ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนพี่ๆเรื่อง led ครับผม  (อ่าน 949 ครั้ง)

ออฟไลน์ jericho

• LCD TV member
  • **
รบกวนพี่ๆเรื่อง led ครับผม
« เมื่อ: เมษายน 02, 2015, 09:17:38 am »
คือตอนนี้อยากเปลี่ยน lcd เป็น led ครับของเก่าเป็น lcd sony ครับ40 นิ้วคือเวลาดูหนังแอคชั่นแล้วเวลาภาพเคลื่อนไหวมันเบลอครับไม่ราบลื่นเลยดูแล้วปวดตามากๆเลยอยากเปลี่ยน เป็น led ประมาณ 50นิ้วครับทีนี้อยากทราบว่า led สมัยนี้เป็นแบบ led ทั้งจอ   ( full led ) หรือว่าแค่ขอบจอ ( edge led )  [ปลื่ม]มีพี่ๆคนไหนใช้ยี่ฮ้อไหนทีภาพเคลื่อนไหวราบลื่นแบบไม่เบลอบ้างครับช่วยแนะนำหน่อยครับผมขอบคุณมากๆครับ