ผู้เขียน หัวข้อ: การเล่นFIle ของoppo 95 หนัง 3D ต้องทำยังไงครับแนะนำด้วยครับ  (อ่าน 6598 ครั้ง)

ออฟไลน์ puccainbkk

• Edge LED TV member
ผมเอลไม่เคยใช้95 ตัวนี้เล่นสกัเท่าไหร่แต่พอดีเล่น Playon 3D แล้ว ภาพบางfile ไม่ขึ้นเลยลองเอา95 มาเล่นดูครับ

ขอความช่วยเหลือด้วยครับ
หนังที่เล่น
BD Full .iso
BDRM iso
แต่ไม่เล่นจะเล่นหนังออกมาเป็น 2Dแทนครับ

ขอความช่วยเหลือทีครับ
OnCe YoU Go JVC BLACK.....YoU NeVer gO BACK!!!!

ออฟไลน์ laseractive

• LCD TV member
  • **
500A ยังอยู่มั้ยครับ ^^

ออฟไลน์ puccainbkk

• Edge LED TV member

สวัสดีครับท่านlaser  ที่ใจที่ได้เจอกันอีกในเวปข้างบ้านแบบนี้

500A ยังอยู่ดีครับ และยังไม่ีตัวไหนที่ทำภาพได้ดีกว่าจริงๆ ยกเว้นEC930t  ครับ ที่ใกล้เคียงกันมาก จริงๆ แต่ได้มาที่สว่างกว่าkrp 500a  มากครับ
OLED จะเป็นทำให้ไม่หันไปมองPDP  หรืออยากกลับลงไปเล่น LCDtv ไม่ว่าจะเป็น LEC ระบบ FALD หรืออะไรก็ตามครับ แค่ Full HD  ของ OLED เหล่าบรรดารุ่น top 2014 และรองtop 2015  ก็ยังไม่สามารถให้ภาพที่มีมิติCR หรือความดำได้อย่าง OLED FullHD ได้ครับ
ผมหวังแต่ว่านอกจากLG แล้วยี่ห้ออื่นๆ น่าจะทำด้วยจะได้มีตัวเลือกครับ

ถ้าท่านคิดจะเปลี่ยนทีวีรอก่อนนะครับ รอOLED
OnCe YoU Go JVC BLACK.....YoU NeVer gO BACK!!!!

ออฟไลน์ laseractive

• LCD TV member
  • **

สวัสดีครับท่านlaser  ที่ใจที่ได้เจอกันอีกในเวปข้างบ้านแบบนี้

500A ยังอยู่ดีครับ และยังไม่ีตัวไหนที่ทำภาพได้ดีกว่าจริงๆ ยกเว้นEC930t  ครับ ที่ใกล้เคียงกันมาก จริงๆ แต่ได้มาที่สว่างกว่าkrp 500a  มากครับ
OLED จะเป็นทำให้ไม่หันไปมองPDP  หรืออยากกลับลงไปเล่น LCDtv ไม่ว่าจะเป็น LEC ระบบ FALD หรืออะไรก็ตามครับ แค่ Full HD  ของ OLED เหล่าบรรดารุ่น top 2014 และรองtop 2015  ก็ยังไม่สามารถให้ภาพที่มีมิติCR หรือความดำได้อย่าง OLED FullHD ได้ครับ
ผมหวังแต่ว่านอกจากLG แล้วยี่ห้ออื่นๆ น่าจะทำด้วยจะได้มีตัวเลือกครับ

ถ้าท่านคิดจะเปลี่ยนทีวีรอก่อนนะครับ รอOLED

ขอโทษที่ตอบช้านะครับท่าน ผมไม่ค่อยได้เข้าเวปเหมือนเมื่อก่อน นานๆจะเข้าทีครับ

ว่าจะขอเอามาใช้ต่อ 555

OLED TV ดีหรอครับ มันก็ LCD เหมือนกัน ผมเพิ่งถอย LED Sony มาใช้เล่นๆที่ห้องพัก ยังไงๆโมชั่นกับรรยากาศภาพมันก็ไม่ได้อะครับ