หน้า: [1]

แอนดรอย บ็อก เครื่องมือ 1 ทำไมเครื่องถูกรูทมาแล้วครับ

• oasis
  • Flat TV member
  • *

ผมพึ่งซื้อ veolo 4k มาวันนี้ครับ เอากลับมาบ้าน จะสมัคร prime time รายเดือน โหลดแอปมาเสร็จ กดเข้าไป ขึ้นข้อความประมาณว่า ไม่ให้บริการเครื่องรูท ต้องไปปลดรูทมาก่อน
มีท่านใดพอมีวิธีปลดรูทมั้ยครับ แล้วเครื่องมันถูกรูทตอนไหนตั้งกะโรงงานเลยเปล่าครับ
  • jkhantee
  • OLED TV member
  • ดูรายละเอียด อีเมล์

ผมพึ่งซื้อ veolo 4k มาวันนี้ครับ เอากลับมาบ้าน จะสมัคร prime time รายเดือน โหลดแอปมาเสร็จ กดเข้าไป ขึ้นข้อความประมาณว่า ไม่ให้บริการเครื่องรูท ต้องไปปลดรูทมาก่อน
มีท่านใดพอมีวิธีปลดรูทมั้ยครับ แล้วเครื่องมันถูกรูทตอนไหนตั้งกะโรงงานเลยเปล่าครับ

แอพที่มีปัญหาคือ แอพอะไรครับผม  Smiley

เพิ่มเติม...
... ถ้าเป็นแอพ primetime ชิบ RK3288 ลงไม่ได้ครับ มันจะฟ้องอย่างที่ว่ามานั่นล่ะครับ ส่วนแก้ไขได้ไหมอย่างไร รอเซียนมาให้ข้อมูลเพิ่มครับ (ส่วนตัวแก้ปัญหาโดย แอพไหนลงไม่ได้ก็ลงแอพอื่น หรือ ไปหาไฟล์แบบ .apkมาลง)

ป.ล. ลองหาไฟล์แบบ .apk มาลงก่อนก็ได้ครับ เพราะติดตั้งได้  Smiley

เพิ่มเติม...
... ถ้าเปิด chrome แล้วดูผ่านเว็บ ดูได้ไหมครับ   https://www.goprimetime.tv
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 08, 2015, 02:19:12 pm โดย jkhantee »
  • oasis
  • Flat TV member
  • *

ขอบคุณมากครับ
หน้า: [1]