ผู้เขียน หัวข้อ: ขาย AVR YAMAHA RX-A 3030 ( ขายแล้วครับ )  (อ่าน 11370 ครั้ง)

ออฟไลน์ nainok48

• Edge LED TV member
Re: ขาย AVR YAMAHA RX-A 3030 ( ขายแล้วครับ )
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2015, 04:38:31 pm »
ผมว่าเป็นพ่อค้าไม่ผิดหรอกครับ ขอแค่มีความจริงใจ อะไรไม่ดีอะไรเสีย ก็บอกกันตรงๆราคานี้รับได้ไหมถ้าได้ก็จบอย่าหมกเม็ด แต่ที่รับไม่ได้คือโทรไปต่อราคาบอกว่าไม่มีเงินบ้าง มีงบแค่นี้บ้าง เพิ่งเริ่มเล่นบ้าง ขอแบ่งไปใช้บ้างแล้วต่อหนักๆแถมให้ไปส่งให้(เหมือนที่ผมเจอ) ผ่านไปสองวันหลังยังไม่ทันเย็น มาลงขายบวกไป 3 4 5 พัน อันนี้รับไม่ได้จริงๆ  [แทง] [เขย่า]
เขาไม่ได้รังเกียจตรงเป็นพ่อค้า รังเกียจตรงนี้เป่าครับ  [ไม่พูด]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 07, 2015, 05:55:41 pm โดย nainok48 »

ออฟไลน์ Arin2000

Re: ขาย AVR YAMAHA RX-A 3030 ( ขายแล้วครับ )
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2015, 04:58:51 pm »
สำหรับผมแล้วไม่หลับหูหลับตาครับ ถ้าไม่รู้ที่มาที่ไปของสินค้า ผมไม่เอาด้วยครับ อายุมากแล้ว ข้อหารับของโจรมันหนักเกินสำหรับผม เพราะฉะนั้น สินค้าทุกตัวของผมได้มาอย่างสะอาดบริสุทธิ์ครับ ไม่ได้ไปลักขโมยเขามา หรือรับซื้อของโจร กรณีที่คุณว่าสินค้าค่ายหนึ่งถูกพนักงานขโมยออกมา ก็อาจเป็นได้ ความเป็นไปได้อาจจะมี แต่ก็เป็นเปอร์เซ็นที่น้อยมาก ยิ่งเป็นบริษัทใหญ่ๆอย่างสยามยามาฮ่าแล้ว ยากมากครับ เพราะระบบป้องกันและความปลอดภัยเขาดีมาก กล้องวงจรปิดมีทุกจุดในโกดังสินค้า สินค้าทุกตัวออกจากโกดังจะต้องมีเอกสารอย่างถูกต้อง ครบถ้วน รถทุกคันออกจากโกดังสินค้า จะต้องผ่านการตรวจอย่างละเอียดจาก (รปภ.) แม้แต่รถของพนักงานเองก็ไม่ยกเว้น ฉะนั้น AVR YAMAHA ที่ผมลงขาย พูดได้คำเดียว ไม่ต้องหว่งครับ ส่วนกรณีที่ผมได้ของมาราคาถูก เหตุผลอะไร ? ผมคงไม่จำเป็นบอกทุกคนนะครับ  ( จากพ่อค้าสมัครเล่น )

ระดับนี้ไม่ใช่พ่อค้าสมัครเล่นแล้วครับ เรียกมืออาชีพได้แล้วซื้อๆขายๆแบบนี้
ของผิดกฏหมายผมว่าไกลตัวไป ที่เค้าเตือนๆกันเพราะกรณีคนขายมีประวัติไม่ดี มีแนวโน้มที่คนซื้อจะโดนหลอกขายย้อมแมวครับ
คนมีประวัติชอบโกหกอาศัย sale talk ในการซื้อขายของ ถ้าเทียบกับคนทั่วไป ระดับความระมัดระวังในการซื้อการดูของมันต่างกันครับ

พ่อค้าซื้อขายของมันต้องมีจรรญาบรรณ ไม่ใช่สักแต่พูดเพื่อให้ได้มา อายุมากแล้วก็ต้องมากแบบให้คนเชื่อถือได้ อย่าให้เค้ามาว่าได้ว่าแก่เพราะอยู่นาน
เคยได้ยินรึป่าวครับ ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นาน นี่ขนาดเปลี่ยนมา 2-3 user แล้วก็ยังมีคนตามมาว่า ควรต้องปรับปรุงตัวเองนะครับ
เรื่องเก่าๆทำผิดไม่ใช่นิ่งเงียบรอเรื่องซาไปเอง ผิดแล้วต้องยอมรับและแก้ไขครับ

เคสนี้พูดตรงๆที่ผมไม่กล้าซื้อ เพราะเมื่อวันก่อนมีกระทู้ที่เค้าลงขาย 3030+103d เห็นคุณไปเสนอราคาไว้
ผ่านมาไม่ถึง1วันกระทู้นั้นขายแล้ว แล้วก็เห็นคุณมาลงขาย ผมไม่กล้าซื้อเพราะตรงนี้ เพราะกลัวโดนย้อมแมว เอาของมือ2มาบอกว่าของใหม่

2010ตอนคุณsmsมาเสนอขายผม โทรคุยคุณก็คุยเหมือนว่าคุณซื้อมาเองมือ1 แต่มันใหญ่ไปห้องเล็ก เลยไปซื้อ616มาใช้แทน...
โดนแบบนี้มากับตัวเลยเลือกไม่เสี่ยงดีกว่า ไม่ใช่เพราะของ แต่เพราะคนขายไม่น่าเชื่อถือ

55555 เรื่อง 3030 ผมก็เห็นลุงแกไปต่อราคาเขาไว้ 48,000 มั้ง แต่ไม่นาน ลุงเอามาขาย 34,800 ใจดีชะมัด

เอาจริงๆเลย 3030 นี่ ผมว่า 38,000 ถ้าใหม่จริงและมีประกันก็ขายได้ คือถ้าลุงตั้งราคาปกติตามชาวบ้านเขาแล้วอยากได้เงินแค่ 34800 ก็ลดให้ลูกค้าไปเยอะๆก็ได้ ได้ใจมาเต็มร้อยเลย โลกจะต้องสดุดี 55555 และผมว่าก็คงไม่มีดราม่าหรอก

แต่นี่มันชวนสงสัยในพฤติกรรมและที่มาที่ไปของสินค้า แถมลุงเป็นพ่อค้า ลุงเล่นตั้งราคาแบบว่าเหมือนว่า"ของร้อน"เลย ซึ่งมันผิดปกติและล่อเป้ามาก ไม่รู้ว่าสินค้าขายไปจริง มีอยู่จริงหรือไม่ หรือแค่มา Take Credit แถวๆนี้หรือปล่าว เพราะในเว็บพันทิพเนี่ยมีประจำ ประเภท "ขายแล้วครับ" เป็นหางว่าว เอาไว้ยืนยันเครดิตเพื่อตุ๋นเหยื่อหน้าโง่ทั้งๆที่ของเหล่านั้นไม่เคยมีอยู่จริง

แต่คิดอีกทีก็น่าสงสารลุงแกเหมือนกันนะ อาจจริง อาจไม่จริงตามที่เราคิดก็ได้ คนต้องทำมาหากิน ลูกเมียคงไม่มี เฮ้ออออ ไม่พูดละดีกว่า พูดแล้วนึกถึงตัวเองตอนแก่ 5555 ฟริ้ววววว

ออฟไลน์ nainok48

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2015, 05:34:48 pm »
 [ปลื่ม]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 07, 2015, 05:36:34 pm โดย nainok48 »

ออฟไลน์ playboy25

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2015, 06:44:49 pm »
ขอชี้แจงแถลงไข จะได้ไม่คาใจต่อไป (ว่าจะไม่พูดแล้วนะ) กรณี galaxy grand 2 เรื่องมันยาวครับ แต่สรุปสั้นๆว่า ผิดพลาดตอนถ่ายรูปลงขาย ดันไปหยิบเอาเครื่องจีนมาถ่ายลงขายในเว็บLCD แล้วเครื่องแท้เอาไปลงขายที่เว็บ OLX ผิดพลาดตรงสลับกัน (เว็บLCD ตั้งใจขายของแท้ ) (เว็บOLX ตั้งใจขายของจีน) ครั้นคนซื้อของแท้มาดูของ ผมก็ได้เอาของแท้ให้ดู และได้อธิบายให้เขาเข้าใจ คนซื้อตรวจสอบเทสเครื่องดูแล้วก็พอใจ ส่วนเครื่องจีนที่ลงขายในOLX ก็บอกว่าเป็นของจีน (เครื่องก๊อป) ราคาก็ถูกกว่าของแท้ครึ่งหนึ่ง คนซื้อดูของเทสเครื่องแล้วก็พอใจกับราคา เรื่องมันเป็นอย่างนี้ครับ ไม่ได้ตั้งใจไปหลอกขายของปลอมหรอกครับ

ออฟไลน์ team69

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2015, 08:14:37 pm »
*** ขอสั้นๆเลยครับ ถุย ***

ผมคือคนที่นัดกันที่ Big C แล้วคุณก็เอาเครื่องมาให้ดูคุยนู้นคุยนี่เครื่องแท้แน่นอน ผมเลยพาคุณไปที่้รานโทรศัพท์ให้เข้าเช็ดให้ดูต่อหน้า ผลเครื่องจีน แล้วคุณก็ด่าเขาว่า ซี๊ซั๋ว ไงครับ จำได้มั๊ยครับ ไม่เป็นไร กล้องวงจรปิดคงมีครับ

นึกว่าได้หายไปจากเวปดีดีแล้วครับ ยังเปลี่ยนชื่อกลับมาหลอกชาวบ้านอีกนะครับลุง

ผมไปตั้งไกลเอาเครื่องจีนมาหลอกขายพอจับได้ก็ตีโวยวายหนีกลับ ผมเลยไปซื้อเครื่องใหม่แม่มเลยจึงได้นำเครื่องมาเทียบให้ดูตามนี้ครับ
.
ก็คงจะไม่ชอบมาพากลแล้วหละครับ สรุปครับ รูปถ่ายชุดแรกกับรูปถ่ายชุดเลขอีมี่ คนละตัวกันจริงๆครับ บรรยายด้วยภาพครับ
.

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 07, 2015, 08:17:23 pm โดย team69 »

ออฟไลน์ tont_kub

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2015, 09:24:11 pm »
 [ไม่พูด]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 22, 2015, 12:13:30 pm โดย tont_kub »

• **
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2015, 10:23:56 pm »
ท่าน tont_kub บอกว่าคนซื้อมีแนวโน้มจะถูกเอาของย้อมแมวมาหลอกขาย ทำไมคูถูกคนซื้ออย่างนั้น ? คนที่ซื้อ-ขายในเว็บนี้ โดยส่วนตัวผมเชื่อว่าส่วนใหญ่เป็นผู้ใหญ่ เซียนๆกันทั้งนั้น และมีวุฒิภาวะพอสมควร ไม่ใช่ใครจะมาหลอกใครได้ง่ายๆหรอกครับ ส่วนกระทู้ที่ขาย yamaha 3030 กับ oppo 103d ราคารวม 63.000 บาท ส่วนผมลงขาย 3030 ราคา 34.800 บาท เป็นไปได้หรือ? ที่ผมเป็นคนซื้อเครื่องมือสองเครื่องนี้ไป แล้วเอามาขายเป็นของใหม่ในราคา 34.800 บาท อีกอย่าง serial number หลังเครื่องตรงกันกับในใบรับประกันไหม ?อันนี้เราสามารถตรวจสอบได้ มันไม่ใช่จะมาหลอกกันได้ง่ายๆอย่างที่คุณคิด (3030 เครื่องที่ผมขายมีใบรับประกันครับ) ท่านว่าผมขายของหลอกลวง ถามว่ามีคนซื้อของผมแล้วมาโวยวายในเว็บไหม ? ถึงผมจะมีหลาย usor แต่เบอร์โทรผมยังใช้เบอร์เดิม ถ้ามีคนถูกผมหลอกหรือโกง เห็นเบอร์โทรก็ต้องรู้ แม้จะเปลี่ยนชื่อใหม่
จริงไหมครับท่าน ?

• *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2015, 10:42:58 pm »
ท่าน tont_kub บอกว่าคนซื้อมีแนวโน้มจะถูกเอาของย้อมแมวมาหลอกขาย ทำไมคูถูกคนซื้ออย่างนั้น ? คนที่ซื้อ-ขายในเว็บนี้ โดยส่วนตัวผมเชื่อว่าส่วนใหญ่เป็นผู้ใหญ่ เซียนๆกันทั้งนั้น และมีวุฒิภาวะพอสมควร ไม่ใช่ใครจะมาหลอกใครได้ง่ายๆหรอกครับ ส่วนกระทู้ที่ขาย yamaha 3030 กับ oppo 103d ราคารวม 63.000 บาท ส่วนผมลงขาย 3030 ราคา 34.800 บาท เป็นไปได้หรือ? ที่ผมเป็นคนซื้อเครื่องมือสองเครื่องนี้ไป แล้วเอามาขายเป็นของใหม่ในราคา 34.800 บาท อีกอย่าง serial number หลังเครื่องตรงกันกับในใบรับประกันไหม ?อันนี้เราสามารถตรวจสอบได้ มันไม่ใช่จะมาหลอกกันได้ง่ายๆอย่างที่คุณคิด (3030 เครื่องที่ผมขายมีใบรับประกันครับ) ท่านว่าผมขายของหลอกลวง ถามว่ามีคนซื้อของผมแล้วมาโวยวายในเว็บไหม ? ถึงผมจะมีหลาย usor แต่เบอร์โทรผมยังใช้เบอร์เดิม ถ้ามีคนถูกผมหลอกหรือโกง เห็นเบอร์โทรก็ต้องรู้ แม้จะเปลี่ยนชื่อใหม่
จริงไหมครับท่าน ?

ประเด็นทำไมต้องมีหลาย User ครับ (หลายชื่อ)

ประเด็นจับเครื่องขายทำไมต้องบอกว่าซื้อมือ1มาใช้เอง อยากเปลี่ยนรุ่นมั่ง / ใช้ไป 1 อาทิตย์ไม่ชอบมั่ง

ประเด็นทำไมมีคนรู้ทันลุงเยอะจัง แทบทุกทะทู้ที่ลงขาย

บลาๆๆๆๆๆ

ออฟไลน์ Tough Boy

• **
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2015, 11:21:45 pm »
ตรรกะแบบนี้ อย่าไปเถียงให้เหนื่อยเลยครับ [ไม่พูด]

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2015, 11:37:32 pm »
 [ไม่พูด]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 22, 2015, 12:13:11 pm โดย tont_kub »

ออฟไลน์ DarkschneideR

• **
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2015, 05:40:24 am »
ผมว่าไปต่อราคา 3030 อีกท่านในกระทู้นั้นไว้แรง กะฟันกำไร แล้วเขาคงไม่ขาย แกเลยมาแกล้งดั๊มราคาถูกๆ แกล้งเนียนว่าขายได้ กะกดดันอีกท่านให้ขายไม่ได้แล้วมาขายแกมั้ง

แผนพ่อค้าเป็นแบบนี้หรือเปล่าครับ

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2015, 06:18:16 am »
ผมว่าไปต่อราคา 3030 อีกท่านในกระทู้นั้นไว้แรง กะฟันกำไร แล้วเขาคงไม่ขาย แกเลยมาแกล้งดั๊มราคาถูกๆ แกล้งเนียนว่าขายได้ กะกดดันอีกท่านให้ขายไม่ได้แล้วมาขายแกมั้ง

แผนพ่อค้าเป็นแบบนี้หรือเปล่าครับ

55555 เอออจิงเนอะ อาจจจจ เปนนนนนน ด้ายยยยยยยย

• **
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2015, 10:34:47 am »
ท่าน tont_kud บอกว่าผมมีประวัติไม่ดี ทุกท่านเคยเห็นบ้างไหม ? คนที่ซื้อของกับผมแล้วมาโวยวาย ? ยังบอกอีกว่ามีแนวโน้มที่คนซื้อจะโดนหลอกขายของย้อมแมว ทำไมดูถูกคนซื้ออย่างนั้น ? คนที่ซื้อ-ขายในเว็บนี้ โดยส่วนตัวผมเชื่อว่าส่วนมากเป็นผู้ใหญ่แล้ว มีวุฒิภาวะพอสมควร ไม่ใช่จะมาหลอกกันได้ง่าย ของใหม่จะต้องมีใบรับประกัน ในใบจะมี serial number ของเครื่องนั้น-รุ่นนั้นอยู่ คนซื้อสามารถตรวจดูว่า ตรงกันกับ serial number หลังเครื่องไหม ? สิ่งเหล่านี้ผู้ซื้อสามารถตรวจสอบได้ และคนซื้อเครื่องระดับนี้ ไม่ได้โง่อย่างที่คุณคิดนะครับ

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2015, 10:44:19 am »
ท่าน tont_kud บอกว่าผมมีประวัติไม่ดี ถามกลับไปว่ามีบ้างไหม ?คนที่ซื้อของผมไปแล้วมาโวยวายในเว็บ ? ยังบอกอีกว่า มีแนวโน้มที่คนซื้อจะโดนหลอกขายของย้อมแมว ทำไมท่านดูถูกคนซื้ออย่างนั้น ? คนที่ซื้อ-ขายในเว็บนี้ โดยส่วนตัวผมเชื่อว่าส่วนมากเป็นผู้ใหญ่แล้ว มีวุฒิภาวะพอสมควร เซียนๆกันทั้งนั้น ของใช้แล้วหรือของใหม่ย่อมดูออก เพราะว่าของใหม่ต้องมี่ใบรับประกัน ในใบประกันจะมี serial number ของเครื่องนั้น รุ่นนั้น สิ่งเหล่านี้คนซื้อสามารถตรวจสอบได้ ตรวจดูว่า serial number ในใบรับประกันตรงกับ serial number หลังเครื่องหรือไม่ ? ไม่ใช่เอาของเก่ามาย้อมแมวหลอกขายเป็นของใหม่ได้ง่ายๆ คนซื้อเครื่องระดับนี้ ไม่ได้โง่อย่างที่คุณคิด ส่วนเรื่องเก่า galaxy grand 2 ผมก็ได้ชี้แจงไปแล้ว ส่วนเรื่องมีกระทู้หนึ่งขาย 3030 + oppo 103d  เขาตั้งขาย 63.000 บาท ส่วนผมขาย3030 34.800 บาท ท่านสงสัยว่าผมจะซื้อมาย้อมแมวขายเป็นของใหม่ มันเป็นไปได้หรือ ?ที่เขาจะลดราคามากขนาดนั้น ? ทุกท่านลองพิจารณาดูครับ

ลุงค๊าบบบบ ลุงขายอยู่หลายบอร์ด ตอบลำบากเรื่องคนตามด่าเนี่ย เพราะไม่รู้ว่าคนซื้อที่แท้จริงดูเว็บไหนมาใช่คนที่หนี่หรือปล่าว ใช่คนมีความรู้หรือปล่าว บางเว็บก็เป็นที่ขายอย่างเดียว เช่น OLX ไม่ใช่บอร์ดพูดคุยแบบที่นี่ คนซื้อไปแล้วก็คงไม่สามารถออกมาตอบโต้อะไรได้เนอะลุงเนอะ

ปล. ผมเริ่มๆจะเชื่อลุงนะ อิๆๆ แต่วันหลังขอ 3030-3040 ราคา 34800 มาอีกนะ ขอคิว 1 เลยยยย ผมอยู่ใกล้ๆลุงนี่เอง แล้วผมจะเชื่อลุงตัลหลอดๆ [หื่น]

• *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2015, 10:50:04 am »
ส่วนเรื่องเก่า galaxy grand 2 ผมก็ได้ชี้แจงไปแล้ว

ชี้แจงหรือ ฆ่าตัวเองครับลุง---> http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=151037.0

หลักฐานการขายแบบนี้พอมั๊ยครับเรื่องการไม่ซื่อ จะเป็นไปได้หรือที่อ้างว่าถ่ายรูป สลับกันระหว่างเครื่องปลอม และเครื่องจริงตามที่อ้าง
แล้วทำไม่เพิ่งมาบอกตอนนี้ ทำไมไม่อธิบายไปในกระทู้ตั้งแต่ตอนเป็นประเด็นลงขายแล้วครับ แล้วจะมีทำไม หลายๆ USER

http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=101908.msg880684
.
.
สดๆร้อนๆ ลืมหรือตั้งใจครับลุง ลืมเปลี่ยนล๊อคอินหรอครับ
.

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 08, 2015, 11:00:05 am โดย team69 »

ออฟไลน์ Piyawat19

• ToMZa
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2015, 10:55:40 am »
ใครมีปลั๊กผนัง Wattgate 381 rh ตัวเก่า และ PS PowerPort Premier ไม่ได้ใช้ ขอมาดูแลแทนนะครับ เสนอราคามาได้เลยครับ
 [คิคิ] [คิคิ] [คิคิ]

ออฟไลน์ barber000777

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2015, 11:09:02 am »

อยากรู้ว่า   AVR YAMAHA RX-A 3030  เป็นของใหม่แต่แทำไมไม่มีกล่องครับ  [เศร้า]

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2015, 11:17:56 am »
 [หื่น]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 22, 2015, 12:12:47 pm โดย tont_kub »