ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนใช้ Egreat รอบ2  (อ่าน 2676563 ครั้ง)

ออฟไลน์ AV-UNIVERSE

• *
Re: รวมพลคนใช้ Egreat รอบ2
« ตอบกลับ #126 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2011, 11:15:43 am »
สอบถามหน่อยครับ R200 ไม่มี version สีดำเหรอครับ ได้ยินมาว่าถ้าตัวเครื่องสีดำจะเป็นของเลียนแบบ จริงเท็จอย่างไรครับ
เมื่อ 3-4 เดือนก่อนทางบริษัทนำ R200สีเงินชมพู เข้ามาจำหน่าย แต่ได้รับเสียงวิจารณ์จากผู้ใช้มากมายเกี่ยวกับเรื่องสีเดิมๆของเครื่อง ทางเราจึงตัดสินใจสั่งผลิต R200 สีดำพิเศษและเปลี่ยน Package ใหม่ เพื่อตอบสนองเสียงเรียกร้องจากผู้ใช้งานส่วนใหญ่ที่ต้องการ HDplayer ที่เข้ากันได้ดีกับเครื่องเสียงและทีวีที่ทุกท่านมีอยู่ R200 สีดำพิเศษนี้มีจำหน่ายจำนวนจำกัดเพียง 999 ชุดเท่านั้นครับ

ออฟไลน์ vun99

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #127 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2011, 11:40:01 am »
ถ้าหากว่า จะอัพ FW ย้อนหลัง  จะมีผลกระทบอะไรบ้างหรือเปล่าครับ
สำหรับ R20ll   เผื่อว่า อัพอันใหม่กว่า  แล้วมีปัญหา  จะกลับไปใช้อันเก่านะครับ
อัพขึ้น ดาวน์ลง ไม่มีผลกระทบครับครับ ทำเท่าที่อยากทำได้เลยครับ เพราะเฟิืมแวร์ บางครั้งตัวเก่าก็มีในสิ่งที่ตัวใหม่ไม่มี ตัวใหม่บางอย่างก็ใส่เพิ่มเข้ามา บางอย่างก็ตัดออก (แต่โดยส่วนใหญ่ตัวใหม่จะดีกว่าตัวเก่า)
TV : sharp 40" 40L500M
HD Player : Xtreamer pro & Egreat R1-II
Power Box SU602 + Noise Filter
HDMI : LCDTVTHAILAND 2 m.
Docking : ICY BOX & EZ Doc

« ตอบกลับ #128 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2011, 11:55:00 am »
R1-II และ R200-II ยังไม่สามารถโชว์เนื้อเรื่องย่อ พร้อมปกหนังแบบ preview หรือ thumbnail ได้  อาจจะต้องรอ FW หน้า แต่ตอนนี้ก็สามารถทำปกที่เป็นแบบ poster ที่มีภาพ background พร้อมเนื่อเรื่องย่อได้อยู่แล้ว (โดยการกดปุ่มฟ้า ตอนเลือกหนัง) แต่ถ้าทำได้เหมือนค่าย 8 ก็จะสะดวกขึ้น
ส่วนเรื่องที่เล่นไฟล์ DVD แล้วมีการกระโดดข้ามฉาก เหมือนโดนตัด และเล่นหนังไม่จบ ทาง บริษัทกำลังแก้ไข FW อยู่ (โทรไปถามมาแล้ว) หวังว่าคงไม่นานเกินรอนะครับ
HD Player : Xtreamer pro & Egreat R1-II
Power Box SU602 + Noise Filter

ออฟไลน์ j200

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #129 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2011, 12:18:41 pm »
R1 - II, R100, R180, R200 - II R800 เฟิร์ม, รุ่น 2.2.0.1 (2011/08/10)

Mirror link 2.2.0.1 by vun99

Mirror link 2.2.0.1 by pedrosanto

อัพ Fw เสร็จ อย่าไปเรียกค่าตั้งต้น มันจะไม่สามารถเลือกภาษาได้จะรีเซ็ตตลอด ส่วนตั้งเสียงและซับตั้งต้นยังไม่ชัวร์
โชว์ปกก็แปลก 2 จังหวะ กดตัวเลขข้ามเวลาโอเค

สิ่งที่เพิ่มเติมตามรูป ผมทดสอบแบบคร่าวๆ

* การเข้ารหัสข้อความให้เลือก MS - 874 คุณสามารถตั้งค่าการเข้ารหัสข้อความที่เป็นไทย
* ปรับอินเตอร์เฟซหลักของส่วนหนึ่งของคำสั่งของ : IMS, เบราว์เซอร์, ไฟล์, ภาพยนตร์, เพลง, ภาพ, การตั้งค่า

แปลจากเวป

* เบราว์เซอร์เกรนาดาเว็บพันล้านจะสามารถสนับสนุนที่สมบูรณ์แบบสำหรับเว็บเบราเซอร์ HTML5;
* เบราว์เซอร์เกรนาดาเว็บพันล้านสนับสนุนการควบคุมระยะไกล, เมาส์ USB สำหรับการดำเนินการท่องเว็บที่ใช้

1 โดยใช้การควบคุมระยะไกลเพื่อเรียกดูหน้าเว็บ :
ปุ่ม OK : ป้อนหรือเลือกโครงการที่จะเชื่อมต่อ;
ปุ่มเมนู (เมนู) : โทรแถบที่อยู่ของเบราว์เซอร์ในแถบที่อยู่คุณสามารถป้อน URL ที่ใด ๆ และการเข้าถึง;
ปุ่มสีแดง : โหมดเรียกดูสวิทช์มีสองโหมดการท่องเว็บอยู่ :
โหมดหน้า : ขึ้น, ลง, ซ้าย, ขวาเพื่อเลื่อนดูหน้าเว็บทั้งหมด;
โหมดนำทาง : ขึ้น, ลง, ซ้าย, ขวาบนหน้าเว็บที่สามารถย้าย"โฟกัส"ยกตัวอย่างเช่นที่จะย้ายไปจะต้องเปิด"โฟกัส"และกด OK คีย์เพื่อป้อนเบราว์เซอร์
หนึ่งในปุ่มเพลงที่ถัดไป : การทำงานและเบราว์เซอร์กลับไปข้างหน้าปุ่มฟังก์ชั่นเดียวกัน
2 โดยใช้เมาส์ USB, เยี่ยมชมเว็บไซต์ :
ในส่วนเว็บเบราเซอร์ผู้ใช้สามารถใช้เมาส์ USB เพื่อเรียกดูเว็บ; การใช้งานและเรียกดูเว็บในคอมพิวเตอร์เครื่องเดียวกันตัวอย่างเช่น
เลื่อนเมาส์ไปที่การควบคุมการเคลื่อนไหวของเคอร์เซอร์เมาส์ปุ่มซ้าย, ด้านขวาของเมนู pop - up ในเมนู pop - up คุณสามารถเลือกกลับไปเพื่อกลับไปฟื้นฟูสด ฯลฯ
หากคุณต้องการแถบที่อยู่ต่างประเทศให้กดในการควบคุมระยะไกลเมนู (ปุ่มเมนู) ...
* คำอธิบายเมนูเบราเซอร์ :
แถบที่อยู่ : ย้ายเคอร์เซอร์ไปยังแถบที่อยู่กดปุ่ม OK จะสามารถหายใจออกแป้นพิมพ์หน้าจอให้ใส่ URL;
ปุ่ม GO : ใส่ URL ของ, ย้ายเคอร์เซอร์ไปที่ไอคอนไปหรือกด"เล่น / หยุดปุ่ม"เปิดหน้าเว็บที่เป็น;
ปุ่ม Prev : กลับไป
ปุ่มต่อไป : การส่งต่อ
ปุ่ม REFRESH : รีเฟรชหน้าปัจจุบัน
ปุ่มหยุด : หยุดการโหลดหน้าเว็บที่เป็น
ปุ่มโหมด : ในโหมดหน้า, โหมดนำทางเพื่อสลับระหว่างสองชนิดของการท่องเว็บ
Bookmark Button : เพิ่มบุ๊คมาร์คหรือใส่บุ๊คมาร์ค
ปุ่มโหมดข้อความ : เลือกหน้าของการเข้ารหัสข้อความ, เริ่มต้นเป็นไปโดยอัตโนมัติถ้าข้อความบนหน้าเว็บที่แสดงไม่ถูกต้องให้เปลี่ยนโหมดข้อความจนกระทั่งรหัสที่ถูกต้องภายในการแสดงข้อความ
ZOOM ข้อความ : สามารถตั้งค่าการเยี่ยมชมเว็บไซต์ของกำลังขยายที่
เจ็ดส่วนและอินเตอร์เฟซหลักในการ IMS ซึ่งส่วนสามารถขึ้น, ลง, ซ้ายและขวาเพื่อวงจร;
แปด, ซ่อมแซมที่สำคัญการจัดเก็บข้อมูลของเราจากระยะไกลไม่ถูกต้อง
เก้าเล่นซ่อมแซมภาพยนตร์ท้องถิ่นปรับออกข้อความที่กำหนดเวลาการเล่นและความยาวรวมของตัวอักษรที่ได้รับการตัดออกเป็นส่วนหนึ่งของการแสดงที่ไม่ได้เป็นปัญหาที่สมบูรณ์;
เท็น, ภาษา OSD เพื่อเพิ่มโปแลนด์;
XI, เพิ่มการสนับสนุนสำหรับคำบรรยายภาษาไทย;
หมายเหตุ : เมื่อตั้งค่า -- ภายในการเข้ารหัสข้อความให้เลือก MS - 874 คุณสามารถตั้งค่าการเข้ารหัสข้อความที่เป็นไทย
โหมดแสดงตัวอย่าง XII แถบความคืบหน้าการเพิ่มประสิทธิภาพการเล่นและการแสดง;
ประการที่สี่การปรับอินเตอร์เฟซหลักของส่วนหนึ่งของคำสั่งของ : IMS, เบราว์เซอร์, ไฟล์, ภาพยนตร์, เพลง, ภาพ, การตั้งค่า
ส่วนที่พบโดยทั่วไปของ IMS และเบราว์เซอร์ที่อยู่ในตำแหน่งที่หนึ่งและสองผู้ใช้สามารถเข้าถึงได้เร็วขึ้นไปที่บรรทัด IMS ของวิดีโอและเบราว์เซอร์;
ประการที่ห้าเพื่อปรับปรุงหน้าต่างข้อมูลของเมนู OSD พื้นที่จอแสดงผลเพื่อหลีกเลี่ยงการแสดงคำบรรยายช่วยให้ผู้ใช้เพื่อดูข้อความข้อมูลให้คุณสามารถดูคำบรรยาย;
เจ้าพระยาเพิ่ม"เริ่มต้นคำบรรยายภาษา"ตัวเลือกในการตั้งค่า -- เมนู Advanced;
หมายเหตุ :
1 ตัวเลือกนี้สามารถเลือกที่จะเล่นวิดีโอที่มีการโหลดค่าเริ่มต้นเมื่อภาษาคำบรรยายเช่น"เริ่มต้นคำบรรยายภาษา"เลือก"จีน"ที่
มีไฟล์หนังหลาย ๆ โดยไม่คำนึงถึงคำบรรยายและคำอธิบายจัดเรียงลำดับทั้งการเล่นวิดีโอจะถูกโหลดโดยเริ่มต้นใน"จีน"คำบรรยายภาษา
2 เมื่อผู้ใช้เปลี่ยนแปลงการตั้งค่าระบบ -- -- ตัวเลือกภาษาเมนู"คำบรรยายภาษาเริ่มต้นตัวเลือก"ที่จะปฏิบัติตามโดยอัตโนมัติการเชื่อมโยงกฎหมายเป็นดังนี้
รายการเมนูภาษาเลือก"จีน","เริ่มต้นคำบรรยายภาษาตัวเลือก"โดยอัตโนมัติจะเปลี่ยนเป็น"จีน"
ตัวเลือกภาษาเมนู"ภาษาจีนดั้งเดิม","เริ่มต้นคำบรรยายภาษาตัวเลือก"โดยอัตโนมัติจะเปลี่ยนเป็น"ภาษาจีนดั้งเดิม"
เมนูภาษาของตัวเลือก"ภาษาอังกฤษ","เริ่มต้นคำบรรยายภาษาตัวเลือก"โดยอัตโนมัติจะเปลี่ยนไปที่"อังกฤษ"
XVII เพิ่ม"ภาษาซาวด์แทร็คเริ่มต้น"ในการตั้งค่า -- เมนูขั้นสูง
หมายเหตุ :
1 ตัวเลือกนี้สามารถเลือกที่จะเล่นหนังติดตามที่จะโหลดโดยภาษาเริ่มต้นเช่น"ภาษาของเพลงที่เริ่มต้น"เลือก"จีน"ที่
มีไฟล์หนังหลายโดยไม่คำนึงว่าการติดตามและคำสั่งของแทร็คที่จะเล่นหนังที่จะโหลดโดยเริ่มต้นใน"จีน"แทร็คภาษา
2 เมื่อผู้ใช้เปลี่ยนแปลงการตั้งค่าระบบ -- -- ตัวเลือกภาษาเมนู"เพลงภาษาเริ่มต้นตัวเลือก"ที่จะปฏิบัติตามโดยอัตโนมัติการเชื่อมโยงกฎหมายเป็นดังนี้
รายการเมนูภาษาเลือก"จีน","เริ่มต้นเพลงภาษาตัวเลือก"โดยอัตโนมัติจะกลายเป็น"จีน"
ตัวเลือกภาษาเมนู"ภาษาจีนดั้งเดิม","เริ่มต้นเพลงภาษาตัวเลือก"โดยอัตโนมัติจะกลายเป็น"จีน."
เมนูภาษาของตัวเลือก"ภาษาอังกฤษ","เริ่มต้นแทร็คเสียงภาษาตัวเลือก"โดยอัตโนมัติจะเปลี่ยนไปที่"อังกฤษ"
แปดเพื่อเพิ่ม"เปอร์เซ็นต์ของการเลือกตั้งที่ออกอากาศคีย์ดิจิตอล"ทำงานในโหมดที่เล่นได้ :
1, กดการควบคุมระยะไกลจำนวนหนึ่งของผู้เล่นคนสำคัญที่จะกระโดดตรงไปยังเปอร์เซ็นต์ของคีย์ตัวเลขที่สอดคล้องกับสถานที่ของการเล่นนั้น
ตัวอย่างเช่นกด 6 จากนั้นผู้เล่นที่จะข้ามไปที่โปรแกรมออกอากาศ 60% ของความคืบหน้าต่อไปเล่น;
2 สองติดต่อกันกดปุ่มตัวเลขการควบคุมระยะไกลสองผู้เล่นที่จะกระโดดตรงไปยังเปอร์เซ็นต์ของคีย์ตัวเลขที่สอดคล้องกับสถานที่ของการเล่นนั้น
ตัวอย่างเช่นการกดคีย์ที่ 6 และ 8 คีย์แล้วผู้เล่นที่จะข้ามไปที่โปรแกรมการถ่ายทอดความคืบหน้า 68% เล่นต่อไป;
3 ดำเนินการต่อไปกด​​การควบคุมระยะไกลมากกว่าหนึ่งปุ่มตัวเลขที่ผู้เล่นคนสุดท้ายที่จะข้ามโดยตรงไปใส่ในสองปุ่มตัวเลขที่สอดคล้องกับอัตราร้อยละของผู้เล่นตำแหน่งนั้น
ตัวอย่างเช่นการกดปุ่มคีย์ 6 5 ปุ่ม 2 และ 8 ปุ่มผู้เล่นที่จะข้ามไป 52% ของเวลาออกอากาศการเขียนโปรแกรมเล่นต่อไป;

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 11, 2011, 09:58:22 am โดย j200 »

« ตอบกลับ #130 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2011, 12:58:53 pm »
ขอบคุณ คุณ j200 มากครับที่นำเอา FW ใหม่ๆมาบอกกล่าว มาดดยตลอด แต่เว็บหลักของ egreat โหลดแทบไม่ได้เลยครับ ไม่รู้ว่าเป็นเพราะอะไร

ออฟไลน์ gemini4013

• **
« ตอบกลับ #131 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2011, 01:19:56 pm »
 [ปลื่ม]
-ขอบคุณครับ fw ตัวนี้ใช้กับ r200 II แล้ว r200 ธรรมดาด้วยได้ไหมครับ

« ตอบกลับ #132 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2011, 01:23:47 pm »
FW ตัวใหม่น่าใช้มากครับ สิ่งที่เพิ่มเข้ามา
1.สามารถใช้ซับนอก กับไฟล์ บลูเรย์ได้แล้ว ทั้ง .iso และแบบโฟล์เดอร์ (แบบโฟล์เดอร์ให้เปลี่ยนชื่อซับให้เฟมือนกับชื่อโฟล์เดอร์หนัง และเอาไปใส่ในโฟล์เดอร์ BDMV)
2.Subtitle เริ่มต้น จะเปลี่ยนตามเมนูภาษาที่เราเลือก
3.เพิ่ม ฟังก์ชั่น Autoplay เพียงแค่เราสร้าง 3 โฟล์เดอร์นี้ลงใน USB หรือ HDD "autophoto","automusic","automovie" จากนั้นนำไฟล์แต่ละประเภทที่ต้องการให้ autoplay ใส่ลงไปตามโฟล์เดอร์ เปิดเครื่อง ขึ้นมาจะเล่นทันที (เหมาะกับผู้ใหญ่หรือเด็กที่ยังใช้งานไม่คล่อง) โดยสามารถเลือกได้ว่าจะให้เริ่มเล่นหนัง หรือเพลง โดยไปเซ็ทค่าที่เมนู Autoplay ถ้าเป็นการดูรูปสามารถให้เล่นแบบสไลด์โชว์พร้อมเสียงเพลงได้เพียงแค่นำเพลงไปใส่ไว้ในโฟล์เดอร์ autophoto
4. น่าสนใจมากอันนี้ เพิ่ม เมนู web browser แล้ว (ผมจะได้ใช้ wireless keybord & mouse) ได้คุ้มค่าตัวเสียที ท่องเว็บสามารถใช้ทั้งเมาส์ หรือ รีโมทก็ได้
5. แก้ไขปุ่ม eject ที่รีโมท ตอนนี้ใช้งานได้แล้ว (ไว้ใช้กับคนที่ต่อ DVD ROM)
6.แก้ไขการแสดงรายละเอียดของหนังขณะเล่นให้สมบูรณ์ยิ่งขึ้น
7.ซับพอร์ท subtitle ภาษาไทย โดยเลือก encode ให้เป็น MS-874
8.ปรับเปลี่ยน หน้าตาเมนู เล็กน้อย
9.ย้ายตำแหน่งการแสดงข้อมูลหนังขณะเล่น ไม่ให้บังตัวหนังขณะที่โชว์ข้อมูลหรือเลือกซับ
10. อันนี้หลายคนก็รอ สามารถเลือกตั้งค่าเริ่มต้นของซับไตเติ้ล ให้เป็นภาษาแรกตามที่เรากำหนดได้แล้ว เท่านั้นยังไม่พอ สามารถกำหนดได้อีกว่าต้องการเอาเสียงภาษาไหนเป็นเสียงเริ่มต้นได้ด้วย
11.เพิ่มการเลือกฉากหรือตอน (timeseek) ในรูปแบบ % โดยการกดปุ่มตัวเลขที่รีโมท เช่น 4 จะไปที่ 40% 8 จะไปที่ 80%
ปล.ผมแปลคร่าวๆนะครับ เอาอันที่สำคัญ

« ตอบกลับ #133 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2011, 01:44:06 pm »
[ปลื่ม]
-ขอบคุณครับ fw ตัวนี้ใช้กับ r200 II แล้ว r200 ธรรมดาด้วยได้ไหมครับ
ไม่ได้ครับ chip คนละตัวอัพข้ามรุ่นไม่ได้ครับ

« ตอบกลับ #134 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2011, 01:52:52 pm »
FW R1-II , R200-II ตัวใหม่ตามไปโหลดได้ที่นี่เลยครับ เร็วดี
ftp://220.231.142.130/Firmware/R200II_FW_20110810/R1-II_R100_R180_R200-II_R800_FW_2.2.0.1_20110809.rar
ใช้แล้วเป็นยังไงก็มาบอกกล่าวกันนะครับ ส่วนผมกว่าจะได้ลองคงเป็นช่วงดึกๆ

ออฟไลน์ jong

« ตอบกลับ #135 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2011, 01:53:38 pm »
ถ้าหากว่า จะอัพ FW ย้อนหลัง  จะมีผลกระทบอะไรบ้างหรือเปล่าครับ
สำหรับ R20ll   เผื่อว่า อัพอันใหม่กว่า  แล้วมีปัญหา  จะกลับไปใช้อันเก่านะครับ
อัพขึ้น ดาวน์ลง ไม่มีผลกระทบครับครับ ทำเท่าที่อยากทำได้เลยครับ เพราะเฟิืมแวร์ บางครั้งตัวเก่าก็มีในสิ่งที่ตัวใหม่ไม่มี ตัวใหม่บางอย่างก็ใส่เพิ่มเข้ามา บางอย่างก็ตัดออก (แต่โดยส่วนใหญ่ตัวใหม่จะดีกว่าตัวเก่า)

ขอบคุณครับ  วันนี้จะเอาตัวใหม่ไปลง  เพิ่งจะลง ของทาง SNA ไปเมื่อไม่กี่วันเอง  วันนี้ตัวใหม่มาอีกแล้ว ขอบคุณท่าน j200 ด้วยครับ
Panasonic THP42U30T
Egreat R200ll

« ตอบกลับ #136 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2011, 01:58:14 pm »
FW R1-II , R200-II ตัวใหม่ตามไปโหลดได้ที่นี่เลยครับ เร็วดี
ftp://220.231.142.130/Firmware/R200II_FW_20110810/R1-II_R100_R180_R200-II_R800_FW_2.2.0.1_20110809.rar
ใช้แล้วเป็นยังไงก็มาบอกกล่าวกันนะครับ ส่วนผมกว่าจะได้ลองคงเป็นช่วงดึกๆ

ขอบคุณครับ  กำลังจะโหลดที่เว็บผู้ผลิต แต่ได้แค่ 3%  หลุดไปแล้ว  แล้วของท่านกับของผู้ผลิต  เป็นอันเดียวกันหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ Badman999

• *
« ตอบกลับ #137 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2011, 02:08:32 pm »
R200 ลง FW3 in1มีปัญหาครับ
พอดีอยากลองเล่นเปลี่ยน จอเป็น playon ก้อเปลี่ยนได้ไม่มีปัญหา
เลยอยากลองเปลี่ยนจาก playon เป็นหน้าจอเดิมของ egreat ดูว่าเป็นยังไง
ปรากฎว่าได้เรื่องเลยครับ เครื่องมันบูธไม่ขึ้นครับ  หน้าจอที่เครื่องแสดงผล   9UIdE  แล้วก้อนิ่งไปเลยครับ
ส่วนหน้าจอtv ก้อมืดครับ ไม่มีภาพอะไรขึ้นเลย ต้องทำยังไงครับ ช่วยบอกด้วย...เซ็งจิงๆ ซื้อมาดูหนังได้ 2 เรื่องเอง [ร้องไห้]

ง่ายๆครับต่อเข้าช่องปกติ AV1ครับ

ใ้ช้สาย ขาว เหลือง แดง (ต่อแต่ เหลือง ก็ได้นะ)

อยากแก้ที่ระบบมันเลยครับ ปกติต่อเป็นสายHDMI ก้ออยากต่อเหมือนเดิม แต่ที่มันเสียบูธไม่ขึ้นเนี่ยด้วยความอยากรู้ของผมเอง
จึงอยากหาวิธีแก้ไขอะครับ ใครรู้ช่วยบอกด้วยครับ ตอนนี้ ลองแก้เอง โดยการกดปุ่ม restoreที่หลังเครื่องแล้วก้อบูธไม่ติดเหมือนเดิม

ผมหมายถึงให้ลองใช้สายเหลือง AV กลับไป Setting ค่า เพราะ อับ FW ใหม่ ก็ต้องUpค่าใหม่หมด ซึ่งอันเก่าอาจจะไม่ได้ให้ภาพออกทาง HDMI ก็เป็นได้

พอSet แล้ว ค่อยใช้ HDMI ตามเดิม

อ๋อ..เข้าใจแล้วครับ...ลองทำดูแล้ว ใช้งานได้ปกติแล้วครับ...ขอบคุณมากครับ พอดีเป็นมือใหม่มากๆครับ เลยไม่ค่อยรู้เรื่อง
ขอบคุณอีกครั้งครับ... [ปลื่ม]

ไม่เป็นไรครับ มือใหม่เหมือนกัน ตั้งแต่ซื้อมาัยังดูหนังไม่จบเรื่องเลยเนี่ย ไม่มีเวลาดู ซื้อมาเก็บไว้เพราะอยากได้ ^-^
เจอแบบนี้มาเหมือนกันครับ

« ตอบกลับ #138 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2011, 02:23:31 pm »
R1-II และ R200-II ยังไม่สามารถโชว์เนื้อเรื่องย่อ พร้อมปกหนังแบบ preview หรือ thumbnail ได้  อาจจะต้องรอ FW หน้า แต่ตอนนี้ก็สามารถทำปกที่เป็นแบบ poster ที่มีภาพ background พร้อมเนื่อเรื่องย่อได้อยู่แล้ว (โดยการกดปุ่มฟ้า ตอนเลือกหนัง) แต่ถ้าทำได้เหมือนค่าย 8 ก็จะสะดวกขึ้น
ส่วนเรื่องที่เล่นไฟล์ DVD แล้วมีการกระโดดข้ามฉาก เหมือนโดนตัด และเล่นหนังไม่จบ ทาง บริษัทกำลังแก้ไข FW อยู่ (โทรไปถามมาแล้ว) หวังว่าคงไม่นานเกินรอนะครับ

R200ll ของผมก็เป็นเหมือนกันครับ  เปิด ซีรี่ย์ ไฟล์  DVD ISO แม่บ้านบอก มันกระโดด  ไม่ต่อเนื่องนะครับ 
ผมว่าจะลองเอา FW อันใหม่ไปลอง  แต่ยังโหลดไม่ได้เลยครับ  แต่ที่ผ่านมา เปิด ไฟล์ DVD ไม่เป็นครับ แต่มา่เป็น DVD ISO

ออฟไลน์ kkpnova

• **
« ตอบกลับ #139 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2011, 02:57:20 pm »
ฉลองปักหมุดรอบ 2 เย้ๆๆๆ

[ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม]

« ตอบกลับ #140 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2011, 03:18:36 pm »

ขอบคุณครับ  กำลังจะโหลดที่เว็บผู้ผลิต แต่ได้แค่ 3%  หลุดไปแล้ว  แล้วของท่านกับของผู้ผลิต  เป็นอันเดียวกันหรือเปล่าครับ

ตัวเดียวกันครับ แต่เว็บนี้โหลดเร็วกว่าเยอะ ไม่หลุดด้วย เว็บผุ้ผลิตผมไม่เคยโหลดได้เลยไม่ว่าจะเป็น FW รุ่นไหน โหลดไม่ขึ้นเลย

« ตอบกลับ #141 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2011, 04:12:37 pm »

ตัวเดียวกันครับ แต่เว็บนี้โหลดเร็วกว่าเยอะ ไม่หลุดด้วย เว็บผุ้ผลิตผมไม่เคยโหลดได้เลยไม่ว่าจะเป็น FW รุ่นไหน โหลดไม่ขึ้นเลย

แต่ว่า ผมได้พยายามคลิกที่ลิ้งค์  แล้ว  ก็ยังไม่สามารถโหลดได้ครับ  หรือว่าลิ้งค์ไม่ครบครับ

ออฟไลน์ pk2006

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #142 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2011, 05:48:54 pm »
ตอนนี้ใช้ R 200 แต่ใช้ FW ของ 8 โชว์ปกแบบ Video Wall สวยดี แต่ไม่รู้เวอร์ชั่นไหน อยากทราบคับว่า ตอนนี้ Fw ของ 8 ที่ใช้ได้กับ R 200 รุ่นล่าสุดเป็นรุ่นไหนแล้ว และท่านใดได้ทดลอง เอาภาพและข้อดีข้อเสียที่ปรับปรุงมาแนะนำกันหน่อยคับ...

ออฟไลน์ KimLike

« ตอบกลับ #143 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2011, 06:46:31 pm »
ยินดีด้วยครับได้รับการปักหมุดแล้ว  [ปลื่ม]
LG       42LD460
LG       42PC1RR
Onkyo TX-NR 509
Boston : SoundWare - XS 5.1
Dvico Slim S1
POPCORN HOUR  A-210
LG Blu-ray Disc Player BD350