ผู้เขียน หัวข้อ: !!! รวมพลคนใช้ Sony BRAVIA LCD TV แฟนคลับมาทางนี้เลยครับ !!!  (อ่าน 2694903 ครั้ง)

ออฟไลน์ Basketman

• LCD TV member
  • **
Re: !!! รวมพลคนใช้ Sony BRAVIA LCD TV แฟนคลับมาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #1494 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2012, 10:49:04 pm »
ผมใช้ 32EX300 ปรับยังไงให้สีออกโทนฟ้า ๆ อ่ะครับ
ดู avatar แล้วสีตัว avatar ไม่ออกฟ้าเหมือนที่ดูในห้างอ่ะครับ ในห้างสวยดี
ของผมจะออกโทนม่วง ๆ ซีด ๆ หน่อย

ออฟไลน์ Eakapan

• OLED TV member
Re: !!! รวมพลคนใช้ Sony BRAVIA LCD TV แฟนคลับมาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #1495 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2012, 12:43:19 am »
หวัดดีครับ

พอดีผมกำลังสนใจเจ้า 40EX650 (26,990 B) กับ 42EX410 (19,990) อยู่น่ะครับ

มีใครพอทราบร้านที่ขายได้ถูกมั้งครับ (ต้องใช้บัตรเงินผ่อนด้วยครับ งบน้อย)

จริงๆมี LG 42LS4600 (17,990 B) ไว้เป็นตัวเลือกในใจอยู่

แต่อยากเป็นสาวกอายรธรรมซะมากกว่า  [เท่ห์]
แนะนำ EX650 ดีกว่าครับ แพงหน่อย แต่ดีกว่า สว่างกว่า สีสันดีกว่า ราคา 40 นิ้วเมื่อเดือนก่อน 22,000บาท

ออฟไลน์ Beer_SE

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #1496 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2012, 01:45:21 am »
หวัดดีครับ

พอดีผมกำลังสนใจเจ้า 40EX650 (26,990 B) กับ 42EX410 (19,990) อยู่น่ะครับ

มีใครพอทราบร้านที่ขายได้ถูกมั้งครับ (ต้องใช้บัตรเงินผ่อนด้วยครับ งบน้อย)

จริงๆมี LG 42LS4600 (17,990 B) ไว้เป็นตัวเลือกในใจอยู่

แต่อยากเป็นสาวกอายรธรรมซะมากกว่า  [เท่ห์]
แนะนำ EX650 ดีกว่าครับ แพงหน่อย แต่ดีกว่า สว่างกว่า สีสันดีกว่า ราคา 40 นิ้วเมื่อเดือนก่อน 22,000บาท

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 24, 2012, 02:02:18 am โดย Beer_SE »

ออฟไลน์ chutchawan

• *
« ตอบกลับ #1497 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2012, 12:42:15 pm »
สวัสดีครับ
ตอนนี้ใช้ NX720 อยู่ ทาง Sony อัพเฟิร์มแวร์ เมื่อวันที่ 22 มีท่านใดใช้รุ่นนี้บ้าง
เฟิร์มแวร์ v. ล่าสุดมีอะไรเพิ่มเติม เปลี่ยนแปลง จาก V. เก่าบ้าง

ออฟไลน์ ADAM 008

• **
« ตอบกลับ #1498 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2012, 03:18:56 pm »
สวัสดีครับ
ตอนนี้ใช้ NX720 อยู่ ทาง Sony อัพเฟิร์มแวร์ เมื่อวันที่ 22 มีท่านใดใช้รุ่นนี้บ้าง
เฟิร์มแวร์ v. ล่าสุดมีอะไรเพิ่มเติม เปลี่ยนแปลง จาก V. เก่าบ้าง

เอาเท่าที่ผมสังเกตุได้จากการใช้งานของผมเองนะ

v. นี้ปรับปรุงส่วนของ youtube   v. เดิมก่อนอัพฯดูคลิปส่วนใหญ่ที่เป็น HD ไม่ค่อยได้ (แต่ถ้าปรับเป็น SD ล่ะก็ OK) แต่ v. ใหม่นี้ดู HD ได้แล้วจ้ะ

ออฟไลน์ chutchawan

• *
« ตอบกลับ #1499 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2012, 04:52:54 pm »
สวัสดีครับ

เอาเท่าที่ผมสังเกตุได้จากการใช้งานของผมเองนะ

v. นี้ปรับปรุงส่วนของ youtube   v. เดิมก่อนอัพฯดูคลิปส่วนใหญ่ที่เป็น HD ไม่ค่อยได้ (แต่ถ้าปรับเป็น SD ล่ะก็ OK) แต่ v. ใหม่นี้ดู HD ได้แล้วจ้ะ

เย็นนี้เลิกงาน กลับไปลองดู ไม่ได้ใช้งานทางด้านอินเตอร์เน็ตมานาน ไม่รู้ว่า เว็บโซนี่มิวสิคดูได้หรือเปล่าหลังจากอัพแล้ว V. เก่ามันดูไม่ได้ครับ..

• **
« ตอบกลับ #1500 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2012, 08:44:58 pm »
สวัสดีครับ

เย็นนี้เลิกงาน กลับไปลองดู ไม่ได้ใช้งานทางด้านอินเตอร์เน็ตมานาน ไม่รู้ว่า เว็บโซนี่มิวสิคดูได้หรือเปล่าหลังจากอัพแล้ว V. เก่ามันดูไม่ได้ครับ..

เอ ... แต่ของผมดูได้ตลอดนะครับ อัพ v. ไหนก็ดูได้ทุกครั้ง ยกเว้น youtube ถ้าเป็น v. เก่าจะเป็นอย่างที่บอก แต่ v. นี้เค้าคงแก้ไขแล้วมาแล้วน่ะครับ

ออฟไลน์ Touro3

• *
« ตอบกลับ #1501 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2012, 07:16:50 pm »
40nx720 ของผมตั้งเวลากับวันที่ไม่ได้อ่ะคับ พอปิดเครื่องแล้วเปิดมาใหม่มันเซตกลับไปเป็นเวลาแบบเดิมที่มาจากโรงงาน หรือว่าห้ามชักปั๊กออกเวลาปิดเครื่อง ตอนเลิกใช้ผมปิดสวิซต์ตัดไฟไปเลยนะ่คับ มันเลยลบเวลาที่ตั้งไว้ไม่รู้เกี่ยวกันรึป่าว...มีท่านใดเจออาการแบบผมบ้างคับ^^

• **
« ตอบกลับ #1502 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2012, 01:57:26 am »
 [yes]    [yes]    [yes]

*** แจ้งข่าวดีสําหรับผู้ที่ใช้ Sony รุ่นที่เป็น Internet TV จ้ะ ****

หลังจาก update firmware เวอร์ชั่นใหม่มาหลายวัน วันนี้ผมเพิ่งเช็คดูว่ามีอะไรเปลี่ยนบ้างเลยลองเข้าไปดูที่ Bravia Internet Video และแล้วก็ได้พบกับ" สิ่งมหัศจรรย์" ที่พี่โซฯเค้าจัดให้จริงๆครับ

อันแรกที่เจอคือคอนเทนต์ "กรุงเทพธรุกิจ TV" ที่จริงคอนเทนต์นี้มีมานานแล้ว แต่ที่พิเศษคือตอนนี้เค้าเพิ่มคอนเทนต์ใหม่ขึ้นมาคือมันสามารถดูออนไลน์แบบสดๆได้ด้วย ..... แต่อันนี้แค่มันยังแค่นํ้าจิ้มครับ

ไฮไลเด็ดจริงๆอยู่ที่คอนเทนต์ใหม่ตัวนี้ "Let's PLAY" Movies over internet ที่มันสามารถให้เราดูหนัง,การ์ตูน,ตลก ได้ฟรีๆ และที่สําคัญทั้งหมดเป็นแบบ HD อีกด้วย

เมื่่อกดเข้าไปดูที่คอนเทนต์นี้ก็จะไปเจออีก 5 หมวดย่อยคือ

Action - หมวดนี้จะเป็นหนัง action  ซึ่งตอนนี้มีอยู่ 4 เรื่องคือ warrior, 16 block, Blitz และ Kill Switch (พากย์ทั้งหมด)

Animation - หมวดนี้เป็นหนังแอนนิเมชั่นตอนนี้มีให้ดูอยู่ 3 เรื่อง มีอาร์เธอร์ 3 (อีก 2 เรื่องขอไม่เอ่ยเพราะไม่รู้จัก)

Cartoon & Kid - มีการ์ตูนสําหรับคุณหนูให้ดูกัน 3 เรื่องคือ Tom & Jerry, ชินจังจอมแก่น, นักซิ่งทะยานฟ้า ... ถึงมีแค่ 3 เรื่องแต่ทว่าแต่ละเรื่องมีให้ดูกันหลายตอนมากๆครับ ถ้าบ้านใครมีเด็กๆล่ะก็ คุณหนูๆได้เฮได้กันเลยทีเดียว

Comedy - หมวดมีมีทั้งรายการตลกอย่างแก็งสามช่า (มีให้ดูหลายตอนมาก) ทอร์กโชว์น้าเน็ค, น้าโย่ง หนังตลก

Sci-Fi - เป็นหนัง Sci-Fi ตอนนี้มีให้ดูอยู่ 5 เรื่อง

เอาล่ะครับ ... ที่บรรยายมาทั้งหมดนี้ มันเป็นความ "เซอร์ไพรส์" ส่วนตัวของผมน่ะครับ บางท่านอาจไม่ได้สนการใช้งานในส่วนตรงนี้เท่าไหร่ แต่ผมในฐานะคนที่ใช้งานในส่วนนี้อยู่เป็นประจํา พอเจอโบนัสที่พี่โซเค้าจัดให้เที่ยวนี้แล้วรู้สึกถูกใจน่ะครับ เลยมาเล่าสู่กันฟัง จากเดิมที่ระบบ Inter TV ของ Sony ผมว่ามันเป็นอะไรที่น่าเบื่อ เพราะคอนเทนต์ต่างๆไม่น่าสนใจเอาซะเลย แต่ทว่าตอนนี้เค้า ... AWESOME ...

ออฟไลน์ cantona045

• *
« ตอบกลับ #1503 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2012, 10:02:48 am »
วานผู้รู้ช่วยผมทีครับ ผมไปได้ 40EX430 มา ปัญหาคือว่าอยากต่อเสียงออกลำโพงครับ แต่ดูจากตัวเครื่องแล้วไม่เห็นมี audio out เลยนอกจากช่องเสียบหูฟัง 3.5 พอมีวิธีแนะนำไหมครับ  [ร้องไห้]

« ตอบกลับ #1504 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2012, 10:55:11 am »
สาย mini to rca ครับ http://joday.free.fr/images/hw/mini-jack_rca.jpg

ออฟไลน์ Beer_SE

• *
« ตอบกลับ #1505 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2012, 12:32:56 pm »
วานผู้รู้ช่วยผมทีครับ ผมไปได้ 40EX430 มา ปัญหาคือว่าอยากต่อเสียงออกลำโพงครับ แต่ดูจากตัวเครื่องแล้วไม่เห็นมี audio out เลยนอกจากช่องเสียบหูฟัง 3.5 พอมีวิธีแนะนำไหมครับ  [ร้องไห้]

แจ็คหูฟัง เลือกปรับได้ครับ ว่าจะเสียงออกแบบหูฟัง หรือ Audio Out

เดี๋ยวค่ำๆจะบอกวิธีปรับให้ครับ (จำไม่ได้ ขอไปดูก่อน)

ออฟไลน์ tana240

• *
« ตอบกลับ #1506 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 06:14:31 pm »
ช่วยแนะนำหนอ่ยคับเรื่องของผมตั้งแต่มิ.ย แล้วซื้อ sony 40hx750จากpowerbuy ผมรอขอเปลี่ยนแต่ของไม่มีคับต้องรอเข้าเดือนหน้า ซึ่งผมรอมานานแล้วเจ้าหน้าที่บอกว่าสามารถเปลี่ยนเป็นยี่ห้ออื่นได้น่ะคับ พนักงานเลยแนะนำ samsung ua40es6600 เพื่อนๆคิดว่าตัวนี้สู้ 40hx750 ได้หรือเปล่าคับ

ออฟไลน์ onlyview

• *
« ตอบกลับ #1507 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 08:10:57 pm »
ช่วยแนะนำหนอ่ยคับเรื่องของผมตั้งแต่มิ.ย แล้วซื้อ sony 40hx750จากpowerbuy ผมรอขอเปลี่ยนแต่ของไม่มีคับต้องรอเข้าเดือนหน้า ซึ่งผมรอมานานแล้วเจ้าหน้าที่บอกว่าสามารถเปลี่ยนเป็นยี่ห้ออื่นได้น่ะคับ พนักงานเลยแนะนำ samsung ua40es6600 เพื่อนๆคิดว่าตัวนี้สู้ 40hx750 ได้หรือเปล่าคับ
เครื่องเกิดปัญหาอะไร ทำไมถึงเปลี่ยนครับ

ออฟไลน์ tana240

• *
« ตอบกลับ #1508 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 08:19:18 pm »
ตัวจอเป็น dead pixel สีเขียวครับ  แต่ผมแจ้งไปนานล่ะสามเดือนกว่า เจ้าหน้าที่เค้าเลยนำเสนอซัมซุงแทนครับ

« ตอบกลับ #1509 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 10:49:51 pm »
รอของนานจังครับ 40ES6600 โดยรวมสเปคพอกันครับ Refresh rate 400Hz เหมือนกัน มี Local Dimming เหมือนกัน
ส่วนภาพ ต้องไปดูภาพเองครับ ว่าชอบแนวภาพของซัมซูงหรือเปล่าน่ะครับ แต่ผมคิดว่านี่ก็ใกล้เวลาแล้ว น่าจะรอน่ะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 30, 2012, 07:17:17 am โดย Eakapan »

ออฟไลน์ onlyview

• *
« ตอบกลับ #1510 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 10:56:08 pm »
ตัวจอเป็น dead pixel สีเขียวครับ  แต่ผมแจ้งไปนานล่ะสามเดือนกว่า เจ้าหน้าที่เค้าเลยนำเสนอซัมซุงแทนครับ

แนะนำให้รอต่อไปเหมือนกันครับ แล้วจุดเสียที่ว่าเป็นเยอะไหมครับ หวังว่าเมื่อท่านได้เปลี่ยนเครื่องใหม่แล้ว เขาคงไม่นำไปแพ็คแล้วนำมาขายใหม่อีกนะ

ออฟไลน์ apinomon

• *
« ตอบกลับ #1511 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2012, 12:54:43 am »
รบกวนหน่อยครับ  KDL-32ex420

1.ดูฟรีทีวีชัดไหม

2. USBอ่านไฟล์ MKV ได้หรือไม่

ขอความเห็นด้วยครับ

ขอบคุณครับ

[ปลื่ม]