ผู้เขียน หัวข้อ: HIMEDIA H8 รองรับ DTS-HD and TrueHD+USB 3 แต่ตัวที่นำเข้ามาถูกตัดออกไปใช่ไหมครับ  (อ่าน 4565 ครั้ง)

ออฟไลน์ akthan

• *
 [ไม่พูด] HIMEDIA H8 รองรับ DTS-HD and TrueHD+USB 3 แต่ตัวที่นำเข้ามาถูกตัดออกไปตัวเหตุผลทางการตลาดใช่ไหมครับ ไม่เช่นนั้น HIMEDIA Q5X ขายไม่ออกแน่ ข้อมูลตามลิงค์นี้เลยครับ ไม่ทราบว่าถูกต้องไหม http://www.futeko.com/products/MP062.php

• *
ถ้าเข้าใจผิดพลาดประการใด ช่วยชี้แนะด้วยครับ

ออฟไลน์ tunner

• Flat TV member
  • *
เสียงที่ว่ามา  ถอดไปปกตินะ  ผมใช้อยู่

มี  atoms ด้วย

• *
ในสเปคเขาบอกไม่รองรับนะครับ ส่งเป็น passthrough เขาไปถอดรหัสที่ AVR ไม่รองรับ ได้แต่ Downmix เป็นสเตอริโอ ผ่าน HDMI or A/V เท่านั้นครับ เครื่องที่ใช้อยู่ทำได้หรอครับ

• *
Re: HIMEDIA H8 รองรับ DTS-HD and TrueHD+USB 3
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2015, 10:35:39 am »
ในสเปคเขาบอกไม่รองรับนะครับ ส่งเป็น passthrough เขาไปถอดรหัสที่ AVR ไม่รองรับ ได้แต่ Downmix เป็นสเตอริโอ ผ่าน HDMI or A/V เท่านั้นครับ เครื่องที่ใช้อยู่ทำได้หรอครับ
ตามสเปค ผมก็คิดอย่างนั้นแหละครับ

แต่เล่นจริง ได้หมดครับ ใช้เองเลย AVR ONKYO 737

• *
จริงเหรอครับ ชัวน์นะ กำลังจะสอยอยู่แต่ติดตรงนี้แหละ ถ้ามีนี่จบเลยนะ เสียงแยกชัดเจนเลยหรือครับ แล้วมันมีให้เซ็ทเสียงแบบไหนบ้างครับ รบกวนช่วยแคปมาให้ชมหน่อยได้ไหมครับ

• *
ต่อผ่าน HDMI or Optical ครับ ส่งมาจากเมืองนอกหรือเมืองไทยครับ เว็บไหน

• *
Re: HIMEDIA H8 รองรับ DTS-HD and TrueHD+USB 3
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2015, 09:34:41 am »
จริงเหรอครับ ชัวน์นะ กำลังจะสอยอยู่แต่ติดตรงนี้แหละ ถ้ามีนี่จบเลยนะ เสียงแยกชัดเจนเลยหรือครับ แล้วมันมีให้เซ็ทเสียงแบบไหนบ้างครับ รบกวนช่วยแคปมาให้ชมหน่อยได้ไหมครับ

เดี๋ยวเสาร์นี้ กลับบ้าน จะ cap หน้าจอให้ดู 

แต่ เสียงออกแน่นอน แต่ 5.1 ครับ ไม่ออก 7.1   ต่อผ่าน HDMI เสียงที่ออก โชว์ที่หน้าจอของ AVR หรือ กด Display ที่ Remote ของ AVR

ออกหมดครับ DTS-HD , True HD , Atmos

• *
Ok ครับรอชมครับ แล้วตัวนี้มีปัญหาใช้งานอะไรไหมครับ

• *
ไม่ทราบว่าตัวนี้เคยดูหนัง 4k หรือบอลออนไลน์ไหม โดยต่อผ่านแลน ไม่ทราบว่าพอร์ท 10/100 เพียงพอไหมครับมีกระตุกไหม เพราะมันไม่ใช่ 10/100/1000 รบกวนด้วยครับ

• *
ตามสัญญาครับ Capture หน้าจอมาให้ดู

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 17, 2015, 08:51:14 am โดย tunner »

• *
โอ้ ขอบคุณครับสุดยอดเลย อุตส่าห์ถ่ายมาให้ดู ตัวนี้สอยมาเท่าไหร่ครับ