ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนใช้ Egreat รอบ2  (อ่าน 2685331 ครั้ง)

ออฟไลน์ klomkiik

• *
Re: รวมพลคนใช้ Egreat รอบ2
« ตอบกลับ #2268 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 11:28:07 pm »
สวัสดีครับ พอดีผมเพิ่งซื้อ ตัว 150s มาอะครับ รบกวน ถามเรื่องเฟิมแวร์หน่อยอะครับ ว่าอัพเป็นตัวไหนดี ตอนนี้ลองใช้ๆ ดู พวกยูทูบก็ดูไม่ค่อยได้ เอ๋อๆ แล้ว ถ้าอัพ อัพผ่าน เอ็กเทอนอลฮาดดิสค์ ได้ไหมครับ สุดท้ายแล้ว รบกวน ใครมีแหล่งสูบหนัง หรือ ลงในฮาดดิสค์ แนะนำบ้างไหมครับ ^^ ขอบคุณทุกท่านมากครับ

ออฟไลน์ totae_0

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #2269 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2013, 09:18:39 am »
รบกวนหน่อยเพิ่งซื้อ R200S มา จะลงเฟิร์มแวร์ไหนดีที่ดูหนัง online ลื่นๆ และดูหนังโหมด 3D แจ่มๆๆ

ออฟไลน์ vrsg

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #2270 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2013, 03:14:52 pm »
xEgreat-III-R200S-R300-2.6.5.5-by-CSv2.4-DMD-XLCZ6.2
ลองใช้แล้ว ลื่นสุดๆ ยังไม่เจอปัญหา บู้ทเร็วด้วย

ออฟไลน์ oadoadoad

• *
« ตอบกลับ #2271 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2013, 02:56:56 pm »
เพิ่งได้ r150มาครับ อยากอัพfwครับ ไม่ทราบว่าตัวไหน เสถียรสุด รบกวนแนะนำหน่อยครับ

ออฟไลน์ totae_0

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #2272 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 12:17:09 am »
xEgreat-III-R200S-R300-2.6.5.5-by-CSv2.4-DMD-XLCZ6.2
ลองใช้แล้ว ลื่นสุดๆ ยังไม่เจอปัญหา บู้ทเร็วด้วย

ผมลงแล้ว และลงคีย์บอร์ดไทย.....แต่กดเปลี่ยนภาษาที่คีย์บอร์ดมีแต่ภาษาอังกฤษกับจีนเท่านั้นไม่มีภาษาไทย จะแก้ไขยังไงดี

ออฟไลน์ vitty

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #2273 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 07:38:53 pm »

ผมลงแล้ว และลงคีย์บอร์ดไทย.....แต่กดเปลี่ยนภาษาที่คีย์บอร์ดมีแต่ภาษาอังกฤษกับจีนเท่านั้นไม่มีภาษาไทย จะแก้ไขยังไงดี

ก็ไป Setting Application ซิครับ คุณไม่ไปset เครื่องก็ใช้ Defualt ที่setไว้ ต้องเลือกเอาเอง
เพราะคุณสามารถติดตั้ง หลายๆAPP keyboardจะกี่ภาษาก็ได้ ถ้าไม่ไปเลือกตัวไหนมันก็ใช้ตัวที่ติดตั้งมากลับFirmware

ออฟไลน์ hanman

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #2274 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2013, 09:25:37 am »

FW ตัวนี้โหลดได้จากไหนครับ ขอลิงค์ได้ไหมครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ bung2590

• *
« ตอบกลับ #2275 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2013, 03:14:29 pm »
ผมเพิ่งซื้อ 150 sub thai เรื่อง 3 ก๊ก เป็นภาษาต่างดาวไปเลยครับ เข้าใจว่าต้อง up fw มั๊ย ตัวติดมากับเครื่องเป็น v.2.0.1.8 ผมไปdownload v. 2.5.6.0 เห็นคุณ vitty ว่าวิธีลงดูจากคอลัม 2213 คือคอรัมไหนครับ

ออฟไลน์ redx3

• *
« ตอบกลับ #2276 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2013, 05:07:13 pm »
มีใครจะขาย egreat มือ2 บ้างครับ สนใจตัว r6a เล็ก หรือตัวไหนก็ได้

ราคาเบาๆ ส่งเมลมาได้เลยครับ อยากได้ซัก2ตัว

[email protected]

ออฟไลน์ bung2590

• *
« ตอบกลับ #2277 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2013, 02:43:49 pm »
งานเข้าแล้ว r150 เปิดเครื่องขึ้นมาก็จะ update ท่าเดียว (ยังไม่ทันสั่งเลย) ต้องไป dl fw v.2.5....ให้ update แต่พอ complete restart ใหม่ดันจะ update อีก วนไปวนมาไม่จบ สงสัยมีค้าง ใครเคยเจอบ้างครับ เดี่ยวอีก 2 วัน ต้องไปเปลี่ยนเครื่องแล้ว

ออฟไลน์ 304vc

• *
« ตอบกลับ #2278 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2013, 08:07:19 am »
ขอคำแนะนำหน่อยครับ พอดีผมใช้ R160s อยู่ อัพเดท firmware เป็น 2.5.6.6 แล้วทำไมโหลดบิทไม่ได้

ออฟไลน์ maimeedee

• *
« ตอบกลับ #2279 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 02:40:56 pm »
ผมเพิ่งซื้อ 150 sub thai เรื่อง 3 ก๊ก เป็นภาษาต่างดาวไปเลยครับ เข้าใจว่าต้อง up fw มั๊ย ตัวติดมากับเครื่องเป็น v.2.0.1.8 ผมไปdownload v. 2.5.6.0 เห็นคุณ vitty ว่าวิธีลงดูจากคอลัม 2213 คือคอรัมไหนครับ

ผมก็พึ่งซื้อ R150 มาเหมือนกันครับ ดุ สามก๊กแล้วเปนภาษาต่างดาวเหมือนกันครับแต่ แก้ โดยไป ปรับตรงเมนู ซัพไตเติ้ลน่ะครับ จำไม่ได้ว่าต้องเลือกอะไร แต่ไม่ใช้ประเทศไทย แน่ครับ ลอง ๆ ดุก่อนนะครับ ส่วนตัวกำลังโหลด Fw เด๋วจะไปลองอัพดูที่บ้านเหมือนกันครับ มือใหม่ สุด ๆ ยังทำให้มันโชว์ปกหนังเท่ห์ไม่เปนเลย  [ร้องไห้]

ออฟไลน์ slam16

• *
« ตอบกลับ #2280 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 09:09:21 pm »
ไปลอง R200S มา ทำไมภาพที่ได้มันมี noise มากๆ มากกว่าเสียบ usb กับ TV ซะอีกทั้งที่ไฟล์เดียวกัน  [ร้องไห้]

เลยยังไม่รู้ เพราะลองเล่นที่ร้าน web,android,app ไม่work  เพื่อนๆที่มีประสบการณ์ตรงช่วยชี้แนะหน่อยครับ เพราะผมสงสัยว่าภาพที่ noise เยอะมันเป็นเพราะที่จอร้านเขาหรือเปล่า  [ร้องไห้] อยากซื้อนะ

« ตอบกลับ #2281 เมื่อ: มีนาคม 01, 2013, 08:08:50 am »
ไปลอง R200S มา ทำไมภาพที่ได้มันมี noise มากๆ มากกว่าเสียบ usb กับ TV ซะอีกทั้งที่ไฟล์เดียวกัน  [ร้องไห้]

เลยยังไม่รู้ เพราะลองเล่นที่ร้าน web,android,app ไม่work  เพื่อนๆที่มีประสบการณ์ตรงช่วยชี้แนะหน่อยครับ เพราะผมสงสัยว่าภาพที่ noise เยอะมันเป็นเพราะที่จอร้านเขาหรือเปล่า  [ร้องไห้] อยากซื้อนะ

ร้านเขาคงไม่ได้ตั้งใจขายเครื่อง Hdplayer นะครับ เลยไม่ได้สนใจ
ปกติร้านที่เขาขาย HDplayer เครื่องเสียงและ TV โดยเฉพาะ เขาจะใช้เต้าเสียบที่กรองไฟได้
และอุปกรณ์สายต่อพ่วงที่มีคุณภาพหน่อย และจะได้ไม่ต้องแกะซองสายต่อต่างๆที่มากับเครื่อง
ให้เป็นที่กวนใจลูกค้า ว่าเป็นเครื่องเก่าใช้แล้วหรืออย่างใดซองใส่ถูกฉีกถูกแกะไปแล้ว เพียงแต่จะใช้ระดับไหนแล้วแต่ร้าน
เพราะการดึงศักดาภาพของเครื่องเล่นต่างๆ ให้ดูดีที่สุดจะเป็นจบการขายให้มากที่สุดนะครับ

ร้านที่คุณว่าคงแบบขายได้ก็ขายไม่ได้ก็เก็บไว้ก่อน สายHDMI คงของเครื่องใดเครื่องหนึ่ง
หรือคุณไปเจอเครื่องที่ตกQC groundและตัวจ่ายไฟไม่ดี

ส่วนAndriod ในRealtek 1186 มันเป็นของแถมอย่าไปหวังอะไรกับมันมาก
และถ้าจะเทียบให้ไปเทียบ เครื่องเล่น Andriod ในระดับเีดียวกันนะครับ เช่น CPU 800MHz Ram512Mb ที่แจกเด็กประถม
เพราะ Realtek 1186 750MHz Ram512Mb
HDplayer อย่าง Mede8er  เขาไม่มีAndriod มาให้เล่นนะครับ เพื่อความเร็วในการboot และตัดข้อกล่าวหาในระบบAndriod
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 01, 2013, 08:18:23 am โดย vitty »

ออฟไลน์ slam16

• *
« ตอบกลับ #2282 เมื่อ: มีนาคม 01, 2013, 08:18:21 am »
ไปลอง R200S มา ทำไมภาพที่ได้มันมี noise มากๆ มากกว่าเสียบ usb กับ TV ซะอีกทั้งที่ไฟล์เดียวกัน  [ร้องไห้]

เลยยังไม่รู้ เพราะลองเล่นที่ร้าน web,android,app ไม่work  เพื่อนๆที่มีประสบการณ์ตรงช่วยชี้แนะหน่อยครับ เพราะผมสงสัยว่าภาพที่ noise เยอะมันเป็นเพราะที่จอร้านเขาหรือเปล่า  [ร้องไห้] อยากซื้อนะ

ร้านเขาคงไม่ได้ตั้งใจขายเครื่อง Hdplayer นะครับ เลยไม่ได้สนใจ
ปกติร้านที่เขาขาย HDplayer เครื่องเสียงและ TV โดยเฉพาะ เขาจะใช้เต้าเสียบที่กรองไฟได้
และอุปกรณ์สายต่อพ่วงที่มีคุณภาพหน่อย และจะได้ไม่ต้องแกะซองสายต่อต่างๆที่มากับเครื่อง
ให้เป็นที่กวนใจลูกค้า ว่าเป็นเครื่องเก่าใช้แล้วหรืออย่างใดซองใส่ถูกฉีกถูกแกะไปแล้ว เพียงแต่จะใช้ระดับไหนแล้วแต่ร้าน
เพราะการดึงศักดาภาพของเครื่องเล่นต่างๆ ให้ดูดีที่สุดจะเป็นจบการขายให้มากที่สุดนะครับ

ร้านที่คุณว่าคงแบบขายได้ก็ขายไม่ได้ก็เก็บไว้ก่อน สายHDMI คงของเครื่องใดเครื่องหนึ่ง
หรือคุณไปเจอเครื่องที่ตกQC groundและตัวจ่ายไฟไม่ดี

ส่วนAndriod ในRealtek 1186 มันเป็นของแถมอย่าไปหวังอะไรกับมันมาก
และถ้าจะเทียบให้ไปเทียบ เครื่องเล่น Andriod ในระดับเีดียวกันนะครับ เช่น CPU 800MHz Ram512Mb ที่แจกเด็กประถม
เพราะ Realtek 1186 750MHz Ram512Mb
HDplayer อย่าง Mede8er  เขาไม่มีAndriod มาให้เล่นนะครับ

ผมขอเบอร์คุยด้วยได้ไหมครับ อยากปรึกษา ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ HD Digital Shop

• Full LED TV member
« ตอบกลับ #2283 เมื่อ: มีนาคม 01, 2013, 04:39:58 pm »

HDplayer อย่าง Mede8er  เขาไม่มีAndriod มาให้เล่นนะครับ

ผมขอเบอร์คุยด้วยได้ไหมครับ อยากปรึกษา ขอบคุณครับ

ขออนุญาติเสริมต่อจากท่าน vitty หน่อย เรื่องของ Noise บางครั้งต้องดูที่ ส่วนประกอบอย่างอื่นนอกจากไฟด้วยนะครับอย่างเช่นหนังบางเรื่องก็จะเป็นตั้งแต่ตอนถ่ายทำแล้ว พอการตั้งค่าที่ TV ไม่ถูกต้องก็จะทำให้เห็น Noise ได้ง่ายขึ้นด้วยครับ ลองดูหนังที่ถ่ายฉากบรรยากาศตอนกลางวัน หรือลองกับหนังเรื่อง Avatar ที่เป็นภาพมุมสูงมีต้นไม้เยอะๆดูครับ หรือฉากอวกาศที่มียานบินฉากหลังเป็นพื้นมืดๆดูครับ ถ้าสองฉากนี้ยังมี ผมว่าเป็นที่ระบบไฟของที่ร้านนั้นแน่ๆเลยครับ

ออฟไลน์ pick22000

• *
« ตอบกลับ #2284 เมื่อ: มีนาคม 03, 2013, 07:38:00 pm »
ผมซื้อegreat r6s wifi มานะครับ ติดในรถcivic ใช้adapterที่แถมมาเสียบกับที่จุดบุหรี่รถยนต์ พอเปิดเครื่องแล้วมีเสียงหวีดดังและพอเร่งเครื่องก็ยิ่งดังใหญ่ เปิดหนังดูภาพมีnoiseเยอะต้องแก้ยังไงบ้างครับ

« ตอบกลับ #2285 เมื่อ: มีนาคม 03, 2013, 08:17:51 pm »
ผมซื้อegreat r6s wifi มานะครับ ติดในรถcivic ใช้adapterที่แถมมาเสียบกับที่จุดบุหรี่รถยนต์ พอเปิดเครื่องแล้วมีเสียงหวีดดังและพอเร่งเครื่องก็ยิ่งดังใหญ่ เปิดหนังดูภาพมีnoiseเยอะต้องแก้ยังไงบ้างครับ
ขับรถเข้าร้านเครื่องเสียงประดับยนตร์
บอกพี่จัดชุดกรองไฟเครื่องเสียง สักชุดมีอะไรแนะนำ ค่าเสียหายเท่าไหร่ จัดตามสบายตามกำลังทรัพย์เลยครับ
เสียงหวีดและน๊อยส์ที่ว่า มันมาจากไดชาร์ทรถนั่นเอง