ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้รับสมัคร!! งานบรรยาย ล้วงลึก Samsung SUHD TV สุดยอดเทคโนโลยีทีวีจริงหรือ?  (อ่าน 43317 ครั้ง)

ออฟไลน์ ร้านแอลซีดีทีวีไทยแลนด์

• Administrator
  • Edge LED TV member
  • *
โปรโมชั่นสุดพิเศษจาก LCDTVTHAILAND วันเดียวเท่านั้น

Samsung UHD LED TV ราคาพิเศษ พร้อมของแถมสุด Exclusive

พร้อมบริการส่งฟรีถึงหน้าบ้านลูกค้า (กรุงเทพฯ)

สถานที่: โรงแรมเอเชีย ชั้น 2 ห้องพิกุลแก้ว ( BTS ราชเทวี )

วันที่: วันเสาร์ที่ 31 ตุลาคม 2558 เวลา 11:00 น. - 16.00 น. ( วันเดียวเท่านั้น )

สินค้าที่จัดโปรโมชั่น

1. Samsung JU7000 Smart TV ความละเอียด 4K UHD มาพร้อมระบบ 3D ราคาพิเศษสุด

- ขนาด 55 นิ้ว ราคาปกติ 62,990 บาท พิเศษเหลือ 4X,XXX บาท

2. Samsung JU6600 LED Curved Smart TV |  ความละเอียด 4K UHD

- ขนาด 55 นิ้ว ราคาปกติ 59,990 บาท พิเศษเหลือ 3X,XXX บาท

3. Samsung JS9000 LED Curved Smart TV รุ่นท็อป ความละเอียด 4K UHD

- ขนาด 55 นิ้ว ราคาปกติ 129,990 บาท พิเศษเหลือ 7X,XXX บาท

4. Samsung JU6400 LED Smart TV ความละเอียด 4K UHD Smart

- ขนาด 55 นิ้ว ราคาปกติ 52,990 บาท พิเศษเหลือ 3X,XXX บาท

พิเศษ !! ลูกค้าที่ซื้อทีวีกับเรา บริการเจาะทีวีติดผนัง ด้วยทีมงานระดับโปรเฟสชันแนลจาก LCDTVTHAILAND เพิ่มเงินเพียง 2,490 บาทเท่านั้น

- ขาแขวนเกรดพรีเมี่ยม รองรับน้ำหนักทีวีได้สูงสุด

- น็อตยึดผนัง และ อุปกรณ์ยึดผนัง คุณภาพสูง

- ทีมงานติดตั้ง เชี่ยวชาญด้านการเจาะยึดทีวีโดยเฉพาะ

- แนะนำการใช้งานทีวีทุกรุ่นอย่างเหมาะสม ให้ตรงตามความต้องการของลูกค้ามากที่สุด

** แตกต่างจากช่างก่อสร้างทั่วไป ซึ่งจะขาดความระมัดระวังในด้านการแขวนทีวีอย่างถูกต้อง รวมถึงระยะการยึดผนังที่เหมาะสม **

ออฟไลน์ SUPROTL

• *
ผม user : SUPROTL จอง2ที่ครับขอบคุณครับ

ออฟไลน์ signal.bkk

• Edge LED TV member
พอดีผมจองที่นั่งเข้าร่วมงานวันที่ 31 ไว้ 2 ที่ อนุญาต cancel  นะครับพอดีติดธุระด่วนครับ ต้องขออภัยจริงๆครับ

ออฟไลน์ NRdM

• Flat TV member
  • *
ผม user : SUPROTL จอง2ที่ครับขอบคุณครับ

อัพเดทรายชื่อแล้วนะครับ
ตรวจสอบได้ที่
http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=169923.msg1131043#msg1131043
แล้วพบกันนะครับ

พอดีผมจองที่นั่งเข้าร่วมงานวันที่ 31 ไว้ 2 ที่ อนุญาต cancel  นะครับพอดีติดธุระด่วนครับ ต้องขออภัยจริงๆครับ

น่าเสียดายจังเลยแต่ ถ้ามีโอกาสเชิญเข้ามาที่งานได้เลยนะครับ ไม่อยากให้พลาดเลยจริงๆครับ

• *
สำหรับท่านที่สนใจ สามารถลงทะเบียนจับจองที่นั่งได้ที่กระทู้นี้เลยนะครับ "วิธีใดก็ได้" ตามต่อไปนี้

1. Email: [email protected] หรือ [email protected]
2. Pm มาที่  NRdM http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?action=pm;sa=send;u=73323
3. โทรสำรอง 091-901-8000

หลังจากที่ท่านส่งอีกเมล์เข้ามาแล้ว ให้ท่านกลับมาอัพเดทรายชื่อของท่านได้ที่ >>> http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=169923.msg1131043#msg1131043

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 26, 2015, 12:31:02 pm โดย Roman »

ออฟไลน์ thirasak

• LCD TV member
  • **
ขอสำรอง 1 ที่นั่งครับ user : thirasak  ผ่านอีเมล์ [email protected]

ออฟไลน์ Roman

• Hologram 3D TV member
  • *
    • LCDTVTHAILAND.com
โชว์ให้เห็น เล่นให้รู้ ดูให้เป็น !!!! Workshop นี้จะเปิดโลกทัศน์เกี่ยวกับระบบภาพ และเสริมความรู้ที่ท่านไม่เคยได้เห็นจากที่ไหนมาก่อน เหมาะมากทั้งมือใหม่หรือมือโปรนักเล่นทีวี

เหลืออีกไม่กี่ที่แล้วครับ งานนี้ฟังบรรยายฟรี ! ถือเป็นการมีทติ้งเว็บ LCDTVTHAILAND ไปในตัวเลยครับ ^ ^

วันเสาร์ที่ 31 ตุลาคม เวลา 13.00-15.00 ที่งาน TAV SHOW 2015 ชั้น 2 โรงแรมเอเชีย (BTS ราชเทวี)

ลงทะเบียนจองที่นั่ง ส่งชื่อ เบอร์โทร และจำนวนที่นั่ง มาที่ Email

1. อีเมล์ [email protected] หรือ [email protected]

2. หรือ PM หามผม Roman หรือคุณ NrDM เจ้าของกระทู้ก็ได้

2. และเช็คการอัพเดทรายชื่อที่กระทู้นี้ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 27, 2015, 10:46:05 am โดย Roman »

• *
ขออนุญาตปิดรับลงทะเบียนนะครับ

สำหรับท่านใดที่ลงทะเบียนไม่ทัน ยังไง สามารถ walk in เข้ามาร่วมงานได้เลยนะครับ

ออฟไลน์ prateep2497

• *
ต้องขออภัยมาณ.ที่นี้ ครับ ผม prateep2497 ที่ได้จองที่นั่งไว้หนึ่งที่นั่ง ผมมีธุรกิจที่สำคัญ ซึ่งจะมีขี้นในวันนั้น อันเนื่องจากต้องไปจัดพิธีสวดมนต์งานศพสมาชิกสมาคมโซคานะครับ ! ขอยกเลิก 1 ที่นั่ง เพื่อให้คนอื่นได้มีสิทธิ์เพิ่มที่นั่ง อีกหนึ่งที่ครับ เ)้นที่น่าเสียดายที่ปีนี้ไม่ได้มาเข้าร่วมครับ ! ขอบคุณมากครับ ! [ร้องไห้]

• *
ต้องขออภัยมาณ.ที่นี้ ครับ ผม prateep2497 ที่ได้จองที่นั่งไว้หนึ่งที่นั่ง ผมมีธุรกิจที่สำคัญ ซึ่งจะมีขี้นในวันนั้น อันเนื่องจากต้องไปจัดพิธีสวดมนต์งานศพสมาชิกสมาคมโซคานะครับ ! ขอยกเลิก 1 ที่นั่ง เพื่อให้คนอื่นได้มีสิทธิ์เพิ่มที่นั่ง อีกหนึ่งที่ครับ เ)้นที่น่าเสียดายที่ปีนี้ไม่ได้มาเข้าร่วมครับ ! ขอบคุณมากครับ ! [ร้องไห้]

ไม่เป็นไรครับ โอกาสหน้าเรียนเชิญมาร่วม พบปะกันให้ได้นะครับ
ขอแสดงความเสียใจกับเพื่นอสมาชิกที่จากไปด้วยนะครับ

ออฟไลน์ Dear_sir

• *
    • LCDTVTHAILAND
 [รัก] ทางทีมงาน LCDTVTHAILAND ต้องขอขอบคุณแฟนๆ ที่มาร่วมงานและ ผู้ที่ให้ความสนใจทุกท่านมา ณ โอกาสนี้ด้วยครับ ส่วนครั้งหน้าทางเราจะมีงานบรรยายอะไรสามารถรอคอยติดตามกันได้เลย สุดท้ายนี้ทางเราก็มีรีวิวงาน พร้อมภาพบรรยายกาศมาฝากกันด้วย

http://www.lcdtvthailand.com/topic_detail.php?id=1219

[ปลื่ม]

ออฟไลน์ TheJia

• **
ไปร่วมงานมาครับ ประทับใจภาพ HDR, แจ่มจริงๆครับ แม้จะยังไม่เห็นวี่แววว่าจะได้เอามาใช้ในช่วง 2-3 ปีนี้เท่าไหร่ แต่ได้ดูแล้วก็ตื่นตาตื่นใจดี

มีตอนเดินเข้าห้องไปครั้งแรกก่อนงานเริ่ม ตกใจนึกว่าทีมงานยังไม่ได้ตั้งค่าจอหรือ calibrate ภาพมา เพราะทุกจอดูสีจางเป็นฝ้าหมดเลย ไม่เว้นแม้แต่ 78" รุ่นท๊อป... เผลอคิดว่าจะมา calibrate ให้ดูกันสดๆ หรือให้ดูภาพก่อน calibrate อะไรประมาณนั้น

ปรากฏว่าเป็นเพราะมุมมองจอมันแคบมาาาากกก คือถ้ามองภาพตรงๆนี่สวยเลย แต่มองเอียงจากจอแค่นิดเดียว สีเปลี่ยน และไม่ได้เปลี่ยนแค่นิดหน่อย แต่เปลี่ยนเยอะมาก จากรุ่นท๊อปกลายเป็นรุ่นถูกทันที อย่างที่ทีมงานพยายามพูดในช่วงบรรยายตลอดว่า อยากให้ดูจอแบบตรงๆ น่าจะเพราะปัญหาเรื่องนี้

พอลองไปหาข้อมูลพบว่าจอ samsung มีมุมมองภาพแค่ 17 องศาเท่านั้น ! ถ้าใครที่ดูทีวีจากด้านหน้าตรงๆตลอดอยู่แล้ว ภาพมันก็แจ่มมากนะ แต่คงไม่เหมาะไปตั้งห้องนั่งเล่นที่เน้นมุมกว้าง ถ้าห้องดูหนังน่าจะหล่อเลย

อารมณ์มันคล้ายๆภาพนี้เลยครับ แต่ของจริงจะเห็นค่อนข้างชัด คือจอที่อยู่ใกล้สุดภาพจะดูเข้มสุด และสีสันดูดีสุด เพราะมันอยู่ในมุมที่ไม่เอียงมากนัก (ทั้งที่เป็นจอรุ่นถูกสุดนะ ตัวใกล้)

โดยรวมจัดงานออกมาได้ดีครับ พิธีกรพูดสนุก ผมคิดว่าพอจะรู้เรื่องพวกนี้เยอะพอสมควรนะ แต่มางานก็ยังได้รู้อะไรเพิ่มขึ้นจากเดิมอีกมากทีเดียว

ออฟไลน์ Roman

• Hologram 3D TV member
  • *
    • LCDTVTHAILAND.com
ขอบคุณมากครับคุณ The Jia

ส่วนครั้งถัดไปจะมีงานบรรยายหัวข้ออะไร โปรดติดตามกันเรื่อยๆนะครับผม ^ ^

ไปร่วมงานมาครับ ประทับใจภาพ HDR, แจ่มจริงๆครับ แม้จะยังไม่เห็นวี่แววว่าจะได้เอามาใช้ในช่วง 2-3 ปีนี้เท่าไหร่ แต่ได้ดูแล้วก็ตื่นตาตื่นใจดี

มีตอนเดินเข้าห้องไปครั้งแรกก่อนงานเริ่ม ตกใจนึกว่าทีมงานยังไม่ได้ตั้งค่าจอหรือ calibrate ภาพมา เพราะทุกจอดูสีจางเป็นฝ้าหมดเลย ไม่เว้นแม้แต่ 78" รุ่นท๊อป... เผลอคิดว่าจะมา calibrate ให้ดูกันสดๆ หรือให้ดูภาพก่อน calibrate อะไรประมาณนั้น

ปรากฏว่าเป็นเพราะมุมมองจอมันแคบมาาาากกก คือถ้ามองภาพตรงๆนี่สวยเลย แต่มองเอียงจากจอแค่นิดเดียว สีเปลี่ยน และไม่ได้เปลี่ยนแค่นิดหน่อย แต่เปลี่ยนเยอะมาก จากรุ่นท๊อปกลายเป็นรุ่นถูกทันที อย่างที่ทีมงานพยายามพูดในช่วงบรรยายตลอดว่า อยากให้ดูจอแบบตรงๆ น่าจะเพราะปัญหาเรื่องนี้

พอลองไปหาข้อมูลพบว่าจอ samsung มีมุมมองภาพแค่ 17 องศาเท่านั้น ! ถ้าใครที่ดูทีวีจากด้านหน้าตรงๆตลอดอยู่แล้ว ภาพมันก็แจ่มมากนะ แต่คงไม่เหมาะไปตั้งห้องนั่งเล่นที่เน้นมุมกว้าง ถ้าห้องดูหนังน่าจะหล่อเลย

อารมณ์มันคล้ายๆภาพนี้เลยครับ แต่ของจริงจะเห็นค่อนข้างชัด คือจอที่อยู่ใกล้สุดภาพจะดูเข้มสุด และสีสันดูดีสุด เพราะมันอยู่ในมุมที่ไม่เอียงมากนัก (ทั้งที่เป็นจอรุ่นถูกสุดนะ ตัวใกล้)

โดยรวมจัดงานออกมาได้ดีครับ พิธีกรพูดสนุก ผมคิดว่าพอจะรู้เรื่องพวกนี้เยอะพอสมควรนะ แต่มางานก็ยังได้รู้อะไรเพิ่มขึ้นจากเดิมอีกมากทีเดียว