ผู้เขียน หัวข้อ: Cengrand i5 380 จะอัพเป็น I5 ADs คุ้มค่าที่จะอัพมั้ยครับ  (อ่าน 1928 ครั้ง)

ออฟไลน์ addpp

• *
ตามหัวข้อเลยครับ สงสัยว่าถ้าอัพแล้วจะได้อะไรเพิ่มเข้ามา

ออฟไลน์ wat12

• Full LED TV member
  • ??????????? ???????????? ??????????? ????????? ??????????????
Re: Cengrand i5 380 จะอัพเป็น I5 ADs คุ้มค่าที่จะอัพมั้ยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2015, 08:39:24 am »

ใช้งาน MAINBOARD (เหมือนๆกัน) ที่ถูกต่อพอร์ทต่างๆ  ทำให้ได้ใช้งานพอร์ทต่างๆครบครันกว่า
คุณสมบัติ 4k Upscale ก็มีเหมือนๆกัน เพราะเมนบอร์ดเดียวกัน

*** ที่น่าเสียดายคือ 5i-ADS ไม่มี ESATA input ซะแล้ว(5i-AD มี)
*** 5.1 Analog out จะหายไป  อดใช้กับ 5.1 input กับ แอ็มป์ยุคเก่า

ได้ใช้ภาคจ่ายไฟลิเนียร์  พื้นฐานคล้ายกันกับ 5i-AD  รุ่นเดิม

ได้เครื่องที่ใหญ่  โล่ง......ระบายความร้อนได้ดี   จึงไร้เสียงพัดลม  เช่นเดียวกัน/ประสาของรุ่นใหญ่กล่องใหญ่

ได้ DAC 2CH WM8741  ที่ทำเป็นบอร์ดเน้นๆถือว่าค่อนข้างดีและดีกว่าDAC 2CH ของ 380 ไปอีกขั้นแน่ๆ(เรื่องเสียงดีฟังเพลงเพราะ ขนาดไหน ต้องลองนะครับ  เพราะลำพังชิบแด็ค  หรือบอร์ดแด็ค......ไม่ใช่ตัวชี้วัดคุณภาพทั้งหมด   ยังมีภาคทรานสปอร์ท  ภาคจ่ายไฟ และองค์ประกอบอื่นๆด้วย)  

ได้จ่ายตังค์ร่วม 30k บาทไทยจร้า [คิคิ]

ตรงนี้ส่วนตัวทำใจลำบาก......ของส่วนตัวพึ่งได้380 2015Model มา(ทำมิดีมิร้าย)ใช้อีกตัวไม่นานมานี้.
....จึงหาทางออกที่ไม่ต้องใช้พัดลม.....แล้วภาพเสียงดีขึ้น.....และเล่นแผ่นได้.....

......ด้วยการจัด 9i-BDR มาอีกกล่องจร้า [ปลื่ม] [คิคิ]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 09, 2015, 08:45:17 am โดย wat12 »

ออฟไลน์ addpp

• *
Re: Cengrand i5 380 จะอัพเป็น I5 ADs คุ้มค่าที่จะอัพมั้ยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2015, 05:09:42 pm »
ขอบคุณครับ