ผู้เขียน หัวข้อ: ปรึกษา android box  (อ่าน 2013 ครั้ง)

ออฟไลน์ kgerrard

• Flat TV member
  • *
ปรึกษา android box
« เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2015, 07:37:38 pm »
หวัดดีครับ อยากจะรบกวนปรึกษาเรื่องandroid boxครับ คือปกติผมใช้ทรูวิชั่นสำหรับดูหนังทั่วไป(ก๊วนชาย4) และมีR200S ไว้สำหรับดูหนัง
ตอนนี้คิดว่าจะยกเลิกทรูวิชั่น แล้วมาเล่นแอนดรอยด์บ๊อก แต่ยังไม่ค่อยเข้าใจครับ

1.กรณีผมใช้ดูหนัง ดูบอลผ่านเวป ไม่ได้ใช้เล่นเกมส์อะไร หลักๆใช้แทนทรูวิชั่น เฟสบุ๊คไม่น่าจะได้เล่น  จำเป็นหรือไม่ครับที่ต้องใช้สเปคสูงๆ เช่น8core ram2 หรือใช้เพียง4core ram1 ก็พอ

2.จากเครื่องเล่นทั้ง2ตัวที่ว่ามา ผมมาผ่านออนเกียว ตัว3505 ตอนนี้ใช้สายแถมอยู่ครับ จึงคิดจะเปลี่ยนสายhdmi รบกวนแนะนำสายที่คุ้มค่า(ทั้งประสิทธฺภาพและราคา)ด้วยครับ ทีวีที่บ้านไม่ใช่3Dครับ

3.ในกรณีที่ซื้อมาเพื่อดูหนังดูบอลผ่านอินเตอร์เน็ท ต้องมีฮาร์ดดิสฏ์หรือไม่ครับ

4.ผมควรซื้อแบบที่บวกแพ๊คเกจเดือนละ250-300 ที่มีหนังมาพร้อมหรือซื้อเฉพาะเครื่องครับ หากเซิฟเวอร์ที่จ่ายปิดไป จะสามารถหาใหม่ได้ิหรือไม่ครับ (กลัวเป็นแบบดรีมบ๊อก)

ขอบคุณนะครับ

ออฟไลน์ jkhantee

• OLED TV member
Re: ปรึกษา android box
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2015, 09:41:54 pm »
หวัดดีครับ อยากจะรบกวนปรึกษาเรื่องandroid boxครับ คือปกติผมใช้ทรูวิชั่นสำหรับดูหนังทั่วไป(ก๊วนชาย4) และมีR200S ไว้สำหรับดูหนัง
ตอนนี้คิดว่าจะยกเลิกทรูวิชั่น แล้วมาเล่นแอนดรอยด์บ๊อก แต่ยังไม่ค่อยเข้าใจครับ

1.กรณีผมใช้ดูหนัง ดูบอลผ่านเวป ไม่ได้ใช้เล่นเกมส์อะไร หลักๆใช้แทนทรูวิชั่น เฟสบุ๊คไม่น่าจะได้เล่น  จำเป็นหรือไม่ครับที่ต้องใช้สเปคสูงๆ เช่น8core ram2 หรือใช้เพียง4core ram1 ก็พอ

2.จากเครื่องเล่นทั้ง2ตัวที่ว่ามา ผมมาผ่านออนเกียว ตัว3505 ตอนนี้ใช้สายแถมอยู่ครับ จึงคิดจะเปลี่ยนสายhdmi รบกวนแนะนำสายที่คุ้มค่า(ทั้งประสิทธฺภาพและราคา)ด้วยครับ ทีวีที่บ้านไม่ใช่3Dครับ

3.ในกรณีที่ซื้อมาเพื่อดูหนังดูบอลผ่านอินเตอร์เน็ท ต้องมีฮาร์ดดิสฏ์หรือไม่ครับ

4.ผมควรซื้อแบบที่บวกแพ๊คเกจเดือนละ250-300 ที่มีหนังมาพร้อมหรือซื้อเฉพาะเครื่องครับ หากเซิฟเวอร์ที่จ่ายปิดไป จะสามารถหาใหม่ได้ิหรือไม่ครับ (กลัวเป็นแบบดรีมบ๊อก)

ข้อ1 ลองดู Himedia H8 octa ครับ เห็นราคาขายตอนนี้อยู่ที่ 3,200 ซื้อได้เลยครับคุ้มคีาตังค์

ข้อ2 แนะนำ jericho หรือ hitman  ครับ คุ้มค่าตังค์เช่นกัน ที่สำคัญได้สนับสนุนเว็บด้วย 555

ข้อ3 ไม่ต้องมี HDD ครับ ใช้งานเหมือนดูผ่านโทรศัพท์เลย

ข้อ4 อันนี้แล้วแต่ชอบแล้วแต่การใช้งาน ที่สำคัญคือรางเนื้อชอบรางยาครับ

ออฟไลน์ avr avr

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2015, 07:14:27 am »

1 .สเปคสูงไว้แหละดีครับ ram 2 ได้ก็ดี แนะนำ himedia q8 ตัวนี้สามารถทำหน้าที่แทน hd player ได้เสียงต่อผ่าน avr มาทุกเสียง
2.แนะนำสายของ avbestbuy รุ่น spc 1.8เมตร 800กว่าบาท คุณภาพดีจริงๆทั้งเสียงทั้งภาพ เมื่อเทียบ palic stering3000 ภาพ spc ออกโทนสว่าง palic โทนเข้ม เสียง spc จะคมชัดกว่านิดๆ
3.ไม่จำเป็นต้องมี hdd เพียงแต่ต้องหา app มาลงอาจจะเสียรายเดือน
4. แล้วแต่ครับ แต่ควรจะทดลองใช้ดูก่อน ความนิ่งของแต่ละ app ไม่เหมือนกันครับ
5.เสริมให้อีกข้อครับ ถ้าจะใช้ดูบอล หนัง ยูทูป หรือทำหน้าที่เป็น hd player (himedia) ตอบโจทย์ครับ ถ้าเอามาดูฟรีทีวีดิจิตอลทีวี กล่องดิจิตอลทีวีดีกว่าครับไม่ต้องผ่านเน็ทชัดกว่าครับ ไม่ใช่ว่ากล่องแอนดรอยไม่ชัดแต่เพราะต้องไปผ่านแอปก่อนครับ

ออฟไลน์ kgerrard

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2015, 09:33:19 am »
ขอบคุณมากสำหรับคำตอบนะครับ