ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนใช้ Egreat รอบ2  (อ่าน 2676446 ครั้ง)

ออฟไลน์ MissFriday

• *
Re: รวมพลคนใช้ Egreat รอบ2
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2011, 02:58:09 pm »
R200 FW 3in1
ซื้อจาก commart วันสุดท้าย

วันแรกใช้งานประมาณ 30 นาที ความร้อนมหาศาล อลังการมากเลย
ถอด harddisk ออกมาจับ ต้องรีบปล่อยทันที ร้อนแทบไหม้่

ทำไงดีครับ หรือมันปรกติ

ออฟไลน์ tonpda

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2011, 04:25:14 pm »

วันแรกใช้งานประมาณ 30 นาที ความร้อนมหาศาล อลังการมากเลย
ถอด harddisk ออกมาจับ ต้องรีบปล่อยทันที ร้อนแทบไหม้่

ผมก็เป็นครับ แต่ไม่เป็นปัญหาอะไรครับ เคยสอบถามคนขายเหมือนกัน เขาบอกว่าเนื่องจากตัวเคสมันเป็นมีเนียมครับ ทำให้มันระบายความร้อนออกมาข้างนอกครับ

ออฟไลน์ tonpda

• **
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2011, 04:30:58 pm »
เห็นกระทู้สอบถามของ  egreat กระจายอยู่ในห้องนี้มากเลย พึ่งสังเกตุว่ากระทู้ปักหมุดหายไป ผมเองใช้ Dvico Slim S1 อยู่ เมื่อไม่กี่วันก่อนก็มาตั้งกระทู้ ถามหาคนใช้  egreat s 100 ว่าเป็นไงสนใจตัวนี้อยู่ จะถอยเป็นตัวที่ 2 ชอบ chipset sigma กับคุณสมบัติของรุ่นนี้ แต่ไม่สนใจเรื่องเอา HDD ยัดเข้าไปในเครื่องไม่ได้ แต่ไม่มีคนมาตอบเลย สงสัยคนใช้น้อย แต่ R200 ตอนนี้คนใช้กันมาก มีกระทู้ถามตอบกันเยอะ ยังไงก็เป็นกำลังใจให้ผู้ใช้ egreat ทุกท่านนะครับ  [โย่ว] [yes] [โย่ว]

ที่บอกว่าไม่มีใครมาตอบเกี่ยวกับตัว S100 เพราะยังไม่มีวางขายในท้องตลาดมากกว่ามั้งครับ เพราะเท่าที่ผมเดินดูตามท้องตลาดก็ยังไม่เจอร้านไหนมีขายเลย นอกจากในเว็บ  ส่วนตัวผมชอบซื้อจากร้านมากกว่าในเว็บครับ  ถึงราคาจะแพงกว่าแต่มั่นใจในเรื่องของการบริการหลังการขายครับ

ออฟไลน์ kkpnova

• **
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2011, 05:33:42 pm »

ปกติครับผม แต่มันไม่เป็นปัญหาอะไรหลอกนะครับ ใช้งานได้สบายมาก อิอิ

ออฟไลน์ gemini4013

• **
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2011, 08:48:13 pm »
ยังไม่เคยลองไฟล์ที่เป็น full sbs เลยครับ ส่วนมาที่มีให้โหลดก็เป็นแค่ half sbs ถ้าท่านมีลองอัพโหลดมาให้หน่อยครับจะลองให้ครับ
ปล. ดูยังไงว่า full ครับ

ส่วนใหญ่ผมโหลดจากบิทคับ ส่วนดูยังไงว่าเป็น Full/Half นั้นสิคับส่วนใหญ่คนอัพไฟล์เค้าจะแจ้งที่ชื่อ Torrent เลยคับ ถ้าเค้าไม่ระบุตั้งแต่ต้นเหมือนไฟล์ที่ซื้อจากร้านที่ขาย HDD พร้อมหนังอันนี้เราจะรู้ได้ยังไงน๊าา.. ผมเห็นคนรู้จักได้ไฟล์อย่างหลังมาชื่อโฟลเดอร์หนังก็เขียนแค่ว่า SBS ผมเองก็ไม่เข้าใจเหมือนกันคับ
ดูจากความละเอียดของมันได้หรือเปล่าครับ

ขณะเล่นกด info ที่รีโมตครับ จะแสดงรายละเอียดของหนังเรื่องนั้นครับ กดอีกครังจะแสดงผลขนาดความจุมั้งครับ จำไม่ได้ครับไม่ค่อยได้กดบ่อยครับ

ออฟไลน์ mojoandeve

• *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2011, 09:32:48 pm »
ใช้ R200 wifi ขอความช่วยเหลือครับ

- วันนี้ ลองเล่นหนังกับแต่ละ interfaceแล้วชอบของ Med8 (version tycohd) เลยว่าจะใช้เป็นหลักในการเล่น สุดท้ายพอเปลี่ยนเป็นMed8อีกที ปรากฏว่าหน้าจอค้างอยู่ที่ menu TYCOHD รีโมททำอะไรไม่ได้เลย ยกเว้นใช้ปิดเครื่องอย่างเดียว ต้องแก้ไขอะไรบ้างครับ?

- วิธีการเชื่อมต่อwireless กับ R200 ต้อง set up อย่างไรครับ? [ไม่เอา]

ออฟไลน์ mnakin

• Flat TV member
  • *
    • Yahoo Instant Messenger - mnakin@hotmail.com
    • Mnakin Weblog
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2011, 09:52:58 pm »
S7A ครับ  [เท่ห์]
Pana PDP P42U30T
Med8er 500X2
Med8er 400X
EGRATE s7a
Movies MKV 5 TB
A/V YAMAHA RX-V371
EACAN A200 5.1s

ออฟไลน์ lively

• *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2011, 10:30:44 pm »
เพิ่งได้ R200 ค่ะ

ออฟไลน์ armyblueDB

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2011, 09:56:48 am »
S7A Pro ยังมีขายไหมครับ แล้วราคาล่าสุดตอนนี้มันอยู่ที่เท่าไหร่
ที่ไหนซื้อได้ถูกสุดครับ

ชอบตัวนี้เพราะที่บ้านมีแอมป์รุ่นเก่า5.1 มันยังดีอยู่ อยากหามาใช้บ้างครับ
ตัวนี้มีปัญหาที่ไหนบ้างหรือไม่ครับ แนะนำด้วยครับ  [งง]
DreamBox ÃÒ¤Ò 2,300 ºÒ· ¾ÃéÍÁÍØ»¡Ã³ìàÊÃÔÁ
ʹ㨤ÅÔ¡=> http://akedreambox.pantown.com

ออฟไลน์ ppcboy

• Full LED TV member
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2011, 02:06:26 pm »
เห็นกระทู้สอบถามของ  egreat กระจายอยู่ในห้องนี้มากเลย พึ่งสังเกตุว่ากระทู้ปักหมุดหายไป ผมเองใช้ Dvico Slim S1 อยู่ เมื่อไม่กี่วันก่อนก็มาตั้งกระทู้ ถามหาคนใช้  egreat s 100 ว่าเป็นไงสนใจตัวนี้อยู่ จะถอยเป็นตัวที่ 2 ชอบ chipset sigma กับคุณสมบัติของรุ่นนี้ แต่ไม่สนใจเรื่องเอา HDD ยัดเข้าไปในเครื่องไม่ได้ แต่ไม่มีคนมาตอบเลย สงสัยคนใช้น้อย แต่ R200 ตอนนี้คนใช้กันมาก มีกระทู้ถามตอบกันเยอะ ยังไงก็เป็นกำลังใจให้ผู้ใช้ egreat ทุกท่านนะครับ  [โย่ว] [yes] [โย่ว]

ที่บอกว่าไม่มีใครมาตอบเกี่ยวกับตัว S100 เพราะยังไม่มีวางขายในท้องตลาดมากกว่ามั้งครับ เพราะเท่าที่ผมเดินดูตามท้องตลาดก็ยังไม่เจอร้านไหนมีขายเลย นอกจากในเว็บ  ส่วนตัวผมชอบซื้อจากร้านมากกว่าในเว็บครับ  ถึงราคาจะแพงกว่าแต่มั่นใจในเรื่องของการบริการหลังการขายครับ

คนขายในเว็บที่ Support ดีๆก็มีครับ [ไม่พูด]

• **
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2011, 02:50:02 pm »
R200 ของผมต่อ USB To USB เข้า PC แล้วมองไม่เห็น มีวิธีแก้ไข หรือทำอย่างไรบ้างครับ

FW 3 in 1 / Mer8--> Tyco ผมเล่น VDO Wall คิดว่ามันค้างๆยังไงแปลกๆ

อยากทราบว่าตัวใหม่ล่าสุดของ R200 ตอนนี้ คือตัวไหน

แล้วตัวไหนสเถียร ที่สุดครับ สำหรับ FW ของ Mer8 ที่แสดง Video Wall

ออฟไลน์ pnotty

• *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2011, 03:06:29 pm »
ัว R200 Wifi  ถ้าจะโหลด บิท มีขั้นตอนอย่างไรบ้างครับ [งง]

ออฟไลน์ KimLike

« ตอบกลับ #30 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2011, 03:21:55 pm »

คนขายในเว็บที่ Support ดีๆก็มีครับ [ไม่พูด]
ขอบคุณทุกท่านครับ ถ้าจะซื้อก็คงตัวนี้แหละ แต่ยังคิดอยู่ว่าอดทนรอปลายปีมั้ย เผื่อเครื่องรุ่นใหม่ๆ จะรองรับ 3D สมบูรณ์แบบออกมา เห็นเค้าว่าปลายปีจะทะยอยกันออกมาเรียกเงินจากพวกเราน่ะครับ  [รัก]
LG       42LD460
LG       42PC1RR
Onkyo TX-NR 509
Boston : SoundWare - XS 5.1
Dvico Slim S1
POPCORN HOUR  A-210
LG Blu-ray Disc Player BD350

ออฟไลน์ nenenaja

• *
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2011, 03:56:36 pm »
เคยใช้ R200II ค่ะ ใช้ได้ประมาณ2-3วันเพิ่งรู้ว่าเล่นหนัง 3d sbs ไม่ได้ พอเล่นแล้วค้่างอยู่ที่ 8 วินาที เลยต้องไปเปลี่ยนเป็นรุ่น popcorn ค่ะ เคยมีใครลองเล่นหนัง 3d แล้วเล่นได้บ้างมั้ยคะ

• **
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2011, 08:02:57 pm »
R200 ซื้อก่อนได้ใช้ก่อน

ออฟไลน์ noom9888

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2011, 08:49:15 pm »
เคยใช้ R200II ค่ะ ใช้ได้ประมาณ2-3วันเพิ่งรู้ว่าเล่นหนัง 3d sbs ไม่ได้ พอเล่นแล้วค้่างอยู่ที่ 8 วินาที เลยต้องไปเปลี่ยนเป็นรุ่น popcorn ค่ะ เคยมีใครลองเล่นหนัง 3d แล้วเล่นได้บ้างมั้ยคะ

อื้มม.. เมื่อสักครู่ผมลองให้ 10 นาทีก็ไม่กระตุกหรือค้างอะไรนะคับ แต่หนังที่ทดสอบเป็น Half SBS คับและทดสอบบน LCD ธรรมดาจึงมีภาพ 2กรอบ แต่ที่ทดสอบก็เพื่อให้ทราบว่าภาพมันกระตุกหรือค้างไหมเท่านั้นนะคับ
ชุดทดสอบ
- LCD-TV TCL 40" Full-HD [ไม่ 3D]
- R1 II [ตัวเดียวกับ R200 II แร๊ะใส่ HDD ข้างในไม่ได้เฉยๆ] FW ล่าสุด 2.1.6.8
- HDD Ext. 2.5"[ใช้ box บ้านๆ] ต่อกับ R1 II ด้วยสาย USB
- ไฟล์หนังทดสอบ Resident Evil 4 720p [Half SBS] โหลดเอาจากบิท

ที่ไม่ทดสอบด้วยไฟล์ Full SBS เพราะตามที่ผมเข้าใจ หนังที่เป็น Full SBS ต้องใช้ HD Player ที่ต่อออก HDMI 1.4 ถึงจะดูได้คับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 01, 2011, 10:36:57 pm โดย noom9888 »

ออฟไลน์ SBuahom

• *
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2011, 09:15:42 pm »
ดูมา 3-4 เรื่องแล้วผ่าน R200 เรื่องล่าสุด RIO ก็ดูจนจบนะครับ ไม่มีปัญหาอะไรเลยครับ ใช้ FW 3In1 Mer8--> Tyco ก็เนียนๆ เลยนะครับ
LG 42LW6500 Cinema 3D
PHILIPS BLU-RAY 3D BDP5200
Onkyo HT-S5405
Egreat R-200 3in1 + WD Green 1.5 TB

ออฟไลน์ sechz

• *
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2011, 09:34:45 pm »
R1 ii หรือ R200 ii

ดู iso file หรือ dvd folder  เลือก ch. สุดท้ายกันได้ไหมครับ