ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนใช้ Egreat รอบ2  (อ่าน 2676902 ครั้ง)

ออฟไลน์ Terky

• *
Re: รวมพลคนใช้ Egreat รอบ2
« ตอบกลับ #1620 เมื่อ: เมษายน 10, 2012, 04:55:51 pm »
มือใหม่ R300

ไม่ทราบว่า เพื่อนๆใช้ Firmware ไหนที่ดีที่สุดตอนนี้สำหรับR300ครับ เอาแบบเล่น File หนังได้จนจบไม่เด้งกลับไปที่ Home Screen

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ bigboyjar

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #1621 เมื่อ: เมษายน 12, 2012, 08:28:17 pm »
มาขอสมัครเป็นน้องใหม่ EGreat ครับ เพิ่งไปถอยมา EGreat R200S Digilif พันธุ์ทิพ 4000 (ไม่รู้แพงเปล่านะแต่ราคานี้ก็โอนะสำหรับผม) ตอนแรกกะไปเอา Xtreamer Prodigy ครับแต่พอไปเห็นของจริงขอบอกเครื่องใหญ่เกือบ 2 เท่าของ R200S เลยเปลี่ยนใจ เร็ง PlayOn HD2 กะ EGreat R200S WiFi ดูไปดูมาเลยได้ EGreat R200S ธรรมดา เพราะตัว WiFi ของหมดไม่อยากรอเลยเอาตัวธรรมดามาแทน เพราะโดยส่วนตัวไม่ได้ใช้ WiFi เท่าไหร่ ที่อยากได้เพราะมันต่างกันไม่กี่ตัง (ความงกเข้าสิง) เท่าที่ลองก็โอนะยังไม่มีปัญหาใดๆ ผมว่าภาพดูดีกว่า PlayOn HD2 หน่อย (โดยส่วนตัวนะ) อย่างอื่นก็เหมือนๆกัน ไว้ลองทดสอบเอาแบบจัดหนักแล้วจะมาบอกอีกทีครับ (อยู่ในประกันต้องลองมันให้สุดๆคร๊าบ)

[หื่น]

ออฟไลน์ bugber

• *
« ตอบกลับ #1622 เมื่อ: เมษายน 12, 2012, 11:13:00 pm »
สอบถามหน่อยครับ ผมใช้ R200S อยู่อยากจะลอง โหลดบิทดูครับ
โดยผมโหลด xEgreat-III-R200S-R300-2.0.3.0-by-CSv1.9a-DMD-XLCZv4.1.rar ตัวนี้มา ไม่ทราบว่าหลังจากอัพ FW แล้วต้องลงโปรแกรมอะไรเพิ่มอีกรึเปล่าครับ ถึงจะทำให้ โหลดบิทได้

สอบถามอีกนิดครับว่า
xEgreat-III-R200S-R300-2.0.3.0-by-CSv1.9a-DMD-XLCZv4.1.rar

xEgreat-III-R200S-R300-1.0.3.4-by-CSv1.8d-DMD-XLCZv4.1.rar

สองตัวนี้ต่างกันยังไงหรอครับ

ขอบคุณครับ

เรื่องบิท ไม่ต้องลงเพิ่มครับ แต่ต้องไปตั้งค่าเพิ่มเติมในส่วนของเมนูตั้งค่า  ลองหาดูครับ ให้เป็นฟังก์ชั่น Bit ให้ ON หรือ ถ้าจะใช้ transmittion ก็ให้เปิดเป็น ON
แต่ต้องไปปิด บิท (เลือกใช้อย่างใดอย่างนึง)
พอตั้งค่าแล้ว ที่คอมให้ใส่ IP ADDRESS ที่ได้ัรับมา เช่น http://192.168.1.85 แล้วตรงหัวข้อ Torrent กด Add หรือ + เพื่อเพิ่มไฟล์ Torrent ที่เตรียมไว้แล้ว จากนั้นก็สั่งสตาร์ท เพื่อเริ่มโหลด
แต่ถ้าจะให้ดี ปล่อยให้มันโหลดให้เสร็จแล้วค่อยปิดเครื่อง ถ้าปิดก่อนที่จะครับ 100% พอเปิดเครื่องมาต้องรอมัน check hash ซึ่งจะใช้เวลานานกว่าคอมมาก เมื่อมันเช็คเสร็จแล้วมันถึงจะโหลดต่อให้

xEgreat-III-R200S-R300-2.0.3.0-by-CSv1.9a-DMD-XLCZv4.1.rar
ตัวนี้จะใหม่กว่า จะแก้ปัญหาต่างๆ และบัคที่มีอยู่ ใน FW ตัวเก่าๆ

ขอบคุณมากเลยครับ เดี๋ยวขอไปลองก่อนนะครับ

สำหรับคนที่ชอบ Load Bit ผ่าน transmisson แนะนำให้ เปิด service transmittion แล้ว โหลด โปรแกรม Remote  GUI มาติดตั้ง  เพือ connect จาก pc แทน  เข้าเวป:port โปรแกรมสำดวกและเข้าใจง่าย เหมือน [^_^] โดยไฟล์ ที่โหลดจะถูก โหลดจาก HDplayer แทน   
ข้อมูลโปรแกรม
http://code.google.com/p/transmisson-remote-gui/

Link download สำหรับ windows
http://code.google.com/p/transmisson-remote-gui/downloads/detail?name=transgui-4.0.2-setup.exe

หลังจากโหลดมาแล้ว ก็ เปิดโปรแกรม   ใส่ ip ของ HDplayer เข้าไป    port  ไม่ต้องเปลี่ยน  username & password ไม่ต้องใส่
ที่เหลือก็ ลุยโลดครับ

ออฟไลน์ nutt Manytech

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #1623 เมื่อ: เมษายน 13, 2012, 12:52:09 pm »
ใครใช้ R6S บ้างครับ มันดีและมีปัญหาอะไรหรือเปล่าครับ  ปัจจุบันใช้ R1 และ R200 กำลังตัดสินใจครับ

ออฟไลน์ noom9888

« ตอบกลับ #1624 เมื่อ: เมษายน 13, 2012, 05:07:19 pm »
ขอเล่าประสบการณ์การเล่น Egreat R6S ของผมเอง ให้เพื่อนๆหรือท่านที่สนใจ/กำลังตัดสินใจไว้เพื่อเป็นข้อมูลในการพิจารณาครับ โดยผมจะ QUOTE ข้อความที่ผมได้เคยโพสไว้ในกระทู้ต่างๆในเว็บ LCDTVThailand ให้อ่านกันนะครับ ^^"

จุดเริ่มต้น
อ้างถึง
วันนี้ได้มีโอกาสลอง HD Player 3D ของ Himedia HD900B ซึ่งมีพี่รู้จักกันให้ยืมมาทดลองครับ ผมเองก็สนใจ HD Player 3D มานานแล้วแต่ติดที่ว่าตัวเองอยู่บ้านนอก[อุดรธานี]ไปหาลองหาดูที่ไหนไม่ได้เลยครับ พอมีพี่ใจดีให้ยืมก็เข้าทางเลยครับ ผมติดใจมานานแล้วกับข้อมูลที่ว่าเวลาเล่นหนัง 3D SBS 1080P ใช้ HD Player รวมภาพซ้าย-ขวาให้มิติที่ดีกว่ารวมด้วย TV ครับ ก็ลองทดสอบดูปรากฏว่าเมื่อสั่งให้รวมภาพหนัง 3D SBS 1080P โดยใช้ HD Player รวม ทีวีผม Provision LED 3D[Passive] info ข้อมูลขึ้นมาว่าภาพที่เข้ามานั้นเป็น 1920x2205P 24Hz ต่างจากตอนที่ใช้ Egreat R1II เล่นทีวีจะ info ว่า 1920x1080P 60Hz สัมผัสแรกรู้สึกว่าภาพของหนัง 3D นั้นเนียนขึ้นมีมิติความลึกมากขึ้น เกิดความสงสัยเลยกด Pause ภาพนิ่งไว้เพื่อสลับการรวมภาพซ้าย-ขวาไป-มาระหว่าง HD Player กับทีวี ผลคือภาพไม่ใช่เนียนขึ้นครับแต่มันชัดขึ้นครับอาการภาพเกิดเงามีน้อยลง ตำแหน่งของวัตถุในภาพแยกเป็นชั้นๆมีมิติมากขึ้น ลองเปิดหนังเรื่อง Sammy + Avatar ดูปรากฏว่าภาพเปลี่ยนไปอย่างกับไฟล์หนังคนละอันกับเหมือนก่อนเลยครับ ภาพใกล้เคียงงาน 2D Hi-Def อย่างมาก แต่ก่อนใช้ Egreat R1II เล่นหนัง 3D SBS 1080P ภาพอย่างกับเล่นไฟล์ DVD-ISO อยู่เลยหรือดีกว่านิดนึงเท่านั้นครับ อันนี้เรียกได้ว่าแตกต่างจนน่าตกใจครับ แต่นะครับแต่จากที่ลองคร่าวๆความคมชัด+มิติของหนังนั้นขึ้นอยู่กับคุณภาพของการผลิตของหนังเรื่องนั้นๆ รวมไปถึงคุณภาพการแปลงไฟล์ของหนังเรื่องนั้นๆด้วยครับ งานนี้สงสัยว่าจะได้เสียเงินซื้อ Egreat R6S มาเล่นซ่ะแล้วครับ ฝากถามเพื่อนๆด้วยล่ะกันครับว่าเจ้า Egreat R6S สามารถใช้ FW ร่วมกับ Egreat รุ่นอื่นที่เป็น 3D ได้หรือไม่ครับ ขอบคุณครับ
อ้างถึง
ผมชอบ HD Player ขนาดเล็กครับ เพราะบางครั้งเราสามารถติดตัวไปด้วยได้สะดวกเวลาวันหยุุดพักผ่อนครับ และส่วนตัวผมมองว่า HD Player ที่ใส่ HDD ได้ลูกเดียวข้างในมันไม่เคยพออยู่แล้วครับ สู้ซื้อตัว HD Player ตัวเล็กๆแล้วต่อ Docking เอาเวลาเปลี่ยน HDD ที่มีหลายๆลูกสะดวกกว่าครับ แต่ส่วนใหญ่ผมก็อปหนังจากคอมใส่ HDD Ext. 2.5" มาต่อดูครับ ส่วนคอมผมก็แชร์ HDD 2TB ที่เก็บหนังไว้ทั้งลูกอยู่แล้วครับ Egreat R1II ผมต่อแลนไว้ด้วยมันก็มองเห็น/เล่นหนังจาก  HDD 2TB ในคอมได้เลยครับ ที่สำคัญนะครับพวก HD Player ขนาดเล็กราคามันถูกครับ ถ้าเราตัดลูกเล่นบางอย่างซึ่งบางทีก็ไม่จำเป็นออกไปผมก็ว่ามันคุ้มกว่ามากครับ

วันรับของ
อ้างถึง
ได้รับของแล้วครับ Sale Macrocare เค้าเอามาส่งให้ที่บ้านเลยครับ คร่าวๆนะครับใช้งานได้ไม่ต่างจาก Himedia HD900B ที่ได้ลองมาก่อนหน้านี้เลยครับ โหมด Android ไม่มี App Center[Market]ติดมาด้วยครับ งานนี้คงต้องพึ่ง CFW ซ่ะแล้วครับ

หน้าจอมีการแสดงผลตัวอักษรด้วยครับ แม้จะเป็น HD Player 3D รุ่นเล็ก/ถูกสุดก็ตามครับ

และรีโมทก็เป็นตัวใหญ่ด้วยครับ อันนี้ชอบมากครับ

ผลการใช้งานหลังจากผ่านมาหลายวัน
อ้างถึง
ตอนแรกผมก็คิดว่าหนัง 3D กับจอแบบ Passive คงงั้นๆครับ ตอนหลังได้ Egreat R6S มาใช้อยากบอกว่าไฟล์ 3D Half-SBS 1080P[ไฟล์เดิม]เปลี่ยนไปเป็นคนละเรื่อง จากเดิมใช้ TV LED 3D Provision รวมภาพซ้าย-ขวาให้ เวลาดูความคมชัดจะเหลือประมาณภาพจาก DVD-ISO พอมี Egreat R6S เลยใช้ R6S รวมภาพซ้าย-ขวา/บน-ล่างให้ ภาพชัดขึ้นประมาณภาพ 2D 720P หรือดีกว่านิดๆแต่ไม่ชัดเท่า 2D 1080P นะครับ แต่รายละเอียกชัดขึ้นดีกว่าเดิมมาก มิติลอย-ลึกมีมากกว่าเดิม ตำแหน่งของแต่ละชั้นของภาพดีขึ้น แสงแยงตาแปลกๆจากตอนใช้ TV รวมภาพให้ผมว่าหายไปเลยครับ และเมื่อคืนพึ่งเทสลองกับไฟล์ TRANSFORMERS 3 3D BD-ISO 43.2GB ภาพเก็บรายละเอียดได้มากกว่า 3D Half-SBS,Top-Botton[บน-ล่าง]ขึ้นไปอีก ทุกอย่างดีขึ้นไปอีกหน่อยเป็น 3D ที่ดูสบายตาแบบสุดๆครับและก็ยังไม่ชัดเท่า 2D 1080P อยู่ดีครับ แต่ผมว่ามันเป็นการดูหนังที่สนุกได้อรรถรสมากครับ ^O^

อันนี้ผลเทส wifi ของ Himedia HD900B ที่ข้ามไปในตอนแรก
อ้างถึง
เรื่อง wifi ขอเล่าให้ฟังนิดนึงครับ อ้างจากลิ้งค์ที่ผมโพสไว้ในโพสด้านบนครับ อย่างที่บอกก่อนผมจะตัดสินใจซื้อ Egreat R6S ตัวนี้ผมได้มีโอกาสลอง Himedia HD900B และได้ลองเล่นหนังจาก HDD ในคอมผมที่แชร์ไว้[คอมผมต่อสายแลน]ผ่านทาง Wifi ที่บ้านผม Wifi Router จะเป็นแบรนด์ N 300Mbps และ Himedia HD900B ก็เป็น แบรนด์ N 300Mbps เช่นกัน บ้านผมเป็นทาวเฮ้าส์2ชั้นครับ ตอนแรกทดสอบโดยการดูหนังที่ห้องโถงกลางบ้านครับ จุดที่ตั้ง Himedia กับ Wifi Router ห่ างกันไม่เกิน 10m ครับ สัญญาณ Wifi ที่นี่ 4-5ขีดดูหนังได้สบายไม่มีกระตุกแต่อย่างใดครับ ต่อมาลองที่ห้องนอนชั้น2 หลังบ้าน สัญญาณ Wifi ที่นี่ 2ขีดดูหนังเกิดการสะดุดและกระตุกอย่างต่อเนื่องครับ อันนี้ลองเทสกับหนัง 2D 1080P เท่านั้นนะครับ

สรุป : ผมมองว่าการดูหนังผ่าน Wifi ใช้งานจริงๆมันใช้ไม่ได้ครับ เพราะเมื่อสัญญาณอ่อน 2ขีดก็ดูไม่ได้แล้วต้องมีสัญญาณ 4-5ขีดถึงดูได้ ก็แปลว่าตัว HD Player อยู่ห่ างจาก Wifi Router ไม่ไกลมากนัก ถ้าเป็นอย่างนั้นต่อสายแลนเอาง่ายกว่ามั้งครับ
[/size]

ออฟไลน์ nutt Manytech

« ตอบกลับ #1625 เมื่อ: เมษายน 16, 2012, 07:35:42 am »
ขอบคุณมากครับท่าน เดี๋ยวได้ทีวี 3 d แล้วจะไปถอยในทันที

ออฟไลน์ dulyasit

• *
« ตอบกลับ #1626 เมื่อ: เมษายน 17, 2012, 08:26:39 pm »
สอบถามผู้รู้หน่อยครับ

ผมเพิ่งซื้อ Egreat R200S มาครับ อยากจะใช้ ftp เพราะจะโอน File จากนอกบ้านเข้ามาที่ตัวเครื่องตรง ๆ เลย

ใครมีวิธีการ setup ftp บ้างครับ

ออฟไลน์ dulyasit

• *
« ตอบกลับ #1627 เมื่อ: เมษายน 17, 2012, 09:36:41 pm »
สอบถามผู้รู้หน่อยครับ

ผมเพิ่งซื้อ Egreat R200S มาครับ อยากจะใช้ ftp เพราะจะโอน File จากนอกบ้านเข้ามาที่ตัวเครื่องตรง ๆ เลย

ใครมีวิธีการ setup ftp บ้างครับ

ทำได้แล้วครับ

ออฟไลน์ abple

• *
« ตอบกลับ #1628 เมื่อ: เมษายน 18, 2012, 11:25:30 am »
ผมใช้ s7aซื้อมา2ปีน่าจะได้ fm1.09.023 ต่อhdmiผ่าน avr  มีปัญหาว่าทำไมเวลาเปิดเครื่องรอนานมากกว่าจะเข้าหน้าเมนู
แล้วปัญหาใหม่คือ ดูหนังอยู่เด้งไปrestartตัวเอง ซะอย่างนั้น เป็นหลายครั้งมากใครรู้บ้างช่วยด้วยครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ vun99

« ตอบกลับ #1629 เมื่อ: เมษายน 18, 2012, 02:25:05 pm »
ผมใช้ s7aซื้อมา2ปีน่าจะได้ fm1.09.023 ต่อhdmiผ่าน avr  มีปัญหาว่าทำไมเวลาเปิดเครื่องรอนานมากกว่าจะเข้าหน้าเมนู
แล้วปัญหาใหม่คือ ดูหนังอยู่เด้งไปrestartตัวเอง ซะอย่างนั้น เป็นหลายครั้งมากใครรู้บ้างช่วยด้วยครับ
ขอบคุณครับ

ยังไงลองอัพเดต FW ดูก่อนครับ ตัวล่าสุดในเว็บ Egreat คือ 1.0.9.027 ครับ
ftp://220.231.142.130/Firmware/S1AS7A_FW_20110812/Egreat_S1A_S7A_Recover_Tool_1.09.027_20110812.rar

อีกลิงค์ อันนี้น่าจะโหลดได้เร็วกว่า http://www.bksw.com/sna/egreats1a/Recovery+updatepack_eg-s7a.rar
Fixed:

1,Enhanced support BD 3D movies, solved BD 3D movies stuck or screen blurred issue.

2,Solved Youtube can’t be playback issue.

Important notice:

1, Only recover tool available for this updating!!!

2, User must apply recovery tool for this times to upgrade your S1A / S7A player.

Recover tool usage:

1, At first, uncompress the packed file, copy the 'flashbin' folder to USB stick root. please make sure to copy the whole of folder, it is better not to put irrelevant  file in this USB stick, and make sure there is 256M rest space in USB stick.

2, insert USB stick to USB port.

3, Power-on the device, as soon as the booting screen occur, press left button of remoter controller continually(press-down & press-up repeatedly,about 20~30 times, then,stop pressing), untill screen display dailog menu,then choise 'Yes' and press 'OK' button, then the system start to upgrading ...

4, System recover takes about 3minutes, pls wait patiently! During recovery, pls don't power-off the player, otherwise, that will result in storage broken and need to send back to factory for amendment.

5, Fixing work done successfully, will auto-reboot.

6, After rebooting, device will work fine.

อัพเสร็จอาการน่าจะดีขึ้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 18, 2012, 02:27:24 pm โดย vun99 »
TV : sharp 40" 40L500M
HD Player : Xtreamer pro & Egreat R1-II
Power Box SU602 + Noise Filter
HDMI : LCDTVTHAILAND 2 m.
Docking : ICY BOX & EZ Doc

ออฟไลน์ eung

• *
« ตอบกลับ #1630 เมื่อ: เมษายน 19, 2012, 04:12:33 pm »
เรียนถามท่าน vun99 ผมใช้ r200 up fw.แล้ว ใช้ของ sdk4 tv led sony ex720 40" มีปัญหาคือ
1.ดูหนัง file mkv,blu ray  ปรับ motion floow ไปที่ smoot ภาพจะกระตุกจนปวดตาเลย
2.แต่ถ้าปรับ motion ไปเป้นแบบอื่น จะดูได้ปรกติ แต่ภาพไม่สวยเหมือนปรับไปที่ smoot.(อยากเอา tv ไปคืนร้านจัง)
3.ไม่ทราบว่าต้องแก้ปัญหาตรงไหนครับ

« ตอบกลับ #1631 เมื่อ: เมษายน 19, 2012, 08:21:22 pm »
เรียนถามท่าน vun99 ผมใช้ r200 up fw.แล้ว ใช้ของ sdk4 tv led sony ex720 40" มีปัญหาคือ
1.ดูหนัง file mkv,blu ray  ปรับ motion floow ไปที่ smoot ภาพจะกระตุกจนปวดตาเลย
2.แต่ถ้าปรับ motion ไปเป้นแบบอื่น จะดูได้ปรกติ แต่ภาพไม่สวยเหมือนปรับไปที่ smoot.(อยากเอา tv ไปคืนร้านจัง)
3.ไม่ทราบว่าต้องแก้ปัญหาตรงไหนครับ

ลองปรับเปลี่ยน ตรง 24HZ ดูครับ ว่า เปิด หรือปิด ให้ผลแตกต่างกันหรือไม่ เผื่อตรงนี้ช่วยได้หน่อยครับ
แล้วก่อนหน้านั้นที่ใช้ FW ตัวอื่น ปรับ motion flow เป็น Smoot มีปัญหานี้หรือไม่ครับ ถ้าไม่มีก็อาจเป็นที่ตัว FW คงต้องไปใช้ตัวที่ไม่มีปัญหา

แต่โดยปกติ ปรับไปที่ standard น่าจะดีกว่า เพราะการที่เราปรับ Motion flow มากไปก็คือการที่มัน แทรกเฟรมภาพให้มากขึ้น การเคลื่อนไหวก็อาจจะกระตุก ไม่เป็นธรรมชาติ แต่ถ้าเป็นหนังแอ็คชั่น หรือ กีฬา ซึ่งมีการเคลื่อนไหวที่เร็วอยู่แล้ว ดูแล้วภาพจะสมูธกว่า  ส่วนเรื่องภาพสวย ก็ลองปรับพวก brightness , contrass , saturation ช่วย ดูครับ เอาที่เราถูกใจ  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 20, 2012, 08:43:18 am โดย vun99 »
HD Player : Xtreamer pro & Egreat R1-II
Power Box SU602 + Noise Filter

ออฟไลน์ fcc1988

• *
remote ไม่ทันใจ
« ตอบกลับ #1632 เมื่อ: เมษายน 19, 2012, 09:34:57 pm »
เคยใช้ r200 มาก่อน
เปลี่ยนมาใช้ r200s รีโมท มันกดแล้วไม่ทันใจเลย และเหมือนการครอบคลุมองศาน้อยกว่ารีโมท r200 นะครับ [เปล่า]

เป็นกันรึปล่าวครับ
 ปล ลองเปลี่ยนมา 3 firmware แล้ว

ออฟไลน์ doraemyung

• *
« ตอบกลับ #1633 เมื่อ: เมษายน 20, 2012, 08:58:20 pm »
รบกวนสอบถามหน่อยครับ R200s พอดีเล่นไฟล์ที่เป็น .iso หรือที่เป็น DVD พอเข้าหน้าที่ให้เลือกซับเลือกฉากอ่ะครับ พอกดปุ่ม ok ลงไปมันกลายเป็นปุ่ม Play/Pause อ่ะครับ ต้องกดปุ่มไหนถึงจะเป็นการเลือกหัวข้อนั้นครับ พอดีหาในคู่มือแล้วไม่เจอครับ ขอบคุณมากๆครับ  [ปลื่ม]

« ตอบกลับ #1634 เมื่อ: เมษายน 21, 2012, 11:07:53 am »
รบกวนสอบถามหน่อยครับ R200s พอดีเล่นไฟล์ที่เป็น .iso หรือที่เป็น DVD พอเข้าหน้าที่ให้เลือกซับเลือกฉากอ่ะครับ พอกดปุ่ม ok ลงไปมันกลายเป็นปุ่ม Play/Pause อ่ะครับ ต้องกดปุ่มไหนถึงจะเป็นการเลือกหัวข้อนั้นครับ พอดีหาในคู่มือแล้วไม่เจอครับ ขอบคุณมากๆครับ  [ปลื่ม]

ต้องไปเซ็ทการตั้งค่า ที่เมนู BD/DVD Menu เป็น Play movie with Navigation
ลองดูครับ

ออฟไลน์ doraemyung

• *
« ตอบกลับ #1635 เมื่อ: เมษายน 21, 2012, 11:46:03 am »

ต้องไปเซ็ทการตั้งค่า ที่เมนู BD/DVD Menu เป็น Play movie with Navigation
ลองดูครับ

โอ้ว ได้แล้วครับ ตามนี้เลย ขอบคุณท่าน vun99 มากๆเลยครับ  [รัก]

ออฟไลน์ Jacki

• *
« ตอบกลับ #1636 เมื่อ: เมษายน 22, 2012, 02:48:47 pm »
..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 30, 2012, 09:30:45 am โดย Jacki »

ออฟไลน์ Charat_C

• *
« ตอบกลับ #1637 เมื่อ: เมษายน 22, 2012, 03:20:45 pm »
มาขอสมัครเป็นน้องใหม่ EGreat ครับ เพิ่งไปถอยมา EGreat R200S Digilif พันธุ์ทิพ 4000 (ไม่รู้แพงเปล่านะแต่ราคานี้ก็โอนะสำหรับผม) ตอนแรกกะไปเอา Xtreamer Prodigy ครับแต่พอไปเห็นของจริงขอบอกเครื่องใหญ่เกือบ 2 เท่าของ R200S เลยเปลี่ยนใจ เร็ง PlayOn HD2 กะ EGreat R200S WiFi ดูไปดูมาเลยได้ EGreat R200S ธรรมดา เพราะตัว WiFi ของหมดไม่อยากรอเลยเอาตัวธรรมดามาแทน เพราะโดยส่วนตัวไม่ได้ใช้ WiFi เท่าไหร่ ที่อยากได้เพราะมันต่างกันไม่กี่ตัง (ความงกเข้าสิง) เท่าที่ลองก็โอนะยังไม่มีปัญหาใดๆ ผมว่าภาพดูดีกว่า PlayOn HD2 หน่อย (โดยส่วนตัวนะ) อย่างอื่นก็เหมือนๆกัน ไว้ลองทดสอบเอาแบบจัดหนักแล้วจะมาบอกอีกทีครับ (อยู่ในประกันต้องลองมันให้สุดๆคร๊าบ)

[หื่น]
ผมซื้อเมื่อเดือนกุมภา ยัง 4590 อยู่เลย เซ็งมาก   [เศร้า] [เศร้า] [เศร้า]