ผู้เขียน หัวข้อ: ลดแหลก!!! 3DPlayer!!! ทุกรุ่นที่ www.digilifegadget.com ทุกสาขา  (อ่าน 565412 ครั้ง)

ออฟไลน์ suvej

• Official Sponsor
  • Full LED TV member
  • *
Re: 3D HDPlayer!!! มากันครบทุกค่ายที่ Digilife ทุกสาขา. www.digilifegadget.com
« ตอบกลับ #468 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2013, 11:05:24 pm »
สวัสดีครับคุณ Michael ลูกค้ารุ่นแรกๆสมัย PlayonHD เลยผมจำได้ครับ
เดี๋ยวผมจัดการให้นะครับ รบกวนส่งเบอร์โทรมาให้ผมนะครับ
[email protected]

ปล.เบื้องต้นอาการนี้ผมเคยถามทาง AC Ryan แล้วเค้าแจ้งว่าเกิดจากการอัพ Firmware ผิดพลาดซักครั้งแล้วมีปัญหาที่หน่วยความจำ ปกติแล้วต้องส่งกลับไปเคลีย์ที่โรงงานครับ เดี๋ยวผมนัดวันมาเปลี่ยนเมนบอร์ดให้นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 17, 2013, 11:12:33 pm โดย suvej »

ออฟไลน์ southernman

• Flat TV member
  • *
Re: 3D HDPlayer!!! มากันครบทุกค่ายที่ Digilife ทุกสาขา. www.digilifegadget.com
« ตอบกลับ #469 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 07:05:50 am »

รอรับรีโมท Popcorn C-200
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 12:00:51 pm โดย southernman »

ออฟไลน์ southernman

• *
« ตอบกลับ #470 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 12:23:45 pm »

รอรับรีโมท Popcorn C-200

ได้รับของแล้วครับ  ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 12:24:11 pm โดย southernman »

ออฟไลน์ michael00

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #471 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 07:40:57 pm »
สวัสดีครับคุณ Michael ลูกค้ารุ่นแรกๆสมัย PlayonHD เลยผมจำได้ครับ
เดี๋ยวผมจัดการให้นะครับ รบกวนส่งเบอร์โทรมาให้ผมนะครับ
[email protected]

ปล.เบื้องต้นอาการนี้ผมเคยถามทาง AC Ryan แล้วเค้าแจ้งว่าเกิดจากการอัพ Firmware ผิดพลาดซักครั้งแล้วมีปัญหาที่หน่วยความจำ ปกติแล้วต้องส่งกลับไปเคลีย์ที่โรงงานครับ เดี๋ยวผมนัดวันมาเปลี่ยนเมนบอร์ดให้นะครับ

สวัสดีครับคุณสุเวช ผมส่งเบอร์โทรไปทาง email แล้วนะครับ ขอบคุณในความช่วยเหลือครั้งนี้มากๆครับ

ออฟไลน์ musiclove

• **
« ตอบกลับ #472 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 05:43:53 pm »
PlayonHD3d แบบใหม่ที่มีเสา wifi ต่างกับรุ่นก่อนหน้านี้อย่างไรครับ

ออฟไลน์ mungkontong 35

• *
« ตอบกลับ #473 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2013, 09:01:38 pm »
 [เท่ห์] [เท่ห์] มาแล้วครับท่าน DIGILIFE เซียร์ รังสิต ชั้น2 ครับ  [เท่ห์] [เท่ห์]
โทร 0857665729 เกอร์ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 21, 2013, 09:21:25 pm โดย mungkontong 35 »

ออฟไลน์ haritas

• *
« ตอบกลับ #474 เมื่อ: มีนาคม 03, 2013, 05:36:34 pm »
พอดีเพิ่งได้ TV มาใหม่

เลยอยากหา Hd player ไว้เล่นสักตัว แต่ไม่ค่อยมีความรู้เท่าไหร่

ช่วยแนะนำ แบบไม่ต้องเทพมาก เอาแบบกลางๆ  ให้สักตัวได้ไหมครับ แล้วราคาประมาณเท่าไหร่ครับ

ผมอยู่แถว ๆ fortune นี่แหละครับ แต่ยังไม่เคยแวะไปที่ร้านเลยครับ

ขอบคุณครับ

ปล. อ่อ ขอรายชื่อหนังด้วยก็ดีครับ แล้วผมอยากทราบว่า ในอนาคต ถ้าซื้อกับทางร้านแล้ว ยังไปรับบริการลงหนังได้อีกหรือเปล่าครับ

• **
« ตอบกลับ #475 เมื่อ: มีนาคม 07, 2013, 10:52:38 pm »

เลยอยากหา Hd player ไว้เล่นสักตัว แต่ไม่ค่อยมีความรู้เท่าไหร่

ช่วยแนะนำ แบบไม่ต้องเทพมาก เอาแบบกลางๆ  ให้สักตัวได้ไหมครับ แล้วราคาประมาณเท่าไหร่ครับ

ผมอยู่แถว ๆ fortune นี่แหละครับ แต่ยังไม่เคยแวะไปที่ร้านเลยครับ

ขอบคุณครับ

ปล. อ่อ ขอรายชื่อหนังด้วยก็ดีครับ แล้วผมอยากทราบว่า ในอนาคต ถ้าซื้อกับทางร้านแล้ว ยังไปรับบริการลงหนังได้อีกหรือเปล่าครับ

แนะนำ Playon ครับ แต่ช่วงนี้ของขาดครับ และทางร้านไม่รับลงหนังนะครับ

ออฟไลน์ jkhantee

• OLED TV member
« ตอบกลับ #476 เมื่อ: มีนาคม 08, 2013, 06:43:38 am »

ขอบคุณครับ

แนะนำ Playon ครับ แต่ช่วงนี้ของขาดครับ และทางร้านไม่รับลงหนังนะครับ

แล้วตัว PlayonHD2 ที่มีปัญหาทาง digilife เขาเปลี่ยนเมนบอร์ดให้หรือยังครับผม

• **
« ตอบกลับ #477 เมื่อ: มีนาคม 21, 2013, 08:30:57 pm »

ขอบคุณครับ

แล้วตัว PlayonHD2 ที่มีปัญหาทาง digilife เขาเปลี่ยนเมนบอร์ดให้หรือยังครับผม

คุณสุเวชแกจัดการให้แล้วครับ เพิ่งโทรไปถามเมื่อตอนเย็น ว่าเปลี่ยนบอร์ดให้ใหม่แล้วครับ เรื่องมันน่าจะจบนะครับ ถ้าลูกน้องแกที่สาขาฟอร์จูนไม่โทรมา ลูกน้องแกโทรมาก่อนหน้านั้นว่า "พี่ เครื่องพี่เสร็จแล้วครับ เปลี่ยนบอร์ดเรียบร้อย เทสแล้ว 2 วัน" อ้าวเหรอ ผมเลยโทรหาคุณสุเวช ปรากฏว่า บอร์ดยังไม่มาถึง และยังไม่ได้เปลี่ยน อ้าว "แล้วเด็กที่ร้านบอกว่าเสร็จแล้ว เทสแล้ว 2 วัน" ผมว่าก็คงเข้าข่ายที่บ่นไปนั่นแหล่ะ เอาเครื่องไปซ่อม อ้าง Firmware ล้ม ทุกที นี่คงอัพ Firmware เหมือนเดิม แล้วกะคืน ผมว่าน่ะ ถ้าวันนั้นผมไปเอาเครื่องคืนก่อนโทรหาคุณสุเวช ก็คงต้องมานั่งกลุ้มเหมือนเดิม เหมือนที่เคยบ่นไป เฮ่ฮ หน่ายครับ

เรื่องต้องถึงสุเวชทุกเคสหรือเปล่า ถึงจะจบ มาตรฐานการเคลม การซ่อมเป็นยังไง ช่างที่เช็คอาการมีความรู้ในตัวสินค้ามากน้อยแค่ไหน

บ่นไปก็คงเข้าอีหรอบเดิม เอาเป็นว่าเดียวพรุ่งนี้ผมไปรับเครื่องกลับก่อน แล้วลองเทสดูก่อน ถ้าอาการเก่ายังอยู่ หรือเกิดอาการใหม่ ก็ so sad ครับ คงทำอะไรไปมากกว่านี้ไม่ได้แล้ว นอกจาก "ทำใจ" ครับ

แต่ก็ขอบคุณคุณสุเวชมากๆ ที่เป็นธุระจัดการเรื่องเครื่องผมให้

ถึงจะนานมากๆ ตั้งแต่เกิดอาการ จนจะไปรับไปกลับ ก็ปาไปร่วม 4-5 เดือนได้ ก็ยังอุตสาห์ช่วยเหลือเต็มที่

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ pepit

• *
Re: 3D HDPlayer!!! ทุกรุ่นคุ้มที่สุดที่ Digilife ทุกสาขา www.digilifegadget.com
« ตอบกลับ #478 เมื่อ: มีนาคม 31, 2013, 04:56:21 pm »
สอบถามราคาEgreat S900 หนัง 2 TB รายชื่อหนัง ส่งข้อความมาที [email protected]

ออฟไลน์ logic

• *
Re: 3D HDPlayer!!! ทุกรุ่นคุ้มที่สุดที่ Digilife ทุกสาขา www.digilifegadget.com
« ตอบกลับ #479 เมื่อ: เมษายน 06, 2013, 09:34:44 pm »
ท่าทางสาขานี้จะมีปัญหานะครับ ผมว่าจะเข้าไปสาขานี้อยู่พอดี เพราะสะดวกกว่าไปพันทิพย์ แต่สงสัยต้องเปลี่ยนใจซะแล้ว  [ไม่พูด]

ออฟไลน์ Yuttaset

• *
« ตอบกลับ #480 เมื่อ: เมษายน 17, 2013, 09:52:01 am »
คุณสุเวชครับ เครื่อง PlayOn-DVR ของผมเสีย ไม่ทราบยังมีอะไหล่ซ่อมไหมครับ เห็นหายไปจากตลาดแล้ว ถ้าซ่อมได้ ค่าเปลี่ยนบอร์ดประมาณเท่าไหร่ครับ (อยากรู้ราคา จะได้ประเมินถูก) ... ที่ผมอยากเปลี่ยนบอร์ดเพราะอยู่ต่างจังหวัด ซ่อมนั่นนิดซ่อมนั่นหน่อย ไม่เอา เดี๋ยวได้ส่งไปส่งมา เปลี่ยนมันยกชุดเลย ... ขอบคุณครับ  [ปลื่ม]

ออฟไลน์ ZodiuM

• *
« ตอบกลับ #481 เมื่อ: เมษายน 18, 2013, 03:45:31 pm »
คือว่านะ พอดีได้ทีวีใหม่มาตอนปีใหม่ไทย เลยอยากได้ play on mini มาสักเครื่อง
ไม่แน่ใจว่าตอนนี้ทางร้านมีรึเปล่า แบบว่าช่วงก่อนเคยไปดูพันทิพแล้วเค้าบอกว่าหมด
ตอนนี้กำลังต้องการอย่างมากเลย สั่งซื้อทางเวบจะได้รึป่าว

ออฟไลน์ alex525

• *
« ตอบกลับ #482 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 10:07:41 am »
ไม่ทราบว่า TIZZBIRD F13 จะเข้าวันไหนครับ.........รออยู่......ขอบคุณครับ [แทง] [แทง] [แทง]

ออฟไลน์ montree5800

• *
« ตอบกลับ #483 เมื่อ: เมษายน 26, 2013, 10:12:22 am »
แนะนำ hd player ราคาถูกที่สุดของทางร้านให้ผมทีครับ

ออฟไลน์ konkaew

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #484 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2013, 07:41:39 pm »
มีโครงการมาเปิดเชียงใหม่หรือเปล่าครับ เป็นเมืองใหญ่แต่แทบจะหาร้านที่เป็นตัวแทนน้อยมาก

ออฟไลน์ wannopb

• *
« ตอบกลับ #485 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2013, 02:17:20 am »
ลังเลระหว่าง Dune TV303D กับ CEN.GRAND 5i-300 ครับ ควรเล่นรุ่นไหนดีครับ ภาพและเสียงต่างกันเยอะไหมครับ ขอบคุณครับ