ผู้เขียน หัวข้อ: !!! รวมพลคนใช้ Sony BRAVIA LCD TV แฟนคลับมาทางนี้เลยครับ !!!  (อ่าน 2688913 ครั้ง)

ออฟไลน์ fmt

• Hologram 3D TV member
    • MSN Messenger - fomat366@hotmail.com
Re: !!! รวมพลคนใช้ Sony BRAVIA LCD TV แฟนคลับมาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #468 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2010, 10:03:36 pm »
เหมือนได้เมียแบบไม่ตั้งใจ ชิมิชิมิ

แจ่วจริงๆครับ เพิ่งเคยเจอ ซื้อทีวีมาสามวันไม่ยกเข้าบ้าน   [เท่ห์] ของผมทีวียังไม่มายังนั่งนับวันรอเลย

สวัสดีครับ สมาชิกใหม่เพิ่งไปสอย SONY KLV- 40BX400 มาได้สองสัปดาห์แล้ว   ทั้งที่ตั้งใจจะไปเอา LG 40 นิ้ว ซึ่งก็ปริ๊นซ์โบชัวร์จากเน็ทไปอย่างดีศึกษารุ่นนี้ว่าดีหรือไม่ดี สุดท้ายไปเจอเจ้าของร้านแม่งเชียรแต่โซนี่ ทั้งที่ร้านนี้จะมีพนักงานของ LG คอยนำเสนอรายละเอียดต่างๆอยู่ เจ้าของร้านแม่งก็เชิญไปนั่งในห้องหน้าโต๊ะทำงานมันบริการกาแฟอย่างดี เจ้าของร้านปากหวานมากแม่งชักแม่น้ำทั้งแปด จนผมใจอ่อน หรือเป็นเพราะกาแฟใสยากินแล้วทำให้เคลิ้[^_^]ัยไม่รู้ ลักษณะเหมือนเคสคุณ เจนนี่ นี่แหละ  ไอ้ผมรึก็เป็นคนง่ายๆ ซื้ออะไรตัดสินใจง่ายๆ  SONY 40 นิ้ว บอกราคา 26,500 บาท ผมก็ต่อแบบไม่เอา ไม่ซื้อ ต่อราคาไป 18,500 บาท มันบอกว่า เอางี้แล้วกัน 18.800 บาท แถมสาม HDMI ให้เส้นนึง ผมก็มีธุระจะต้องไปต่อ ก็เผลอตอบตกลงซื้อ มันยกของมาลองเสร็จแล้วก็ยกขึ้นรถผมเลย ผมรึก็ไม่ชอบโซนี่ ใจไม่รักโซนี่อยู่แล้ว ซื้อมาแล้วก็ทิ้งไว้ในรถอยู่สามวัน ไม่อยากยกลงเข้าบ้าน เมียมาเห็นก็ถามว่าไปซื้อทีวีมาเหรอ ผมก็บอกไปว่า ฮื่อ ซื้อมา สุดท้ายก็ต้องยกเข้าบ้าน อืมซื้อมาแล้วก็ต้องทำใจครับ มันก็ไม่แล้วนัก สีสรรพอดูได้ แต่จะไปลงทะเบียนในเวบโซนี่ ก้ลงทะเบียนไม่ได้อีกชักรมเสียเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ tooddy

• *
Re: !!! รวมพลคนใช้ Sony BRAVIA LCD TV แฟนคลับมาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #469 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2010, 10:19:31 pm »
กำลังมองเจ้าตัว 40BX400 เหมือนกันครับ ตอนแรกจะหวด 32EX400 แต่เห็นราคา 40 นิ้วพอกัดฟันรับได้ + กลัวจอหด

นั่งหาข้อมูลมานาน ก็สองจิตสองใจกับ 2 รุ่นนี้ครับ 40BX400 กับ 40EX400

บางที่ก็บอกว่า ต่างกันแค่จำนวนพอร์ต HDMI ภาพไม่ค่อยต่าง

บางที่ก็บอกว่า สีเจ้าตัว BX400 มันซีดกว่าเจ้าตัว EX400

ครั้นจะไปยืนดูในห้างก็มีให้ให้เทียบดูแค่ 32bx300 กับ 40EX400...  [โขก]

.................

เลยขอถามท่านที่มีประสบการณ์หน่อยครับว่า เจ้า 2 รุ่นนี้ มันภาพต่างกันรึเปล่า?

ถ้าไม่ต่างกัน ผมจะได้ประหยัดงบ เล่นแค่ BX400 พอ (เพราะแค่ตัวนี้ ก็เต็มงบแล้ว  [ร้องไห้])

ขอบคุณครับ...

ออฟไลน์ kai1504

• *
« ตอบกลับ #470 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2010, 12:22:25 pm »
กำลังมองเจ้าตัว 40BX400 เหมือนกันครับ ตอนแรกจะหวด 32EX400 แต่เห็นราคา 40 นิ้วพอกัดฟันรับได้ + กลัวจอหด
นั่งหาข้อมูลมานาน ก็สองจิตสองใจกับ 2 รุ่นนี้ครับ 40BX400 กับ 40EX400
บางที่ก็บอกว่า ต่างกันแค่จำนวนพอร์ต HDMI ภาพไม่ค่อยต่าง
บางที่ก็บอกว่า สีเจ้าตัว BX400 มันซีดกว่าเจ้าตัว EX400
ครั้นจะไปยืนดูในห้างก็มีให้ให้เทียบดูแค่ 32bx300 กับ 40EX400...  [โขก]
.................เลยขอถามท่านที่มีประสบการณ์หน่อยครับว่า เจ้า 2 รุ่นนี้ มันภาพต่างกันรึเปล่า?
ถ้าไม่ต่างกัน ผมจะได้ประหยัดงบ เล่นแค่ BX400 พอ (เพราะแค่ตัวนี้ ก็เต็มงบแล้ว  [ร้องไห้])

ลองหาในกรูเกิ้ลครับ จะได้ข้อปลีกย่อยแตกต่างนิดหน่อย แต่ถ้าซื้อมาแล้วก็อย่าเพิ่งกลับเข้าไปดูยี่ห้ออื่นๆที่ร้านอีกนะ เดี๋ยวทำใจไม่ได้พาลเครียส ซื้อมาแล้วก็ต้องชอบ

ออฟไลน์ KungHa

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #471 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2010, 07:24:14 pm »
ถูกต้องที่สุดเลยครับ ซื้อตัวไหนแล้ว ถ้าตัดสินใจแบบลังเล ไม่ต้องไปเดินเข้าร้านอีกเลยครับ เด๋วจะเสียใจหรืออื่นๆอีกนาๆนับประการ
แต่ถ้าจะเอาไว้ ซัดได้เต็มปากเต็มคำเวลามีปัญหา ก็ตัดใจซื้อตัวดีๆไปเลยครับ (ถ้าเป็นผมนะ) ^^ ยังไงก็ให้เลือกที่เราว่าดีสุดแล้วกันครับ

.................เลยขอถามท่านที่มีประสบการณ์หน่อยครับว่า เจ้า 2 รุ่นนี้ มันภาพต่างกันรึเปล่า?

ลองหาในกรูเกิ้ลครับ จะได้ข้อปลีกย่อยแตกต่างนิดหน่อย แต่ถ้าซื้อมาแล้วก็อย่าเพิ่งกลับเข้าไปดูยี่ห้ออื่นๆที่ร้านอีกนะ เดี๋ยวทำใจไม่ได้พาลเครียส ซื้อมาแล้วก็ต้องชอบ
Sony : 46NX700
Cable : True
Media Player: PlayOn
Game : Xbox 360 / PSP / NDSL / PS3 (friend swap)
PC: i7 + GTX460

ออฟไลน์ phetza

• *
« ตอบกลับ #472 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2010, 03:53:24 am »
ผมอยากซื้อ 52NX800 อ่ะครับซื้อที่ไหนดีผมถูกสุดได้แค่ 89000 อ่ะครับ

ออฟไลน์ golf8023

• **
« ตอบกลับ #473 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2010, 01:20:54 pm »
ร่วมแจมครับ ใช้KLV-40D 300A มาเกือบ4ปีแล้วครับ ซื้อมาตอนนั้น59,900บาท [ร้องไห้] ได้ส่วนลด3,000บาทในงานPowerMall2007
ไม่รู้ว่าตัวนี้มันรองรับความละเอียดสูงสุดได้เท่าไหร่ครับ 720P , 1080i ที่รู้คือไม่ใช่Full HD ปรับที่เครื่องBDไม่ถูก ตอนนี้ให้เครื่องBDปล่อยที่1080p/24อยู่

ถ้าเปลี่ยนไปใช้LEDจะดีกว่าเดิมมั้ยครับ อยากได้50นิ้วอยู่ อยากได้Full HDด้วย

ออฟไลน์ hisony

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #474 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2010, 03:03:46 am »
อ้างถึง
ที่รู้คือไม่ใช่Full HD

ถ้าไม่ใช่ก็ไม่ถึง 1080 ครับสเกลต่ำลงมาคงได้ที่ 1366*768

อ้างถึง
ถ้าเปลี่ยนไปใช้LEDจะดีกว่าเดิมมั้ยครับ อยากได้50นิ้วอยู่ อยากได้Full HDด้วย

มันก็ต้องดีกว่าอยู่แล้วจอสมัยนี้มันไฮเทคกว่าที่ท่านใช้อยู่เยอะมากครับ

ออฟไลน์ monkeybunny

• *
« ตอบกลับ #475 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2010, 11:31:21 am »
สวัสดีพี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ ทุกท่านนะครับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ มือใหม่ครับ
ผมใช้ Bravia KLV-40BX400 ชอบครับ ภาพสวยงามสมบูรณ์ ใช้ Media player + True HD Movie ออกมาสวยงามมากครับ

มีคำถาม หลายข้อข้องใจ รบกวนถ้ามีใครว่างๆผ่านมา ตอบผมทีจ้าาา

1. ผมมี File หนัง 1080p 3D เล่นผ่าน Media Player (Play On HD by A.C. Ryan)  ผมสามารถซื้อแว่นมาดูเป็น 3D ได้รึปล่าวครับ หรือ ก็จะะออกมาไม่ 3D

2. แว่น สามดีเลือกยังไงครับ เห็นมีแบบเป็น เลนส์ สองสี และ แบบ polalize ที่เป็นไม่มีสีครับ

3. การติดผนัง มีผลเสียเรื่องความร้อนมากใหมครับ ที่อ่านๆมาหลายแหล่ง มีทั้งสองคำตอยครับ

ขอบคุณล่วงหน้าเลยครับ แล้วถ้าวันหน้าผมรู้ัมากขึ้น จะมาช่วย แชร์ครับ

ออฟไลน์ modhpi

• *
« ตอบกลับ #476 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2010, 11:27:29 pm »
ดีครับ  มือใหม่ครับ  อยากได้ lcd 32 นิ้วซักเครื่องอ่ะครับ
เห็นเพื่อนผมบอกว่าให้เอา 100 h อ่ะครับ  แนะนำด้วยครับ

ขอบคุณครับ

• **
« ตอบกลับ #477 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2010, 11:17:24 am »
ก่อนจะตัดสินใจ ซื้ออะไร ลองพิจารณาเรื่องพวก service หรืออื่นๆเป้นองค์ประกอบด้วยนะครับ
เคสตัวอย่างของผมและคุณ cord
http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=4843.0
ลองดูความคิดเห็นในนี้ไว้ด้วยครับ

แต่สุดท้ายก็แล้วแต่ตัวท่านๆนะครับ ส่วนตัวผมก็ยังใช้อยู่แต่ว่า จะซื้อต่อไปก็กลัวอยู่เหมือนกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 09, 2010, 11:17:52 am โดย KungHa »
Game : Xbox 360 / PSP / NDSL / PS3 (friend swap)

ออฟไลน์ modhpi

• *
« ตอบกลับ #478 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2010, 07:50:10 am »
สนใจ Sony 32EX500

ตอนนี้ราคาถูกสุดอยู่ที่เท่าไรครับ

ออฟไลน์ POOM

• *
« ตอบกลับ #479 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2010, 01:21:56 pm »
กำลังตัดสินใจเลือก 40EX700 กับ 40NX700 อยุ่ค่ะ LED ไม่แน่ใจว่าแพงหรือเปล่า ตอนแรกดู LCD 40EX500 ยังไม่รู้แบบไหนดีเลยค่ะ สับสนมาก

เข้ามาหาความรู้ในนี้ รบกวนด้วยนะค่ะ [ปลื่ม]

ออฟไลน์ cord

• **
    • MSN Messenger - s_chawin@hotmail.com
« ตอบกลับ #480 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2010, 12:35:02 am »
กำลังตัดสินใจเลือก 40EX700 กับ 40NX700 อยุ่ค่ะ LED ไม่แน่ใจว่าแพงหรือเปล่า ตอนแรกดู LCD 40EX500 ยังไม่รู้แบบไหนดีเลยค่ะ สับสนมาก

เข้ามาหาความรู้ในนี้ รบกวนด้วยนะค่ะ [ปลื่ม]

จะเล่นรุ่นนี้ศึกษาหน่อยนะครับ ไปดูที่บอร์ดนี้
http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=4843.0
เพราะผมใช้32EX700 อยู่เคลมรอบที่สองแล้ว รอติดต่อกลับเรื่องอะไหล่
และอาการขอบจอด้านซ้าย-ขวา ไม่สว่างเหมือนตรงกลางเขาบอกว่าเป็นทุกตัวนะครับ
TV : â«Ç¹Õè «×éÍÁÒ«èÍÁ äÁèä´é«×éÍÁÒ´Ù
Player : HTPC

http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=4843.0  <-- ã¤ÃÇèҢͧᾧáÅéÇ¨Ð´Õ ä»´Ù´Ô

ออฟไลน์ XTA

• OLED TV member
« ตอบกลับ #481 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2010, 11:55:07 am »
ยังไม่ได้จอใหม่อีกเหรอครับ

จะเล่นรุ่นนี้ศึกษาหน่อยนะครับ ไปดูที่บอร์ดนี้
เพราะผมใช้32EX700 อยู่เคลมรอบที่สองแล้ว รอติดต่อกลับเรื่องอะไหล่
และอาการขอบจอด้านซ้าย-ขวา ไม่สว่างเหมือนตรงกลางเขาบอกว่าเป็นทุกตัวนะครับ

ออฟไลน์ cord

• **
    • MSN Messenger - s_chawin@hotmail.com
« ตอบกลับ #482 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 01:40:32 pm »
จอใหม่คงไม่ได้ง่ายๆแน่ครับ
เพราะขอไปแล้ว เขาบอกว่าไม่มีนโยบายเปลี่ยนเครื่องให้ใหม่ (ผิดหวังอย่างมาก ซื้อมาแค่เดือนเดียวเอง)
ครั้งที่ 2  นี่ก็รอเรื่องอะไหล่ บอกว่าต้องรอ panel จากนอก ใช้เวลาหลายวัน แล้วจะติดต่อกลับมา

ขอระบายเพิ่มอีกนิด เคลมไปก็ไม่รักษาสภาพเครื่องให้ซะเลย
ซื้อมาใหม่ๆ ไม่มีรอยซักนิด   กลับมารอยฝังลึกทนนาน
พอบอกไป ก็บอกกลับมาว่า คราวหน้าต้องบอกเจ้าหน้าที่ให้รักษาสภาพอย่่าให้เป็นรอยด้วย
เหอะๆ   เรื่องรักษาสภาพกลายเป็นหน้าที่ของลูกค้าที่ต้องรับผิดชอบใช่ไหมเนี่ย ถ้าไม่บอกก็ไม่ทำ

ทุกเรื่องที่เกิดขึ้นเป็นเรื่องจริงทั้งนั้นครับ ไม่ได้มีการแต่งเพิ่มอย่างใด เจอมากับตัวเอง

ยังไม่ได้จอใหม่อีกเหรอครับ

TV : â«Ç¹Õè «×éÍÁÒ«èÍÁ äÁèä´é«×éÍÁÒ´Ù
Player : HTPC

http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=4843.0  <-- ã¤ÃÇèҢͧᾧáÅéÇ¨Ð´Õ ä»´Ù´Ô

• **
« ตอบกลับ #483 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 02:54:45 pm »
รอของ สงสัยคุณ Cord ต้องรออีกเดือนนึงอ่ะครับ
ของผมจนถึงวันนี้ยังไม่มีการตอบกลับมาจากทาง Sony เลยครับ ว่าจะทำยังไงกับรอยกระจกที่จอ กับฟองอากาศ - -
โทรมาแจ้งข่าวคราวสักจิ๊ดยังไม่เห็นมีเรย

ออฟไลน์ sangja

• **
« ตอบกลับ #484 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2010, 08:52:31 am »
กำลังะจซื้อled 32นิ้วหาข้อมูลมาหลายยี้หัอแต่SONYราคาจะสูงมากตอนนี้สนใจklv32ex710เพาราคาลงบ้างแล้วมีใครใช้รู๋นนี้บ้างถ้าดูฟรีทีวีจากจานดาวเทียมภาพจะชัดไหมและถ้าดูหนังhidefภาพเคลื่นไหวดีไหม

ออฟไลน์ sittinan

• Full LED TV member
    • ¢Òá¢Ç¹·ÕÇÕ ¢Òá¢Ç¹¨Í ÊÒÂHDMI Version1.4a ÃÕâÁ·áÍÃì ÃÕâÁ··ÕÇÕ
« ตอบกลับ #485 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2010, 04:13:08 pm »
Sonyราคาสูง แต่ผมว่าคุณภาพก็okเลย