัวปลิวววว

ไว้ค่อยถ่ายรูปมาให้ดูกันครับ รอทีวีที่คู่ควรกะมันก่อน แล้วลำโพงจะเปลี่ยนจากสีดำเป็นสีขาวด้วย เพราะเขาลงความเห็นกันว่าเข้ากับwallpaperมากกว่า น่าจะสวยกว่า โดยท่านเล็กจะเอามาเปลี่ยนให้วันที่ได้ทีวีและจะsetเสียงละเอียดให้อีกครั้ง เพราะตอนนี้setไปก็ไม่รู้ว่าตอนเอาทีวีมาแขวนแล้วภาพจะอยู่ประมาณไหน จะได้ทำทีเดียว โดยการเอาลำโพงมาเปลี่ยนให้โดยที่ให้ผมใช้ตัวสีดำไปก่อนเป็นเดือนนั้น ไม่คิดตังซักกะบาทเดียว (คนบ้าไรโคตรสปอร์ตเลย)

จบการรายงานข่าวแต่เพียงเท่านี้  [เท่ห์]

ออฟไลน์ XTA

Subwoofer : Martin Logan Dynamo 700

sub เทพนี้ถ้าจำไม่ผิด อิอิ

ทางนั้นเค้าว่า noise เยอะก็ช่างครับ คนไม่เข้าใจคนปล่อยไปดีกว่าครับ อิอิ ขนาด noise เยอะยังไม่พอขาย

AV Receiver : Onkyo 609
Satellite Speaker : Paradigm Reference Millenia One (เป็นลำโพงSatellite Topที่สุดของParadigm เสียงน้องๆSignature S1เลยทีเดียว ว่าไปนั่น 555)
Speaker Cable : จำชื่อรุ่นไม่ได้ พี่เล็กแถมให้ เมตรละ 200 กว่าบาท
Subwoofer Cable : ไม่มี ใช้ Martin Logan SWT-1 Wireless Subwoofer Transmitter (เขาให้ลองใช้ ถูกใจค่อยเอา ไม่ถูกใจเอาไปคืน)
HDMI Cable : Audio Quest HDMI-Forest (แถมมากับ Onkyo 609 จากปิยะนัส)
Other Accessory : Subdude HD

ปล. เครื่องกรองไฟและอะไรอย่างอื่นที่เกี่ยวกับภาพยังไม่ได้ซื้อ รอทีวีได้ก่อนแล้วค่อยมาดูว่าจะเพิ่มอะไรบ้าง

สิริรวมค่าบาดเจ็บในวันนี้ แสนนิดๆ เดินตัวปลิวววว

อุยท่าน แสนนิดๆแลก ความสุขมากๆ จัดเลยครับ ได้มือดีมาจัด set ด้วยแจ๋วเลยครับเรื่อง set เนี้ยสำคัญมากๆครับมีชุดเครื่องเสียงเดียวกันทุกๆอย่าง แต่ set ไม่เหมือนกันเสียงก็ต่างกันนะครับ เรื่องสานลำโพง พาราดาม set นี้ up สายเบอร์ใหญ่ได้มัยครับ ถ้าไม่ได้ผมว่า เมตรล่ะ 200 ก็เยื่ยมยุทธแล้วคร้าบ Satellite เสียงดีๆเนี้ยรายละเอียดลำโพงตั้งพิ้นยังกินยากเลยนะครับ แจ๋วๆครับชุดนี้เหมาะมากครับท่าน ยินดีด้วยคร้าบวันก่อนไปเห็น 609 ใหญ่สวยดีครับหนีจาก onkyo รุ่นเก่าพอสมควรเลยนะครับ :)

ปล เครื่องกรอง กับ สาย ac สำหรับผมว่าจำเป็นนะครับถ้าเล่นพวกนี้ เดี๋ยวท่านจะจัดค่อยมาคุยกันอีกที่นะครับเพื่อเพื่อนในนี้จะช่วยกันแนะนำครับผม
     Digital Age เค้าคิดค่าใช้จ่ายปะครับหรือว่าซื้ออุปกรณ์กะเค้า เค้า set ฟรีอะคร้บ :)

ตอนแรกที่ตกลงกันไว้ว่าจะซื้อsubอย่างเดียวเขาก็setให้ฟรีครับ ก่อนที่จะหลวมตัวได้ลำโพงไฮโซพ่วงมาด้วย โทรไปคุยเล่นๆไม่ต้องซื้อของก็ได้ครับ ผมโทรไปถามเรื่องนู้นเรื่องนี้ตลอดไม่ได้เกี่ยวกับของที่แกมีขายแกก็แนะนำได้ ตีซี้ไว้ครับแล้วแกจะมาติเให้เอง ไม่งั้นเดี๋ยวคิวเยอะจะให้ลูกน้องมาติดแทน

เมื่อวานไปsetที่คอนโดผมมา คุยไปคุยมาแกเคยไปทำห้องโฮมให้คนในบอร์ดบริหารบริษัทเดียวกับที่พ่อผมเป็นบอร์ดอยู่หลายคน โดยเฉพาะที่บ้านของประธานบริษัท จัดไปเบ็ดเสร็จ 20ล้าน แพงกว่าคอนโดผมอีก เหอเหอ

Digital Age โชว์รูม อยู่แถวบ้านเลยครับผ่านบ่อยมากๆ แต่ยังไม่มีโอกาสแวะไปฟังเลยครับ ผมมันเน้น 2 channel สะมากกว่าอะครับท่าน แต่ก็ชอบ home เหมือนกันนะครับแต่ ว่าเปิดดูน้อยกว่า ฟัง 2 channel มากอยู่ครับ 2 เนี้ยเปิดทั้งวันทุกวัน แต่ home เนี้ยอยากจะดูก็ต้องมีเหตุทุกที เดี๋ยว แม่บ้านใช้ไปนู้นี้ กลับมานั่งสักพัก ก็เดี๋ยวนู้นี้อีก หมดรมประจำครับเนี้ยโหลด พระนเร ภาค 3 มาหลายวันแล้ว เปิดดู น่าจะ สี่ ห้า รอบแล้วยังไม่จบเลย  [โขก] เรื่องไหน แม่บ้านชอบ ถึงจะได้ม้วนเดียวจบอะครับ ซื้อ home มา 100 ใช้มันแค่ 20 ไม่คุ้มเลยคร้าบบ กะว่าถ้าเป็นงี้ สักพัก ยุบเหลือ 2 channel มันอย่างเดียวเลยดีก่า :)

ปล 3d อยากได้มาก จัดมาครบระบบ เปิดดูแค่ 2 วันแรกหลังจากนั่นคุณแม่บ้านบอกปวดหัว ผมเลยต้องยุติการดู 3d ไปโดยปริยาย พอดูคนเดียว บอก เอาเปรียบคนอื่น กำแท้ๆ รอ sex and sen 3d มาเมื่อรัย ถ้าไม่ได้ดู มีเรื่องแน่ครับ งานนี้มีแตกหัก 555+ ถ้าไม่ให้ดู เดี๋ยวจะไปดู 4d แถวรัชดาแน่ๆ อิอิ

ออฟไลน์ XTA

Digital Age โชว์รูม อยู่แถวบ้านเลยครับผ่านบ่อยมากๆ แต่ยังไม่มีโอกาสแวะไปฟังเลยครับ ผมมันเน้น 2 channel สะมากกว่าอะครับท่าน แต่ก็ชอบ home เหมือนกันนะครับแต่ ว่าเปิดดูน้อยกว่า ฟัง 2 channel มากอยู่ครับ 2 เนี้ยเปิดทั้งวันทุกวัน แต่ home เนี้ยอยากจะดูก็ต้องมีเหตุทุกที เดี๋ยว แม่บ้านใช้ไปนู้นี้ กลับมานั่งสักพัก ก็เดี๋ยวนู้นี้อีก หมดรมประจำครับเนี้ยโหลด พระนเร ภาค 3 มาหลายวันแล้ว เปิดดู น่าจะ สี่ ห้า รอบแล้วยังไม่จบเลย  [โขก] เรื่องไหน แม่บ้านชอบ ถึงจะได้ม้วนเดียวจบอะครับ ซื้อ home มา 100 ใช้มันแค่ 20 ไม่คุ้มเลยคร้าบบ กะว่าถ้าเป็นงี้ สักพัก ยุบเหลือ 2 channel มันอย่างเดียวเลยดีก่า :)

ปล 3d อยากได้มาก จัดมาครบระบบ เปิดดูแค่ 2 วันแรกหลังจากนั่นคุณแม่บ้านบอกปวดหัว ผมเลยต้องยุติการดู 3d ไปโดยปริยาย พอดูคนเดียว บอก เอาเปรียบคนอื่น กำแท้ๆ รอ sex and sen 3d มาเมื่อรัย ถ้าไม่ได้ดู มีเรื่องแน่ครับ งานนี้มีแตกหัก 555+ ถ้าไม่ให้ดู เดี๋ยวจะไปดู 4d แถวรัชดาแน่ๆ อิอิ

กะดูส่วนไหนของหนังครับ อิอิ

ออฟไลน์ XTA

ตอนแรกที่ตกลงกันไว้ว่าจะซื้อsubอย่างเดียวเขาก็setให้ฟรีครับ ก่อนที่จะหลวมตัวได้ลำโพงไฮโซพ่วงมาด้วย โทรไปคุยเล่นๆไม่ต้องซื้อของก็ได้ครับ ผมโทรไปถามเรื่องนู้นเรื่องนี้ตลอดไม่ได้เกี่ยวกับของที่แกมีขายแกก็แนะนำได้ ตีซี้ไว้ครับแล้วแกจะมาติเให้เอง ไม่งั้นเดี๋ยวคิวเยอะจะให้ลูกน้องมาติดแทน

เมื่อวานไปsetที่คอนโดผมมา คุยไปคุยมาแกเคยไปทำห้องโฮมให้คนในบอร์ดบริหารบริษัทเดียวกับที่พ่อผมเป็นบอร์ดอยู่หลายคน โดยเฉพาะที่บ้านของประธานบริษัท จัดไปเบ็ดเสร็จ 20ล้าน แพงกว่าคอนโดผมอีก เหอเหอ

20ล้านนี้ขอสักล้านได้ไหมครับ อิอิ ล้อเล่นนะครับ