ผู้เขียน หัวข้อ: Egreat S200S-II ใหม่  (อ่าน 9623 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pikpiya

• Flat TV member
  • *
Re: Egreat S200S-II ใหม่
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กันยายน 18, 2015, 05:27:13 am »
ผมดูสเปคแล้ว EGREAT R200S-II มี CPU Model :CPU 3798M Quard core ARM A7 processor กล่าวคือ มี CPU ที่ใหม่กว่า Q1

ทำให้ผมคิดว่า CPU ที่ใหม่กว่าจะดีกว่านะครับ หรือท่านใดที่ซื้อไปใช้แล้วเป็นเช่นใดบ้างบอกต่อทีครับ กำลังอยากซื้อ HD player ที่ดีใหม่ๆครับ

ถ้าจะยอมเพิ่ม2,000เพื่อซื้อ EGREAT R200S-IIในสเปคเดียวกันกับQ1
ผมแนะนำให้เปลี่ยนไปเล่นรุ่นอื่นที่สเปคดีกว่านี้จะดีกว่า
ส่วนต่างตั้ง2,000แลกกับCPUที่ใหม่กว่า แต่ไม่ได้มีอะไรมารับรองว่าจะดีกว่าแรงกว่าเลย ถ้าเป็นผมคงไม่ยอมซื้อของแพงกว่าที่มีสเปคเท่ากับอีกตัวที่ถูกกว่าแน่ๆ ถ้าอยากได้ก็แนะนำให้เล่นQ1ไปดีกว่าครับ คุ้มกว่าเยอะ

ออฟไลน์ phurid

• *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กันยายน 18, 2015, 05:37:27 am »
ไม่ทราบว่ามีท่านใดใช้แล้วหรือยังครับ อยากฟัง คอมเม้นต์ด้วย เพราะผมอยากซื้อรุ่นนี้แต่ไม่มีข้อมูลพอ รอฟังครับ

ผมดูสเปคแล้ว EGREAT R200S-II มี CPU Model :CPU 3798M Quard core ARM A7 processor กล่าวคือ มี CPU ที่ใหม่กว่า Q1

ทำให้ผมคิดว่า CPU ที่ใหม่กว่าจะดีกว่านะครับ หรือท่านใดที่ซื้อไปใช้แล้วเป็นเช่นใดบ้างบอกต่อทีครับ กำลังอยากซื้อ HD player ที่ดีใหม่ๆครับ

เท่าที่อ่านมาผมว่าคุณมีข้อมูลเพียงพอไม่ต้องถามท่านอื่นหรอกครับ
รู้ละเอียดถึงCPUแล้ว ก็รู้เท่าคนขายแล้ว
ถ้าคิดว่าCPUใหม่กว่าแล้วจะดีกว่าตามที่ว่ามาก็ซื้อเลยครับ จะรออะไร [มากมาย]

ออฟไลน์ Thanet007

• *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กันยายน 18, 2015, 09:00:43 am »
ขอขอบคุณทุกท่านครับ ผมไม่ค่อยได้ซื้อบ่อยเลยลังเลครับ แต่ชอบ Egreat เพราะเคยใช้มาครับ แล้วดีไม่มีปัญหาเลยชอบส่วนตัวครับ ก็ขอรบกวนเท่านี้ก็แล้วกันครับ

ขอขอบคุณทุกๆท่านที่ให้ปรับทัศนะคติขอรับ ขอบพระคุณมากๆๆขอรับ [ปลื่ม]

ออฟไลน์ pompower

• *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กันยายน 19, 2015, 11:03:31 am »
โอ้โห ผมล่ะสงสัยว่า Egreat R200S-II สเปคเท่ากับQ1เลย
แต่ราคาต่างกันตั้ง2,000บาท แถมซื้อQ1แล้วยังมีแถมAir mouseอีก
แบบนี้สู้ผมซื้อQ1 แล้วไปซื้อdockingอีก700ยังถูกกว่าเลยมั๊ยครับ
Q1 + docking + air mouse แค่ 2,890 บาท
ส่วนEgreat R200S-II เครื่องเดียว 4,000 กว่าบาท
สรุปแล้วแบบไหนคุ้มและดีกว่ากันครับเนี่ย

โอ้โหขนาดนั้นเลยหรอครับ แล้วแบบนี้ Cloud 1195+ นี้ สเปคแค่ CPU dualcore นี้ไม่่โอโหกว่าหรอครับ ไปอ่านสเปคมาดีๆครับ ตัว R200 นี้ เขา RAW ไม่หาชุดโฮร์มรองรับเสียงได้หมด DTS-HDMA 7.1 จ่ายเงินเพิ่มมากกว่า ก็ต้องได้มากกว่า Q1 อยู่แล้วครับ ส่วน airmouse ลองหาดูใน alibaba ที่ว่าราคา 890-990 เนี่ย ราคาจริงๆแค่ อันละ 100-200 เองครับ

การต่อกับ Docking นอกจากจะยุ่งยากมากขึ้นแล้ว สายยังพันกันไปมาอีกด้วย

ผมว่าใครชอบรุ่นไหนประทับใจมาก็เล่นรุ่นนั้นครับ มาเทียบ โอโหขนาดนี้ Q1 ก็ชนะทุกรุ่นล่ะครับ แบบนั้น

แล้วก็  Egreat มีชื่อตั้งแต่สมัย HD Player ถ้าเทียบกับ Cloud ที่มาทีหลังผมมองว่า ...  แล้วแต่จะคิดแล้วกันครับ

ออฟไลน์ Kitty Kitti

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กันยายน 19, 2015, 02:27:47 pm »
โอ้โห ผมล่ะสงสัยว่า Egreat R200S-II สเปคเท่ากับQ1เลย
แต่ราคาต่างกันตั้ง2,000บาท แถมซื้อQ1แล้วยังมีแถมAir mouseอีก
แบบนี้สู้ผมซื้อQ1 แล้วไปซื้อdockingอีก700ยังถูกกว่าเลยมั๊ยครับ
Q1 + docking + air mouse แค่ 2,890 บาท
ส่วนEgreat R200S-II เครื่องเดียว 4,000 กว่าบาท
สรุปแล้วแบบไหนคุ้มและดีกว่ากันครับเนี่ย

โอ้โหขนาดนั้นเลยหรอครับ แล้วแบบนี้ Cloud 1195+ นี้ สเปคแค่ CPU dualcore นี้ไม่่โอโหกว่าหรอครับ ไปอ่านสเปคมาดีๆครับ ตัว R200 นี้ เขา RAW ไม่หาชุดโฮร์มรองรับเสียงได้หมด DTS-HDMA 7.1 จ่ายเงินเพิ่มมากกว่า ก็ต้องได้มากกว่า Q1 อยู่แล้วครับ ส่วน airmouse ลองหาดูใน alibaba ที่ว่าราคา 890-990 เนี่ย ราคาจริงๆแค่ อันละ 100-200 เองครับ

การต่อกับ Docking นอกจากจะยุ่งยากมากขึ้นแล้ว สายยังพันกันไปมาอีกด้วย

ผมว่าใครชอบรุ่นไหนประทับใจมาก็เล่นรุ่นนั้นครับ มาเทียบ โอโหขนาดนี้ Q1 ก็ชนะทุกรุ่นล่ะครับ แบบนั้น

แล้วก็  Egreat มีชื่อตั้งแต่สมัย HD Player ถ้าเทียบกับ Cloud ที่มาทีหลังผมมองว่า ...  แล้วแต่จะคิดแล้วกันครับ

Q1 ก็รองรับเสียง DTS-HDMA 7.1 / DolbyTrueHD 7.1 นะครับ

ออฟไลน์ PeakHDPlayer

• Full LED TV member
  • PeakHDPlayer.com ??????? HD Player ??? Android Box
    • http://www.PeakHDPlayer.com
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กันยายน 19, 2015, 03:10:50 pm »

แล้วก็  Egreat มีชื่อตั้งแต่สมัย HD Player ถ้าเทียบกับ Cloud ที่มาทีหลังผมมองว่า ...  แล้วแต่จะคิดแล้วกันครับ
Q1 ก็รองรับเสียง DTS-HDMA 7.1 / DolbyTrueHD 7.1 นะครับ

ผมเป็นร้านค้ามาช่วยตอบครับ Q1 รองรับเสียง DTS-HDMA 7.1 / DolbyTrueHD 7.1 ได้ครับ และต้องลงโปรแกรม Codec เพื่อขับเสียงออกซึ่งไม่มี

License ครับ และสามารถ downmix ได้ครับ

ผู้ที่ซื้อ Q1 จึงเหมาะกับทีวี 2 channal หรือ ไม่เหมาะกับการต่อชุดโฮร์มเธียเตอร์ครับ

ส่วน Egreat สามารถ RAW ส่งต้นฉบับเสียงไปหา ชุดโฮร์มได้ออกเต็มครับ และให้เสียงที่ดีกว่า ส่วน Q1 ทำไม่ได้ครับ

Egreat R200S-II จึงเหมาะกับการต่อชุดโฮร์มเธียเตอร์ครับ และ รองรับ DTS-HDMA 7.1 / DolbyTrueHD 7.1 โดยได้ License แท้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 19, 2015, 03:12:01 pm โดย PeakHDPlayer »

ออฟไลน์ FITE

• **
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กันยายน 19, 2015, 04:22:29 pm »
ผมสนใจ egrat ตัวใหม่นี่เหมือนกัน เดี๋ยวรอจังหวะโค๊ต lazada ดีๆหน่อยก็จะได้อุดหนุนมาลองเล่นบ้าง

ออฟไลน์ Thanet007

• *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กันยายน 20, 2015, 07:12:26 am »
ผมเป็นร้านค้ามาช่วยตอบครับ Q1 รองรับเสียง DTS-HDMA 7.1 / DolbyTrueHD 7.1 ได้ครับ และต้องลงโปรแกรม Codec เพื่อขับเสียงออกซึ่งไม่มี

License ครับ และสามารถ downmix ได้ครับ

ผู้ที่ซื้อ Q1 จึงเหมาะกับทีวี 2 channal หรือ ไม่เหมาะกับการต่อชุดโฮร์มเธียเตอร์ครับ

ส่วน Egreat สามารถ RAW ส่งต้นฉบับเสียงไปหา ชุดโฮร์มได้ออกเต็มครับ และให้เสียงที่ดีกว่า ส่วน Q1 ทำไม่ได้ครับ

Egreat R200S-II จึงเหมาะกับการต่อชุดโฮร์มเธียเตอร์ครับ และ รองรับ DTS-HDMA 7.1 / DolbyTrueHD 7.1 โดยได้ License แท้

ถ้าเป็นแบบนี้ผมก็มั่นใจอยากซื้อแล้ว ขอถามผู้ขายครับ     PeakHDPlayer ผมอยู่แถวรัตนาธิเบศร์ ผมจะไปสาขาไหนใกล้ที่สุดครับ

ออฟไลน์ jkhantee

• OLED TV member
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กันยายน 20, 2015, 08:54:12 am »

ถ้าเป็นแบบนี้ผมก็มั่นใจอยากซื้อแล้ว ขอถามผู้ขายครับ     PeakHDPlayer ผมอยู่แถวรัตนาธิเบศร์ ผมจะไปสาขาไหนใกล้ที่สุดครับ

ร้านพี่เขาอยู่แถวๆบ้านบุ (ใกล้พรานนก) โทรนัดทางร้านก่อนก็ดีครับ จะได้เอาไฟล์ของเราไปเทสด้วย และจะได้ดูเทียบหลายๆตัว ชอบตัวไหนมากสุดว่ากันอีกที 555

ป.ล. ใกล้บ้นผมด้วย บ้านผมอยู่ซอยตรอกไผ่ อิอิ

ออฟไลน์ Pikpiya

• *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กันยายน 20, 2015, 01:39:36 pm »

แล้วก็  Egreat มีชื่อตั้งแต่สมัย HD Player ถ้าเทียบกับ Cloud ที่มาทีหลังผมมองว่า ...  แล้วแต่จะคิดแล้วกันครับ

เอิ่ม...ผมแค่มาถามเปรียบเทียบเพราะราคาต่างกันมากในประโยชน์ที่ได้เท่ากันระหว่าง Q1 กับEgreat  คุณนี่เป็นเอามากนะ เข้ามาก็จิกกัดไปทั่ว ทำแบบนี้คนอื่นจะดูออกเอาครับว่าเข้ามาเพื่อวัตถุประสงค์อะไรเอาเรื่องCloud1195+ มากัดผมในกระทู้นี้ งงครับบอกเลย มันเกี่ยวอะไรกับความเห็นที่ผมตอบไป
เดือดร้อนอย่างกับเป็นคนขายซะเอง!!!
ผู้อ่านทุกท่านลองอ่านดูเอาเองละกันครับ...

ผมเองคนใช้งานทั่วไปเห็นราคากับสิ่งที่ได้เท่ากันแล้วเราจะยอมจ่ายแพงกว่าทำไมก็เอามาแชร์

ส่วนแอร์เมาส์ที่ได้ถ้าสั่งalibabaแล้วอันเดียวได้ราคานี้ เค้าคงสั่งมาใช้กันเกลื่อนเมืองแล้วครับ

Dockingจะสายพันยุ่งยากยังไง ผมคนนึงที่ต่อได้ และเชื่อว่าหลายท่านก็สนใจจะซื้อมาต่อเพราะเห็นมีกระทู้ถามถึงตลอด

ส่วนเรื่องมาก่อนมาหลังอันนี้ไม่ทราบและไม่สนใจเรื่องชื่อเสียงอะไรทั้งสิ้น สนใจแค่จ่ายเงินไปได้เท่าไหน คุ้มค่าพอมั๊ย ถ้าต้องจ่ายแพงกว่าในเครื่องที่เท่ากันส่วนตัวผมไม่ทำ!!! จบนะ

บอกเลยผมคนใช้งานไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียกับใคร เห็นข้อมูลก็เอามาแชร์กัน ไม่ต้องมาลงที่ผมละกัน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 20, 2015, 01:47:37 pm โดย Pikpiya »

ออฟไลน์ Gongg

• *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กันยายน 22, 2015, 10:42:05 am »
ได้มาลองใช้บ้างแล้วครับ  รู้สึกว่าภาพสวยดี แต่ถ้าเล่นหนังผ่าน app xbmc ภาพสะดุดครับ   มีเว็บโหลด fw. ใหม่ไหมครับ
 [เศร้า]

ออฟไลน์ FITE

• **
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กันยายน 23, 2015, 07:36:30 am »
ได้มาลองใช้บ้างแล้วครับ  รู้สึกว่าภาพสวยดี แต่ถ้าเล่นหนังผ่าน app xbmc ภาพสะดุดครับ   มีเว็บโหลด fw. ใหม่ไหมครับ
 [เศร้า]

รบกวนสอบถามนิดนึงนะครับ จากที่ลองใช้แล้วแรม ในเครื่อง 1 gb นี่เล่นแล้วเครื่องมีอาการหน่วงหรือช้าบ้างไหมครับ