ผู้เขียน หัวข้อ: !!! รวมพลคนใช้ Sony BRAVIA LCD TV แฟนคลับมาทางนี้เลยครับ !!!  (อ่าน 2692857 ครั้ง)

ออฟไลน์ wizwiz

• *
Re: !!! รวมพลคนใช้ Sony BRAVIA LCD TV แฟนคลับมาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #1170 เมื่อ: เมษายน 02, 2012, 02:12:37 pm »
สวัสดีครับพี่ๆ Sony Bravia แฟนคลับครับ

ตอนนี้ได้เก็บตังค์ครบ เตรียมออก 46NX720 ทีวีในฝันผมแล้วครับ
รบกวน พี่ๆในนี้ช่วยชี้แนะได้มั้ยครับว่า ตอนนี้ รุ่นนี้ ซื้อที่ไหนได้ราคาดีสุดครับ
แล้ว รุ่นนี้ผมควรซื้อราคาเท่าไหร่ จะถือว่าไม่แพงแล้วครับ

ขอบคุณพี่ๆไว้ล่วงหน้าครับผม

ออฟไลน์ sxe10

• *
Re: !!! รวมพลคนใช้ Sony BRAVIA LCD TV แฟนคลับมาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #1171 เมื่อ: เมษายน 02, 2012, 06:23:24 pm »
เพิ่งซื้อ40nx720มาครับ กำลังหัดปรับภาพ ลองสังเกตุดู ของผมไม่มีโหมดLED Dynamic Control อ่ะครับ ไม่ทราบว่าต้องไปเซทค่าตรงไหน หรือทีวีมันผิดปกติหรือเปล่าครับ รบกวนด้วยครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ADAM 008

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #1172 เมื่อ: เมษายน 02, 2012, 08:48:26 pm »
เพิ่งซื้อ40nx720มาครับ กำลังหัดปรับภาพ ลองสังเกตุดู ของผมไม่มีโหมดLED Dynamic Control อ่ะครับ ไม่ทราบว่าต้องไปเซทค่าตรงไหน หรือทีวีมันผิดปกติหรือเปล่าครับ รบกวนด้วยครับ ขอบคุณครับ

อะจ๊าก!!!!!   รุ่นนี้ต้องมีซิครับคุณ ไม่ทราบลองเข้าไปดูใน Advanced setting รึยัง

• *
« ตอบกลับ #1173 เมื่อ: เมษายน 02, 2012, 10:32:13 pm »

อะจ๊าก!!!!!   รุ่นนี้ต้องมีซิครับคุณ ไม่ทราบลองเข้าไปดูใน Advanced setting รึยัง

จริงๆครับท่าน เข้าไปดูแล้ว  มันหายไปไหนไม่รู้ครับ  [โขก]

• **
« ตอบกลับ #1174 เมื่อ: เมษายน 02, 2012, 11:56:13 pm »
ฮ๊าาา!!!!  ไม่อยากจะเชื่อตาตัวเอง ............ ถ้า NX720 แล้วไม่มีจริงๆอย่างนี้มันเรื่องใหญ่แล้วครับ(ถึงโหมด LED Dynamic Control จะไม่ได้มีผลอะไรมากก็ตาม) ผมว่าคุณรีบแจ้งศูนย์เลยดีกว่า เออ!! ไม่ทราบคุณซื้อที่ไหนครับ ลองกลับไปดูที่ร้านเค้าซิครับว่าเครื่องอื่นเป็นแบบนี้ไม๊ ไม่แน่เครื่องล็อตใหม่ที่ผลิตออกมาเค้าตัดโหมดนี้ออกไปรึป่าว ....... แต่ก็อีกล่ะครับ ลงในเสป็คไว้ว่ามีแถมราคารุ่นนี้สูงกว่ารุ่นอื่นตั้งเยอะ ถ้าอยู่ๆมาตัดออกไปอย่างนี้ต้องฟ้อง สคบ. แล้วครับ

ออฟไลน์ deknet

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #1175 เมื่อ: เมษายน 03, 2012, 01:44:06 am »

จริงๆครับท่าน เข้าไปดูแล้ว  มันหายไปไหนไม่รู้ครับ  [โขก]

ดูจากรูปเมนูมันเลื่อนลงไปได้อีกอะครับ ไม่ทราบลองดูหรือยัง ถ้าลองแล้วก็ขออภัยด้วย ไม่ได้ใช้รุ่นนี้ครับ

ออฟไลน์ darksouls

• *
« ตอบกลับ #1176 เมื่อ: เมษายน 03, 2012, 09:20:07 am »
 40 nx720  รุ่นนี้ เป็น แค่ Edge led ครับ  spec ตามตัวญี่ปุ่นเลยครับ

ออฟไลน์ darksouls

• *
« ตอบกลับ #1177 เมื่อ: เมษายน 03, 2012, 09:28:20 am »
  40 nx720  รุ่นนี้ เป็น แค่ Edge led ครับ ไปดูที่กล่องก็ได้ครับ เป็นเหมือนกันทุกกล่องครับ

• *
« ตอบกลับ #1178 เมื่อ: เมษายน 03, 2012, 10:59:19 am »
ครับ ผมได้ดูสเปคของรุ่นนี้แล้ว ปรากฎว่ารุ่นที่ทำLed Dynamic Control ได้ ต้องเป็นจอขนาด46"ขึ้นไป แอบเซ็งนิดๆ คิดว่ามีฟังชั่นนี้ทุกขนาดจอของรุ่นนี้ ไม่เป็นไรครับ ซื้อมาแล้วก็ต้องใช้ให้คุ้ม ขอบคุณทุกท่านมากเลยนะครับที่แนะนำ  [จุ๊บ]

• **
« ตอบกลับ #1179 เมื่อ: เมษายน 03, 2012, 11:37:55 am »
  40 nx720  รุ่นนี้ เป็น แค่ Edge led ครับ ไปดูที่กล่องก็ได้ครับ เป็นเหมือนกันทุกกล่องครับ

กําลังจะมายืนยันอยู่แล้วเชียวว่ามันมี Led Dynamic Control จริง(ถึงเป็นแค่ Edge led แต่รุ่นนี้เค้ามีครับ) ก็ของผมใช้ 46NX720 อยู่มันมีอ่ะ ........ แต่ทว่าคุณ sxe10 เคลียร์ข้อข้องใจได้แล้ว ก็โอเคครับตกลงถ้าจะมีโหมดนี้มันต้อง 46 ขึ้นไป (โซนี่ไม่น่ากั๊กเลย) ......... แต่คุณ sxe 10 ไม่ต้องไปเสียดายหรอกครับอย่างที่ผมบอกน่ะครับ  เปิดหรือปิดโหมดนี้มันไม่ได้มีผลอะไรมากมายหรอก ถ้าจะเห็นความแตกต่างจริงๆต้องเป็น full led HX925 ครับ

ออฟไลน์ Gugg

• *
« ตอบกลับ #1180 เมื่อ: เมษายน 03, 2012, 07:39:07 pm »
ครับ ผมได้ดูสเปคของรุ่นนี้แล้ว ปรากฎว่ารุ่นที่ทำLed Dynamic Control ได้ ต้องเป็นจอขนาด46"ขึ้นไป แอบเซ็งนิดๆ คิดว่ามีฟังชั่นนี้ทุกขนาดจอของรุ่นนี้ ไม่เป็นไรครับ ซื้อมาแล้วก็ต้องใช้ให้คุ้ม ขอบคุณทุกท่านมากเลยนะครับที่แนะนำ  [จุ๊บ]
โอ้ว !! เข้าใจมาตลอดว่ามีในทุกนิ้ว 40" ดันไม่มีสะงั้นอ่ะ  [แทง]

ออฟไลน์ Kapo

• *
« ตอบกลับ #1181 เมื่อ: เมษายน 04, 2012, 09:30:51 pm »
ผมเพิ่งซื้อ40ex720ครับ แล้วพอเสียบสายแลนทีวีแจ้งให้อัพเดทเฟริมแวร์ ผมกดอัพได้ปกติเลยใช่มั้ยครับ มีข้อควรระวังอะไรมั้ยครับ ขอบคุณครับ [ปลื่ม]

• **
« ตอบกลับ #1182 เมื่อ: เมษายน 04, 2012, 10:16:19 pm »
        [yes] [yes] [yes]

.............................     จัดไปครับ ไม่ต้อง worry     ...........................

Firmware ตัวใหม่ล่าสุด PKG4.002GAA แล้วก็ถ้าจะให้ดีก็โหลด Remote Keyboard Lite มาลงโน้ตบุค (ยี่ห้อไรก็ได้) ด้วยนะครับ เวลาดู Youtube จะได้พิมพ์ภาษาไทยได้

• *
« ตอบกลับ #1183 เมื่อ: เมษายน 04, 2012, 10:57:54 pm »
 [ปลื่ม] ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีๆคร้าบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 04, 2012, 10:58:23 pm โดย Kapo »

ออฟไลน์ eung

• *
« ตอบกลับ #1184 เมื่อ: เมษายน 05, 2012, 09:37:32 am »
40ex720  มีปัญหาอะไรบ้างหรือเปล่า ผมกำลังจะออกไปซื้อที่ สหพานิช เชียงใหม่ ราคา 26990 บาท / การใช้งานผมเอาไว้ดูหนังอย่างเดียว

• *
« ตอบกลับ #1185 เมื่อ: เมษายน 05, 2012, 12:30:21 pm »
สำหรับผมผมชอบครับ การใช้งานผมก็ดูทรู ต่อคอมเล่นเกมกับดูหนังครับ ผมก็เครื่องแรกในชีวิตไม่ค่อยรู้เรื่องมากเท่าไหร่ครับ  [ปาดเหงื่อ]

ออฟไลน์ jaankung

• **
« ตอบกลับ #1186 เมื่อ: เมษายน 05, 2012, 04:42:53 pm »
สวัสดีครับ เร็วๆ นี้อาจจะได้มาเป็นสมาชิกโซนี่กับเค้าบ้าง หลังจากศึกษาหาข้อมูลมาพักนึง

ตอนแรกๆ ลังเลกับ ex420 cx520 ตอนนี้ลองไล่ย้อนๆอ่านไป หลายๆ หน้า

น่าจะจบกับ cx520 เพราะถูก และภาพไม่แตกต่างกับตัว led มากมาย

ส่วนชาร์ปเครื่องทดลองซื้อ ให้แม่เอาไปดูทีวีกันไป
Samsung 32EH5000

Sony Playstation3 640Gb

ออฟไลน์ ChampLing

• *
« ตอบกลับ #1187 เมื่อ: เมษายน 05, 2012, 08:00:25 pm »
ผมมีเรื่องที่จะปรึกษาครับ
1.ผมใช้ 40EX720 ครับ และผมซื้ออุปกรณ์เสริมเป็นกล้องที่ใช้สำหรับเล่นสไกล์ครับ  แต่ผมมีปัญหาคือ เวลาเล่นสไกล์ภาพของเรามันจะแสดงแค่ประมาณ 7 วินาที แล้วภาพก็จะกลายเป็นสีดำ ใครพอจะรู้สาเหตุบ้างครับว่าเป็นที่อะไร (ผมตรวจสอบที่ internet ที่บ้านแล้วไม่มีปัญหา 5M) ลองหลายครั้งแล้วก็เป็นปัญหาในลักษณะเดียวกันครับ รบกวนช่วยแนะนำด้วยนะครับ

2.ทีวีรุ่นของผมนี้ไม่สามารถ้เล่นผ่าน external harddisk ได้โดยตรงใช่มั๊ยครับ ? และถ้าผมต้องการจะเล่นโดยใช้ Ex.HDD ตัวเดิมนี้ ไม่เปลี่ยนเป็น HD Player จะพอมีวิธีมั๊ยครับ