ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนใช้ Egreat รอบ2  (อ่าน 2676649 ครั้ง)

ออฟไลน์ nattepol

• *
Re: รวมพลคนใช้ Egreat รอบ2
« ตอบกลับ #72 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2011, 12:20:01 am »
เจอปัญหา เเต่ไม่รู้ ใช่รึป่าว
ผมโหลดบิตครับ
เซฟไฟล์บิต แล้วก็อปมาใส่ ในตัว r-200
โหลดได้ปกติ ครับ ถ้าโหลดครบ 100%  ไม่มีปัญหาครับ
แต่่เมื่อเช้าโหลดไม่ครบ ได้แค่ 50กว่า เปอ ปิดเครื่อง
พอกลับมาเปิดอีกที กลายเป็น 0% มันปกติรึผมตั้งอะไรผิดครับ
รบกวนสอบถามหน่อยครับ เพิ่งเคยใช้ครั้งแรกครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ noom9888

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #73 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2011, 09:25:50 am »
หรือ FW Playon2 ก็ได้นะครับ ที่แสดงVDO Wall

ปล.เืนื่องจากใช้ FW Tyco อยู่ แล้วมันหน่วงๆ เวลาเข้า VDO Wall

FW ผมแป่ะให้แล้วในหน้า 3 #4 นะคับ ที่แปลงเป็น Playon1 GUI2 น่ะคับ  แต่ก็จิงอย่างทั่นว่าคับน่าจะมีคนโมฯแบบแยกไปเลยมากกว่า ชอบ Mede8er ก็แฟลชตัวนี้ชอบ Playon1 ก็แฟลชตัวนี้ FW 3in1 เท่าที่ผมเล่นมาบ้างก็ไม่ค่อยประทับใจเท่าไหร่เช่นกันคับ  FW Playon1 GUI2 เวลาใช้งานเลือกเมนูต่างๆจะหน่วงกว่า FW ตัวอื่นนะคับแต่เวลาเข้าไปดูหนังแล้วผมว่าไม่ต่างกัน ส่วนความสวยงามแล้วแต่ความชอบของแต่ล่ะคนคับ ^^

ออฟไลน์ kkpnova

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #74 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2011, 02:25:36 pm »
หรือ FW Playon2 ก็ได้นะครับ ที่แสดงVDO Wall

ปล.เืนื่องจากใช้ FW Tyco อยู่ แล้วมันหน่วงๆ เวลาเข้า VDO Wall

FW ผมแป่ะให้แล้วในหน้า 3 #4 นะคับ ที่แปลงเป็น Playon1 GUI2 น่ะคับ  แต่ก็จิงอย่างทั่นว่าคับน่าจะมีคนโมฯแบบแยกไปเลยมากกว่า ชอบ Mede8er ก็แฟลชตัวนี้ชอบ Playon1 ก็แฟลชตัวนี้ FW 3in1 เท่าที่ผมเล่นมาบ้างก็ไม่ค่อยประทับใจเท่าไหร่เช่นกันคับ  FW Playon1 GUI2 เวลาใช้งานเลือกเมนูต่างๆจะหน่วงกว่า FW ตัวอื่นนะคับแต่เวลาเข้าไปดูหนังแล้วผมว่าไม่ต่างกัน ส่วนความสวยงามแล้วแต่ความชอบของแต่ล่ะคนคับ ^^

นั่นน่ะซิครับ ถ้ามีคนMo แบบ แยกไปเลย ก็แจ่มกว่าเยอะเลย เพราะส่วนตัวใช้แต่ Mer8 ที่แสดง VDO Wall

แปลกจัง VDO Wall ของผม แสดงหนังแบบ 3แถวไม่ได้  ได้แค่ 2x6 กะ 2x7 / แบบ 3 แถวแสดงไม่ได้

แล้ว FW ตัวที่ท่านแปะไว้ เป็นของ Mer8 ตัวล่าสุดของ Egreat R200เลยใช่มั้ยครับ

อยากได้ แบบ เดี่ยวๆ หรือ 3In1 ที่ Mer8 เป็น Ver. ล่าสุด และ สเถียร (Tyco ผมแสดงหนังแบบ 3แถว ไม่ได้ )

แถม Tyco เวลาเข้าใช้ VDO Wall แล้วเลือกปก มันหน่วงๆ

แต่ถ้าเข้าไปดูหนังแล้ว ลื่นปรี๊ดๆ นะครับ ^-^

« ตอบกลับ #75 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2011, 02:52:35 pm »
FW 3in1 เท่าที่ผมเห็นน่าจะมีอยู่ 2แบบนะคับ ลองไปหาดูในกระทู้ขาย Egreat ในห้องขายของดูคับ ลิ้งค์ที่ผมเอามาแป่ะก็กระทู้ของทั่น ppcboy คับ ผมคงไม่ได้ลองลูกเล่นหรือ FW ของ R200 ให้นะคับเพราะมันเป็นเครื่องของพี่ชายผม ไปประจำการที่ชั้นวางทีวีบ้านพี่ชายผมแล้วคับของผมใช้ R1 II คับ

ออฟไลน์ jackyminor

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #76 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2011, 04:28:46 pm »
ขอร่วม วงด้วยคนนะครับ

R200+Onkyo 508+PARADIGM : Cinema CC SET+PDR-10

มีอะไรสอบถามได้นะครับ

ออฟไลน์ jong

« ตอบกลับ #77 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2011, 04:32:21 pm »
R200ll เปิดดูอยู่ๆ ก็ภาพล้มแล้วมืดไปเลย

บางครั้งภาพก็จะเป็นโมเสคเต็มจอไปหมดเลย

แต่ภาพเป็นโมเสค จะมีบ่อยกว่า ภาพล้มแล้วจอมืด

ไม่เกี่ยวกับจอทีวี  เพราะว่า ลองเปิดทีวีช่อปกติ  ก็ไม่มีอะไรผิดปกติ

อย่างนี้ต้องแก้ยังไงครับ  ส่งซ่อมก็ไม่ได้  เพราะมันเป็นๆ หายๆ ส่งซ่อม จังหวะมันเปิดปกติ  ก็ต้องเสียค่ารถฟรี

ท่านใดเป็นอย่างผม  หรือว่ารู้สาเหตุ แนะนำด้วยนะครับ  

ขอบคุณครับ
Panasonic THP42U30T
Egreat R200ll

ออฟไลน์ vun99

« ตอบกลับ #78 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2011, 04:52:58 pm »
R200ll เปิดดูอยู่ๆ ก็ภาพล้มแล้วมืดไปเลย

บางครั้งภาพก็จะเป็นโมเสคเต็มจอไปหมดเลย

แต่ภาพเป็นโมเสค จะมีบ่อยกว่า ภาพล้มแล้วจอมืด

ไม่เกี่ยวกับจอทีวี  เพราะว่า ลองเปิดทีวีช่อปกติ  ก็ไม่มีอะไรผิดปกติ

อย่างนี้ต้องแก้ยังไงครับ  ส่งซ่อมก็ไม่ได้  เพราะมันเป็นๆ หายๆ ส่งซ่อม จังหวะมันเปิดปกติ  ก็ต้องเสียค่ารถฟรี

ท่านใดเป็นอย่างผม  หรือว่ารู้สาเหตุ แนะนำด้วยนะครับ  

ขอบคุณครับ
ใช้มานานหรือยังครับ หรือว่าเพิ่งใช้  จอแบบไหน Full หรือ ไม่ Full HD (ถ้าใช้มานานแล้วแต่ก่อนไม่เป็นเพิ่งเป็น ลองดูคำตอบด้านล่างครับ)
ยังไงอันดับแรกลองเปลี่ยนค่า setting ก่อน จาก 1080P 1080i 720P 720i ลองดูว่าค่าไหนใช้แล้วไม่มีปัญหา  อาจมีคนเผลอเปลี่ยนการตั้งค่าก็ได้
ถ้าเกิดว่ามีปัญหาทุกค่า ให้ลองเปลี่ยนสาย HDMI ดูก่อน ถ้าไม่รู้จะหาที่ไหนเปลี่ยน หรือไม่มีสายอื่นลอง ให้หิ้วเครื่องไปที่ร้านเลยครับ
แล้วลองเปลี่ยนสายของทางร้านเล่นดูก่อน ถ้าเป็นอยู่ก็ส่งเคลมที่ร้านเลยครับ
ปล. เปิดโหมด 24HZ อยู่หรือเปล่า ถ้าเปิดอยู่ลองปิดดูก่อนนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 05, 2011, 04:54:08 pm โดย vun99 »
TV : sharp 40" 40L500M
HD Player : Xtreamer pro & Egreat R1-II
Power Box SU602 + Noise Filter
HDMI : LCDTVTHAILAND 2 m.
Docking : ICY BOX & EZ Doc

ออฟไลน์ j200

• **
« ตอบกลับ #79 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2011, 05:06:27 pm »
FW R1 R200 Tyco HD โชว์ปก 3X8

FW ตัวเดี่ยวออกมาตั้งแต่ April 2011 ข้อดีตัวนี้มันจะโชว์ปกใน โฟลเดอร์เอง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 06, 2011, 10:55:33 am โดย j200 »

« ตอบกลับ #80 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2011, 05:46:26 pm »

ไม่เกี่ยวกับจอทีวี  เพราะว่า ลองเปิดทีวีช่อปกติ  ก็ไม่มีอะไรผิดปกติ

อย่างนี้ต้องแก้ยังไงครับ  ส่งซ่อมก็ไม่ได้  เพราะมันเป็นๆ หายๆ ส่งซ่อม จังหวะมันเปิดปกติ  ก็ต้องเสียค่ารถฟรี

ท่านใดเป็นอย่างผม  หรือว่ารู้สาเหตุ แนะนำด้วยนะครับ 

ขอบคุณครับ
ใช้มานานหรือยังครับ หรือว่าเพิ่งใช้  จอแบบไหน Full หรือ ไม่ Full HD (ถ้าใช้มานานแล้วแต่ก่อนไม่เป็นเพิ่งเป็น ลองดูคำตอบด้านล่างครับ)
ยังไงอันดับแรกลองเปลี่ยนค่า setting ก่อน จาก 1080P 1080i 720P 720i ลองดูว่าค่าไหนใช้แล้วไม่มีปัญหา  อาจมีคนเผลอเปลี่ยนการตั้งค่าก็ได้
ถ้าเกิดว่ามีปัญหาทุกค่า ให้ลองเปลี่ยนสาย HDMI ดูก่อน ถ้าไม่รู้จะหาที่ไหนเปลี่ยน หรือไม่มีสายอื่นลอง ให้หิ้วเครื่องไปที่ร้านเลยครับ
แล้วลองเปลี่ยนสายของทางร้านเล่นดูก่อน ถ้าเป็นอยู่ก็ส่งเคลมที่ร้านเลยครับ
ปล. เปิดโหมด 24HZ อยู่หรือเปล่า ถ้าเปิดอยู่ลองปิดดูก่อนนะครับ

ตั้งแต่ใช้งานมา ยังไม่นานครับ ประมาณ 2 เดือนได้ครับ แต่ก็ไม่ค่อยได้เปิด ที่นับได้เป็น 4 ครั้งแล้วครับ
จอเป็นแบบ Full HD ครับ ตอนที่เป็น ก็มีดุหนังแบบ 1080p  บางครั้งก็เป็นตอนที่ดู 720p (dvd) คือดูสักระยะก็เป็นครับ
ส่วน 24Mz เปิดครับ  อันนี้ต้องปิด หรือเปล่าครับ  แล้ว เปิดเพื่ออะไรครับ
เรื่องสาย  ก็อยากจะเปลี่ยนเหมือนกันครับ  เพราะที่ใช้อยู่ของมากับเครื่อง

วันนี้ว่าจะอัพ FW Version 2.1.6.8 ของที่ SNA อัพไว้นะครับ  เผื่อว่ามันจะดีึขึ้น  ก่อนหน้า ใช้ขอเวียดนามอยู่ครับ

ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำ

ออฟไลน์ vun99

« ตอบกลับ #81 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2011, 08:24:12 pm »

ไม่เกี่ยวกับจอทีวี  เพราะว่า ลองเปิดทีวีช่อปกติ  ก็ไม่มีอะไรผิดปกติ

อย่างนี้ต้องแก้ยังไงครับ  ส่งซ่อมก็ไม่ได้  เพราะมันเป็นๆ หายๆ ส่งซ่อม จังหวะมันเปิดปกติ  ก็ต้องเสียค่ารถฟรี

ท่านใดเป็นอย่างผม  หรือว่ารู้สาเหตุ แนะนำด้วยนะครับ 

ขอบคุณครับ
ใช้มานานหรือยังครับ หรือว่าเพิ่งใช้  จอแบบไหน Full หรือ ไม่ Full HD (ถ้าใช้มานานแล้วแต่ก่อนไม่เป็นเพิ่งเป็น ลองดูคำตอบด้านล่างครับ)
ยังไงอันดับแรกลองเปลี่ยนค่า setting ก่อน จาก 1080P 1080i 720P 720i ลองดูว่าค่าไหนใช้แล้วไม่มีปัญหา  อาจมีคนเผลอเปลี่ยนการตั้งค่าก็ได้

ตั้งแต่ใช้งานมา ยังไม่นานครับ ประมาณ 2 เดือนได้ครับ แต่ก็ไม่ค่อยได้เปิด ที่นับได้เป็น 4 ครั้งแล้วครับ
จอเป็นแบบ Full HD ครับ ตอนที่เป็น ก็มีดุหนังแบบ 1080p  บางครั้งก็เป็นตอนที่ดู 720p (dvd) คือดูสักระยะก็เป็นครับ
ส่วน 24Mz เปิดครับ  อันนี้ต้องปิด หรือเปล่าครับ  แล้ว เปิดเพื่ออะไรครับ
เรื่องสาย  ก็อยากจะเปลี่ยนเหมือนกันครับ  เพราะที่ใช้อยู่ของมากับเครื่อง

วันนี้ว่าจะอัพ FW Version 2.1.6.8 ของที่ SNA อัพไว้นะครับ  เผื่อว่ามันจะดีึขึ้น  ก่อนหน้า ใช้ขอเวียดนามอยู่ครับ

ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำ

ลองปิด 24HZ ดูก่อนครับ ง่ายสุดแล้ว การเปิด 24 HZ ไว้สำหรับหนังที่เป็น 24 HZ เพื่อให้ภาพลื่นไหล สมูธมากขึ้น แต่ทั้งนี้  TV ต้องรองรับระบบ 24 HZ ด้วย
ส่วนใหญ่ไว้เปิดตอนที่ใช้งานไฟล์ Bluray
TV : sharp 40" 40L500M
HD Player : Xtreamer pro & Egreat R1-II
Power Box SU602 + Noise Filter
HDMI : LCDTVTHAILAND 2 m.
Docking : ICY BOX & EZ Doc

ออฟไลน์ gemini4013

• **
« ตอบกลับ #82 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2011, 08:31:46 pm »
Tyco HD โชว์ปก 3X8

FW ตัวเดี่ยวออกมาตั้งแต่ 23/3/2011 มันยังอยู่ในเครื่อง R1 ผมเลย เคยลงในเวปอื่นแล้ว

[ปลื่ม]
อยากได้จังของผมได้แค่2x7เองครับ

• **
« ตอบกลับ #83 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2011, 08:38:03 pm »

FW ตัวเดี่ยวออกมาตั้งแต่ 23/3/2011 มันยังอยู่ในเครื่อง R1 ผมเลย เคยลงในเวปอื่นแล้ว

ขอ FW ของท่านหน่อยได้มั้ยครับ

ออฟไลน์ tonpda

• **
« ตอบกลับ #84 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2011, 10:44:21 pm »
ขอด้วยคนมีให้โหลดมั้ยครับเนี่ย 
แต่เรื่องความหน่วง ตอนนี้ผมใช้ fw ที่เป็นของ med แต่ไม่ใช่หน้าตา Tyco นะคับ เป็นหน้าตา med เลย ผมว่ามันเร็วขึ้นนะ  หรือผมคิดไปเองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ sangwan

• *
S7A ของผม เปิดไพล์ MINI HD หนังข้ามไปตลอด เสียอรรถรสมากๆ เว้ง จนอยากจะทุบทิ้งคับ ใครเจอปัญหานี้แบบผมบ้าง ช่วยแนะนัาวิธีแก้ทีครับ

• **
« ตอบกลับ #86 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2011, 11:41:35 pm »
ขอด้วยคนมีให้โหลดมั้ยครับเนี่ย 
แต่เรื่องความหน่วง ตอนนี้ผมใช้ fw ที่เป็นของ med แต่ไม่ใช่หน้าตา Tyco นะคับ เป็นหน้าตา med เลย ผมว่ามันเร็วขึ้นนะ  หรือผมคิดไปเองก็ไม่รู้

เหลอครับ สงใสต้องลองมั่งละ ^-^

ออฟไลน์ Jorjae

• *
« ตอบกลับ #87 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2011, 12:47:39 am »
Egreat R200 II กับ Egreat R200

ช่วยฟันธงให้หน่อยครับ ตัดสินใจไม่ถูก.

« ตอบกลับ #88 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2011, 08:17:04 am »
เมื่อวานหลังจากเลิกงาน กลับบ้าน ไปอัพ FW จาก SNA เสร็จแล้ว ก็ปิด 24Hz ย้าย HDD เข้าไปไว้ข้างใน  เครื่อง
สรุปว่า  ยังมีอาการเหมือนเดิมครับ  ถ้าให้เปรียบเทียบ  คงคล้ายกับตอนดูหนังจากเครื่องเล่นวีดีโอเทป
แล้วหัวเทปสกปรก หรือประมาณว่า เนื้อเทปมันยับ  กำลังคิดจะเปลี่ยนสายลองดูนะครับ  แต่ว่ายังไม่ได้ออกไปไหนเลย

สุดท้ายขอบคุณครับ สำหรับคำแนะนำ

« ตอบกลับ #89 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2011, 08:18:27 am »

ขอบคุณครับ

ลองหา Adapter ที่มีไฟ 12V 2A ตัวอื่นเทสดูก่อนคับ พวก Dreambox 500S มันก็เป็นนะพอใช้ไปนานๆ Adapter เิริ่มจ่ายไฟดร็อปเครื่องก็จะเริ่มรวน บางทีแฟลชเครื่องก็ไม่หาย สุดท้าย Adapter มันก็พังพอเปลี่ยน Adapter ใหม่อาการรวนหายเลยทีนี้ ในกรณีนี้ Adapter R200 II ทั่นอาจมีปัญหาก็ได้คับลองตรวจสอบดูก่อนคับ

รบกวนจัดมาลองหน่อยคับ

FW ที่ว่า 3in1 ใช่ไหมคับรึว่าหน้าตา Mede8er เดี่ยวๆเลยคับ