ผู้เขียน หัวข้อ: ขอประนาม user hengjing คนนี้หน่อยครับ  (อ่าน 7005 ครั้ง)

ออฟไลน์ hearjing

• Flat TV member
  • *
ขอประนาม user hengjing คนนี้หน่อยครับ
« เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2015, 07:15:27 pm »
ปกติจะอ่านยังเดียวไม่ค่อยมาแสดงความคิดเห็น แต่ครั้งนี้สุดทนละครับ
สืบจากกระทู้นี้ http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=131751.0
นัดกันไว้วันนี้บอกว่าจะเข้าไปเอาก่อนเที่ยงที่ท่าข้ามซอย 7 ไปถึงเวลา 11.00 โทรไปไม่รับสาย ส่งข้อความมาบอกว่าติดธุระด่วน ขอเลื่อนไปเป็นบ่ายสอง
ทางผมมากับที่บ้าน ต้องมารอไอ้คนนิสัยไม่ดีคนนี้ถึงบ่ายสอง หลังจากนั้นเวลาผ่านไปบ่ายสอง โทรไปก็ไม่รับ โทรกี่ครั้งๆก็ไม่รับ รอจนถึงสี่โมงเลยตัดสินใจกลับบ้าน
กลับมาถึงหกโมง ติดต่อมันได้ตอนหนึ่งทุ่ม มันบอกว่าทีวีขายไปแล้วและชิงวางสายไป ไม่มีความรู้สึกผิดอะไรเลยแม้แต่น้อยที่ปล่อยให้คนอื่นไปรอครึ่งค่อนวัน ทุกท่านว่ามันจังไรมากไหมครับ
ช่วยประนามคนนิสัยแบบนี้กันด้วยครับ วันนี้ทั้งวันผมไม่ต้องทำอะไรเลย เสียเวลาเสียเงินไปกับไอ้คนนี้มากเลย
เบอร์มันนะครับ 0896119710
089-6119710

ออฟไลน์ topup666

• *
Re: ขอประนาม user hengjing คนนี้หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2015, 07:47:42 pm »
เสียใจด้วยนะครับ เป็นผมคงควันออกหูเหมือนกัน คนขายของเดี๋ยวนี้เป็นกันเยอะ เน้นเอาตัวเองสะดวก อยากขายก็ขาย ไม่สนใจที่นัดคนอื่นไว้
แต่คนขายดีๆก็ยังมีอีกเยอะนะครับ คนส่วนน้อยทำให้บรรยากาศดีๆของการแบ่งปันหายไป เห้อ..

ออฟไลน์ pppcguy

• LCD TV member
  • **
Re: ขอประนาม user hengjing คนนี้หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2015, 08:46:45 pm »
 [เขย่า] แบบนี้มันเฮงซ..ละครับ

ออฟไลน์ Chet Kd

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2015, 09:05:08 pm »
โคตรเกลียดเลย คนแบบนี้[คุก]
พูดไม่เป็นคำพูด  ใครให้ราคาสูงกว่าก็ขายเลย [เปล่า]

ออฟไลน์ handsomice

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2015, 09:24:34 pm »
ผมก็โดนเหมือนกันครับ แม่งโคตรเลว โทรหามันเมื่อวานตกลงซื้อ ตอนเช้า10โมง โทรไป confirm กับมันว่าจะเข้าไปรับ TV ที่ท่าข้ามซอย7 ขับรถจากศรีนครินทร์ ขึ้นทางด่วนไปรอแม่งตั้งแต่เที่ยงถึงบ่ายสาม โทรไปแม่งไม่ยอมรับสาย ส่งข้อความไปก็ไม่ตอบ ลูกกระหรี่จริงๆ

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2015, 09:42:22 pm »
เสียใจด้วยนะครับ เป็นผมคงควันออกหูเหมือนกัน คนขายของเดี๋ยวนี้เป็นกันเยอะ เน้นเอาตัวเองสะดวก อยากขายก็ขาย ไม่สนใจที่นัดคนอื่นไว้
แต่คนขายดีๆก็ยังมีอีกเยอะนะครับ คนส่วนน้อยทำให้บรรยากาศดีๆของการแบ่งปันหายไป เห้อ..
ผมถามมันด้วยนะครับว่าสะดวกเวลาไหน ถ้าก่อนออกจากบ้านไป มันบอกสักนิด หรือไม่รับโทรศัพท์ ก็จะไม่ไปอยู่แล้ว ไม่รู้จะสรรหาคำไหนมาด่ามัน
โมโห ไอ้หน้า....

ออฟไลน์ erawin

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2015, 09:58:28 pm »
เดี๋ยว นี้แปลก จริงๆครับ ไม่ขายก็บอก อยากขายราคาแพงๆ ก็บอก นัดแล้วตกลงแล้ว แต่ ขายให้คนอื่นเฉย

ใครไม่เจอกับตัวคงไม่รู้ เสียเวลาโดยใช่เหตุ แถม อารมณ์เสีย เฮ้อ..!!  [เศร้า]

แต่คนขายดีๆ ยังมีอีกเยอะครับ ผมเชื่อ [yes]

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2015, 12:29:49 am »
ผมก็โดนเหมือนกันครับ แม่งโคตรเลว โทรหามันเมื่อวานตกลงซื้อ ตอนเช้า10โมง โทรไป confirm กับมันว่าจะเข้าไปรับ TV ที่ท่าข้ามซอย7 ขับรถจากศรีนครินทร์ ขึ้นทางด่วนไปรอแม่งตั้งแต่เที่ยงถึงบ่ายสาม โทรไปแม่งไม่ยอมรับสาย ส่งข้อความไปก็ไม่ตอบ ลูกกระหรี่จริงๆ

โ๊อ๊ะๆ มีคนโดนเหมือนกันหรอเนี่ย ไอ้ขาวนี่เฮี่ยจริง

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2015, 12:31:25 am »
ผมถามมันด้วยนะครับว่าสะดวกเวลาไหน ถ้าก่อนออกจากบ้านไป มันบอกสักนิด หรือไม่รับโทรศัพท์ ก็จะไม่ไปอยู่แล้ว ไม่รู้จะสรรหาคำไหนมาด่ามัน
โมโห ไอ้หน้า....
หน้าเฮี่ย (เติมให้ขอรับ)

ออฟไลน์ ssupat

• **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2015, 09:04:01 am »
สงสัยต้อง verify user สำหรับซื้อขายกันหน่อยนะ รบกวนทางเวบพิจารณาหน่อยครับ เวลามีปัญหาจะได้ตามตัวกันง่ายๆหน่อย เอาแบบง่ายๆ ถ่ายรูปบัตรปปช เขียนคร่อมให้เรียบร้อย upload ไปก็ได้ ง่ายๆ

เวลานัดรับส่งของ แค่ผมไปสายไม่ตรงเวลา ยังเหงื่อตกเลย กลัวคนรอนาน กลัวเค้าบ่น  [ร้องไห้]

ออฟไลน์ :)

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2015, 09:23:53 am »
คิดในแง่ดี เครื่องนั้นอาจจะมีปัญหาก็ได้ครับ โชคดีแล้วที่ไม่ได้ซื้อ

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2015, 10:48:33 am »
คิดในแง่ดี เครื่องนั้นอาจจะมีปัญหาก็ได้ครับ โชคดีแล้วที่ไม่ได้ซื้อ
ผมว่าขายให้กับคนอื่นที่ให้ราคาดีกว่ามากกว่าน่ะขอรับ

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2015, 10:53:42 am »
ล่าสุดมันส่งข้อความมาขู่ผมขอรับ ว่าผมอย่าวอน มันจะแจ้งจับผม
ดูท่าทางไอ้ขาวนี่มันไม่สำนึกเลยจริงๆขอรับ เฮ้อคนแบบนี้
เอาไปเมลล์มัน [email protected]

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2015, 11:26:14 am »
ล่าสุดมันส่งข้อความมาขู่ผมขอรับ ว่าผมอย่าวอน มันจะแจ้งจับผม
ดูท่าทางไอ้ขาวนี่มันไม่สำนึกเลยจริงๆขอรับ เฮ้อคนแบบนี้
เอาไปเมลล์มัน [email protected]
ลองsearch เล่นๆ ใน google เจอคดีเก่าครับ

เฟสบุ๊คของมัน
https://www.facebook.com/tiavilai.su?fref=ts
อันนี้เฟสเมียมันครับ
https://www.facebook.com/ORGAN.KAE?fref=ts

ออฟไลน์ EDITION

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2015, 04:09:40 pm »
ผมก็เคยโดน (เป็นสมาชิกในนี้ด้วย)

นัดวันนัดเวลากันดิบดี ไอ้ผมก็เสียตังค์จ่ายค่าแมชเซนเจอร์ไปเรียบร้อย
โทรคุยจองของวันเสาร์ นัดว่า วันจันทร์เช้า จะให้แมชแวะไปรับ
เพราะวันอาทิตย์เขาหยุดงาน ไม่สะดวก

ไอ้เราก็จ้างแมช จ่ายตังค์ให้แมชเรียบร้อย เพราะกะว่าวันจันทร์ให้แมช วิ่งไปรับเลย แล้วเอามาส่งที่ทำงาน
แมชมันก็เคลียคิวให้เพื่อที่จะวิ่งให้เรา 

จู่ๆ วันอาทิตย์ บ่ายๆ โทรมาบอกว่า ขายไปแล้วนะ....อ้าว ผมก้อึ้งแดกดิ
นัดกันดิบดี น่าจะโทรหาสักนิดว่า จะขายให้คนอื่นนะ ถ้าไม่โอนหรือไม่เอา โน่น นี่ นั่น ก็ว่าไป
แต่นี่ ไม่บอกกันสักคำ  เป็นผู้ใหญ่ซะป่าว.....ผมก็เสียอีก เพราะแมชมันบอกว่า มันก็อุตส่าห์เคลียคิวให้
สรุป ผมมีแต่เสีย กับเสีย....ขออย่าได้เจออีกเลย คนแบบนี้..... [ม่ายยย] [ม่ายยย]

ออฟไลน์ Jim Mee

• **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2015, 05:08:00 pm »
เจอคนระยำแบนี้เซ็งมากๆคับ เคยเจอเหมือนกันคับ ถ้าอยู่ต่อหน้าบอกตรงๆคับ #มีกระทืบแน่นอน

ออฟไลน์ aekja789

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2015, 05:20:37 pm »
เคยโดนมาเหมือนกันครับ คนประเภทนี้ ไม่มีจรรยาบรรณ รับปากเราดี ๆ ขายให้คนอื่นซะงั้น ไม่บอกเราอีกต่างหาก (เมื่อไหร่มันจะตายไปหมดโลกซะที คนพวกนี้)
 [แทง] [แทง] [แทง] [แทง] [แทง]

• *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2015, 12:25:12 pm »
มีคนชี้เป้ามาว่าคนที่ซื้อไปอาจเป็นคนนี้
http://www.[^_^].com/forums/showthread.php/2993811-samsung-led-smart-tv-55-นิ้ว-ua5500h6300-สภาพ-กริ๊ปๆ-19900
วันที่ซื้อกับของแถมขาตั้งเหมือนกันทุกอย่างเลย...

**ที่เซนเซอร์พิมคำว่าโอเวอร์คล๊อกโซนนะขอรับ**
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 08, 2015, 12:28:44 pm โดย hearjing »