ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนใช้ Egreat รอบ2  (อ่าน 2677323 ครั้ง)

ออฟไลน์ iamfreekick

• Flat TV member
  • *
Re: รวมพลคนใช้ Egreat รอบ2
« ตอบกลับ #882 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 06:45:53 pm »
เป็นซับฝังครับ กดเปลี่ยนแล้วทั้ง sub thai , eng ก็ไม่ขึ้นทั้งคู่ ลองหมดทั้ง 3 ตัวแล้วครับ

ผมใช้ R200 อยู่ครับ FW 3 in 1

พอดีโหลดสารคดีที่เป็น mkv มาดูครับทีนี้ Sub ไม่ขึ้นอ่ะครับเปิดจากคอมขึ้นนะครับ  ส่วนหลังเรื่องอื่นไม่มีปัญหาเพิ่งเจอเรื่องนี้แหละ แบบนี้ทำอะไรได้บ้างมั้ยครับ

สารคดีที่โหลดมาเป็นซับฝัง หรือว่าซับแยกครับ แล้วถ้าเป็นซับแยกนามสกุลอะไรครับ ถ้าเป็นซับแยกลอง encode ใหม่ .เป็น UTF-8 ดูนะครับว่าใช้ได้ไหม
เปิดซับด้วย notepad ก็ได้ครับ แล้วเซฟใหม่ ก่อนเซฟให้เลือกเป็น UTF-8 ครับ
ปล. แล้วใน 3 IN 1 ลองเปลี่ยนดูทั้ง 3 ตัวหรือยังครับ ว่าอ่านซับไม่ได้ทั้ง 3 ตัวเลยหรือเปล่า

ออฟไลน์ vun99

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #883 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 08:21:23 pm »
เป็นซับฝังครับ กดเปลี่ยนแล้วทั้ง sub thai , eng ก็ไม่ขึ้นทั้งคู่ ลองหมดทั้ง 3 ตัวแล้วครับ

พอดีโหลดสารคดีที่เป็น mkv มาดูครับทีนี้ Sub ไม่ขึ้นอ่ะครับเปิดจากคอมขึ้นนะครับ  ส่วนหลังเรื่องอื่นไม่มีปัญหาเพิ่งเจอเรื่องนี้แหละ แบบนี้ทำอะไรได้บ้างมั้ยครับ

สารคดีที่โหลดมาเป็นซับฝัง หรือว่าซับแยกครับ แล้วถ้าเป็นซับแยกนามสกุลอะไรครับ ถ้าเป็นซับแยกลอง encode ใหม่ .เป็น UTF-8 ดูนะครับว่าใช้ได้ไหม
เปิดซับด้วย notepad ก็ได้ครับ แล้วเซฟใหม่ ก่อนเซฟให้เลือกเป็น UTF-8 ครับ
ปล. แล้วใน 3 IN 1 ลองเปลี่ยนดูทั้ง 3 ตัวหรือยังครับ ว่าอ่านซับไม่ได้ทั้ง 3 ตัวเลยหรือเปล่า

งั้นลองทำตามวิธีนี้ ในลิงค์นี้ดูนะครับว่าได้ผลไหม
http://forum.thaidvd.net/index.php?showtopic=109034

หรือแก้ไขด้วยวิธีของคุณ j200 ตามด้านล่าง
ใช้ mkvmerge GUI 3.4.0 จะมองเห็น sub ฝัง ทุก FW ชัวร์  mkvmerge GUI V4 ขึ้นไป จะไม่แสดงผล
คุณต้องนำ file MKV มา merge ใหม่ด้วย GUI 3.4.0 ซึ่งก็ใช้เวลาไม่นานครับ *** ลองดูวิธีนี้ก่อนก็ได้***

วิธีสุดท้าย ลองหาซับไทยนอกมาใช้ดูถ้าหาได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 04, 2011, 06:21:47 am โดย vun99 »
TV : sharp 40" 40L500M
HD Player : Xtreamer pro & Egreat R1-II
Power Box SU602 + Noise Filter
HDMI : LCDTVTHAILAND 2 m.
Docking : ICY BOX & EZ Doc

ออฟไลน์ bokoao

• *
« ตอบกลับ #884 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2011, 11:37:30 am »
สอบถามครับ  ตอนนี้ให้เปลี่ยน FW จาก Himedia เป็น FW ของ Egreat ตัวใหม่เลยไหมครับ
ตอนนี้ FW ตัวไหนดีที่สุดครับ ขอบคุณครับ  [ปลื่ม]

ออฟไลน์ j200

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #885 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2011, 01:36:35 pm »
อ้างถึง
หรือแก้ไขด้วยวิธีของคุณ j200 ตามด้านล่าง
ใช้ mkvmerge GUI 3.4.0 จะมองเห็น sub ฝัง ทุก FW ชัวร์  mkvmerge GUI V4 ขึ้นไป จะไม่แสดงผล
คุณต้องนำ file MKV มา merge ใหม่ด้วย GUI 3.4.0 ซึ่งก็ใช้เวลาไม่นานครับ *** ลองดูวิธีนี้ก่อนก็ได้***

อย่างไฟล์ mkv sub ข้างล่างได้มาเป็น mkvmerge GUI V4 ขึ้นไป จะไม่แสดงผล ผมกลับมาใช้ mkvmerge GUI 3.4.0 จะแสดงผลแน่นอน
เพราะผมใช้ทั้งกับ เครื่อง R-1 R200 R200II

ใช้ mediainfo

Text #1
ID                               : 4
Format                           : VobSub
Muxing mode                      : zlib
Codec ID                         : S_VOBSUB
Codec ID/Info                    : The same subtitle format used on DVDs
Title                            : 1080p
Language                         : Thai

Text #2
ID                               : 5
Format                           : VobSub
Muxing mode                      : zlib
Codec ID                         : S_VOBSUB
Codec ID/Info                    : The same subtitle format used on DVDs
Title                            : 1080p
Language                         : English

Text #3
ID                               : 6
Format                           : UTF-8
Codec ID                         : S_TEXT/UTF8
Codec ID/Info                    : UTF-8 Plain Text
Language                         : Thai

Text #4
ID                               : 7
Format                           : UTF-8
Codec ID                         : S_TEXT/UTF8
Codec ID/Info                    : UTF-8 Plain Text
Language                         : English

Text #5
ID                               : 8
Format                           : PGS
Codec ID                         : S_HDMV/PGS
Codec ID/Info                    : The same subtitle format used on BDs/HD-DVDs
Language                         : Chinese

Text #6
ID                               : 9
Format                           : PGS
Codec ID                         : S_HDMV/PGS
Codec ID/Info                    : The same subtitle format used on BDs/HD-DVDs

« ตอบกลับ #886 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2011, 04:12:01 pm »
FW เครื่องฝาแฝดกับ R200-II----> HDLife_V5
HDLife V5 FW 2.4.0.5 for Egreat RTD1185 VNmod
ลิงค์โหลด http://www.mediafire.com/?mhhyis57ms0buar

หน้าตา

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 04, 2011, 04:17:11 pm โดย vun99 »
HD Player : Xtreamer pro & Egreat R1-II
Power Box SU602 + Noise Filter

ออฟไลน์ aeoutdoor

• **
« ตอบกลับ #887 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2011, 04:25:28 pm »
ตัวนี้มีอะไรเด่นมั้ยครับ คุณ vun99 ซับเลื่อนได้เหมือนเดิมมั้ย และที่หน้าจอเครื่องยังคงมีเวลาบอกรึเปล่าหรือมีไฟสีน้ำเงินอย่างเดียว

FW เครื่องฝาแฝดกับ R200-II----> HDLife_V5
HDLife V5 FW 2.4.0.5 for Egreat RTD1185 VNmod
ลิงค์โหลด http://www.mediafire.com/?mhhyis57ms0buar

หน้าตา

ออฟไลน์ pLek

• *
« ตอบกลับ #888 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2011, 08:47:21 pm »
ไปเจออันนี้มา ไม่ทราบว่าเป็นเวอร์ชั่นไหน มีใครลองแล้วบ้างครับ

Custom DiY firmware for egreat 1185 series (R1-II, R200-II etc) based on official 2.4.0.8 version
What's new :
. Added RssEx (extended online video, tv, movies and radio menu + xspf playlist browser and player) in Internet Menu
. Added VB6ROCOD scripts ( online movies, video, tv, radio created in Romanian language) in Internet Menu
. Added option in Setup->Misc for :
Subtitle font size to be remembered (need restart after apply)
Custom system font style ( it will restart after apply)
Online Update for VB6ROCOD scripts (needed because the code is often changed)
Online update for future minor changes made by me

ลิ้งค์
http://code.google.com/p/sdk4-custom/

« ตอบกลับ #889 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2011, 09:11:58 pm »
ตัวนี้มีอะไรเด่นมั้ยครับ คุณ vun99 ซับเลื่อนได้เหมือนเดิมมั้ย และที่หน้าจอเครื่องยังคงมีเวลาบอกรึเปล่าหรือมีไฟสีน้ำเงินอย่างเดียว

หน้าตา

ตัวนี้จะเรียกว่าไม่มีอะไรใหม่ก็ว่าได้ แตกต่างกันแค่หน้าตาในหน้าเมนูต่างๆที่ดูมีสีสันดี เพิ่ม lock folder ขึ้นมาและพื้นฐานการใช้งานก็เหมือนกับ official FW เปลี่ยน wallpaper หลักได้รูปเดียวเหมือน 2.4.0.6 ซับจะเปลี่ยนตำแหน่งได้ก็ต้องเป็นซับนอกอย่างเดียว ที่เอาลิงค์มาให้เผื่อใครเบื่อหน้าตาจำเจและอยากลองครับ
แต่ตัวนี้ ทางฝั่งเว็บเวียดนามชอบมากกว่าตัว Himedia อีกนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 04, 2011, 09:28:22 pm โดย vun99 »

« ตอบกลับ #890 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2011, 09:25:35 pm »
ไปเจออันนี้มา ไม่ทราบว่าเป็นเวอร์ชั่นไหน มีใครลองแล้วบ้างครับ

Custom DiY firmware for egreat 1185 series (R1-II, R200-II etc) based on official 2.4.0.8 version
What's new :
. Added RssEx (extended online video, tv, movies and radio menu + xspf playlist browser and player) in Internet Menu
. Added VB6ROCOD scripts ( online movies, video, tv, radio created in Romanian language) in Internet Menu
. Added option in Setup->Misc for :
Subtitle font size to be remembered (need restart after apply)
Custom system font style ( it will restart after apply)
Online Update for VB6ROCOD scripts (needed because the code is often changed)
Online update for future minor changes made by me

ลิ้งค์
http://code.google.com/p/sdk4-custom/
ก็น่าสนใจนะัครับตัวนี้ มี video online ให้ดูด้วย ปรับขนาดฟ้อนต์ไซส์และให้จำค่าได้ด้วย  แต่ผมยังอยากได้ พิมพ์ไทยกับรองรับถาษาไทยในเมนู internet ไม่รู้เมื่อไหร่จะมา

ออฟไลน์ iamfreekick

• *
« ตอบกลับ #891 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2011, 09:28:39 pm »
ได้แล้วครับ ทำตาม Link เลยครับ ขอบคุณมากครับ^^

พอดีโหลดสารคดีที่เป็น mkv มาดูครับทีนี้ Sub ไม่ขึ้นอ่ะครับเปิดจากคอมขึ้นนะครับ  ส่วนหลังเรื่องอื่นไม่มีปัญหาเพิ่งเจอเรื่องนี้แหละ แบบนี้ทำอะไรได้บ้างมั้ยครับ

งั้นลองทำตามวิธีนี้ ในลิงค์นี้ดูนะครับว่าได้ผลไหม
http://forum.thaidvd.net/index.php?showtopic=109034

วิธีสุดท้าย ลองหาซับไทยนอกมาใช้ดูถ้าหาได้

« ตอบกลับ #892 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2011, 06:29:02 am »
FW โม ตัวล่าสุดของ chip 1185 ทางฝั่ง CS ออกมาอีกแล้วเป็น
CS_rev0.9.3_R1-II_FW_2.4.0.8
ของเดิมเป็น 0.9.2b

http://download1276.mediafire.com/lp17f17zrzzg/37z1xodtkagka7w/CS_rev0.9.3_R1-II_FW_2.4.0.8.rar

PLEASE DON'T ATTEMPT UNLESS YOU CAN RECOVER WITH RESET BUTTON
Interfece : R1-II_R100_R180_R200-II_R800_FW_2.4.0.8_20110926 ( DvdPlayer 26 September 2011)
Stage/Scope: stable/base update

Add:
Subtitle Init. Color - reguest reboot in order to apply
Subtitle Font Init. Size - reguest reboot in order to apply
Special thanks to Kingu, ileg-Al.

Special thanks to Kingu, ileg-Al, developers Realtek and other contributors.

CS

หลักๆเหมือน 2.4.0.8 แต่เมนูการตั้งค่ามีมากขึ้น เช่น เปลี่ยนสีซับไตเติ้ล เริ่มต้นได้ (จำค่าด้วย) และเปลี่ยนขนาดซับได้ (ไม่ต้องกลัวซับตัวเล็กอีกต่อไป) 2 อย่างนี้ คงเหมือนตัว HDLife_V5

มีใครรู้บ้างครับ ตรงหัวข้อ HDD Link mini เอาไว้ทำอะไร ผมเปิด ทั้ง ON และ OFF ก็ไม่เห็นมีอะไรเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 05, 2011, 08:39:22 am โดย vun99 »

ออฟไลน์ j200

• **
« ตอบกลับ #893 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2011, 10:10:35 am »

ทดสอบแลัวก็โอเคครับ อัพต้องใช้ Restore ต้องอย่ามีไฟล์อื่นๆ อยู่ใน USB เพราะผมลอง 2 ครั้งถึงผ่าน
นำภาพที่ชอบ เปลี่ยนชื่อเป็น mybg ภาพเดียวก็พอ

1. เปลี่ยน skin ได้ 2 แบบ เปลี่ยนได้ 2 สี แดง กับ น้ำเงิน
2. ส่วน back ground ก็ให้ภาพมา 3 ภาพ 1920x1080 mybg.png
3. เปลี่ยน font sub ได้
4. บราวเซอร์ เป็นเวียดนาม
5. เปลี่ยน ขนาด - สี font sub ได้ มันจะให้ รีสตาร์ท

ออฟไลน์ Sirlucifer

« ตอบกลับ #894 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2011, 11:03:14 am »
สวัสดดีครับ มาใหม่ยินดีที่ได้รู้จัดครับทุกคน วันนี้มีเรื่่องหนักอกหนักใจมั่ก ๆ พึ่งไปสอย EgS7S มาได้สัก 1-2 อาิิทิตย์แว้ว ที่นี้มันเกิดปัญหาที่ว่าเวลาดูไฟล์ iso ได้แปปหนึ่งแล้วพอ back กลับไปเพื่อดูอีกไฟล์หนึ่ง มันจะโหลดนานมาก แล้วก็ไม่เล่นไฟล์ให้ พอเลือกไฟล์เดิมมันฟ้องว่าไม่สามารถเล่นไฟล์ได้ ต้องรีสตาร์ดเครื่องใหม่แล้วเล่นไฟล์เดิมถึงเล่นได้ แต่ถ้าทำแบบเดิมที่บอกไปก็ไม่สามารถเล่นได้ แบบนี้ผิดปกติใช่ไหม Fw เป็น Version 1.09.024 จะต้องส่งซ่อมหรือทำอย่างไรช่วยบอกด้วยครับ พึ่งได้มาไม่ถึงเดือนเลย ตอนแรกที่ได้มาเล่นได้ปกติจะ back กลับไป กลับมาก็เล่นได้ปกติ พึ่งมาเป็นได้ร่วมอาทิตย์แล้ว
á¤è¾Í´Ùä´é¶Ù æ ä¶ æ ä»Çѹ æ µÒÁÁÕ µÒÁà¡Ô´
42LW5700
Egreat S7A+WD2TB
Creative Cambridge Playwork PS2000

« ตอบกลับ #895 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2011, 12:40:18 pm »
สวัสดดีครับ มาใหม่ยินดีที่ได้รู้จัดครับทุกคน วันนี้มีเรื่่องหนักอกหนักใจมั่ก ๆ พึ่งไปสอย EgS7S มาได้สัก 1-2 อาิิทิตย์แว้ว ที่นี้มันเกิดปัญหาที่ว่าเวลาดูไฟล์ iso ได้แปปหนึ่งแล้วพอ back กลับไปเพื่อดูอีกไฟล์หนึ่ง มันจะโหลดนานมาก แล้วก็ไม่เล่นไฟล์ให้ พอเลือกไฟล์เดิมมันฟ้องว่าไม่สามารถเล่นไฟล์ได้ ต้องรีสตาร์ดเครื่องใหม่แล้วเล่นไฟล์เดิมถึงเล่นได้ แต่ถ้าทำแบบเดิมที่บอกไปก็ไม่สามารถเล่นได้ แบบนี้ผิดปกติใช่ไหม Fw เป็น Version 1.09.024 จะต้องส่งซ่อมหรือทำอย่างไรช่วยบอกด้วยครับ พึ่งได้มาไม่ถึงเดือนเลย ตอนแรกที่ได้มาเล่นได้ปกติจะ back กลับไป กลับมาก็เล่นได้ปกติ พึ่งมาเป็นได้ร่วมอาทิตย์แล้ว

ลองทำตามนี้ดูก่อนนะครับ
1. ลอง คืนค่าจากโรงงาน (factory reset) ลองหาดูในหัวข้อเมนูตั้งค่านะครับ
2. ถ้าไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงลองอัพเดต เฟิร์มแวร์ครับ เพราะตอนนี้ S7A FW ล่าสุดคือ 1.09.027 (12-08-2011) ครับ

โหลด Restore และ เฟิร์มแวร์ S7A คลิ๊ก!
http://www.egreatworld.com/en/download-default.html#bottom

แต่ช่วงนี้ เว็บ egreatworld จะเข้ายากหน่อยนะครับ เดี้ยงตลอด
ลองศึกษาวิธีการอัพ FW ดูนะครับ ไม่ยากครับ

อันนี้วิธีอัพ FW ตัวใหม่S1A,S7A firmware, ver:1.09.027 (2011-08-12 update)

1. เมื่อแตกไฟลืที่โหลดมาแล้วจะได้ โฟล์เดอร์ flashbin ให้ก็อปปี้ทั้งโฟล์เดอร์ลง thumbdrive เลย เอาไว้ที่ root ของ thumbdrive (นอกสุดของ drive) ไม่ต้องแตกไฟล์ (thumbdrive ที่ใช้จะต้องมีพื้นที่เหลือมากกว่า 256 MB ทางที่ดีควรใช้ thumbdrive เปล่าๆ จะดีที่สุด)
2. จากนั้นก็นำไปต่อกับช่อง USB ของ S7A
3. เปิดเครื่อง S7A รอจนมันเริ่ม booting screen จากนั้นกดปุ่มรีโมท ตามนี้ ปุ่มลูกศรลง ตามด้วย ปุ่มลูกศรขึ้น ค้างไว้ประมาณ 10 วินาที ตามด้วยปุ่ม STOP
จนกระทั่งหน้าต่าง ป๊อบอัพ dialog menu ขึ้นมาให้เลือก yes และกดปุ๋ม OK จากนั้นเครื่องจะเริ่มการอัำพเกรด FW อัตโนมัติ
4.ขั้นตอนอัพเดตนี้จะใช้เวลาประมาณ 3 นาที ระหว่างรออย่าปิดเครื่องและระวังอย่าให้ไฟดับ
5.เมื่ออัพเดต FW เสร็จแล้วเครื่องจะรีสตารืทอัตโนมัติ
6. เมื่อเครื่องเปิดขึ้นมาใหม่ ก็จะได้ FW ใหม่แล้ว

ถ้าอัพเดตไม่ได้ หรือทำแล้วไม่หาย ถ้าอยู่ใกล้ศูนย์หรือร้านที่ซื้อลองส่งให้เขาเช็คดูก็ได้ ถ้าเกิดมีปัญหาที่ตัวเครื่องน่าจะเคลมได้เลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 05, 2011, 12:45:58 pm โดย vun99 »

ออฟไลน์ Sirlucifer

« ตอบกลับ #896 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2011, 01:02:20 pm »

1. ลอง คืนค่าจากโรงงาน (factory reset) ลองหาดูในหัวข้อเมนูตั้งค่านะครับ
2. ถ้าไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงลองอัพเดต เฟิร์มแวร์ครับ เพราะตอนนี้ S7A FW ล่าสุดคือ 1.09.027 (12-08-2011) ครับ

โหลด Restore และ เฟิร์มแวร์ S7A คลิ๊ก!
http://www.egreatworld.com/en/download-default.html#bottom

แต่ช่วงนี้ เว็บ egreatworld จะเข้ายากหน่อยนะครับ เดี้ยงตลอด
ลองศึกษาวิธีการอัพ FW ดูนะครับ ไม่ยากครับ

อันนี้วิธีอัพ FW ตัวใหม่S1A,S7A firmware, ver:1.09.027 (2011-08-12 update)

1. เมื่อแตกไฟลืที่โหลดมาแล้วจะได้ โฟล์เดอร์ flashbin ให้ก็อปปี้ทั้งโฟล์เดอร์ลง thumbdrive เลย เอาไว้ที่ root ของ thumbdrive (นอกสุดของ drive) ไม่ต้องแตกไฟล์ (thumbdrive ที่ใช้จะต้องมีพื้นที่เหลือมากกว่า 256 MB ทางที่ดีควรใช้ thumbdrive เปล่าๆ จะดีที่สุด)
2. จากนั้นก็นำไปต่อกับช่อง USB ของ S7A
3. เปิดเครื่อง S7A รอจนมันเริ่ม booting screen จากนั้นกดปุ่มรีโมท ตามนี้ ปุ่มลูกศรลง ตามด้วย ปุ่มลูกศรขึ้น ค้างไว้ประมาณ 10 วินาที ตามด้วยปุ่ม STOP
จนกระทั่งหน้าต่าง ป๊อบอัพ dialog menu ขึ้นมาให้เลือก yes และกดปุ๋ม OK จากนั้นเครื่องจะเริ่มการอัำพเกรด FW อัตโนมัติ
4.ขั้นตอนอัพเดตนี้จะใช้เวลาประมาณ 3 นาที ระหว่างรออย่าปิดเครื่องและระวังอย่าให้ไฟดับ
5.เมื่ออัพเดต FW เสร็จแล้วเครื่องจะรีสตารืทอัตโนมัติ
6. เมื่อเครื่องเปิดขึ้นมาใหม่ ก็จะได้ FW ใหม่แล้ว

ถ้าอัพเดตไม่ได้ หรือทำแล้วไม่หาย ถ้าอยู่ใกล้ศูนย์หรือร้านที่ซื้อลองส่งให้เขาเช็คดูก็ได้ ถ้าเกิดมีปัญหาที่ตัวเครื่องน่าจะเคลมได้เลย

ลองเข้าเวีบ Egreatworld แล้วครับ เข้าไปโหลดไม่ได้เลย เมื่อคืนก็ลอง อัพ FW กลับมาเป็น 1.09.024(ของติดเครื่องมาเป็น 1.09.025) แล้วก็ยังไม่หายเป็นอยู่เหมือนเดิม ตอนนีได้ ver1.09.016 มาเห็นแว้บ ๆ ว่าเสถียรที่สุด ถาคืนนี้ไม่ได้ก็คงต้องส่งร้านที่ซื้อมาแล้วละครับ แย่เลยมาเจอแบบนี้ พี่ที่ทำงานซื้อ Extreammer มาไม่มีปัญหาเลย หรือว่า ผมเจอแจ็ตพ็อตละเนี้ย ส่วนเวอร์ 1.09.027 กำลังโหลจากเว๊บนอกอยู่ครับ เว๊บตัวมันเองโหลดไม่ได้เลย  [ร้องไห้]
á¤è¾Í´Ùä´é¶Ù æ ä¶ æ ä»Çѹ æ µÒÁÁÕ µÒÁà¡Ô´
42LW5700
Egreat S7A+WD2TB
Creative Cambridge Playwork PS2000

ออฟไลน์ aoe

« ตอบกลับ #897 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2011, 03:09:38 pm »
แล้วปกนั้นใส่แบบไหนครับใช่แบบนี้ไหม โฟล์เดอร์ของหนังเรื่อง Bad teacher 2011---> ด้านในจะประกอบไปด้วย VIDEO_TS + folder.jpg + Bad teacher 2011.jpg + poster.jpg

แบบนี้เลยครับ ไม่โชว์

ลองเอาไฟล์ที่อยู่ในโฟลเดอร์ VIDEO_TS ทั้งหมด ออกมาวางตำแหน่งเดียวกับ โฟลเดอร์ VIDEO_TS ดูครับ

« ตอบกลับ #898 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2011, 03:15:14 pm »

ลองเข้าเวีบ Egreatworld แล้วครับ เข้าไปโหลดไม่ได้เลย เมื่อคืนก็ลอง อัพ FW กลับมาเป็น 1.09.024(ของติดเครื่องมาเป็น 1.09.025) แล้วก็ยังไม่หายเป็นอยู่เหมือนเดิม ตอนนีได้ ver1.09.016 มาเห็นแว้บ ๆ ว่าเสถียรที่สุด ถาคืนนี้ไม่ได้ก็คงต้องส่งร้านที่ซื้อมาแล้วละครับ แย่เลยมาเจอแบบนี้ พี่ที่ทำงานซื้อ Extreammer มาไม่มีปัญหาเลย หรือว่า ผมเจอแจ็ตพ็อตละเนี้ย ส่วนเวอร์ 1.09.027 กำลังโหลจากเว๊บนอกอยู่ครับ เว๊บตัวมันเองโหลดไม่ได้เลย  [ร้องไห้]

โหลดได้ยังครับ ถ้ายังลองโหลดจากเว็บนี้ครับเร็วดี
https://www.kanbox.com/file#/sigma8655%E5%AE%98%E6%96%B9%E5%9B%BA%E4%BB%B6official%20firmware
ถ้าติดพาส ใส่ username : [email protected]
                 password : 1989916huang
แล้วกดตรงรูปโล่ห์สีเหลือง
จากนั้น  ไปที่ sigma8655.....official firmware นะครับ
โหลดได้เร็วดีครับ

« ตอบกลับ #899 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2011, 03:18:28 pm »
แล้วปกนั้นใส่แบบไหนครับใช่แบบนี้ไหม โฟล์เดอร์ของหนังเรื่อง Bad teacher 2011---> ด้านในจะประกอบไปด้วย VIDEO_TS + folder.jpg + Bad teacher 2011.jpg + poster.jpg

แบบนี้เลยครับ ไม่โชว์

ลองเอาไฟล์ที่อยู่ในโฟลเดอร์ VIDEO_TS ทั้งหมด ออกมาวางตำแหน่งเดียวกับ โฟลเดอร์ VIDEO_TS ดูครับ

ที่ผมบอกก็หมายถึงอยู่ในตำแหน่งเดียวกับ VIDEO_TS นะครับ (ไม่ได้ไว้ด้านใน VIDEO_TS สังเกตเครื่องหมายบวก หมายถึง อยู่ที่เดียวกัน)หรือผมสื่อสารไม่ดีครับ
แล้วสรุปไว้ตรงตำแหน่งเดียวกับ โฟล์เดอร์ VIDEO_TS นี่โชว์ปกติหรือไม่โชว์ครับ คุณ Nu กลับมาบอกหน่อยนะ

เอ หรือที่คุณ aoe บอกหมายถึงพวก file .vob , .BUP , .IFO อะไรพวกเนี่ยะออกมาด้วยนา
ถ้าเป็นอย่างนี้ก็เอาออกมาทั้งหมดแล้วลบ folder VIDEO_TS ทิ้งไปเลย น่าจะได้นะ เพราะผมก็เคยสังเกตุว่ามันจะสร้างปกแบบ cover ถ้ามีโครงสร้างโฟล์เดอร์มากกว่า 2 ชั้นไม่ได้ คุณ Nu ลองหน่อยได้ไหม จะได้บอกเพื่อนๆในนี้ได้ด้วย
สรุปก็จะเป็นอย่างนี้
สมมุติหนังเรื่อง Transformer -----> ข้างในก็จะมี VTS_01_0.IFO .......... VTS_01_1 ..........VTS_01_2 ......VTS_01_3  ประมาณนี้ + folder.jpg + poster.jpg แล้วลองดูว่ากดปุ่มเหลืองโชว์ไหม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 05, 2011, 03:25:14 pm โดย vun99 »