ผู้เขียน หัวข้อ: โฮมเธียเตอร์+คาราโอเกะ+ทีวี5.1 วางระบบแบบนี้โอเคมั้ย  (อ่าน 1998 ครั้ง)

ออฟไลน์ sound heart

• *
มันจะเวิร์คมั้ยครับ  ถ้าต่อแบบนี้  มีการใช้มิกซ์งาน PA มาร่วมด้วย

ออฟไลน์ HD-LuveR

• Edge LED TV member
แจ่มครับ ว่าแต่ร้องเพลง เอาเสียงเพลง(ดนตรี)จากไหนครับ
*ร้องคาราโอเกะ พ่วงเอฟเฟคนอกอีกสักตัวครับ รับรองหลงเสียงตัวเอง คริๆ
 [หื่น]
µÒäÁè·Í§ ËÙäÁèà·¾ á¤èÍÂÒ¡àʾäÎà´¿

ออฟไลน์ bkav

• Full LED TV member
...ไมค์ลอยตั้ง 8 ตัว ตกหล่นโครม ซักตัวหนึ่ง ลำโพงพัง
...ลำโพงสำหรับดูหนัง 5.1 ลำโพงพังไปตัวหนึ่ง จะซื้อมาแทน ต้องซื้อยกชุดเลยนะครับนั่น ไม่มีแยกขายเหมือนลำโพงแยก AVR
...ชุดหนึ่งไม่ใช่ถูกๆ
...ราคาชุดเครื่องเสียงนี้น่าจะซํก 2 หมื่น ซื้อชุดเครื่องเสียง PA (แยกเพาเวอร์แอมป์ ตู้ลำโพงดอก 15 นิ้ว) ที่เค้าเลิกรับจ้างมาใช้ จนทนทานกว่านะครับ.
...ชุดนี้ ใช้ ic ขับ หรือจะสู้แอมป์มอสเฟส PA
...สรุป คือ ใช้ผิดจุดประสงค์ เค้าใช้สำหรับดูหนัง ฟังเพลง เหมือนรถยนต์เล็กๆ นิสสันมาร์ท ขับเชียงราย- สุไหงโกลก อายุจะสั้นเอานา ชุดโฮมฯ นี้เสียแล้วซ่อมไม่คุ้มครับ
...ไมค์ 8 ตัวนี่ระดับออกงานเลยนะครับนั่น อายุเครื่องใช้อย่างถนอม 5 ปี เล่นแบบนี้ คิดว่าปีเดียว(หมดประกันพังเลย)

ออฟไลน์ osxp

• Edge LED TV member
ลองดูชุดนี้ครับ

เค้ามีชุดโฮมเล็กๆ อยู่แล้ว แต่จัดเต็มชุดคาราโอเกะโดยเฉพาะเลย

https://www.facebook.com/ChiangmaiHidef/posts/950448021664952
5.1 System >> HTPC : Intel i3 8350k + Asrock H370M-ITX/AC + AMD RX560 + Fractal Design Node 202 + Corsair SF450 AVR : Marantz SR5005  Speakers : Wharfedale Diamond Series - 220 / 220C / 220 Subwoofer : SVS SB-2000
2.0 System >> Network Audio Player : Asus Tinkerboard + Volumio OS DAC : iFi Nano iDSD + DIY LT1085 5V Linear Power supply Stereo Receiver : Onkyo TX-8020 Speakers : Wharfedale Diamond 230
Display : Philips 55PFT5509S/98 LED 55" Cables : Canare, Kaiboer, Lappkabel, Helukabel UPS : CleanLine T-1000 True Online 1000VA/800W Cable Modded