ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนใช้ Egreat รอบ2  (อ่าน 2676419 ครั้ง)

ออฟไลน์ kunin

• Flat TV member
  • *
Re: รวมพลคนใช้ Egreat รอบ2
« ตอบกลับ #1782 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2012, 02:37:45 pm »
ควร up ครับ เป็น 2.5.6.0  จะเป็นตัวโม หรือ เป็นของ egreat เอง ก็แล้วแต่ชอบส่วนบุคคลครับ ตัวโมก็จะมี app ดูออนไลน์เยอะหน่อย แต่ส่วนตัวผมชอบของ egreat เอง เพราะไม่ค่อยดูออนไลน์ เน้นดูจาก HDD เป็นหลัก ส่วน 2.0.1.8  จะมีปัญหากับ file หนัง DVD ครับ เครื่องมันจะเล่น ข้ามฉากไปมา และก็เล่นไม่จบด้วย

ออฟไลน์ vitty

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #1783 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2012, 04:30:57 pm »
พึ่งซื้อ egreat r300 เป็น hdplayer ตัวแรกในชีวิต ใช้ร่วมกับ ทีวี 42lw4500 และ onkyo 5405 มีข้อสงสัยบางประการครับ
1 firmware เป็น 2.0.1.8 ควรอัพหรือไม่ครับ ถ้าอัพควรจะเป็นตัวไหนครับ
2 จะชมวีดีโอออนไลน์ต้องทำอย่างไรครับ
ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ

ครับ ควรอัพเป็น v2.5.6.0 ครับ
ถ้าไม่ค่อยดู TV online หรือ เพียงแค่บางครั้ง อยากดู APP จีน(ช่องจีน) ก็Official firmware ครับ
บู๊ทเร็วดี จะดูAPP จีน ก็ไป Setupเปิด Auto Play เลือก Content ที่อยากเข้าไปดู เวลาเปิดเครื่อง มันจะเข้าContent ที่เลือกก่อน
เลือกช่อง เลือกลิ๊งค์ ตามชอบ(เข้าได้เฉพาะตอนบู๊ทเครื่อง หลังจากนั้นจะไม่เห็น Content ถ้าไปดูหนังฟังเพลง อยากเข้าContent ต้องบู๊ทใหม่)

ถ้าต่อเนทชอบ TV Online เยอะๆ ก็ใช้ตัวMo ~CS
มีให้ดูเยอะมากๆ ทั้ง TV-ONline TV-Live  czXlive หนังHD ทั้งเก่าใหม่ และซีรี่ย์ Cartoon ฯลฯ และหมวดจำกัดอายุ
ยังสามารถใช้ Content ของ APP จีนเหมือนOfficial โดยเปิด Autoplay เหมือนกัน
เมื่อSetup แล้ว ควรเข้า IMS /System Tool อัพเดทScript online ด้วย
แลัวมาอัพ DMD เข้าตัวที่5(setup) กดเข้าอัพเดทตัวที่1 ไปอัพเดทCZliveตัวที่7
เป็นอันเสร็จ
หรืออยากดูมากกว่านั้น ก็ไป RepoMan กดอัพเดทด้วย(ลิ๊งค็นี้ชอบdown)
ช่องลิ๊งค์Streamต่างๆ สามารถDownload หนังมาเก็บไว้ในเครื่องได้ด้วย(อัดได้) มันจะขึ้นข้อความข้างบนว่าข้อมูลนี้ กด2ให้Download
นอกจากพวกลิ๊งค์ที่เป็น Realtime ไม่สามารถโหลด จะไม่มีข้อความ
นอกจาก

ออฟไลน์ photcha

• *
« ตอบกลับ #1784 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2012, 05:52:23 pm »
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำด้วยนะครับคุณ kunin

พึ่งซื้อ egreat r300 เป็น hdplayer ตัวแรกในชีวิต ใช้ร่วมกับ ทีวี 42lw4500 และ onkyo 5405 มีข้อสงสัยบางประการครับ
1 firmware เป็น 2.0.1.8 ควรอัพหรือไม่ครับ ถ้าอัพควรจะเป็นตัวไหนครับ
2 จะชมวีดีโอออนไลน์ต้องทำอย่างไรครับ

ถ้าไม่ค่อยดู TV online หรือ เพียงแค่บางครั้ง อยากดู APP จีน(ช่องจีน) ก็Official firmware ครับ
บู๊ทเร็วดี จะดูAPP จีน ก็ไป Setupเปิด Auto Play เลือก Content ที่อยากเข้าไปดู เวลาเปิดเครื่อง มันจะเข้าContent ที่เลือกก่อน
เลือกช่อง เลือกลิ๊งค์ ตามชอบ(เข้าได้เฉพาะตอนบู๊ทเครื่อง หลังจากนั้นจะไม่เห็น Content ถ้าไปดูหนังฟังเพลง อยากเข้าContent ต้องบู๊ทใหม่)

ถ้าต่อเนทชอบ TV Online เยอะๆ ก็ใช้ตัวMo ~CS
มีให้ดูเยอะมากๆ ทั้ง TV-ONline TV-Live  czXlive หนังHD ทั้งเก่าใหม่ และซีรี่ย์ Cartoon ฯลฯ และหมวดจำกัดอายุ
ยังสามารถใช้ Content ของ APP จีนเหมือนOfficial โดยเปิด Autoplay เหมือนกัน
เมื่อSetup แล้ว ควรเข้า IMS /System Tool อัพเดทScript online ด้วย
แลัวมาอัพ DMD เข้าตัวที่5(setup) กดเข้าอัพเดทตัวที่1 ไปอัพเดทCZliveตัวที่7
หรืออยากดูมากกว่านั้น ก็ไป RepoMan กดอัพเดทด้วย(ลิ๊งค็นี้ชอบdown)
ช่องลิ๊งค์Streamต่างๆ สามารถDownload หนังมาเก็บไว้ในเครื่องได้ด้วย(อัดได้) มันจะขึ้นข้อความข้างบนว่าข้อมูลนี้ กด2ให้Download
นอกจากพวกลิ๊งค์ที่เป็น Realtime ไม่สามารถโหลด จะไม่มีข้อความ
นอกจาก

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ ขออนุญาตถามต่อ ถ้าเราเลือก firmware ตัวโม ~cs ตัวไหนมันมีปัญหาน้อยที่สุดครับ แล้วหาดาวน์โหลดได้จากไหนครับ

ออฟไลน์ noom9888

« ตอบกลับ #1785 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2012, 06:08:04 pm »
ผมรู้สึกว่า FW ล่าสุดของ 1186 อ่านซับไทยได้ดีขึ้นครับ

ออฟไลน์ nolevel

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #1786 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2012, 07:33:45 pm »
มีเฟิร์มแวร์ S7A ใหม่ตามลิงก์ข้างล่าง ผมอัพไม่เป็นใครลองอัพได้ผลอย่างไรช่วยชี้แนะด้วยครับ
http://www.egreatworld.com/en/download-default-cid-24-page-1.html
วิธีการอัพ FW
1. ดาวน์โหลด ไฟล์ ให้เรียบร้อย จากนั้น แตกไฟล์ที่ได้ จะได้ไฟล์ที่ชื่อว่า updatepacket.tar เอาใส่ thumbdrive  
2. เอา  thumbdrive   ที่มีไฟล์อัพเกรดแล้วต่อเข้ากับ S7A รีสตาร์ทเครื่อง 1 ครั้ง
3. หลังจากนั้นเข้าไปที่เมนู SETUP (ตั้งค่า) เลื่อนไปที่ เมนู SYSTEM
4. เลื่อนไปที่เมนู update software
5.เลือกไปที่ Update through USB
6. เลือก yes เพื่อเริ้มต้นการอัพเดต ขณะที่เครื่องอัพเดต ห้ามปิดเครื่อง S7A ระวังอย่าให้ไฟดับ
7. รอจนกระทั่งขึ้นว่า Update succeeded กดปุ่ม OK เพื่อรีสตาร์ทเครื่องอีกครั้ง
8. ถ้ารีสตาร์ทแล้วเครื่องใช้งานได้ปกติ คุณก็อัพ FW สำเร็จแล้วครับ ลองดูครับ ไม่ยาก ทำตามขั้นตอนไม่มีอะไรน่ากลัว
วิธีการอัพที่ท่านว่า ใช้สำหรับ v.ที่ต่ำกว่า 1.09.025 ส่วนเวอร์ชั่นใหม่นี้ เวลาแตกไฟล์แล้วจะได้โฟลเดอร์ชื่อ flashbin แตกโฟลเดอร์จะได้ไฟล์ appblock.zip และ FlashReset.zip รวม 2 ไฟล์ ไม่มีไฟล์ updatepacket.tar ตามที่ท่านว่า เลยไม่รู้จะอัพยังไงอะครับ ไม่ทราบท่านลองอัพดูหรือยัง แล้วอัพได้ไหมครับ

อันนี้วิธีอัพ FW ตัวใหม่S1A,S7A firmware, ver:1.09.027 (2011-08-12 update)

1. เมื่อแตกไฟลืที่โหลดมาแล้วจะได้ โฟล์เดอร์ flashbin ให้ก็อปปี้ทั้งโฟล์เดอร์ลง thumbdrive เลย เอาไว้ที่ root ของ thumbdrive (นอกสุดของ drive) ไม่ต้องแตกไฟล์ (thumbdrive ที่ใช้จะต้องมีพื้นที่เหลือมากกว่า 256 MB ทางที่ดีควรใช้ thumbdrive เปล่าๆ จะดีที่สุด)
2. จากนั้นก็นำไปต่อกับช่อง USB ของ S7A
3. เปิดเครื่อง S7A รอจนมันเริ่ม booting screen จากนั้นกดปุ่มรีโมท ตามนี้ ปุ่มลูกศรลง ตามด้วย ปุ่มลูกศรขึ้น ค้างไว้ประมาณ 10 วินาที ตามด้วยปุ่ม STOP
จนกระทั่งหน้าต่าง ป๊อบอัพ dialog menu ขึ้นมาให้เลือก yes และกดปุ๋ม OK จากนั้นเครื่องจะเริ่มการอัำพเกรด FW อัตโนมัติ
4.ขั้นตอนอัพเดตนี้จะใช้เวลาประมาณ 3 นาที ระหว่างรออย่าปิดเครื่องและระวังอย่าให้ไฟดับ
5.เมื่ออัพเดต FW เสร็จแล้วเครื่องจะรีสตารืทอัตโนมัติ
6. เมื่อเครื่องเปิดขึ้นมาใหม่ ก็จะได้ FW ใหม่แล้ว

FW ตัวใหม่นี้จะแก้ไข เรื่องเล่นหนัง BD 3D แล้วค้าง หรือขึ้นจอฟ้า และแก้ปัญหาเรื่องดู youtube ไม่ได้ ตอนนี้เล่นได้แล้ว

3. เปิดเครื่อง S7A รอจนมันเริ่ม booting screen จากนั้นกดปุ่มรีโมท ตามนี้ ปุ่มลูกศรลง ตามด้วย ปุ่มลูกศรขึ้น ค้างไว้ประมาณ 10 วินาที ตามด้วยปุ่ม STOP
งงอ่ะครับ กดปุ่มลงกับขึ้นพร้อมกันหรือไม่พร้อมอ่ะครับ ทำไมผมอัพไม่ได้เลยครับ ไม่เห็นเด้งขึ้น dialog menu เลยครับ
แนะนำผู้รู้ด้วยครับ

ออฟไลน์ nolevel

• **
« ตอบกลับ #1787 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2012, 07:53:32 pm »
มีเฟิร์มแวร์ S7A ใหม่ตามลิงก์ข้างล่าง ผมอัพไม่เป็นใครลองอัพได้ผลอย่างไรช่วยชี้แนะด้วยครับ
http://www.egreatworld.com/en/download-default-cid-24-page-1.html
วิธีการอัพ FW
1. ดาวน์โหลด ไฟล์ ให้เรียบร้อย จากนั้น แตกไฟล์ที่ได้ จะได้ไฟล์ที่ชื่อว่า updatepacket.tar เอาใส่ thumbdrive  
2. เอา  thumbdrive   ที่มีไฟล์อัพเกรดแล้วต่อเข้ากับ S7A รีสตาร์ทเครื่อง 1 ครั้ง
3. หลังจากนั้นเข้าไปที่เมนู SETUP (ตั้งค่า) เลื่อนไปที่ เมนู SYSTEM
4. เลื่อนไปที่เมนู update software
5.เลือกไปที่ Update through USB
6. เลือก yes เพื่อเริ้มต้นการอัพเดต ขณะที่เครื่องอัพเดต ห้ามปิดเครื่อง S7A ระวังอย่าให้ไฟดับ
7. รอจนกระทั่งขึ้นว่า Update succeeded กดปุ่ม OK เพื่อรีสตาร์ทเครื่องอีกครั้ง
8. ถ้ารีสตาร์ทแล้วเครื่องใช้งานได้ปกติ คุณก็อัพ FW สำเร็จแล้วครับ ลองดูครับ ไม่ยาก ทำตามขั้นตอนไม่มีอะไรน่ากลัว
วิธีการอัพที่ท่านว่า ใช้สำหรับ v.ที่ต่ำกว่า 1.09.025 ส่วนเวอร์ชั่นใหม่นี้ เวลาแตกไฟล์แล้วจะได้โฟลเดอร์ชื่อ flashbin แตกโฟลเดอร์จะได้ไฟล์ appblock.zip และ FlashReset.zip รวม 2 ไฟล์ ไม่มีไฟล์ updatepacket.tar ตามที่ท่านว่า เลยไม่รู้จะอัพยังไงอะครับ ไม่ทราบท่านลองอัพดูหรือยัง แล้วอัพได้ไหมครับ

อันนี้วิธีอัพ FW ตัวใหม่S1A,S7A firmware, ver:1.09.027 (2011-08-12 update)

1. เมื่อแตกไฟลืที่โหลดมาแล้วจะได้ โฟล์เดอร์ flashbin ให้ก็อปปี้ทั้งโฟล์เดอร์ลง thumbdrive เลย เอาไว้ที่ root ของ thumbdrive (นอกสุดของ drive) ไม่ต้องแตกไฟล์ (thumbdrive ที่ใช้จะต้องมีพื้นที่เหลือมากกว่า 256 MB ทางที่ดีควรใช้ thumbdrive เปล่าๆ จะดีที่สุด)
2. จากนั้นก็นำไปต่อกับช่อง USB ของ S7A
จนกระทั่งหน้าต่าง ป๊อบอัพ dialog menu ขึ้นมาให้เลือก yes และกดปุ๋ม OK จากนั้นเครื่องจะเริ่มการอัำพเกรด FW อัตโนมัติ
4.ขั้นตอนอัพเดตนี้จะใช้เวลาประมาณ 3 นาที ระหว่างรออย่าปิดเครื่องและระวังอย่าให้ไฟดับ
5.เมื่ออัพเดต FW เสร็จแล้วเครื่องจะรีสตารืทอัตโนมัติ
6. เมื่อเครื่องเปิดขึ้นมาใหม่ ก็จะได้ FW ใหม่แล้ว

FW ตัวใหม่นี้จะแก้ไข เรื่องเล่นหนัง BD 3D แล้วค้าง หรือขึ้นจอฟ้า และแก้ปัญหาเรื่องดู youtube ไม่ได้ ตอนนี้เล่นได้แล้ว

งงอ่ะครับ กดปุ่มลงกับขึ้นพร้อมกันหรือไม่พร้อมอ่ะครับ ทำไมผมอัพไม่ได้เลยครับ ไม่เห็นเด้งขึ้น dialog menu เลยครับ
แนะนำผู้รู้ด้วยครับ

อัพได้แล้วครับ เปิดเครื่อง S7A รอจนมันเริ่ม booting screen จากนั้นกดปุ่มรีโมท ปุ่มลูกศรซ้ายหนึ่งครั้ง ตามด้วย ปุ่มลูกศรลงและปุ่มลูกศรขึ้นพร้อมกันประมาณ 20-30 ครั้ง จะขึ้นป๊อบอัพ dialog menu มาครับแล้วตอบ Yes ก็อัพยาว  [yes]

ออฟไลน์ playboy69

• *
« ตอบกลับ #1788 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2012, 02:23:55 pm »
สอบถามหน่อยครับ egreat r200s up fw ตัวใหม่จาก egreatworld แล้ว
อยากเปิด ftp ให้สามารถ รับจาก notebook ผ่าน wifi ในบ้านทำไงครับ

เพราะปกติผม load bit ผ่าน notebook แล้วค่อยโยนลง egreat อะครับ

ออฟไลน์ kunin

• *
« ตอบกลับ #1789 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2012, 11:32:31 pm »
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำด้วยนะครับคุณ kunin

นอกจาก

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ ขออนุญาตถามต่อ ถ้าเราเลือก firmware ตัวโม ~cs ตัวไหนมันมีปัญหาน้อยที่สุดครับ แล้วหาดาวน์โหลดได้จากไหนครับ

ลองหาดูที่ http://www.zippyshare.com/sticky/ieu2tlcl/dir.html

ออฟไลน์ gigalo

• *
« ตอบกลับ #1790 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2012, 03:21:23 pm »
ถ้าซื้อ Probox 4 bay, 8 bay มาต่อช่อง eSata ของ Egreat S100 จะเห็น HDD ครบทุกลูกมั้ยครับ ? ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Ultimate-Audio

• *
  • High-End Audio at his Best! Ultimate Audio
« ตอบกลับ #1791 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2012, 03:36:41 pm »
สอบถามครับพอดีใช้ EG-R6S อัพFW เป็น v2.5.6.0 มีปัญหากลับ HDD-USB 1Tb พอกดเล่นหนังไปซักพัก HDD มักถูก

REJECT ออกตลอด อันอืนไม่เป็นไรเลย อยากสอบถามปัญหามันเกิดจากอะไร เพราะก๊อบหนังไว้เยอะเลยแต่ดูไม่ได้ตอนนี้

ก่อนหน้านี้ดูได้ตลอดมาเป็นช่วงหลังนี้
Welcome to Ultimate : Egreat R200S Wifi+DAC FiiO D3 ! HDD 4tb ! LED LG 42LM7600 ! ProAc response 1.5

ออฟไลน์ vun99

« ตอบกลับ #1792 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2012, 04:11:39 pm »
สอบถามครับพอดีใช้ EG-R6S อัพFW เป็น v2.5.6.0 มีปัญหากลับ HDD-USB 1Tb พอกดเล่นหนังไปซักพัก HDD มักถูก

REJECT ออกตลอด อันอืนไม่เป็นไรเลย อยากสอบถามปัญหามันเกิดจากอะไร เพราะก๊อบหนังไว้เยอะเลยแต่ดูไม่ได้ตอนนี้

ก่อนหน้านี้ดูได้ตลอดมาเป็นช่วงหลังนี้

อันอื่นไม่เป็นนี่ หมายถึง FW ตัวอื่นๆ หรือ HDD ลูกอื่นครับ
TV : sharp 40" 40L500M
HD Player : Xtreamer pro & Egreat R1-II
Power Box SU602 + Noise Filter
HDMI : LCDTVTHAILAND 2 m.
Docking : ICY BOX & EZ Doc

ออฟไลน์ Ultimate-Audio

• *
  • High-End Audio at his Best! Ultimate Audio
« ตอบกลับ #1793 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2012, 04:45:05 pm »
หมายถึง HDD ครับ ทดลอง FW หลายตัวจากหลายๆท่านในกะทู้นี้ HDD ลูกอื่นๆไม่มีปัญหา

อ๋อผมใช้ HDD USB SAMSUNG S2 1tb ต่อ PC ใช้งานไม่มีปัญหา

Welcome to Ultimate : Egreat R200S Wifi+DAC FiiO D3 ! HDD 4tb ! LED LG 42LM7600 ! ProAc response 1.5

ออฟไลน์ vun99

« ตอบกลับ #1794 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2012, 10:23:51 pm »
หมายถึง HDD ครับ ทดลอง FW หลายตัวจากหลายๆท่านในกะทู้นี้ HDD ลูกอื่นๆไม่มีปัญหา

อ๋อผมใช้ HDD USB SAMSUNG S2 1tb ต่อ PC ใช้งานไม่มีปัญหา

ลองต่อเข้ากับคอมแล้วลบ Folder ที่ตัว Egreat สร้างขึ้นทั้งหมดครับ แล้วลองสั่งสแกน HDD , scan virus , defregment แล้วลองเอาไปใช้กับ Egreat ใหม่ดูครับ

ปล. แล้ว HDD 1 TB External ต่อไฟเลี้ยงด้วยปะครับ หรือว่าต่อแต่สาย USB อย่างเดียว
TV : sharp 40" 40L500M
HD Player : Xtreamer pro & Egreat R1-II
Power Box SU602 + Noise Filter
HDMI : LCDTVTHAILAND 2 m.
Docking : ICY BOX & EZ Doc

ออฟไลน์ Nu

• *
« ตอบกลับ #1795 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2012, 07:13:08 pm »
ผมก็คิดเหมือนกับ คุณvun99 "ปล. แล้ว HDD 1 TB External ต่อไฟเลี้ยงด้วยปะครับ หรือว่าต่อแต่สาย USB อย่างเดียว"   อาการน่าจะมาจากไฟเลี้ยงไม่พอ เดาว่า HDD ตัวนี้เป็น 2.5" ไม่มีไฟเลี้ยง มีสาย USB อย่างเดียว อาศัยไฟเลี้ยงจากเครื่อง แล้วเจ้า R6S มันเป็นตัวเล็ก อะไร ๆ ก็เล็กไปหมด อแดปเตอร์ก็เล็ก ไฟก็แอมป์น้อย พอเจ้า USB HDD ไปดูดไฟจาก R6S มาใช้ ไฟเจ้า R6S ไม่พอใช้ จึงต้องเตะเจ้า USB HDD ออกไปให้พ้นทาง

แบบนี้ก็อาจจะเป็นไปได้นะครับ

ออฟไลน์ anderson272

• **
« ตอบกลับ #1796 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2012, 12:12:13 pm »
ขอสอบถามหน่อยครับ....R300ก่อนนี้ใช้ 2.0.1.8 ดูยุทุปXLได้ปรกติดี พออัพมาเป็นv2.5.6.0 พอเข้ายุทุปXL แล้วมันเลื่อนไปไหนไม่ได้เลย ต้องย้อนกลับอย่างเดียว แต่ยูทุปอันอื่นๆเล่นได้ปรกติ ไม่ทราบใครเป้นมั่ง....ลองทั้งตัวโมและออฟิกเชียล เป็นเหมียนกันเลย..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 14, 2012, 12:16:07 pm โดย anderson272 »

ออฟไลน์ BabY Home Theater

« ตอบกลับ #1797 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2012, 04:13:42 pm »
ผมก็เห็นด้วยนะครับ ว่าน่าจะไฟไม่พอ หม้อแปลงกี่แอมป อะครับ ลองเปลี่ยนเป็น 3 A อาจจะหายนะครับ

[ปลื่ม]ปรึกษาหน่อยครับพวกพี่ๆ เครื่องผมเมื่อก่อนใช้ fw modifly ขนาดใหญ่ๆได้ประมาณ 183 mb แต่เดียวนี้ต้องใช้ fw officeal ขนาดประมาณ 140- 150 mb จากโรงงานอย่างเดียวเลยครับ

ไม่งั้นมันจะรวนๆติดๆดับๆจอมืด อย่างงี้แสดงว่าบอรดจะเสียถูกหรือป่าวครับ

อ่อๆแต่ผมลองทำตามที่พี่ vun99 แนะนำคือ ลบทุกสิ่งอย่างที่ เครื่อง r180 สร้างขึ้นทำให้รู้สึกว่าอาการรวนๆนี้หายไปไม่ทราบว่า

อาการดังที่ผมว่ามานี้เกิดจากอะไรครับ มีสาเหตุมาจากอะไร แล้วท่านใดในนี้เป็นบ้างครับ เครื่องของผมรุ่น r180 ครับ

ออฟไลน์ parker

• *
« ตอบกลับ #1798 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2012, 04:15:55 pm »
สวัสดีครับ
........ Egreat r200s fw.2.5.6.0  เวลาดูหนังไปสักพักแล้ว  ปรากฏว่าสัญญาญภาพหายไปประมาณ 3- 5 วินาที่
แต่สัญญาญเสียงก็เป็นปกติ เป็นทุกไฟล์ครับ ไม่ว่าจะเป็น mkv iso full rip
ไม่ทราบว่าท่านใดเคยเป็นเหมือนกันหรือเปล่า และมีวิธีแก้อย่างไรครับ

ออฟไลน์ BabY Home Theater

« ตอบกลับ #1799 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2012, 04:40:08 pm »
อ่อๆ อายุการใช้งานของเครื่อง egreat hd player อยู่ได้ประมาณ 2 ปีเหรอครับ เห็นคนขายเขาว่ามาอย่างงี้

ต้องเป็นพวก playon ถึงจะอยู่ได้ทนกว่าอันนี้จริงหรือไม่ครับ  [เศร้า]

แล้ว EX hdd 2.5 ตอนนี้ มีสูงสุด 1 TB ใช่ หรือป่าวครับ แต่ผมแอบเห็น EX hdd 2.5 2 TB ของ WD มาไม่ทราบว่ามีขายหรือยังราคาเท่าไร

ท่านใดทราบบ้างครับ แล้วมีที่ไหนเขาขาย EX hdd 2.5 พร้อมหนังเต็มลูกบ้างไหมครับ ขอบคุณครับ

แล้วทั้ง 1 tb 2 Tb จำเป็นต้องต่อไฟเพิ่มทุกอันหรือป่าวครับ พอดี ผม ใช้ 500 gb อยู่คับไม่ทราบของคำแนะนำหน่อยครับ