ผู้เขียน หัวข้อ: !!! รวมพลคนใช้ Sony BRAVIA LCD TV แฟนคลับมาทางนี้เลยครับ !!!  (อ่าน 2689008 ครั้ง)

ออฟไลน์ alwayskhon

• *
Re: !!! รวมพลคนใช้ Sony BRAVIA LCD TV แฟนคลับมาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #360 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2010, 04:25:18 pm »
สวัสดีครับ ผมเป็นมือใหม่ นะครับ พึ่งถอย LCD sony bravia ex500 มาน่ะครับ ภาพทุกอย่างก็โอเคดี แต่เวลาดูฟุตบอลน่ะครับ  มันจะแบบภาพ จะเบลอๆน่ะครับ เหมือนเงา ลูกบอล กะเงาของผู้เล่น มันวิ่งตามอยู่ตลอดอ่ะครับ ดูๆ แล้วปวดหัวมากเหมือนกัน แต่กับ หนัง หรือทีวีไม่เป็นนะครับ ชัดดีเยี่ยมเลย ครับ ไม่ทราบว่า เป็นที่การปรับ ภาพ หรือ แล้วควร ตั้งค่าอะไรไว้ที่เท่าไร ถึงจะดีที่สุดครับ แล้ว  

ผมพึ่งจะถอย 40 ex500  มาครับ
ไม่ทราบว่ามีใครได้สาย HDMI เป็นของแถมมั้ยครับ

สัญญาณมาแบบไหนครับ
หนวดกุ้ง เสาอากาศตามบ้าน เคเบิ้ลทีวี
หากใช้ใน 3 อย่างนี้
ภาพที่ได้จะเบลอ มีเงาซ้อนตลอด หากดูบอล
ถ้าดูละครน้ำเน่าพอไหว
อยากดูชัดไปติดจานครับ
จานแดง ดำ ส้ม psi.... ชัดหมด

ส่วนตัวผมใช้จานส้มครับ
เพราะมาหนัง มากกว่าตัวอื่น...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 25, 2010, 04:29:16 pm โดย alwayskhon »

ออฟไลน์ Oof

• Flat TV member
  • *
Re: !!! รวมพลคนใช้ Sony BRAVIA LCD TV แฟนคลับมาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #361 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2010, 04:54:59 pm »
ลองเข้าไปขอ ราคารุ่นที่อยากได้ จากกระทู้เค้าเลยครับ แนะนำ  ถามไป 10 รุ่น

เค้าก็ตอบกลับมา 10 รุ่น เลยนะครับ ขึ้นอยู่ว่า เค้าจะมีของมั้ย  ถ้าผมจำไม่ผิดนะ

16500-. ประมาณนี้อ่ะ  แต่เมื่อ 30 นาที ที่แล้ว ผมไปถามร้าน ตรง ข้ามสนาม

ฟุตบอลท่าเรือ แถวคลองเตย  เค้าบอก ex500  ดีกว่า  nx500 ส่วนราคา

ex500 เงินสด 18xxx-. เงินผ่อนจะแพงขึ้นไปอีกครับ

ขอบคุณครับ ผมก็ว่า ex500 ดีกว่าแต่ติดตรงไม่ใช่จอแข็ง - -"

หรือผมกลัวเกินเหตุ

ออฟไลน์ moozila

• *
« ตอบกลับ #362 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2010, 10:34:20 pm »
อ้อ ผมลืมบอกอีกอย่าง รุ่น nx500 ถ้าอยู่ในห้องที่มีไฟส่องมากๆ ผมว่ามันสะท้อนอ่ะครับ

ส่วนที่ว่า ไม่มีขอบนั้น   ลองมองดูดีๆ  ผมก็ว่ามัน มีขอบนะ  เพียงแค่เอาจอกระจก

ทั้งแผ่นวางทับ ขอบไปเลย  มันเลยดูไม่มีขอบ   หรือผมมองผิด หว่า  [จิ้ม]

ออฟไลน์ Oof

• *
« ตอบกลับ #363 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2010, 11:04:28 pm »
อ้อ ผมลืมบอกอีกอย่าง รุ่น nx500 ถ้าอยู่ในห้องที่มีไฟส่องมากๆ ผมว่ามันสะท้อนอ่ะครับ

ส่วนที่ว่า ไม่มีขอบนั้น   ลองมองดูดีๆ  ผมก็ว่ามัน มีขอบนะ  เพียงแค่เอาจอกระจก

ทั้งแผ่นวางทับ ขอบไปเลย  มันเลยดูไม่มีขอบ   หรือผมมองผิด หว่า  [จิ้ม]

ผมเอาไว้ในห้องนอนอ่ะครับ เรื่องแสงเลยคิดว่าไม่มีปัญหาเท่าไร

แต่กลัวเรื่อง 100 hZ มากกว่าอีกครับ

แต่ตอนนี้มีหนักกว่าเรื่องนั้นคือ ราคา ครับ

พอดีดูตัว LD650 ไว้ด้วย แต่แพงกว่า NX500 2000

แต่พอเห็นราคา 42LD650 หนักใจกว่าเดิมครับ LD650 ถูกกว่า 40EX500 4000 ครับ

แต่ราคา 40"+ ซื้อ LED 32" ได้ครับ คิดหนักเลยครับ

วันนี้ได้มีโอกาสไปเดินดูของ ความดูดีของสีเมื่อวางเทียบกัน LCD กับ LED  [ช็อค] ต่างกันมากครับ

เพราะผมกักส่วนหนึ่งไว้ซื้อ HT 5.1 ด้วยครับ ที่เลือก 32 เพราะว่าห้องผม 4*4 เองครับ น่าจะใหญ่กำลังดี

แต่พอเห็น 40-42 มันสะใจดีเหลือเกิน เลยพาลทำให้คิดหนักครับ ว่าจะเอายังไงดี - -"

32+HT 5.1    32LED  กับ 42+เก็บเงินเพิ่มซื้อ 5.1 ครับ  [ร้องไห้]

ออฟไลน์ jro14

• *
« ตอบกลับ #364 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2010, 10:14:19 am »
คือ 32NX500 ได้ราคานั้นก็ไม่แปลกนะครับ เพราะว่าที่ร้าน Sony Style ทุกร้านมีโบรชัวร์ ซื้อ 40EX500 36,xxx สามารถขอใช้สิทธิ์แลกซื้อ 32NX500 ได้ในราคา 9,990 บาทครับ ลองไปหาดู

• *
« ตอบกลับ #365 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2010, 10:36:29 am »
คือ 32NX500 ได้ราคานั้นก็ไม่แปลกนะครับ เพราะว่าที่ร้าน Sony Style ทุกร้านมีโบรชัวร์ ซื้อ 40EX500 36,xxx สามารถขอใช้สิทธิ์แลกซื้อ 32NX500 ได้ในราคา 9,990 บาทครับ ลองไปหาดู

ผมว่าเค้า บวกเพิ่มไปแล้วแหละ  เพราะ 40EX500 ที่ผมได้ไปถามด้วยตัวเองนั้น

ราคา 30.xxx  + กับ  32NX500  ราคา  16.XXX   ก็คงเท่ากับ

36.xxx+9900  แต่อันล่างนี้ในราคา ที่ต้องซื้อถึง 2  เครื่อง      [ไม่พูด]

ออฟไลน์ jro14

• *
« ตอบกลับ #366 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2010, 10:53:32 am »

ผมว่าเค้า บวกเพิ่มไปแล้วแหละ  เพราะ 40EX500 ที่ผมได้ไปถามด้วยตัวเองนั้น

ราคา 30.xxx  + กับ  32NX500  ราคา  16.XXX   ก็คงเท่ากับ

36.xxx+9900  แต่อันล่างนี้ในราคา ที่ต้องซื้อถึง 2  เครื่อง      [ไม่พูด]

ใช่งับ ผมถึงบอกว่าก็ไม่แปลก เพราะมันมีโปรลดอีกตัวอยู่ ราคามันถึงค่อนข้างตกลงมาพอสมควร

• *
« ตอบกลับ #367 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2010, 10:55:26 am »
คุณ Oof  ครับ  ตอนที่ผมจะไปซื้อ  32ex500 ก็โดน เหมือนกัน

32ex500 ไม่มีของ  เค้าแนะให้เอา 32LD650 เหมือนกัน  แต่ผม

ไม่ได้ศึกษาข้อมูลไปเลย  ผมเลยกลับบ้านมามือป่าว   ถอยมาตั้งหลัก

และหาข้อมูลใหม่  ได้ข้อมูลว่า  จำนวน  Hz  มีมากกว่า เสียบ ฮาร์ทดิส

เล่นหนัง hi-def ได้โดยตรง กับ tv แต่ก็มีปัญหา เรื่อง ซับ  ราคาก็ 19.xxx

มีร้านไหนถูกกว่ามั้ย เน้อ....

ออฟไลน์ Fink

• *
« ตอบกลับ #368 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2010, 03:26:02 pm »
สวัสดีครับ พอดีกำลังจะซื้อLCd เลยมาหาข้อมูลครับ

ผมดูตัว 32Ex500 อยู่ครับ  ไม่ทราบว่าตัวนี้มีปัญหาจุกจิกไหมครับ

เพราะเท่าที่อ่านกระทู้มาเห็นหลายคนบอกว่า เสียง เวลาเปลี่ยนช่องทีวี มันดัง และ เบา ไม่เท่ากัน

อันนี้มันเป็นปัญหาหรือว่า เป็นที่การเซทค่าครับ

แล้วก้อไอ้ตัว motion 100hz  มันมีผลมากไหมครับ

ผมเล็ง ตัว 32ex500 กับ 32 ex400 ราคาต่างกันพอสมควรครับ -.-

รบกวนช่วยแนะนำหน่อยครับ

ออฟไลน์ hentaiman

• *
« ตอบกลับ #369 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2010, 08:00:04 pm »
เสียงดังเบาน่าจะเป็นที่การเซ็ทค่าครับ แต่เสียงตัว EX400 500 นี่กระป๋องกระแป๋งมาก ประมาณลำโพงคอม steno ตัวละ 120 บาทเลย แนะนำต่อลำโพงนอกโลดครับ

ส่วนโมชั่นโฟลว มันจะตื่นตาตื่นใจตอนแรกๆ แต่ไปๆ มาๆ ก็คงปิดกันหมด มีไม่มีก็ได้ครับ

inputlag นี่ถ้าเราปิดตัว motion flow หรือเลือกโหมดเกมส์มันก็จบแล้วไม่ใช่เหรอครับ

ตอนนี้ผมเล่นอยู่กับตัว nx700 ก็เลือกโหมดเกมส์เวลาจะเล่นเกมส์ ก็ไม่เห็นมีอะไรผิดปกตินะครับ
เล่นกับตัว xbox ครับ

เพราะถ้าจำไม่ผิดท่านใดจะซื้อ tv มาเล่นกับเกมส์เป็นหลัก motion flow 100hz ไม่ได้เอามาใช้อยู่แล้วครับ มันช่วยในส่วนของเวลาดูหนัง
ถ้าเปิด motion ไว้มันอาจทำให้เกิด inoutlag ได้มั้งครับ

หากเกิดความผิดพลาดใดๆขออำภัยไว้นะที่นี้ด้วยเด้อขรับ

ตัวจอซีรี่ส์บนๆ คงมีน้อยกว่าซีรี่ส์ล่างๆ น่ะครับ แต่เท่าที่ดู ตัวEX400 ที่ซื้อมานี่(ได้ของแล้ว) ลองดูแล้วไม่มีปัญหาครับไม่ได้รู้สึกอะไรเท่าไหร่ (test กับ XBOX360, Notebook) แสดงว่าใน ยูทิวป์ มันเกินไปหน่อยไม่ก็เป็นคนละสเปคกัน (BE2) motion flow จะช่วยในเรื่องการเติมเฟรมภาพให้ไหลลื่นน่ะครับ ส่วน input lag มันเป็นอาการ ดีเลย์ ระหว่างสัญญาณเครื่องเล่นกับจอภาพน่ะ

สวัสดีครับ ผมเป็นมือใหม่ นะครับ พึ่งถอย LCD sony bravia ex500 มาน่ะครับ ภาพทุกอย่างก็โอเคดี แต่เวลาดูฟุตบอลน่ะครับ  มันจะแบบภาพ จะเบลอๆน่ะครับ เหมือนเงา ลูกบอล กะเงาของผู้เล่น มันวิ่งตามอยู่ตลอดอ่ะครับ ดูๆ แล้วปวดหัวมากเหมือนกัน แต่กับ หนัง หรือทีวีไม่เป็นนะครับ ชัดดีเยี่ยมเลย ครับ ไม่ทราบว่า เป็นที่การปรับ ภาพ หรือ แล้วควร ตั้งค่าอะไรไว้ที่เท่าไร ถึงจะดีที่สุดครับ แล้ว   การ ลดการรบกวนแบบ MPEG นี่คืออะไรครับ ครับ ผมตั้งค่า Motion flow ไว้ที่ปกติน่ะครับ ถือว่าโอเคหรือยัง ครับ      แล้วเวลาดู ดีวีดี น่ะครับ ภาพน่ะชัดแจ๋ว แต่มันมี ขอบดำ บนล่างน่ะครับ มันไม่เต็มจอน่ะ พอปรับเป็นเต็มจอ แล้วก็ ซับ ตก อ่านไม่เห็นอีกน่ะครับ  ควรจะทำอย่างไรดีครับ

ปิด motion flow แล้วจะหายครับ มันเป็นเพราะโมชั่นโฟลวน่ะ ส่วนเรื่อง มีขอบดำบน-ล่าง ให้ลองไปตั้งค่า output ใน DVD ให้เป็น 16:9 LCD TV ดูนะครับ (ถ้ามันแสดงผลผิดส่วนนะ) แต่ถ้าเป็นที่ตัวหนังมันมาแบบ Ultra widescreen แล้วมันก็เป็นแบบนั้นแหละครับมีขอบดำบนล่างถูกแล้ว ถ้าซูมมันจะผิดสัดส่วนไป

ส่วนตัวผมว่า EX400 กับ EX500 เรื่องภาพไม่ต่างกันเลยครับ แต่ EX500 มีโมชั่นโฟลวแค่นั้นเอง แต่ NX500 ภาพน่าจะดีกว่า EX400, 500 พอสมควรเลยครับ ทั้งเรื่องความใสของภาพ และอัตราคอนทราสต์ เพราะเป็นจอกระจก ดีไซน์ก็สวยกว่า แต่เรื่องพาแนลผมว่าคงเหมือนกัน เป็น panel samsung

แต่สู้ ซัมซุง ซีรี่ส์ 6 ไม่ได้นะครับ ฮาๆ ผมว่า ทีวีโซนี่ตระกูล EX400 500 ดีตรงความดำของภาพก็จริง แต่เรื่องสีสันค่อนข้างหม่นไปหน่อย พอปรับ Live color สีก็โดดโคตรๆ ไปเลย ปรับอะไรลำบากไปหน่อย

มีคำถามหน่อยครับ คือ service menu ของรุ่นนี้ เข้ายังไง จะเข้าไปดู uptime หน่อยน่ะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 26, 2010, 08:38:03 pm โดย hentaiman »

• *
« ตอบกลับ #370 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2010, 08:51:53 pm »
คุณ  hentaiman  สรุป คลิปที่ดูนั้น  เวอร์ไปจริงๆใช่มั้ยครับ  5555  แล้วโดยรวม
EX400 แจ่มมั้ยครับ  แล้วex500   มันคุ้มมั้ยครับที่จะเล่น  จะถึงวันเกิดแล้วด้วย
ว่าจะซื้อเป็น ของขวัญให้ตัวเองด้วย  คุณ hentaiman  มีตัวไหนแนะนำผมบ้างมั้ยครับ

ปล. samsung  ซีรี่ 6 นี่ตัวไหนเหรอครับ  ขอชื่อรุ่น เต็มๆได้มั้ยครับ  ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ eakfmaclub

• *
« ตอบกลับ #371 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2010, 10:07:50 pm »
รบกวนสอบถามหน่อยครับ  EX500 นี้ถ้าจะเล่นหนังจาก FlashDrive ผ่านทางช่อง USB ต้องทำยังไงบ้างครับ

เปิดอ่านคู่มือ แปลงไฟล์ตามที่คู่มือบอกคือ mpeg กับ mpeg2  ลองหมดแล้วทำไมเปิดดูไม่ได้หว่า = ="

ขี้เกียจมานั่งต่อเครื่องดูอ่ะครับ  อยากดูผ่าน USB ไปเลย

ออฟไลน์ hentaiman

• *
« ตอบกลับ #372 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2010, 10:37:20 pm »
ครับ ผมเอาเล่นเกม หรือลองลากหน้าต่างไปๆ มาๆ ดูก็ไม่มีปัญหาอะไร เว้นแต่ตอนเล่นวินนิ่ง เวลาภาพมันเคลื่อนจากส่วนหนึ่งของสนามไปอีกส่วนหนึ่งจะรู้สึก "วิดๆ" หน่อยน่ะครับ เหมือน response time จะมากไปหน่อย แต่ไม่ได้เป็นปัญหาครับ

เอาต่อคอมต้องปรับภาพลงพอสมควรเลยครับเพราะมันสว่างเกินแสบตา เวลาต่อคอมผมจะเปิดแบ้คไลธ์ต่ำๆ และตั้งโหมดประหยัดพลังงานเป็น High ครับ (จะทำให้สีหม่นๆ ลง แต่ก็โอเคครับ ถ้าจะทำอย่างอื่นค่อยปรับขึ้น)

อ่อใช่ๆ มุมมองมันแคบพอสมควรด้วยครับ ผมลองนอนดูจากเตียงที่ตั้งอยู่เยื้องๆ สีจะดรอปลงเยอะเหมือนกัน อันนี้สำคัญมากเลยถ้าจะเอาทำเป็นทีวีห้องรับแขก

ปัญหาอีกอย่างคือรีโมตมันมีปุ่มช้อตคัทน้อยทำให้เวลาปรับอะไรๆ ลำบากมาก ต้องเข้าหลายขั้นกว่าจะถึง แถมยังอันใหญ่โคตรๆ อีกต่างหาก

ลักษณะภาพดูที่กระทู้รีวิวในเว็บนี้เลยครับของ BX300 ภาพแนวๆ เดียวกัน แต่ดีกว่าหน่อยเพราะไดนามิกคอนทราสต์มากกว่า (ตามสเปค - ต้องเปิดใช้งาน)

ส่วน SAMSUNG SERIES 6 มีหลายตัวนะครับ จุดเด่นมันคือมี 100Hz ต่ออินเตอร์เน็ตได้ และเล่นไฟล์ Hidef ได้ อย่างเช่นตัวฮิตๆ ก็ตัวนี้เลย

C650
http://lcdtvthailand.com/spec/detail.asp?param_id=448

เหมือนตัวใหม่ที่มาจะเป็น C630 นะครับ ตัดบางอย่างออกไป

สีสดสวยกว่า EX400 500 เยอะครับ ลักษณะสีของ EX400 500 มันจะออกแนว ดำคม ขาวจ้า ถ้าปรับ vivid ก็สีจัด ภาพคมแบบโดดๆ
ส่วนคอนทราสจริงๆ ของจอ (panel contrast ratio) น่าจะอยู่ที่ 3000:1 ครับเหมือน V series ไอ่ค่าเวอร์ๆ เป็นแสนนั่นมันก็เกินไปหน่อย
แต่ผมไม่เอาซัมซุงเพราะงบไม่พอน่ะ 555555 มีแค่หมื่นห้า และคิดว่า SONY ชื่อเสียงมันดีกว่าด้วย รู้สึกสบายใจกว่าหน่อยเวลาซื้อไป

ให้ลองไปดู motionflow ของ ex500 ก่อนครับ ลองกับหนัง หรือเทปแข่งฟุตบอล โดยเฉพาะฟุตบอลนี่จะเห็นความเด่นของ motionflow ชัดๆ เลย
ถ้าคิดว่าโดนใจก็สอย EX500 เลยครับ แต่ถ้าคิดว่าคงแค่ตื่นตาตอนแรกๆ แต่พอใช้ไปนานๆ แล้วคงปิด ก็ถอย EX400 ดีกว่าครับ อ่อลองเทียบภาพกับ NX500 ด้วยก็ดีนะครับถ้าราคาห่างกันไม่มาก เพราะจอกระจกผมว่าได้ภาพสวยกว่า แต่มันสะท้อนแสง

หรือดูซัมซุงตัวนี้ด้วยก็ดีครับ C530 มาใหม่ มันคือ C550 ที่ตัดฟังก์ชั่นออกนิดหน่อยแต่ราคาถูกลง ราวๆ 15700 บาทครับ ฟังก์ชั่นการเล่นไฟล์ได้หลายแบบกว่า EX400 มากๆ (อ่าน AVI/XVID หรือไฟล์ MKV 720p ได้) ระบบเสียงดีกว่าแน่นอน (เพราะ EX400 500 เสียงแย่โคตรๆ) ดีไซน์สวยๆ บางๆ แบบเกาหลีครับ

http://lcdtvthailand.com/spec/detail.asp?param_id=436

ตอนนี้กำลังลองปรับหลายๆ อย่างอยู่ครับ อ่อ ถ้าจะปรับค่าให้ปิด ambient sensor ด้วยนะครับ ไม่งั้นมันจะเห็นความแตกต่างไม่ชัดเจนเท่าไหร่ พอปรับเสร็จเวลาจะใช้งานจริงค่อยเปิดหรือปิดไปเลยก็ได้ ผมว่ามันทำจอมืด + สีหม่นไปพอสมควร แต่มีประโยชน์ที่มันปรับทั้งสี ความคม หรือ backlight ให้ออโต้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 26, 2010, 10:57:49 pm โดย hentaiman »

ออฟไลน์ SweeT

• *
« ตอบกลับ #373 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2010, 08:31:41 pm »
ตอบคุณ alwayskhon ครับ  ผมติดเคเบิ้ล ของ True น่ะครับ ผลที่ได้เลย ทำงานภาพ เป็นเงาๆหรือครับ  แต่ผมลองปิด motion flow แล้ว ก็ไม่ดีขึ้นเลยน่ะครับ T-T แล้วติดจาน ส้ม นี่ คือ ของอะไร ยังไงอ่ะครับ    ขอบคุนมากครับ

ออฟไลน์ donraemo

• *
« ตอบกลับ #374 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2010, 04:25:30 pm »
คำถามแรก... dav-TZ710 มีช่อง HDMI/in หรือช่อง optical ใหมครับ คือผมอยากต่อ PS3 ให้เสียงเข้าชุดHome ด้วยอ่ะครับ

คำถามที่สอง...HT-SF360 มีแต่ลำโพง กับ รีซีฟเวอร์ ไม่มีเครื่องเล่นหรอครับ ดูในใบปลิวไม่เห็นมีเครื่องเล่นเลย ต้องซื้อ เครื่อง bru-ray เพิ่มใช่ใหมครับ

ขอบคุณพี่ๆ ใจดีที่สละเวลาตอบครับ

ออฟไลน์ kuiy

• *
« ตอบกลับ #375 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2010, 08:27:16 pm »
 [ปลื่ม]ใช้ Bravia KLV-40v550a จะดูหนังผ่าน usb ทำยังไง ต้องแปลงไฟล์เป็นอะไร เคยอ่านบางเวป ดูแล้วภาพไม่เต็มจอ ช่วยอธิบายหน่อยคะ

ออฟไลน์ Oof

• *
« ตอบกลับ #376 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2010, 08:56:51 pm »
คุณ Oof  ครับ  ตอนที่ผมจะไปซื้อ  32ex500 ก็โดน เหมือนกัน

32ex500 ไม่มีของ  เค้าแนะให้เอา 32LD650 เหมือนกัน  แต่ผม

ไม่ได้ศึกษาข้อมูลไปเลย  ผมเลยกลับบ้านมามือป่าว   ถอยมาตั้งหลัก

และหาข้อมูลใหม่  ได้ข้อมูลว่า  จำนวน  Hz  มีมากกว่า เสียบ ฮาร์ทดิส

เล่นหนัง hi-def ได้โดยตรง กับ tv แต่ก็มีปัญหา เรื่อง ซับ  ราคาก็ 19.xxx

มีร้านไหนถูกกว่ามั้ย เน้อ....

32ex500 รู้สึกตอนนี้มีของแล้วครับ แต่ราคายังแรงอยู่เลย ห่างจาก 650 อยู่ 1xxx ได้ครับ

เรื่องหนัง hidef เรื่องซับ ผมว่าตัดปัญหาทิ้งเปิดผ่าน PC เลยก็ได้ครับ(ต่อHDMIเข้าTVทิ้งไว้เลยครับ) ลงทุนอีกสัก 1000 mouse+key ไร้สายครับ

ส่วนเรื่องลูกเล่นอื่นใช้ผ่าน PC ผมว่าสะดวกกว่านะ เพราะ TV มันก็คือ TV ครับ นี่คือความคิดเห็นส่วนตัวของผมนะ ทีนี้ ที่ต่างกันก็แค่ HZ แล้วครับ

ผมใจจริงอยากได้ 40-46 ด้วยซ้ำ ตัดลูกเล่นอื่นออกไปแลกกับขนาดจอผมก็ยอมครับ ขอแค่ 100-120 HZ กับ fullHD พอครับ

แต่มันหาไม่ได้คือเรื่องที่ต้องทำใจครับ  [ร้องไห้] ตอนนี้ยังหารุ่นที่มีคุณสมบัติแบบที่ผมต้องการ ที่อยู่ในงบไม่ได้เลยครับ [ปาดเหงื่อ]

ผมว่ารุ่นยอดนิยมมักจะราคาโดดครับ ทั้งๆที่เมื่อเทียบกันแล้วราคาน่าจะเท่าๆกับ nx500 เสียด้วยซ้ำครับ แต่กลับแพงกว่าเอาเรื่องครับ

• *
« ตอบกลับ #377 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2010, 11:23:29 pm »
คุณ Oof  ครับ ราคาที่ว่า ต่างจาก  650  นี่หมายถึงถูกกว่า  หรือแพงกว่าครับ

แต่เท่าที่ผมทราบราคานะ ตอนนี้  650 ราคา  19500///////ex500 17500  แต่อันนี้ ต้องรอของ

และผมกำลัง  รวบรวมเงิน  เล่น  40ex500  หรือไม่ก็  42LD650  แต่ผมกลัว ห้องเล็กไป

ตอนแรกผมว่าจะ เล่น  พวก  playon  แต่ แฟนจะซื้อ notebook  ใหม่เลย   [หื่น]  แต่สำหรับผมคงยากพอสมควร

ส่วนเรื่อง ซับ  ถ้าเล่นผ่าน  notebook  จะเล่นได้ปรกติ ใช่มั้ยครับ 

ปล.ตอนนี้ผมเริ่ม หาหนัง hi-def  แล้ว แต่ไม่รู้จะเอาไปลงที่ไหนดี  พอจะรู้จักร้าน ที่รับ ลงหนังมั้ยครับ

ขอบคุณครับ