ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนใช้ Egreat รอบ2  (อ่าน 2683289 ครั้ง)

ออฟไลน์ vitty

• Edge LED TV member
Re: รวมพลคนใช้ Egreat รอบ2
« ตอบกลับ #2394 เมื่อ: เมษายน 10, 2013, 07:13:31 am »
รบกวนสอบถามเรื่อง Share USB Harddisk ผ่านทาง Samba ครับ

เราสามารถแชร์ USB Harddisk จาก R200 II ตัวที่หนึ่ง ไปยัง R6A II (ตัวที่สอง)ได้อย่างไรครับ ของผม Browse  เห็น 192: และก็ เห็นถึง  Drive แล้ว แต่พอกดเข้าไป เค้าถาม Username และ Password

แต่แปลกที่ Browse และดูหนังจาก PC, Mac และ จาก Egreat M34  ได้ครับ (ดูจาก  USB Harddisk ที่ต่ออยู่กับ R200 II) ใครทราบ ช่วยที

อ่านกระทู้ของคุณแล้ว งูขึ้น2ตัวเลย
สรุปเอาเป็นว่าถ้าติดพาส Samba และไม่ได้ไปตั้งพาสใหม่
User=nmt
Password=1234

ออฟไลน์ musiclove

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #2395 เมื่อ: เมษายน 11, 2013, 02:30:42 pm »
ขอคำแนะนำหน่อยครับ  กำลังจะตัดสินใจซื้อ ระหว่าง R160S กับ R150pro
ท่านที่ใช้งานอยู่ หรือผู้รู้ช่วยแนะนำข้อดี ข้อเสียด้วย หรือตัวไหนคุ้มกว่า

ออฟไลน์ jong

« ตอบกลับ #2396 เมื่อ: เมษายน 14, 2013, 10:14:41 am »

พอดีใช้ Egreat 200ll ไม่ทราบว่ามี Firmware ตัวใหม่ออกมาบ้างหรือยังครับ ถ้ายังช่วยแนะนำตัวที่เสถียรให้หน่อยครับ

ตอนนี้ใช้ตัวนี้อยู่ครับ ไม่ทราบใช้ได้หรือเปล่าถ้าไม่ได้ขอเวอร์ชั่น 5.0.2.3 ด้วยครับ
[/quote]
bootcode นี้ไม่ได้ครับ ไม่ได้ครับ
R200II
เอาตัวofficial 5.0.2.0 ไปลงก่อน แลัวจึงไปใช้ PNI modify ได้
ลงเสร็จ ดู Bootcode มันจะ้เป็น 0000.0303.0020
[/quote]

http://pan.baidu.com/share/link?shareid=155841&uk=975336166&third=0
[/quote]

R200II ตัว  official 5.0.2.0  โหลดได้จากไหนครับ

ขอบคุณครับ
Panasonic THP42U30T
Egreat R200ll

ออฟไลน์ yimyim

• *
« ตอบกลับ #2397 เมื่อ: เมษายน 14, 2013, 05:45:26 pm »
ช่วยผมด้วยครับ R200II+ เสียงไม่ออก ต่อสาย HDMI ไม่มีเสียง เเต่ component เสียงออก
ปรับ sound HDMI เป็น LPCM

ปรับเป็น LPCM อยู่แล้วครับเสียงก้ไม่ออก  ขอบคุณครับที่แนะนำ  [ร้องไห้]
ไม่แน่ใจเหมือนกันว่าสาย HDMI มันเสียหรือป่าวยังไม่ลอง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 14, 2013, 05:50:40 pm โดย yimyim »

« ตอบกลับ #2398 เมื่อ: เมษายน 14, 2013, 08:35:20 pm »

http://pan.baidu.com/share/link?shareid=155841&uk=975336166&third=0

R200II ตัว  official 5.0.2.0  โหลดได้จากไหนครับ

ขอบคุณครับ
[/quote]

copy link ข้างบนวางบนBrowser แล้ว ลบ ข้อความที่เวปบอร์ดสร้างเพิ่มข้างหน้าจนเหลือ เหมือนข้างบนครับ คือเริ่ม hทีทีพี://Panxxxxxxxxxxx
คือลบhttp://www.hdplayerthailand.com/cover/webboard2.php?URL=
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 14, 2013, 08:38:33 pm โดย vitty »

ออฟไลน์ tittae

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #2399 เมื่อ: เมษายน 14, 2013, 11:13:04 pm »
Egreat R200s ไม่สามารถอ่าน font ไทย ssa ได้อะครับ

ลองเปลี่ยน encode เป็นทั้ง UTF8 กะ Thai(MS-874) แล้ว ก็ไม่ได้อะครับ บางทีก็ขึ้นเป็นภาษาต่างด้าว บางทีก็ไม่ขึ้นเลย ขึ้นเฉพาะตัวอักษรบางอย่างเช่น ! ... ตัวเลข คำที่เค้าเขียนทับศัพท์มา แต่ตรงที่เป็นภาษาไทยจะหายไปเลย ไม่ก็เป็นภาษาต่างด้าวมาแทน

ตัวซับ ssa ผมก็ลองเปิดด้วย notepad แล้ว save as all file type และ set encode เป็น UTF8 แล้ว

แล้วก็อีกตัวนึงครับ เป็นไฟล์หนัง mkv เปิดซับแล้วมีให้เลือก แต่ไม่มีตัวอักษรขึ้นเลย ทั้งภาษาไทยและอังกิด ทั้งที่เปิดในคอมก็มีขึ้นปกติ อันนี้ไม่แน่ใจว่าเป็นเพราะอะไรครับ

ปล แต่บาง mkv บางเรื่องก็มีซับขึ้นปกติอะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 14, 2013, 11:18:09 pm โดย tittae »

« ตอบกลับ #2400 เมื่อ: เมษายน 15, 2013, 09:19:12 am »
Egreat R200s ไม่สามารถอ่าน font ไทย ssa ได้อะครับ

ลองเปลี่ยน encode เป็นทั้ง UTF8 กะ Thai(MS-874) แล้ว ก็ไม่ได้อะครับ บางทีก็ขึ้นเป็นภาษาต่างด้าว บางทีก็ไม่ขึ้นเลย ขึ้นเฉพาะตัวอักษรบางอย่างเช่น ! ... ตัวเลข คำที่เค้าเขียนทับศัพท์มา แต่ตรงที่เป็นภาษาไทยจะหายไปเลย ไม่ก็เป็นภาษาต่างด้าวมาแทน
ไม่ทราบfirmware v ไหน ลองเปลี่ยนfirmware

ตัวซับ ssa ผมก็ลองเปิดด้วย notepad แล้ว save as all file type และ set encode เป็น UTF8 แล้ว
ทำอะไรผิดหรือเปล่าลองทำใหม่ ไม่เห็นมีใครบอกว่าใช้ไม่ได้ เห็นว่าได้ผลกัน 100%

แล้วก็อีกตัวนึงครับ เป็นไฟล์หนัง mkv เปิดซับแล้วมีให้เลือก แต่ไม่มีตัวอักษรขึ้นเลย ทั้งภาษาไทยและอังกิด ทั้งที่เปิดในคอมก็มีขึ้นปกติ อันนี้ไม่แน่ใจว่าเป็นเพราะอะไรครับ

ปล แต่บาง mkv บางเรื่องก็มีซับขึ้นปกติอะครับ
http://www.mythpcthai.com/wp/?p=1110

ออฟไลน์ tittae

• *
« ตอบกลับ #2401 เมื่อ: เมษายน 15, 2013, 01:18:39 pm »

ไม่ทราบfirmware v ไหน ลองเปลี่ยนfirmware

ทำอะไรผิดหรือเปล่าลองทำใหม่ ไม่เห็นมีใครบอกว่าใช้ไม่ได้ เห็นว่าได้ผลกัน 100%

http://www.mythpcthai.com/wp/?p=1110

- เรื่องไฟล์ mkv แก้ได้แล้วนะครับ ขอบคุณมากจริงๆ ครับ ;)  [ปลื่ม]

- ส่วนเรื่องซับ SSA FW ผมตอนนี้ เวอร์ชั่น 2.6.5.5 อะครับ ไม่ทราบว่าจะอักเดต fw ได้ยังไงครับ โหลดจากไหน แล้วลงวิธีไหนอะครับ
ผล คิดว่าน่าจะเป็นที่ FW เหมือนกัน เพราะก่อนหน้านี้เคยเล่นซับได้ปกติดี แต่พอดีไปที่ร้านมา แล้วเค้าลง FW ให้ใหม่ พอเอากลับมา เปิดไฟล์เดิม ซับหายไปแล้วซะงั้น = =

เพิ่มเติม ตอนนี้อัพ FW ได้แล้วนะครับ เป็น 3.0.1.0 ครับ ซับ ssa ก็อ่านไทยได้ปกติแล้วครัล เป็นที่ FW จริงๆ ขอบคุณท่าน Vitty มาเลยนะครับ  [ปลื่ม] [ปลื่ม]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 15, 2013, 02:56:17 pm โดย tittae »

ออฟไลน์ moobasic

• *
« ตอบกลับ #2402 เมื่อ: เมษายน 15, 2013, 03:55:43 pm »
ใช่ R200 - CS_r1.0.6b_SDK4_1.0.4_for_EG-R1_R6_R200.rar นามสกุล .mkv ภาพวิ่งเร็วบ้างไฟย์ บางครั้งก็กดเข้า manu ในหนังไม่ได้ วนอยู่ในเมนูแค่นั้น รองต่อกับคอมก็อ่านได้ปกติ มี fw ตัวไหนแนะนำอีกไหมครับ CS_r0.5.0a_ACRyan_v7.4.6.r8755.rarและ CS_2in1_r1.6.0_base_ACRyan_v7.4.6.r8755_SDK4_1.0.4.rar ไม่ค่อยเวอร์เท่าไรสำหรับผมนะครับ อยากให้แนะนำตังอื่นให้หน่อยครับ ไม่อยากได้พวก 2 in 1 หรือว่าต้องเปลี่ยนรุ่นใหม่ๆๆ ถึงจะอ่านได้ดีกว่า ของคุณครับ

« ตอบกลับ #2403 เมื่อ: เมษายน 15, 2013, 05:11:42 pm »
ใช่ R200 - CS_r1.0.6b_SDK4_1.0.4_for_EG-R1_R6_R200.rar นามสกุล .mkv ภาพวิ่งเร็วบ้างไฟย์ บางครั้งก็กดเข้า manu ในหนังไม่ได้ วนอยู่ในเมนูแค่นั้น รองต่อกับคอมก็อ่านได้ปกติ มี fw ตัวไหนแนะนำอีกไหมครับ CS_r0.5.0a_ACRyan_v7.4.6.r8755.rarและ CS_2in1_r1.6.0_base_ACRyan_v7.4.6.r8755_SDK4_1.0.4.rar ไม่ค่อยเวอร์เท่าไรสำหรับผมนะครับ อยากให้แนะนำตังอื่นให้หน่อยครับ ไม่อยากได้พวก 2 in 1 หรือว่าต้องเปลี่ยนรุ่นใหม่ๆๆ ถึงจะอ่านได้ดีกว่า ของคุณครับ

Mini HD ใช่มะ
ดูหน้า 126

ออฟไลน์ kang1972

• *
« ตอบกลับ #2404 เมื่อ: เมษายน 16, 2013, 02:30:22 pm »
ผมใช้ Egreat R150 3D network Hd Media player ตอนแรกที่ใช้มันไม่สามารถเข้า youtube เลยลองอัพ fw เป็น 3.0.1 เซตระบบไวไฟแล้ว แต่คราวนี้ไม่สามารต่อเน็ท ไม่ทราบพอจะแก้ไขยังไงได้ หรือต้องเปลี่ยน fw

« ตอบกลับ #2405 เมื่อ: เมษายน 16, 2013, 07:10:26 pm »
ผมใช้ Egreat R150 3D network Hd Media player ตอนแรกที่ใช้มันไม่สามารถเข้า youtube เลยลองอัพ fw เป็น 3.0.1 เซตระบบไวไฟแล้ว แต่คราวนี้ไม่สามารต่อเน็ท ไม่ทราบพอจะแก้ไขยังไงได้ หรือต้องเปลี่ยน fw

up firmware แบบไหนครับ
ปัจจุบันเขาให้อัพFirmware โดยใช้ปุ่มReset ครับ
ไม่ใช่อัพในSetup เพราะเนื่องจากส่วนใหญ่อาจมีการปรับเปลี่ยนBoot Code นิดหน่อย
เพราะเป็นช่วงปรับปรุง Source Code SDK 4.0 เป็น 4.5 ตามที่Realtek ออกSDK ตัวใหม่ และก่อนปลายปีน่าจะเป็น SDK 5.0 เต็มตัว

ส่วน Youtube ให้ดูจาก YouTube XL หรือ Youtube Leanback
YouTube ธรรมดาตอนนี้เกือบทุกยี่ห้อใช้ไม่ได้ครับ
เพราะ YouTube เองมีการปรับเปลี่ยนCode และFlash Player เพื่อทำการให้สอดคล้อง กับ File HD ที่โพสกัน

ออฟไลน์ pop_eye

• *
« ตอบกลับ #2406 เมื่อ: เมษายน 16, 2013, 10:06:19 pm »
ผมกำลังจะได้ Egreat R1 Plus มือสอง ราคา 1100 สภาพใหม่ หมดประกันแล้ว ราคานี้ถือว่าแพงมั๊ยครับ

แล้วตัว R1 พลัส นี่ต่างกับไม่พลัส ตรงที่ชิบเป็นรุ่นใหม่ ที่ลงท้ายด้วย D+ ใช่มั๊ยครับ

พอดีตัวเก่าผมที่มีอยู่ เป็นตัวพลัสแต่ไม่มีสติ๊กเกอร์แปะว่า R1 + Plus และสกรีนหลังกล่อง และเป็น โลโก้ใหม่ น่าจะตัวเดียวกันใช่มั๊ยครับ ที่ลง FW 3in1 เหมือนตัวเก่าผมได้นะครับ

ขอบคุณครับ  [รัก]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 16, 2013, 10:07:45 pm โดย pop_eye »

ออฟไลน์ jong

« ตอบกลับ #2407 เมื่อ: เมษายน 17, 2013, 08:00:34 am »

R200II ตัว  official 5.0.2.0  โหลดได้จากไหนครับ

ขอบคุณครับ

โหลดได้แล้วครับ    ขอบคุณครับ [ปลื่ม]

copy link ข้างบนวางบนBrowser แล้ว ลบ ข้อความที่เวปบอร์ดสร้างเพิ่มข้างหน้าจนเหลือ เหมือนข้างบนครับ คือเริ่ม hทีทีพี://Panxxxxxxxxxxx
คือลบhttp://www.hdplayerthailand.com/cover/webboard2.php?URL=
[/quote]
Panasonic THP42U30T
Egreat R200ll

ออฟไลน์ oishizeed

• *
« ตอบกลับ #2408 เมื่อ: เมษายน 18, 2013, 01:16:50 am »
พี่ๆ ครับวันนี้ผมพึ่งจะซื้อ R150 มาครับ มีข้อส่งสัยต่างๆ ดังนี้ครับ

1. ปกติผมจะดูหนังจาก notebook แล้วต่อออกไปที่ projector 720p ภาพถือว่าชัดครับ(ปรับแสดงผลจาก notebook เป็น 720p 60 Hz) แต่พอมาใช้ R150 ภาพไม่ชัดเลยครับ ใช้สาย hdmi เส้นเดียวกันครับ(แสดงผลเป็น 720p 60 Hz ครับ เพราะลองปรับเป็น 1080p ภาพจะดับๆ ติดๆ จากเครื่อง projector ที่ฉายออกมาไม่รู้เป็นอะไรครับ แต่ปรับเป็น 1080i ได้ครับ แต่ไปต่อกับ LED TV ปกติครับ ไม่ติดๆ ดับๆ ครับ จะปรับเป็นอะไรก็ได้ สุดท้ายต่อกับ projector เลยปรับให้เป็น 720p)

2. R150 สามารถตัดเสียงไม่ให้ส่งไปกับสาย hdmi ได้มั้ยครับ(ปรับยังไงครับ) เพราะพอไปต่อ projector(มีลำโพงในตัว) มีเสียงแทรกออกมาด้วยครับ

3. การเลือกเมนูต่างๆ ค่อนข้างตอบสนองช้า อันนี้ปกติมั้ยครับ

4. ทำไมตั้งค่าวันที่ เวลา แล้ว แต่พอมาเปิดอีกทีต้องตั้งใหม่ด้วยครับ

ขอถามเท่านี้ก่อนนะครับ ถ้ามีปัญหาใหม่จะมาขอคำแนะนำอีกนะครับ
ขอบคุณครับ

« ตอบกลับ #2409 เมื่อ: เมษายน 18, 2013, 08:34:55 am »
พี่ๆ ครับวันนี้ผมพึ่งจะซื้อ R150 มาครับ มีข้อส่งสัยต่างๆ ดังนี้ครับ

ผมไม่เคยใช้HDplayer ต่อProjector ขอตอบแบบตามที่เข้าใจ ในบางส่วนอาจไม่ตรงนัก เพราะ ไม่รู้Spec Projector ที่คุณใช้

1. ปกติผมจะดูหนังจาก notebook แล้วต่อออกไปที่ projector 720p ภาพถือว่าชัดครับ(ปรับแสดงผลจาก notebook เป็น 720p 60 Hz) แต่พอมาใช้ R150 ภาพไม่ชัดเลยครับ ใช้สาย hdmi เส้นเดียวกันครับ(แสดงผลเป็น 720p 60 Hz ครับ เพราะลองปรับเป็น 1080p ภาพจะดับๆ ติดๆ จากเครื่อง projector ที่ฉายออกมาไม่รู้เป็นอะไรครับ แต่ปรับเป็น 1080i ได้ครับ แต่ไปต่อกับ LED TV ปกติครับ ไม่ติดๆ ดับๆ ครับ จะปรับเป็นอะไรก็ได้ สุดท้ายต่อกับ projector เลยปรับให้เป็น 720p)

ปกติภาพที่ออกจากคอม (Note Book/PC) จะมีความเข้มของสี และครอบคลุมฺBit ของสี(แสง)สูงกว่า มากกว่าเครื่องเล่นHDplayer ครับ ถ้าไม่มีการCalibate
และคุณภาพของภาพจากคอมส่วนใหญ่จะดี เนื่องจากCodec ที่เราลงไว้ซัพพอร์ทได้กว้างกว่าหลากหลายกว่า(เขาถึงนำมาทำHTPCกัน)
แล้วProgram Player รุ่นใหม่ๆที่ลงCodec ที่มันซัพพอร์ท มันup Scale ให้ด้วย
R150 Chip Realtek 1186 มันHDMI 1.4 ไม่รู้สายเดิมที่คุณใช้เป็น1.3 หรือ1.4 ลองสลับสายที่แถมมาดู เพราะ็HDMI 1.4 กับ1.3 มีความต่างนิดหน่อย
1.4 สาย19เส้น ความเร็วมากกว่า Color Space กว้างกว่า 1.3มี15เส้น
ส่วนระบบภาพลองปรับเป็นAuto เพราะมันจะหาความละเอียดสุงสุด ของProjector ให้เอง
ตัวProjector เองปรับfocus และแสงให้ดีที่สุดในระยะที่ติดตั้ง แล้วยังไม่พอใจ คุณสามรถปรับจากMenu เวลาเปิดหนังตั้งเพิ่มลดสีแสงความเข้มจนเข้าที่ได้

2. R150 สามารถตัดเสียงไม่ให้ส่งไปกับสาย hdmi ได้มั้ยครับ(ปรับยังไงครับ) เพราะพอไปต่อ projector(มีลำโพงในตัว) มีเสียงแทรกออกมาด้วยครับ

ขึ้นกับfirmware ตัวที่คุณใช้ ดูในSetup Sound ถ้าไมามีให้ปิด ก็ปรับเป็นRAW(passthrough) เสียงก็ไม่ออกเอง นอกจากProjectorของคุณ
สามารถถอดเสียงได้
ส่วนที่คุณว่าเสียงซ้อน เพราะProjector มีลำโพงในตัวแล้วไปต่อ RCA เพิ่มทำไม ก็ใช้ HDMI เส้นเดียวมันออกทั้งภาพและเสียงอยู่แล้ว

3. การเลือกเมนูต่างๆ ค่อนข้างตอบสนองช้า อันนี้ปกติมั้ยครับ

ตอบสนองช้าคงเป็นที่Firmware ลองปรับเปลี่ยนFirmware
ปกติRealtek 1186 มันให้Ramมา 512Mb. ตอบสนองไม่ช้านะครับ มีแต่บู๊ทช้าเพราะมันมี OS Andriod มาด้วย

4. ทำไมตั้งค่าวันที่ เวลา แล้ว แต่พอมาเปิดอีกทีต้องตั้งใหม่ด้วยครับ

ปกติของเครื่องHDplayer ทั่วไปครับ ถ้าไม่ได้ต่อเนท เพราะมันจะซิงค์จากเนท ทั้งวันเวลาและอุณหภูมิ

ขอถามเท่านี้ก่อนนะครับ ถ้ามีปัญหาใหม่จะมาขอคำแนะนำอีกนะครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ mxaxm

• *
« ตอบกลับ #2410 เมื่อ: เมษายน 18, 2013, 09:41:22 am »
ขอถามหน่อยนะครับ ว่าเครื่อง R150Pro F/W : xEgreat-III-R200S-R300-3.0.1.0-by-CSv2.4-DMD-XLCZ6.5 พอเราเชื่อมต่อเน็ตอุณหภูมิที่โชว์จะเป็นของ London ถ้าอยากให้โชว์ของไทยได้มั้ยครับ ต้องทำไงครับ

ออฟไลน์ oishizeed

• *
« ตอบกลับ #2411 เมื่อ: เมษายน 18, 2013, 10:23:52 am »

ผมไม่เคยใช้HDplayer ต่อProjector ขอตอบแบบตามที่เข้าใจ ในบางส่วนอาจไม่ตรงนัก เพราะ ไม่รู้Spec Projector ที่คุณใช้

ปกติภาพที่ออกจากคอม (Note Book/PC) จะมีความเข้มของสี และครอบคลุมฺBit ของสี(แสง)สูงกว่า มากกว่าเครื่องเล่นHDplayer ครับ ถ้าไม่มีการCalibate
และคุณภาพของภาพจากคอมส่วนใหญ่จะดี เนื่องจากCodec ที่เราลงไว้ซัพพอร์ทได้กว้างกว่าหลากหลายกว่า(เขาถึงนำมาทำHTPCกัน)
แล้วProgram Player รุ่นใหม่ๆที่ลงCodec ที่มันซัพพอร์ท มันup Scale ให้ด้วย
R150 Chip Realtek 1186 มันHDMI 1.4 ไม่รู้สายเดิมที่คุณใช้เป็น1.3 หรือ1.4 ลองสลับสายที่แถมมาดู เพราะ็HDMI 1.4 กับ1.3 มีความต่างนิดหน่อย
1.4 สาย19เส้น ความเร็วมากกว่า Color Space กว้างกว่า 1.3มี15เส้น
ส่วนระบบภาพลองปรับเป็นAuto เพราะมันจะหาความละเอียดสุงสุด ของProjector ให้เอง
ตัวProjector เองปรับfocus และแสงให้ดีที่สุดในระยะที่ติดตั้ง แล้วยังไม่พอใจ คุณสามรถปรับจากMenu เวลาเปิดหนังตั้งเพิ่มลดสีแสงความเข้มจนเข้าที่ได้

ขึ้นกับfirmware ตัวที่คุณใช้ ดูในSetup Sound ถ้าไมามีให้ปิด ก็ปรับเป็นRAW(passthrough) เสียงก็ไม่ออกเอง นอกจากProjectorของคุณ
สามารถถอดเสียงได้
ส่วนที่คุณว่าเสียงซ้อน เพราะProjector มีลำโพงในตัวแล้วไปต่อ RCA เพิ่มทำไม ก็ใช้ HDMI เส้นเดียวมันออกทั้งภาพและเสียงอยู่แล้ว

ตอบสนองช้าคงเป็นที่Firmware ลองปรับเปลี่ยนFirmware
ปกติRealtek 1186 มันให้Ramมา 512Mb. ตอบสนองไม่ช้านะครับ มีแต่บู๊ทช้าเพราะมันมี OS Andriod มาด้วย

ปกติของเครื่องHDplayer ทั่วไปครับ ถ้าไม่ได้ต่อเนท เพราะมันจะซิงค์จากเนท ทั้งวันเวลาและอุณหภูมิ

ขอบคุณครับ

ขอบคุณมากครับ