ผู้เขียน หัวข้อ: ใครไปงาน TAV มาบ้างแล้วครับ  (อ่าน 3795 ครั้ง)

ออฟไลน์ Lekjang

• Edge LED TV member
ใครไปงาน TAV มาบ้างแล้วครับ
« เมื่อ: ตุลาคม 31, 2015, 11:52:29 am »
จะฝากดู AVR มั่งครับ  งบสัก 10,000-15,000

เพื่อนผมบอกมีลดหลายรายการเลย

ปล. ขอเบอร์โทรมาให้ด้วยนะครับ จะโทรสั่งได้ไหมหว่า

[ปลื่ม] [ปลื่ม]

ออฟไลน์ master_ping

Re: ใครไปงาน TAV มาบ้างแล้วครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2015, 01:02:57 pm »
เพิ่งออกมาครับ ในงานมีลดราคา (Clearance) อยู่ 2 เจ้าใหญ่ๆ CMG กับ Paradigm(กันยง) AVR ของ Onkyo ในห้อง CMG ตะกี้ยังเห็นมีของอยู่นะครับ ส่วน Paradigm ก็พวก Sub มาลดเยอะอยู่ครับ มี Tower กับ บุ๊คเช๊ล อยู่นิดหน่อยครับ แล้วก็มี Soundbar Paradigm อยู่ 1 ตัวครับ

ออฟไลน์ nid52

• LCD TV member
  • **
Re: ใครไปงาน TAV มาบ้างแล้วครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2015, 01:43:04 pm »
ไปมาเมื่อวานคับ...สะดวกตรงรถไฟฟ้าไม่ต้องเอารถไป...ลงรถแล้วเดินเข้าไปเรย...ดูเสดเดินกลับทางเดิมสะดวกมากครับ.....
........แต่อย่าไปเรยคับไม่ค่อยมีอะไรเท่าไหร่...แพงด้วย(คหสต.นะ).....แต่ละห้องราคาเป็นแสนๆๆแทบทั้งนั้น....ชาวบ้านอย่างเราเอื้อมไม่ถึง...ไปเสียเวลาเปล่าๆๆ

.....ที่ไปเพราะจะไปซื้อPJT...งบไม่เกินแสน...มีอยู่ห้องนึงเข้าไปถาม...พอบอกมีเงินอยู่แสนนึง...มันไม่อยากคุยด้วยเรย...มันบอกของมันหลายแสน...ผมเดินหนีเรย555...กลับบ้านดีกว่า...หาในเนทเอาดีกว่า....ไม่ต้องไปเดินให้เสียเวลา/ค่ารถด้วย....
......ปล.คหสต.นะคับ.......

ออฟไลน์ ronnawut

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2015, 03:25:42 pm »
ที่ลดราคามีแต่เครือ CMG ก็คือ onkyo ห้องเซ็นทรัลเทรดดิ้งนั่นเองครับ ถ้าถามว่าลดอะไรบ้าง เป็นของขายไม่หมดจากงานsale ตามเมืองทองมั่ง homepro มั่ง มีรุ่นเล็กๆและกลางๆ เช่น 626 717 838 ไรเงี๊ย ส่วนมากไม่มีรีโมท สภาพก็ตัวถังขี้มือเยินตามสภาพที่ผ่านมาสารพัดงาน คนขายก็พยายามเช็ดให้แจ่มแล้ว แต่ไส้ในคง OK ตัวถังไม่บุบ ผมว่างานนี่ทำราคาลำโพงtannoyทุกตัวสูงไป ดูแล้วคงน่าจะเอาไว้sale ปีหน้าต่อแน่นอน น่าไปไม๊...น่าไปสำหรับคนอยากได้มือ 2 ราคาถูก และคนที่ยังไม่เคยเล่น คุ้มครับ!

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2015, 04:11:50 pm »
ที่ลดราคามีแต่เครือ CMG ก็คือ onkyo ห้องเซ็นทรัลเทรดดิ้งนั่นเองครับ ถ้าถามว่าลดอะไรบ้าง เป็นของขายไม่หมดจากงานsale ตามเมืองทองมั่ง homepro มั่ง มีรุ่นเล็กๆและกลางๆ เช่น 626 717 838 ไรเงี๊ย ส่วนมากไม่มีรีโมท สภาพก็ตัวถังขี้มือเยินตามสภาพที่ผ่านมาสารพัดงาน คนขายก็พยายามเช็ดให้แจ่มแล้ว แต่ไส้ในคง OK ตัวถังไม่บุบ ผมว่างานนี่ทำราคาลำโพงtannoyทุกตัวสูงไป ดูแล้วคงน่าจะเอาไว้sale ปีหน้าต่อแน่นอน น่าไปไม๊...น่าไปสำหรับคนอยากได้มือ 2 ราคาถูก และคนที่ยังไม่เคยเล่น คุ้มครับ!

อยากได้ 717 อะครับ มือสองนั่นแหละครับ

ใครไปเดินขอเบอรเซลลให้ทีนะครับ

ออฟไลน์ raka69

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2015, 07:20:20 pm »
838 ราคาแรงมั้ยครับ

ออฟไลน์ patboon10

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2015, 07:59:48 pm »
เพิ่งกลับมาครับ ผมได้สายต่อ Sub มาชุดหนึ่ง ลดราคามาเยอะเลยครับที่ ห้องขาย ELAC ชั้น 3.
Onkyo รุ่น 717 ยังเหลือหลายเครื่องอยู่ครับ ถ้าต้องการ พรุ่งนี้ไปคว้าเลยครับ ราคาถูกมากครับ แต่ผมเล็งไว้เป็นรุ่น 737 เลยไม่ได้สนใจ
ส่วน 838 เป็นสินค้าใหม่ เหลือ 3 เครื่อง ราคาที่ 37500 ประมาณนั้น ผมว่าจะคว้าแล้ว แต่มันใหญ่เกิน และเกินงบผมไปมากครับ...
ถ้าสนใจ พรุ่งนี้วันสุดท้ายครับ...

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2015, 06:05:44 pm »
น้า patboon  ครับ

ไม่ทราบว่า ร้านไหนเอา 717 มา Sales  ครับ

ผมจะลองติดต่อดูครับ ...อยากได้

ออฟไลน์ patboon10

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2015, 08:00:20 pm »
ตอบคุณ Lekjang
งานผ่านไปแล้วนะครับ ถ้าสนใจรุ่น 717 จริงๆๆ (แต่ผมว่าคงหมดไปแล้ว มีไม่กี่ตัวเอง) คงต้องติดต่อทางฝ่ายการตลาด onkyo เองล่ะครับ..ต้องรีบหน่อยนะครับ..พร่งนี้เลย..เดี๋ยวมาบอกว่าเสียดาย อิอิ (รีบหาเบอร์ แล้วโทรไปเลยครับ...

https://www.facebook.com/ONKYOTHAILAND/?fref=ts

ออฟไลน์ SanDer

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2015, 11:37:03 pm »
สวัสดีครับ

แอบมาเชียร์ 717 อีกเสียง
เห็นหลายท่านมองหา avr ที่มี multi ch pre out ก็ต้องรุ่นนี้เลยครับของ onkyo
"old but not obsolete"

ว่าแต่ในงานปีนี้ มีห้องไหน แจ่มๆ มั้งครับ เล่าสู่กันฟังหน่อย

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2015, 08:58:48 pm »
ตอบคุณ Lekjang
งานผ่านไปแล้วนะครับ ถ้าสนใจรุ่น 717 จริงๆๆ (แต่ผมว่าคงหมดไปแล้ว มีไม่กี่ตัวเอง) คงต้องติดต่อทางฝ่ายการตลาด onkyo เองล่ะครับ..ต้องรีบหน่อยนะครับ..พร่งนี้เลย..เดี๋ยวมาบอกว่าเสียดาย อิอิ (รีบหาเบอร์ แล้วโทรไปเลยครับ...

https://www.facebook.com/ONKYOTHAILAND/?fref=ts

- ขอบคุณน้า patboon10 และท่านอื่นๆ  มากครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 06, 2015, 08:23:43 pm โดย Lekjang »

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2015, 08:26:11 pm »
ไม่ทราบว่า น้าท่านใด มีคู่มือ ภาษาไทย 717 มั่งไหมครับ หรือหาโหลดได้ที่ไหน (ภาษาไทย )

ขอบคุณครับ