ผู้เขียน หัวข้อ: !!! รวมพลคนใช้ Sony BRAVIA LCD TV แฟนคลับมาทางนี้เลยครับ !!!  (อ่าน 2696252 ครั้ง)

ออฟไลน์ nuynuynuy

• Flat TV member
  • *
Re: !!! รวมพลคนใช้ Sony BRAVIA LCD TV แฟนคลับมาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #2538 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2014, 06:56:23 pm »
ขอบคุณครับ [ปลื่ม]

ออฟไลน์ vincentlfc

• *
Re: !!! รวมพลคนใช้ Sony BRAVIA LCD TV แฟนคลับมาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #2539 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2014, 03:04:49 am »
ซื้อทีวี Sony W904A มา แต่สติกเกอร์ข้างกล่องที่ระบุเดือนปีผลิต และอีกอันที่เป็นสติกเกอร์ระบุว่าเป็นของส่งให้ดีลเลอร์ไหน ตอนมาส่งมันถูกตัดไป มันผิดปกติรึเปล่าครับ ผมกลัวเจอเป็นเครื่องมีปัญหา เพราะถ้าจะตัดก็ควรจะตัด ตอนมาส่งของให้ต่อหน้าลูกค้าแล้ว

ออฟไลน์ nuynuynuy

• *
« ตอบกลับ #2540 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2014, 08:47:00 am »
ถามเพิ่มครับ ดูตรงข้อไหนครับ ที่แสดง ชม การใช้งาน แล้วกดเลื่อนเลือกเมนูที่ไหนครับ 

ออฟไลน์ supatpit

• *
« ตอบกลับ #2541 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2014, 05:47:57 pm »
ผมรีโมทรุ่นเดียวกับข้างบนเลยครับ
แต่สงสัยว่ามันไม่มีปุ่ม Recall จริงๆหยอ TvT  [ปลื่ม]

ออฟไลน์ ซ่องเจ๊หวี

• Hologram 3D TV member
« ตอบกลับ #2542 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2014, 06:46:58 pm »
ถามเพิ่มครับ ดูตรงข้อไหนครับ ที่แสดง ชม การใช้งาน แล้วกดเลื่อนเลือกเมนูที่ไหนครับ 

ขณะปิดเครื่องอยู่กดที่รีโมทดังนี้

1. กดปุ่ม i (ไม่ใช่ i+ ที่อยอู่ด้านซ้ายนะ)
2. กดเลข5 (ตอนนี้ถ้าทีวีติดเองแสดงว่ากดผิดวิธีจากข้อแรกแล้วครับ)
3. กดปุ่ม ลดเสียง
4. กดปุ่มpower เพื่อเปิดทีวี

โดยทั้ง4ขั้นตอนนี้ต้องกดอย่างต่อเนื่องอย่าเว้นระยะนานครับ
แล้วจะพบกับตัวเลขดังรูปข้างล่างนี้

ตัวเลขสามชุดนี้คือ
ชุดแรก ชม.การใช้งาน ชุด2 จำนวนครั้งการเปิดเครื่อง ชุด3. ไม่ทราบครับ

ออฟไลน์ bakerking

• *
« ตอบกลับ #2543 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2014, 12:00:38 am »
เพิ่งซื้อ sony 40W600B มา มีปัญหาตรง network ของ sony เชื่อมต่อไม่ค่อยติดเลยครับ wifi ปกติ
มีใครเป็นบ้างไหมครับ หรือมีวิธีแก้ไขไหม  [เศร้า] [เศร้า] [เศร้า]

ออฟไลน์ Jotos190232

• *
« ตอบกลับ #2544 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2014, 08:08:43 pm »
ไปหาซื้อ 55w954a แถบตะวันออกไม่มีเลย
ปีนี้มีตัวไหนเทียบเท่าราคาใกล้เคียงบ้างไหทครับ

ออฟไลน์ KVYoung

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #2545 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2014, 11:12:44 am »
เพิ่งซื้อ sony 40W600B มา มีปัญหาตรง network ของ sony เชื่อมต่อไม่ค่อยติดเลยครับ wifi ปกติ
มีใครเป็นบ้างไหมครับ หรือมีวิธีแก้ไขไหม  [เศร้า] [เศร้า] [เศร้า]
ต้องขยัน หมั่นเข้าไปกดรีเฟร์ซบ่อยๆครับ
ถ้าต่อไม่ติด ก็เว้นระยะ อีกสักชั่วโมงก็ลองใหม่
ต่อยากจริงๆครับ ของผมกว่าจะต่อได้ ก็ใช้เวลาหลายวันครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 04, 2014, 11:08:26 pm โดย KVYoung »

ออฟไลน์ Stylez

• *
« ตอบกลับ #2546 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2014, 10:31:11 pm »
อยากจะขอคำแนะนำ อยากรู้ ข้อแตกต่าง ข้อดีข้อเสีย แล้ว ควรเลือกตัวไหนดี
ของ 50W800B กับ 46W904 ครับ (เรื่อง​ราคา​ไว้​มี​หลัง​ครับ​)
อันไหนดีกว่า ส่วน​ตัว​ผม​เน้น​ ดู​ Youtube​ หรือ​โยน​หนัง​จาก​คอม​ครับ​
เรื่อง​ฟังชั่น​หรือ​ตัว​รับสัญญาณ​ แตกต่าง​กัน​ไหม​ครับ​
เลย​อยาก​ทราบ​ว่า​ 2023 กับ​ 2014​ มี​อะไร​แตกต่าง​บ้าง​
แต่ส่วนตัวชอบ Design W800B ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 05, 2014, 04:48:24 pm โดย Stylez »

• *
« ตอบกลับ #2547 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2014, 11:43:36 pm »
มีใครเป็นบ้างไหมครับ หรือมีวิธีแก้ไขไหม  [เศร้า] [เศร้า] [เศร้า]
ต้องขยัน หมั่นเข้าไปกดรีเฟร์ซบ่อยๆครับ
ถ้าต่อไม่ติด ก็เว้นระยะ อีกสักชั่วโมงก็ลองใหม่
ต่อยากจริงๆครับ ของผมกว่าจะต่อได้ ก็ใช้เวลาหลายวันครับ

ขอบคุุณมากครับ [ปาดเหงื่อ] [ปาดเหงื่อ] [ปาดเหงื่อ]

• *
« ตอบกลับ #2548 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2014, 12:52:27 am »
ไม่ได้เข้ามานาน sony ได้มีการ update ล่าสุด สำหรับผม network ที่ว่าต่อยากมาก เดี๋ยวนี้ต่อติดง่ายมากเลย
40W600B นะ รุ่นอื่นไม่รู้  [yes] [yes] [yes]

ออฟไลน์ kasobsung

• *
« ตอบกลับ #2549 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2014, 10:20:54 pm »
เมื่อวานนี้ได้ซื้อ TV SONY รุ่น KDL-32R420B มาครับ

ได้ทำการซื้อตัวขยายสัญญานของSamartมาควบคู่ครับเพราะที่พักเป็นหอพัก
ได้ภาพคมสวยและชัดเจนมาก ดีกว่าเครื่องที่ซื้อให้พี่ชายจากweb online บน app มือถือชื่อดังแห่งนึงมาก

แต่ขอสอบถามผู้รู้ครับของทาง lcdtvthailand ครับ พอดีผมจูนช่องได้ครบหมดแต่ทว่า
ผังรายการที่ว่า เวลาไหนมีรายการอะไรเล่น หนังเรื่องนั้นๆชื่ออะไรมันไม่ขึ้นรายละเอียดบอกเลยครับ
ต้องทำยังไงครับ ขอบคุณนะครับ กดอัพเดทซอฟแวร์มันก็บอกว่าให้เสียบ USB ซอฟแวร์หาได้จากที่ไหนครับ

ออฟไลน์ pong889

• *
« ตอบกลับ #2550 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2014, 10:24:19 am »
รบกวนด้วยครับ W700B เสียบ USB แล้วเครื่องรีสต๊าทตัวเอง ลองเอาทรัมไดท์ตัวอื่นมาเสียบก็เป็น บางทีเป็นหนักถึงขั้นจอดำ ไฟแดงกระพริบๆ ครับ พอดึงออก หายเป็นปรกติ แต่ก่อนไม่มีปัญหาเลยครับ รบกวนชี้แนะด้วยครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

« ตอบกลับ #2551 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2014, 04:02:58 pm »
รบกวนด้วยครับ W700B เสียบ USB แล้วเครื่องรีสต๊าทตัวเอง ลองเอาทรัมไดท์ตัวอื่นมาเสียบก็เป็น บางทีเป็นหนักถึงขั้นจอดำ ไฟแดงกระพริบๆ ครับ พอดึงออก หายเป็นปรกติ แต่ก่อนไม่มีปัญหาเลยครับ รบกวนชี้แนะด้วยครับ ขอบคุณครับ
ลองอัพเดตเฟริมแวร์ดูก่อน ถ้าเป็นเวอร์ชั่นล่าสุดแล้ว ลอง factory reset ตั้งค่ากลับสู่โรงงาน ถ้ายังเป็นอาการนี้อีก ติดต่อศูนย์ครับ แปลว่าทีวีผิดปกติ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 31, 2014, 04:04:23 pm โดย sirota »

• *
« ตอบกลับ #2552 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2014, 04:53:08 pm »
ลองอัพเดตเฟริมแวร์ดูก่อน ถ้าเป็นเวอร์ชั่นล่าสุดแล้ว ลอง factory reset ตั้งค่ากลับสู่โรงงาน ถ้ายังเป็นอาการนี้อีก ติดต่อศูนย์ครับ แปลว่าทีวีผิดปกติ
[yes]ขอบคุณคับ เดี๋ยวคืนนี้จะลองดูครับ

• *
« ตอบกลับ #2553 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2014, 11:37:36 am »
[yes]ขอบคุณคับ เดี๋ยวคืนนี้จะลองดูครับ
ผมลองทำตามขั้นตอนละครับ ไม่หาย คงต้องตามช่างมาซ่อมนอกสถานที่ละครับ [ไม่เอา]

ออฟไลน์ kinchiro155

• *
« ตอบกลับ #2554 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2014, 11:06:14 am »
อยาก ทราบ ว่า เจ้า KDL-32W700B มันมีระบบ 3D ไหมครับ คือ ผมอยากได้ TV ราคา ไม่เกิน 20 k เเล้วมีระบบ 3D ครับ

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

« ตอบกลับ #2555 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2014, 11:35:44 am »
อยาก ทราบ ว่า เจ้า KDL-32W700B มันมีระบบ 3D ไหมครับ คือ ผมอยากได้ TV ราคา ไม่เกิน 20 k เเล้วมีระบบ 3D ครับ

ไม่มีครับ งบนี้ลองดู samsung 46f6400 รุ่นปีที่แล้ว แต่ผลิตมาใหม่ ทำราคาดี ภาพสวย สเปคจัดเต็ม ราคา 19900 บาท  หรือถ้าเน้น 3d ลองดู lg 42lb650t ราคาราวๆ 18000 บวกนิดหน่อย