ผู้เขียน หัวข้อ: ซื้อทีวี LED ใหม่เช็คชั่วโมง Panel Display Time แล้ว งง ครับ  (อ่าน 5804 ครั้ง)

ออฟไลน์ krungsiam

• Flat TV member
  • *
Re: ซื้อทีวี LED ใหม่เช็คชั่วโมง Panel Display Time แล้ว งง ครับ
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: เมษายน 30, 2015, 11:44:33 pm »

แต่ถ้าคุณเจอพวกเซียนๆ  นี่  จับไม่ได้หรอก  พวกลบชั่วโมงทิ้งเป็น 0  แพ็คกล่องใหม่ ห่อแร็บใหม่  เนี้ยบ

แต่ด้านหลังทีวีมันจะบอกเดือนปีที่ผลิตอยู่  คุณเอามาเป็นบรรทัดฐานได้นะ

ถ้าเจอแบบนี้ทำไงดีครับ พอดีทางร้านให้เปลี่ยนเครื่องได้ พรุ่งนี้ว่าจะเอาไปเปลี่ยนครับ [ปาดเหงื่อ]

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

• Hologram 3D TV member
Re: ซื้อทีวี LED ใหม่เช็คชั่วโมง Panel Display Time แล้ว งง ครับ
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2015, 12:32:51 pm »
ก็ลองเช็คชั่วโมงดูครับ ดูวันผลิตด้านหลังเทียบดูก็ได้ (แต่จริงๆผลิตมานานแต่เป็นตัวใหม่เอี่ยมก็มี)  เช็คก็แค่เพื่อความสบายใจ จริงๆอย่าไปซีเรียสมากครับ ดูแค่ตัวทีวีเรียบร้อย ใช้งานได้ดี ไม่มีปัญหา ประกันครบดีกว่าครับ
บางคนซื้อตัวใหม่ ใช้งานได้ไม่นานแล้วเสียก่อนวัยอันควรก็มี
บางคนซื้อตัวโชว์ ใช้งานได้นาน ไม่มีปัญหาก็มี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 01, 2015, 12:40:13 pm โดย sirota »