ผู้เขียน หัวข้อ: !!! รวมพลคนใช้ Sony BRAVIA LCD TV แฟนคลับมาทางนี้เลยครับ !!!  (อ่าน 2689386 ครั้ง)

ออฟไลน์ fmt

• Hologram 3D TV member
    • MSN Messenger - fomat366@hotmail.com
Re: !!! รวมพลคนใช้ Sony BRAVIA LCD TV แฟนคลับมาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #450 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2010, 10:28:58 pm »
น่าจะเป็นฝุ่นเข้าไปเกาะอยู่ระหว่างกระจกชั้นนอก กับ จอLCD ครับ ถอดมาทำความสะอาดก็หาย แต่ต้องเป็นห้องที่ปราศจากฝุ่นนะครับ โรงงานที่ผมเคยทำใช้เครื่องดักฝุ่นแบบไฟฟ้าสถิต ไม่มีฝุ่นสักเม็ด

^
^
^
นี่ครับอาการ

ปล. ถ่ายเข้าจอแสงมันย้อนเลยต้อง drop แสงลงหน่อยนะครับ

ออฟไลน์ KungHa

• LCD TV member
  • **
Re: !!! รวมพลคนใช้ Sony BRAVIA LCD TV แฟนคลับมาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #451 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2010, 08:12:04 pm »
ส่วนตัวแล้วไม่ได้คิดว่าเกิดจากฝุ่นอ่ะครับ เพราะอยู่ดีๆ มันก็เกิดขึ้นมาเรยอะครับ ใช้ดูอยู่ทุกวันไม่เคยขาด
เมื่อวันอาทิตย์ที่แล้วก็ขึ้นมาสะงั้น เลยว่าไม่น่าจะเป็นที่ฝุ่นน่ะครับ

อันนี้ความเห็นส่วนตัวผมอ่ะนะครับ

แต่ถ้าเป็นฝุ่นจิงๆ ก็ อาจจะแปลกๆ ยังไงไม่รุครับ เหอๆ
เห็นไปอ่านเจอ กรณี เคสของ LED notebook มั้งครับ ไม่รุว่า ใช้พวก panel อะไรยังไงเหมือนกันรึป่าว อันนั้นเห็นว่ามาจากการเสื่อมสภาพของจอ
ผมก็ไม่ได้เชี่ยวชาญพวกนี้ซะด้วย

เลยได้แต่อ่านๆไปงั้นอ่ะครับเปนข้อมูล

ตอนนี้ก็ได้แต่รอ ทางsony ติดต่อกลับมาว่ายังไง
Sony : 46NX700
Cable : True
Media Player: PlayOn
Game : Xbox 360 / PSP / NDSL / PS3 (friend swap)
PC: i7 + GTX460

ออฟไลน์ fmt

• MSN Messenger - fomat366@hotmail.com
« ตอบกลับ #452 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2010, 12:39:10 am »
เอาใจช่วยครับ แล้วมาแชร์ด้วยนะครับ

ส่วนตัวแล้วไม่ได้คิดว่าเกิดจากฝุ่นอ่ะครับ เพราะอยู่ดีๆ มันก็เกิดขึ้นมาเรยอะครับ ใช้ดูอยู่ทุกวันไม่เคยขาด
เมื่อวันอาทิตย์ที่แล้วก็ขึ้นมาสะงั้น เลยว่าไม่น่าจะเป็นที่ฝุ่นน่ะครับ

อันนี้ความเห็นส่วนตัวผมอ่ะนะครับ

แต่ถ้าเป็นฝุ่นจิงๆ ก็ อาจจะแปลกๆ ยังไงไม่รุครับ เหอๆ
เห็นไปอ่านเจอ กรณี เคสของ LED notebook มั้งครับ ไม่รุว่า ใช้พวก panel อะไรยังไงเหมือนกันรึป่าว อันนั้นเห็นว่ามาจากการเสื่อมสภาพของจอ
ผมก็ไม่ได้เชี่ยวชาญพวกนี้ซะด้วย

เลยได้แต่อ่านๆไปงั้นอ่ะครับเปนข้อมูล

ตอนนี้ก็ได้แต่รอ ทางsony ติดต่อกลับมาว่ายังไง

ออฟไลน์ jpn14

• *
« ตอบกลับ #453 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 06:13:43 am »
สมาชิกใหม่ 32ex400 ดูหนังจากusb ภาพเล็กนิดเดียว อยากให้ภาพเต็มจอต้องทำอย่างไรครับ

• **
« ตอบกลับ #454 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 11:10:44 am »
update วันนี้ครับ รอบเช้า
ทางศุนย์โทรมาว่าจะมายกทีวีไปเครมครับ เอาเครื่องสำรองมาให้ ผมก็ ok แต่ทางนั้นแจ้งว่าไม่ใช่รุ่น bravia นะครับ ผมก็นึกว่าจะเหมือน เคสที่อ่านเจอในนี้ของท่านไหนเนี่ยล่ะครับจำไม่ได้ละ
ช่างนัด 11-เที่ยง สรุปประมาณ 10 โมง 20 มาถึงครับ อันนี้ ก็ +1 ครับ อืมม ดีนะไม่ติดธุระข้างนอก
คราวนี้ช่างอีกคนมาครับ เหมือนเป็นแผนกยกครับ แต่ที่เสียใจวันนี้เลยคือ ลูกรัก LED ต้องจากไป แล้วเครื่องสำรองที่ได้มาดูก่อนนี่ แบบว่า
ทางsony ถ้าเป็นไปได้ลงทุนเครื่องสำรองสักจิ๊ดก็ดีครับ ผมก็นึกว่า 42นิ้วรุ่นไหน กลายเป็น 42 นิ้ว LCD ตูดหนา แบบสมัยก่อนเลยอะครับ
แถมหลอดจอภาพนี่สีรอบๆ เหลืองมาเชียว เบื้องต้นเค้าว่าจะยกไป อยู่ในช่วงราวๆ 1 อาทิตย์ ( ปล. ในใจขอให้เสร็จก่อนวันศุกร์เถิ๊ดด) เสาร์อาทิตย์จันทร์วันหยุดว่าจะ
ดูหนังกับที่บ้าน เห็นทีวีสำรองแล้วปวดตับครับ
ตรงนี้นี่ -2 เลยครับ แอบเซ็งเลย เพราะว่า เด๋วกลับมา test ว่าตัวนี้มัน มี hdmi ให้ 1 ช่องสัญาณ แต่ไม่แน่ใจว่าเหมือนเครื่องเก่าของลุงไหม hdmi แต่จอให้ res สูงสุดอยู่ 576p มั้งครับเด๋วค่อยกลับมา test ค่ำๆครับ

เย็นเย็นๆค่ำๆ กลับมาถ่ายรูปให้ดู

ได้เรื่องยังไงเด๋วมาเล่าสู่กันฟังต่อครับ ว่า ซ่อมให้ หรือ เปลี่ยนให้ เครื่องหน้าฟ้าใหม่จะได้ขอคิดอีกที เพราะยังมี plan ซื้ออีกหลายครับ ไหนจะของญาติๆ ไหนจะเครื่องในห้องนอนตัวเองห้องน้องสาว เหอๆๆ ครอบครัวใหญ่อ่ะ ถ้าบริการไม่ดีก็โชคดีกันไปล่ะครับผม

ปล. สุดท้าย แต่ช่างที่มาก็ยังคงมารยาทดีครับ แต่ตอบแบบ playsave สูดๆ
Game : Xbox 360 / PSP / NDSL / PS3 (friend swap)

ออฟไลน์ DesertRabbit

• *
« ตอบกลับ #455 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2010, 12:03:50 pm »
สอบถามนิดนึงครับ กำลังจะซื้อ LED SONY รุ่น KLV-32EX600 (Full HD)
อยากถามคนที่เคยใช้ หรือกำลังใช้อยู่ ว่าเป็นอย่างไรบ้างครับตัวนี้

และอยากถามผู้รู้ว่าเวลาไปซื้อนี่จะมีจุดสังเกตุ หรือต้องดูตรงไหนบ้าง
ถึงจะแน่ใจได้ว่ามันเป็นของแท้ ไม่ใ่ช่องปลอม มีอะไรให้สังเกตุบ้างครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ cord

• **
    • MSN Messenger - s_chawin@hotmail.com
« ตอบกลับ #456 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2010, 03:15:21 pm »
สอบถามนิดนึงครับ กำลังจะซื้อ LED SONY รุ่น KLV-32EX600 (Full HD)
อยากถามคนที่เคยใช้ หรือกำลังใช้อยู่ ว่าเป็นอย่างไรบ้างครับตัวนี้

และอยากถามผู้รู้ว่าเวลาไปซื้อนี่จะมีจุดสังเกตุ หรือต้องดูตรงไหนบ้าง
ถึงจะแน่ใจได้ว่ามันเป็นของแท้ ไม่ใ่ช่องปลอม มีอะไรให้สังเกตุบ้างครับ

ขอบคุณครับ

เตรียมไฟล์ 5 สี ไปลองจอด้วยครับ ระวังเจอแบบผมนะครับ
ไปดูที่กระทู้นี้ครับ
http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=4843.0
TV : â«Ç¹Õè «×éÍÁÒ«èÍÁ äÁèä´é«×éÍÁÒ´Ù
Player : HTPC

http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=4843.0  <-- ã¤ÃÇèҢͧᾧáÅéÇ¨Ð´Õ ä»´Ù´Ô

• **
Re: !!! รวมพลคนใช้ Sony BRAVIA LCD TV แฟนคลับมาทางนี้เลยครับ !!
« ตอบกลับ #457 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2010, 12:14:46 am »
มาอัพเดทต่อครับ ...

มาลงรูปที่ทางโซนี่ยกทีีวีสำรองมาให้ครับ ...   ในภาพบางรูปอาจจะเห็นไม่ชัดนะครับ เนื่องจากกล้องมันช่วยครับ
เเต่ถ้ามันดีจิงผมก็คงไม่โพสหรอกครับ

อันนี้เป็นรูปด้านหลังครับเป็นทีวีมีตูดครับ
ลำพังเครื่องที่พึ่งยกไปก็ต้องถอยเพื่อให้ได้ระยะในการดูเเล้วนะครับ
นี่มามีตูด ระยะเลยใกล้เข้ามาอีก เเต่เรื่องนี้ไม่เท่าไหร่ครับ สายตาที่บ้านเริ่มชอนกับ 46 นิ้วไปเเล้วครับ...

อันนี้เป็นรูปที่เปิดกับ ช่องhdmi ครับ น้องสาวเล่นเกมกับ สีเพี้ยนมาก ภาพมัว ทึมด้วยครับ น้องบอกว่าต้องใช้พลังงานสายตามากกว่าเดิมเยอะครับ

รูปนี้เป็นช่องทีวีปกติครับ ...ดูในภาพอาจจะเห็นไม่ชัดมาก เเต่มันจะเหลืองๆหน่อย  ขอบจอรุ้สึกเหมือนมืดๆ ดูอะไรไม่ถนัดเลยครับ

บางครั้งเวลาเปิดเครื่อง เหมือนตัวเครื่องมันตัดเองตลอดครับ เปิดไม่ติด ถ้าฟลุ๊คๆหน่อยก็ติด ลองเทสเลือกปลั๊กเเล้วก็ยังไม่หายครับ
ดูไปเหมือนเครื่องสำรอง น่าเข้าศูนย์มากกว่า ..

ถ้ามีปัญหาแบบนี้จะโทรเเจ้งทางศูนย์ได้มั๊ยครับเนี่ย
ทีวีก็ดูไม่ได้ครับ ตอนนี้

อยากให้ทางโซนี่เเก้ไขเรื่องนี้ด่วนนะครับ

ปล. ไม่ใช่ว่ารอระยะเวลาซ่อมไม่ได้นะครับ เเต่ทีวีที่ซื้อมาก็ไม่ถูกครับ น่าจะมีเซอวิสที่ดีกว่านี้ครับ
เจ้าหน้าที่บริการดีก็ชมครับ เเต่อยากติเรื่องของนิดนึงเเค่นั้นครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 21, 2010, 12:17:14 am โดย KungHa »

ออฟไลน์ jpn14

• *
« ตอบกลับ #458 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2010, 05:56:05 am »
ถอยโซนี่ 32EX400 จาก ชัยโทรทัศน์ ศรีสะเกษ ราคา 15,990 บาท ได้ 3วัน ครับ มีเส้นสีน้ำเงิน ผ่าจอในแนวตั้ง 1 เสัน เอาไปเคลมที่ร้าน ให้จอใหม่มาครับ อุตส่าห์ เลือกยี่ห้อแล้วยังเจอจนได้ เสียความรู้สึกจริงๆ  [ร้องไห้] [ร้องไห้] [ร้องไห้]

ออฟไลน์ fmt

« ตอบกลับ #459 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2010, 01:57:12 pm »
อีกแล้วครับท่าน Sony จ้างโรงงานข้างนอกทำชิ้นส่วนหลายโรงงานมาก แล้วโรงงานที่ Sony ไปจ้างเนี่ยนะครับ เกือบทุกโรงเค้าก็กินหัวคิวครับ โดยการส่งให้โรงงานเล็กๆทำอีกที Sony ควบคุมคุณภาพไม่ได้หรอกครับ พวกรายงานที่ต้องส่งให้ Sony ผมก็ make เอา ถ้า Sony ตรวจเจอว่าไม่ได้สเปค ผมก็แก้ไข้(Rework)ให้ จับไม่ได้หรอกครับว่าผมเอาไปให้ที่ไหนทำให้ 555+ ลึกๆไม่มีใครอยากค้าขายกับ Sony หรอกครับ เวลา Sony ตรวจเจอชิ้นงานไม่ได้ตามสเปค ก็เอาผลงานเสนอผู้ใหญ่ของเค้า ด้วยการบังคับลดราคาชิ้นงานนั้นๆ หยุมหยิมมาก โรงงานอื่นเค้าไม่เขี้ยวแบบนี้หรอก เล่นแบบนี้ถึงได้โดนยัดไส้ 555+ กรรมก็ไปตกกับลูกค้าด้วย ชื่อเสียงก็ถดถอย

ทำไมไม่เชื่อผมซะที ว่ามันหมดยุค Trinitron ก็ไม่ได้เทพอีกต่อไปแล้ว บริษัทแม่เค้าจะปิดโรงงานที่อมตะ ชลบุรี กับ อยุธยา หลายหนแล้ว แต่ผู้บริหารในไทยเค้าก็ยื้อให้ถึงที่สุด ทั้งการเมืองภายในของเค้าเองด้วย ตอนนี้โรงงาน Order น้อยมากๆ

ถอยโซนี่ 32EX400 จาก ชัยโทรทัศน์ ศรีสะเกษ ราคา 15,990 บาท ได้ 3วัน ครับ มีเส้นสีน้ำเงิน ผ่าจอในแนวตั้ง 1 เสัน เอาไปเคลมที่ร้าน ให้จอใหม่มาครับ อุตส่าห์ เลือกยี่ห้อแล้วยังเจอจนได้ เสียความรู้สึกจริงๆ  [ร้องไห้] [ร้องไห้] [ร้องไห้]

• **
    • MSN Messenger - s_chawin@hotmail.com
« ตอบกลับ #460 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2010, 11:10:11 pm »

ยังไงก็ดีใจด้วยนะครับ ที่ได้เปลี่ยนจอใหม่
ถ้าส่งจอซ่อมจะเสียความรู้สึกยิ่งกว่านี้อีกครับ
ของผมเดือนนิดๆ มันต้องไปนอนที่ศูนย์ซะแล้ว

ท่าจะหมดยุค โซนี่ จริงๆ
TV : â«Ç¹Õè «×éÍÁÒ«èÍÁ äÁèä´é«×éÍÁÒ´Ù

http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=4843.0  <-- ã¤ÃÇèҢͧᾧáÅéÇ¨Ð´Õ ä»´Ù´Ô

ออฟไลน์ XTA

• OLED TV member
« ตอบกลับ #461 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2010, 11:20:57 pm »
ยังไงก็ขอให้ได้คืนไวๆนะครับ ไม่แน่ใจว่า Sony เค้าเปลี่ยนไปใช้ Panel ของ Sharp รึยังผมได้ข่าวมา เพราะเมื่อก่อนใช้ SS

ยังไงก็ดีใจด้วยนะครับ ที่ได้เปลี่ยนจอใหม่
ถ้าส่งจอซ่อมจะเสียความรู้สึกยิ่งกว่านี้อีกครับ
ของผมเดือนนิดๆ มันต้องไปนอนที่ศูนย์ซะแล้ว

ท่าจะหมดยุค โซนี่ จริงๆ

• **
« ตอบกลับ #462 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2010, 02:50:46 pm »
** ทำความเข้าใจก่อนครับ กิโล ในที่นี้คือ ช่าง --> ชั่ง ที่ออกเสียงคล้ายๆกัน จึงใช้คำว่า กิโล แทน ชั่ง (ช่าง)

14:30      30/10/53
โทรไปตามเครื่องอีกครั้งครับ Operater บอกวันนี้วันหยุดของกิโล
และยังไม่เจออาการที่แจ้งไป ทั้งๆที่ตอนกิโลมารับเครื่องไปผมก็ชี้ให้ดูว่าเป็นตรงไหน คนนึงมองออก อีกคนนึงมองไม่ออก ผมบอกให้เอา File สีขาว Test ดู
ทีวีอยู่กับกิโลก็ยังจะเปิดทีวีดูปกติ(แล้วมันจะเจอไหมล่ะ) ทั้งๆที่ผมต่อกับ PC (รอยคราบ ถ้าเปิดกับ PC หรือเอาใส่ USB มันก็มีเหมือนกันจุดเดียวกัน)
ผ่านไปหนึ่งอาทิตย์เรื่องไม่ได้คืบหน้าเลยแม้แต่นิด

ผมเลยบ่นไปว่าซื้อเครื่องมาแค่เดือนหน่อยๆก็มีแบบนี้ เปลี่ยนก็ไม่ได้ ก็ไม่เป็นไร
เมื่อวันที่ 28/10/53 ผมโทรไปบอกมาว่า กิโล  ติดต่อไม่ได้ จะติดต่อมาภายใน 29/10/53 ก็นิ่ง

Operater  ได้แต่บอกเดี๋ยววันจันทร์จะติดต่อข้อมูลกลับมา

นี่หรือหน้าเวบที่ว่า ---> บริการหลังการขายที่ดีที่สุด เพื่อคุณคนสำคัญ <---

เจอไม่เจอยังไงก็เฉย ไม่ติดต่อกลับมา

เครื่องหน้าไม่เอาแล้วครับ ยี่ห้อนี้

ออฟไลน์ fmt

« ตอบกลับ #463 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2010, 04:12:17 pm »
ต้องโวยครับ ทำหน้ายักษ์ใส่ ไม่ได้สิไม่เห็นหน้ากัน ทำเสียงยักษ์ใส่ครับ เลียนแบบเสียงเมียตอนที่จับได้ว่าเราแอบซื้อ TV จอใหญ่มา ขำขำนะ ท่านใจเย็นดีจริงๆ

** ทำความเข้าใจก่อนครับ กิโล ในที่นี้คือ ช่าง --> ชั่ง ที่ออกเสียงคล้ายๆกัน จึงใช้คำว่า กิโล แทน ชั่ง (ช่าง)

14:30      30/10/53
โทรไปตามเครื่องอีกครั้งครับ Operater บอกวันนี้วันหยุดของกิโล
และยังไม่เจออาการที่แจ้งไป ทั้งๆที่ตอนกิโลมารับเครื่องไปผมก็ชี้ให้ดูว่าเป็นตรงไหน คนนึงมองออก อีกคนนึงมองไม่ออก ผมบอกให้เอา File สีขาว Test ดู
ทีวีอยู่กับกิโลก็ยังจะเปิดทีวีดูปกติ(แล้วมันจะเจอไหมล่ะ) ทั้งๆที่ผมต่อกับ PC (รอยคราบ ถ้าเปิดกับ PC หรือเอาใส่ USB มันก็มีเหมือนกันจุดเดียวกัน)
ผ่านไปหนึ่งอาทิตย์เรื่องไม่ได้คืบหน้าเลยแม้แต่นิด

ผมเลยบ่นไปว่าซื้อเครื่องมาแค่เดือนหน่อยๆก็มีแบบนี้ เปลี่ยนก็ไม่ได้ ก็ไม่เป็นไร
เมื่อวันที่ 28/10/53 ผมโทรไปบอกมาว่า กิโล  ติดต่อไม่ได้ จะติดต่อมาภายใน 29/10/53 ก็นิ่ง

Operater  ได้แต่บอกเดี๋ยววันจันทร์จะติดต่อข้อมูลกลับมา

นี่หรือหน้าเวบที่ว่า ---> บริการหลังการขายที่ดีที่สุด เพื่อคุณคนสำคัญ <---

เจอไม่เจอยังไงก็เฉย ไม่ติดต่อกลับมา

เครื่องหน้าไม่เอาแล้วครับ ยี่ห้อนี้

ออฟไลน์ DAVIGA

• Flat TV member
  • *
ขอประนาม ร้านSRC สหการรามอินทรา
« ตอบกลับ #464 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2010, 09:56:13 am »
บอกเล่าสู่กันฟัง และขอประนามร้านมัน และจะของจองเวรกับร้านมันตลอดไป !!! โปรดระวังร้าน SRC หรือร้านสหการรามอินทรา * อีวิมลรัตน์ เจ้าของร้าน(พูดจา กวนส้น...มากๆ)
++โปรดระวัง ร้าน SRC ชอบแหกตา โฆษณาเกินจริง ! ลงราคาไว้ให้ราคาดูถูกๆ แล้วหรอกลูกค้าให้ไปดูที่หน้าร้าน แล้วก็อ้างว่าของรุ่นที่ลงไว้หมด ! แล้วก็เชียร์รุ่นอื่นๆที่ตัวเองมีในร้าน !! ลูกค้าบางท่านก็หลงกล ไหนๆก็เดินทางไปที่ร้านแล้วไม่มีทางเลือก ก็ตกลงซื้อโดยที่ตัวเองไม่ค่อยจะเต็มใจซักเท่าไหร่(เหมือนมัดมือชก) !! ฉันและเพื่อนๆโดนหลอกไปที่ร้านมันหลายคนแล้ว ! ตอนโทรไปถาม อีเจ๊ก็บอกว่ามีของให้มารับของเองที่ร้าน พอฉันเดินทางไปที่ร้าน มันก็บอกว่าให้รอเดี๋ยวกำลังเช็คของอยู่ ให้เดินดูของในร้านรอไปพางๆก่อน แล้วมันที่ถามว่าไม่สนใจรุ่นอื่นบ้างหรือ พูดจาหว่านล้อมต่างๆนาๆ เอาเอกสารโน่นนี่มาอ้างว่ารุ่นนี้ดีกว่ารุ่นที่คุณต้องการนะจ่ายแพงกว่านิดหน่อย แต่ฉันก็บอกว่าอยากได้รุ่นที่ทางร้านลงโฆษณาไว้มากกว่า สุดท้ายแล้วฉันเดินไปเดินมาในร้านรอสินค้าเกือบ 1 ชั่วโมง ฉันก็เลยถามว่าของได้รึยังคะ อีเจ๊มันก็ตอบว่าตกลงไม่เอารุ่นอื่นหรอ ตอนนั้นฉันก็เริ่มหงุดหงิดแล้ว ก็เลยถามอีเจ๊ตรงๆว่าตกลงมีของรึเปล่าคะเนี่ย อีเจ๊มันก็ตอบหน้าตาเฉยว่าไม่มี ! พอได้รับคำตอบอย่างนี้ ฉันโมโหมาก ก็เลยถามกลับไปว่า ! อ้าว แล้วตอนที่โทรมาคุยคุณบอกว่ามีของให้มารับที่ร้านได้เลย แล้วแบบนี้หมายความว่าไง บ้านฉันอยู่พระราม 2 ฉันต้องเสียเวลาขับรถมาถึงรามอินทรา แล้วคุณกับตอบว่าไม่มีของหน้าตาเฉย อีเจ๊มันก็อ้างว่าของหมดพอดี ทำไมคุณไม่เอารุ่นอื่นไปหล่ะ !! ตอนนั้นฉันโมโหมากขืนอยู่ในร้านมันต่อไปมีตบแน่ ฉันก็เลยตัดปัญหาขับรถกลับบ้านดีกว่า ตลอดทางฉันก็นึกโมโหอยู่ในใจว่าทำไมมันต้องโกหกฉันด้วย มันค้าขายประสาอะไรของมัน ไม่เห็นใจลูกค้าเลย พูดจา ก็กวนส้น..มาก ทำอย่างกับเราจะไปขอของมันฟรีๆ อีเจ๊นี่มันเป็นคนเห็นแก่ตัวเอาแต่ได้จริงๆ !! ฉันเก็บความรู้สึกนี้มาเป็นเดือน จนมีเพื่อนๆมาเล่าให้ฟังว่าเจอเหตุการณ์เดียวกับฉัน !!! ฉันก็เลยคิดว่าถ้าขืนไม่ทำอะไรมันซักอย่าง คนอื่นก็ต้องมาโดนมันหลอกซ้ำๆซากๆ เสียเวลาเสียความรู้สึกกับไอ้ร้านเฮงซวยนี่ !!! ฉันก็เลยอยากฝากบอกเพื่อนๆทางเน็ตฯ ว่าอย่าไปหลงกลไอ้ร้านเฮงซวยนี้ เพราะมันหลอกลวงคนอื่นมานักต่อนักแล้ว .....

ออฟไลน์ Johnny

• *
« ตอบกลับ #465 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2010, 03:28:20 pm »
สวัสดีครับ สมาชิกใหม่ขอรายงานตัว  [ปลื่ม]
ผมใช้ Sony เหมือนกัน แต่ก็ดู Samsung ไว้บ้างเพราะคนใช้เยอะ
ผมก็เล็งรุ่นนี้แหละ  [ปาดเหงื่อ] คิดหนักเหมือนกัน แต่ก็เอาเถอะ ของแบบนี้ไม่แน่ไม่นอน ไม่ว่ายี่ห้อไหนก็พังได้หมด
ส่วนเรื่องบริการหลังการขาย มันอยู่ที่คนให้บริการนะครับ ไม่ใช่ว่า Sony จะเป็นแบบนี้หมด ลองอ่านคู่มือการใช้งานแต่ละยี่ห้อดู แล้วเราจะรู้สึกว่า "ใคร" ให้ข้อมูลกับผู้บริโภคดีกว่ากัน
สวัสดีครับ

ออฟไลน์ kai1504

• *
« ตอบกลับ #466 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2010, 03:45:43 pm »
สวัสดีครับ สมาชิกใหม่เพิ่งไปสอย SONY KLV- 40BX400 มาได้สองสัปดาห์แล้ว   ทั้งที่ตั้งใจจะไปเอา LG 40 นิ้ว ซึ่งก็ปริ๊นซ์โบชัวร์จากเน็ทไปอย่างดีศึกษารุ่นนี้ว่าดีหรือไม่ดี สุดท้ายไปเจอเจ้าของร้านแม่งเชียรแต่โซนี่ ทั้งที่ร้านนี้จะมีพนักงานของ LG คอยนำเสนอรายละเอียดต่างๆอยู่ เจ้าของร้านแม่งก็เชิญไปนั่งในห้องหน้าโต๊ะทำงานมันบริการกาแฟอย่างดี เจ้าของร้านปากหวานมากแม่งชักแม่น้ำทั้งแปด จนผมใจอ่อน หรือเป็นเพราะกาแฟใสยากินแล้วทำให้เคลิ้ัยไม่รู้ ลักษณะเหมือนเคสคุณ เจนนี่ นี่แหละ  ไอ้ผมรึก็เป็นคนง่ายๆ ซื้ออะไรตัดสินใจง่ายๆ  SONY 40 นิ้ว บอกราคา 26,500 บาท ผมก็ต่อแบบไม่เอา ไม่ซื้อ ต่อราคาไป 18,500 บาท มันบอกว่า เอางี้แล้วกัน 18.800 บาท แถมสาม HDMI ให้เส้นนึง ผมก็มีธุระจะต้องไปต่อ ก็เผลอตอบตกลงซื้อ มันยกของมาลองเสร็จแล้วก็ยกขึ้นรถผมเลย ผมรึก็ไม่ชอบโซนี่ ใจไม่รักโซนี่อยู่แล้ว ซื้อมาแล้วก็ทิ้งไว้ในรถอยู่สามวัน ไม่อยากยกลงเข้าบ้าน เมียมาเห็นก็ถามว่าไปซื้อทีวีมาเหรอ ผมก็บอกไปว่า ฮื่อ ซื้อมา สุดท้ายก็ต้องยกเข้าบ้าน อืมซื้อมาแล้วก็ต้องทำใจครับ มันก็ไม่แล้วนัก สีสรรพอดูได้ แต่จะไปลงทะเบียนในเวบโซนี่ ก้ลงทะเบียนไม่ได้อีกชักรมเสียเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ porkoong

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #467 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2010, 05:02:06 pm »
แจ่วจริงๆครับ เพิ่งเคยเจอ ซื้อทีวีมาสามวันไม่ยกเข้าบ้าน   [เท่ห์] ของผมทีวียังไม่มายังนั่งนับวันรอเลย

สวัสดีครับ สมาชิกใหม่เพิ่งไปสอย SONY KLV- 40BX400 มาได้สองสัปดาห์แล้ว   ทั้งที่ตั้งใจจะไปเอา LG 40 นิ้ว ซึ่งก็ปริ๊นซ์โบชัวร์จากเน็ทไปอย่างดีศึกษารุ่นนี้ว่าดีหรือไม่ดี สุดท้ายไปเจอเจ้าของร้านแม่งเชียรแต่โซนี่ ทั้งที่ร้านนี้จะมีพนักงานของ LG คอยนำเสนอรายละเอียดต่างๆอยู่ เจ้าของร้านแม่งก็เชิญไปนั่งในห้องหน้าโต๊ะทำงานมันบริการกาแฟอย่างดี เจ้าของร้านปากหวานมากแม่งชักแม่น้ำทั้งแปด จนผมใจอ่อน หรือเป็นเพราะกาแฟใสยากินแล้วทำให้เคลิ้[^_^]ัยไม่รู้ ลักษณะเหมือนเคสคุณ เจนนี่ นี่แหละ  ไอ้ผมรึก็เป็นคนง่ายๆ ซื้ออะไรตัดสินใจง่ายๆ  SONY 40 นิ้ว บอกราคา 26,500 บาท ผมก็ต่อแบบไม่เอา ไม่ซื้อ ต่อราคาไป 18,500 บาท มันบอกว่า เอางี้แล้วกัน 18.800 บาท แถมสาม HDMI ให้เส้นนึง ผมก็มีธุระจะต้องไปต่อ ก็เผลอตอบตกลงซื้อ มันยกของมาลองเสร็จแล้วก็ยกขึ้นรถผมเลย ผมรึก็ไม่ชอบโซนี่ ใจไม่รักโซนี่อยู่แล้ว ซื้อมาแล้วก็ทิ้งไว้ในรถอยู่สามวัน ไม่อยากยกลงเข้าบ้าน เมียมาเห็นก็ถามว่าไปซื้อทีวีมาเหรอ ผมก็บอกไปว่า ฮื่อ ซื้อมา สุดท้ายก็ต้องยกเข้าบ้าน อืมซื้อมาแล้วก็ต้องทำใจครับ มันก็ไม่แล้วนัก สีสรรพอดูได้ แต่จะไปลงทะเบียนในเวบโซนี่ ก้ลงทะเบียนไม่ได้อีกชักรมเสียเหมือนกันครับ