ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วยครับ โดนศูนย์ซ่อมมหาจักร กับ ศูนย์ MRZ ฟันครับ  (อ่าน 5556 ครั้ง)

ออฟไลน์ simpleman

• LCD TV member
  • **
ช่วยด้วยครับ

ผมส่งเครื่องเล่นคอมโป Denon RCD-N8 ไปซ่อม เนื่องจากลูกเล็กๆของผม กดปุ่มเลื่อนถาดซีดีออกมา แล้วดูึงถาดจนหลุด

จากนั้นผมยังใช้งานต่อ เพราะฟังกชั่นอื่นปกติ

พอว่างแล้ว จึงไปส่งซ่อม โดยผ่านศูนย์ MRZ (ร้าน Histyle Hifi สาขาพาราไดซ พาร์ค)

วันนี้ ทาง MRZ โทรมาบอกค่าซ่อม 7000 บอกต้องเปลี่ยนหัวอ่านซีดี กับเปลี่ยนบอร์ด ซึ่งเป็นคนละเรื่องกับสิ่งที่เกิดขึ้นเลย

ท่าน สมช ช่วยด้วยครับ

และพึงระวังหากจะซื้อของ Denon และของจากร้าน Histyle Hifi ครับ

โปรดระวัง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 16, 2015, 12:54:34 pm โดย simpleman »
..  GOD MADE MEN AND WOMEN BUT SAMUEL COLT MADE THEM EQUAL  ..

ออฟไลน์ bkav

• Full LED TV member
...คิดว่าเค้าโทรแจ้งเสนอราคามา ว่าจะซ่อมหรือไม่ ถ้าไม่ซ่อมก็ปฏิเสธไป รับกลับคืนมา เช็คสภาพ ส่งซ่อมร้านข้างนอก

ออฟไลน์ ชอลิ้วเฮียง

• Full LED TV member
ค่่าซ่อม 7000 อึ๋ย โหดมาก เเนะว่า รับเครื่องคืน เอาไปซ่อมร้าน ข้างนอก ของผม เคย ยี่ห้อ sharp compo เหมือนกัน ถอดออก เผลอไปเตะ ช่างเปลี่ยนชุด เฟืองขับ ถาด ราคารวม ค่าเเรง 1300 บาท

ออฟไลน์ simpleman

• LCD TV member
  • **
ค่่าซ่อม 7000 อึ๋ย โหดมาก เเนะว่า รับเครื่องคืน เอาไปซ่อมร้าน ข้างนอก ของผม เคย ยี่ห้อ sharp compo เหมือนกัน ถอดออก เผลอไปเตะ ช่างเปลี่ยนชุด เฟืองขับ ถาด ราคารวม ค่าเเรง 1300 บาท

โหดจริงครับท่าน แต่สุดท้ายผมให้เขาดำเนินการซ่อมแล้ว
เพราะไปต่อลองได้ลดค่าบริการไปได้นิดหน่อย
ได้คุยกับพนักงานมหาจักรโดยตรง คุยกันรู้เรื่อง เลยหลวมตัวไปแล้วครับ

..  GOD MADE MEN AND WOMEN BUT SAMUEL COLT MADE THEM EQUAL  ..

ออฟไลน์ XTA

• OLED TV member
ศุนย์เค้าไม่ซ่อมครับ เค้าเปลี่ยนเป็น Part ครับ