ผู้เขียน หัวข้อ: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG LED TV LCD TV มาทางนี้เลยครับ !!!  (อ่าน 4400824 ครั้ง)

ออฟไลน์ Chanphat

• Flat TV member
  • *
Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #3294 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2011, 11:24:59 pm »
มาเป็นสมาชิกตามสัญญา ทนไม่ไหวไปรับขึ้นรถฝ่าพายุถล่ม กว่าจะถึงบ้านทานข้าวอาบน้ำเสร็จก็มาทดสอบกันหน่อย
50PT350. ใหญ่สะใจมาก ความชัดเจนดีกว่าที่คิดไว้ เอาเป็นว่าถูกใจสำหรับแรกพบครับ ตอนนี้ก็ยังปรับงงอยู่ ซักพักคงโอ ไปนอนดีกว่าครับ

ออฟไลน์ fmt

• Hologram 3D TV member
    • MSN Messenger - fomat366@hotmail.com
Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #3295 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2011, 12:22:10 am »
 [เขย่า]     [เขย่า]

มาเป็นสมาชิกตามสัญญา ทนไม่ไหวไปรับขึ้นรถฝ่าพายุถล่ม กว่าจะถึงบ้านทานข้าวอาบน้ำเสร็จก็มาทดสอบกันหน่อย
50PT350. ใหญ่สะใจมาก ความชัดเจนดีกว่าที่คิดไว้ เอาเป็นว่าถูกใจสำหรับแรกพบครับ ตอนนี้ก็ยังปรับงงอยู่ ซักพักคงโอ ไปนอนดีกว่าครับ

ออฟไลน์ green natural

• *
« ตอบกลับ #3296 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2011, 01:09:25 am »
ขอสอบถามแฟน LG ด้วยนะครับ   

มีเพื่อนๆคนไหน  ใช้ 42pt350  กับ Dreambox DM800 HD PVR  บ้างหรือเปล่าครับ   

พอดีอยากทราบรายละเอียดนิดหนึ่งอะครับ  ไม่ทราบว่าดูช่องธรรมดากับ ช่อง TRUE (ที่ไม่ใช่ช่อง HD)  แล้วเป็นยังไงบ้างครับ  ได้ภาพที่พอใจไม๊ครับ

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ XTA

• OLED TV member
« ตอบกลับ #3297 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2011, 08:23:50 am »

ระวังเจอ เฮอร์ริเคนนะครับท่าน อิอิ [คิคิ]

ออฟไลน์ fmt

• MSN Messenger - fomat366@hotmail.com
« ตอบกลับ #3298 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2011, 10:31:35 am »
ท่าน topman เคยบอกไว้ว่าชัดที่สุดแล้วครับ ลอง PM ไปถามดูครับ สงสัยหลับอยู่

ช่วงนี้แกเดินสายแจก DB อยู่น่ะ ขยันอย่างนี้ เอาเงินไปเก็บไว้ไหนล่ะเนี่ย

เมียก็ไม่มี(ของจริง แฟนก็ไม่มี) ประกาศรับคนดูแลหัวใจเลยแล้วกัน อิอิ

[โย่ว]

ขอสอบถามแฟน LG ด้วยนะครับ   

มีเพื่อนๆคนไหน  ใช้ 42pt350  กับ Dreambox DM800 HD PVR  บ้างหรือเปล่าครับ   

พอดีอยากทราบรายละเอียดนิดหนึ่งอะครับ  ไม่ทราบว่าดูช่องธรรมดากับ ช่อง TRUE (ที่ไม่ใช่ช่อง HD)  แล้วเป็นยังไงบ้างครับ  ได้ภาพที่พอใจไม๊ครับ

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ v423526

• *
« ตอบกลับ #3299 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2011, 01:35:17 am »
ตื่นเต้นๆ พรุ่งนี้จะไปรับ 50PK950 ที่ร้านดังย่านเกษตร
นอนไม่หลับเลย 555

ออฟไลน์ fmt

« ตอบกลับ #3300 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2011, 01:57:55 am »
ดีใจด้วยครับ อย่าลืมเอามาแชร์นะครับท่าน v423526

[โย่ว]

ตื่นเต้นๆ พรุ่งนี้จะไปรับ 50PK950 ที่ร้านดังย่านเกษตร
นอนไม่หลับเลย 555

ออฟไลน์ lcdmania

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #3301 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2011, 08:12:13 am »
led series lw5700 เป็นยังไงบ้างไม่เห็นค่อยมีใครพูดถึงกันเลย

ออฟไลน์ Aekaphol

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #3302 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2011, 12:47:16 pm »
LW5700 ผมไปยืนดูภาพมามันอยู่ข้าง LW6500 เลยไม่ค่อยแตกต่างเท่าไหร่ 3D ไม่ได้เทส แต่ติดว่าคงเหมือนกัน Spec ต่างกันเล็กน้อย ต่างชัดๆ เลยคือสีบอดี้ครับ

ออฟไลน์ dkokok

• *
« ตอบกลับ #3303 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2011, 10:02:32 am »
จิงแท้แน่นอน...ลองแล้วครับดู3d แล้วOrbiter หายจิงๆ
กระจ่างแล้วครับ..ขอบคุณคร๊าบบบบบ [รัก]

โอเค รับทราบครับ ต้องใช่แน่นอนครับ เพราะดู 3D Orbiter มันต้องถูกปิดอัตโนมัติ ชัดเจนครับ

ขอบคุณท่าน fmt หลายๆครับ [รัก]
เลือกโหมด ใช้ในบ้านอยู่แล้วครับ
เปิดขึ้นมาบางครั้งก็อยู่ที่Orbiterบางครั้งก็กลับไปที่ Normal
อันนี้ไม่น่าเป็นไปได้ ยังคิดไม่ออกครับ ถ้ามีเวลาเดี๋ยวลองดูให้ครับ รอท่านอื่นเผื่อเจอด้วยแล้วกันครับ

แต่วันและเวลาหายทุกครั้งครับ(ปิดแล้วถอดปลั๊กออก)แบบนี้ปกติไหมครับ
ชักปลั๊กออก หายแน่นอนครับ TV ไม่มี Batt backup เหมือนกับคอมน่ะครับ

เรื่องเกี่ยวกับการตั้งค่า orbitter ถ้ามีการเปิดให้มันทำงานไว้ แล้วมีการเปิดโหมด 3D ที่ทีวี แล้วหลังจากปิดโหมด 3D ลองไปดูในการตั้งค่านะครับ oribitter จะเปลี่ยนการทำงานกลับไปเป็น normal นะครับไม่เกี่ยวกับการเปิดเครื่องจะเป็นเฉพาะกับการเปิดโหมด 3D เท่านั้น อันนี้ของผมรุ่น PW450 นะครับ เช็คกับทางแอลจีแล้วเป็นอาการปกตินะครับผม

เลือกโหมด ใช้ในบ้านอยู่แล้วครับ
เปิดขึ้นมาบางครั้งก็อยู่ที่Orbiterบางครั้งก็กลับไปที่ Normal
แต่วันและเวลาหายทุกครั้งครับ(ปิดแล้วถอดปลั๊กออก)แบบนี้ปกติไหมครับ [งง]

ท่านไม่ได้เลือกใช้ในบ้านน่ะครับ มันเป็นโหมดร้านค้าอยู่ครับ มันเลยไม่จำค่าที่ท่านตั้งไว้ครับ

[กิน]

ขอบคุณท่าน fmt ที่แนะนำครับ
ถามเกี่ยวกับ PZ950อีกหน่อยครับ ตั้ง Orbiter ตามที่ท่านแนะนำไว้ครับ
แต่พอปิดเครื่อง(ถอดปลั๊กด้วย) เปิดครั้งต่อไปบางครั้งก็อยู่ที่ Orbiterบางครั้งก็กลับไปที่ Normal
เป็นเพราะอะไรครับ...
ปล.เวลาก็หายด้วยครับ [เปล่า]

ดึงออกได้เลยครับ แต่ต้องหยุดเล่นเพลง หรือหนังแล้วนะครับ

ขณะที่มันยังอ่านอยู่ไม่ควรดึงออกครับ เดี๋ยวไฟล์จะเสียครับ

[โย่ว]

รบกวนถามครับ
ใช้ PZ950 อยู่ครับ ลองต่อ USB ฟังเพลง ดูหนัง
สงสัยว่า...ก่อนถอดออก ต้องsetหรือตั้งค่าอะไรก่อนไหมครับ [งง]

ออฟไลน์ AOF2522

• *
« ตอบกลับ #3304 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2011, 04:13:13 pm »
ช่วยแนะนำหน่อยครับ ระหว่าง LG 42LD460 กับ LG42LK450  อันไหนดีกว่ากันครับ

ออฟไลน์ Xaviel2

• *
« ตอบกลับ #3305 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2011, 10:07:37 pm »

ช่วยแนะนำหน่อยครับ ระหว่าง LG 42LD460 กับ LG42LK450  อันไหนดีกว่ากันครับ

ผมชอบ LG42LK450 มากกว่าอะท่าน

ออฟไลน์ dragonslayer

• *
« ตอบกลับ #3306 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2011, 11:50:43 pm »
อืมมม มาขอคำปรึกษาครับ อ่านข้อมูลมาหลายกระ่ทู้แล้ว จากที่มั่นใจ เริ่มไม่มั่นใจแล้วครับ เลยมาขอความคิดเห็นเป็นแนวทางนิดนึง พอจะทราบว่า คำถามนี้เป็นคำถามที่ไม่สมควรถามเท่าไหร่ เพราะทั้งหลายทั้งปวงแล้วสุดท้าย ไม่มีอะไรเทียบกับความรู้สึกของเราได้ แต่ในเมื่อมัีนเกิดความลังเล ไม่มั่นใจ ก็เลยต้องมารบกวนขอข้อมูลเพิ่มเติมประกอบการตัดสินใจนิดนึงครับ หวังว่า ท่านทั้งหลาย คงจะไม่ว่าอะไรนะครับ
1. ตอนนี้กำลังติดสินใจระหว่าง PT250/350 กับ LW 4500/5700 ครับ
2. โดยส่วนตัวข้อมูลการดูทีวี ในแต่ละวัน โดยส่วนใหญ่ จะเป็น ลูก ๆ ดู การ์ตูน ต่อ กับ กล่องแห่งความฝันครับ ตัวผมเองจะมาได้ดูหลังจากกลับจากทำงาน
    ก็จะเป็นช่องหนังทั่วไปของ ทรู ครับ จะมีบ้างช่วงศุกร์ เสาร์ อาทิตย์ ที่จะต่อกับ Pc ผ่านสาย VGA ธรรมดา เพื่อดูหนังที่โหลดไว้ ไฟล์ส่วนใหญ่ เป็น DVD
    ครับ
ต่อไปเป็นคำถามครับ
1.  จากข้อมูลการดูข้างต้น ทีวีแบบไหนเหมาะกับผมมากกว่ากันครับ(ความคิดเห็นจากข้อมูลนะครับ สุดท้ายแล้วความชอบเป็นสิ่งสำคัญอันนี้ทราบดีครับผม)
2.  ในกรณีที่เลือก LW4500/5700 แล้วผมต้องการเปิดไฟล์ 3D ไม่ทราบ ต้องทำอย่างไรบ้าง โหลดหนังที่เป็น 3D มาแล้วก็เปิดเหมือนเปิดไฟล์ทั่ว ๆ ไปเลยได้ไหม หรือจำเป็นต้องมีเครื่องเล่น แผ่น หรือ อื่น ๆ เพิ่มเติมครับ
3.  ในกรณีที่เลือก PT250/350 ปัญหาต่าง ๆ ที่อาจจะเกิดขึ้นได้ คืออะไรบ้าง มีวิธีป้องกัน/แก้ไขหรือยัง วิธีป้องกัน/แก้ไขเป็นอย่างไร
4.  เช่นเดียวกับข้อ 3 ครับ ในกรณีทีเลือก LW4500/5700
5.  อยากได้ภาพที่สามารถบอกข้อแตกต่างของทั้ง 2 แบบได้อย่างชัดเจน เช่น ดำลึก เป็นอย่างไร ดำจม เป็นอย่างไร ภาพที่สามารถเปรียบเทียบกันได้อย่างชัดเจน (ถ้ามีก็จักขอบพระคุณทุกท่านเป็นอย่างยิ่ง)
6.  หลังจากถ้าผมตัดสินใจได้แล้ว ต้องมีการเพิ่มอุปกรณ์อะไรอีกหรือไม่ที่จะสามารถดึงขีดความสามารถของทีวีรุ่นนั้น ประเภทนั้น ให้แสดงได้อย่างเต็มที่ (เช่น สาย HDMI) หรือ วิธีการปรับแต่งภาพต่าง ๆ รบกวนขอข้อมูลด้วยครับผม

สุดท้ายนี้ต้องขอขอบพระคุณทุกความคิดเห็นล่วงหน้า หากคำถามใดที่ดูไร้สาระเกินไป ต้องขออภัยล่วงหน้ามา ณ ที่นี้ด้วย สาเหตุแห่งที่มาของคำถามเหล่านี้ เป็นเพราะอยากได้ สิ่งที่ดี แล้วก็อยู่กับเราไปนาน ๆ หวังว่าจะได้รับความช่วยเหลือจากสมาชิกทุกท่าน

ด้วยจิตคารวะ

ออฟไลน์ magicdwarf

• *
« ตอบกลับ #3307 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2011, 11:56:15 pm »
*** เป็นสมาชิกใหม่น้าค๊าบ ถามคำถามหน่อยคับ พี่ๆช่วยตอบทีครับผม ***  [ปลื่ม]

ผมไปดู powerbuy มาวันนี้ เห็นมีตัว 42LK410 ลดราคาอยู่อ่ะครับ (14 ปี powerbuy) ราคา 15292 บาท อะคับ ผมเลยอยากถามว่าตัวนี้ดีไหม่อะครับ แล้วมีปัญหาเยอะไหม (ไม่เคยใช้ TV LG มาก่อนครับ) จริงๆตอนแรกสนใจ LD460 แต่มันเลิกผลิตแล้วอ่ะครับ

เห็นพี่ๆเพื่อนๆพูดถึง 42LK450 ไม่ทราบว่าตัวนี้ดีกว่าตัว 42LK410 อย่างไรบ้างครับ (ผมอยากเสียบ external HD แล้วดูหนัง DVD ในนั้นได้อ่ะครับ)

แล้วถ้าเทียบกับ TH-L42U30T ของ Panasonic เป็นอย่างไรบ้างอ่ะครับ (พอดีดูในใบที่ powerbuy มาติด ทำไม contrast มัน 2,000,000:1 เลยอ่ะครับ แต่ในเวบ LCD นี้แค่  20,000:1 เอง ผมโดนหลอกป่าวหว่า >.<")

ถ้ามี LCD ตัวไหนแนะนำ ช่วยแนะนำด้วยน้าค๊าบ 42 นิ้วครับ
       ขอบคุณพี่ๆทุกคนครับผมที่ช่วยตอบครับ  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 04, 2011, 12:17:57 am โดย magicdwarf »

ออฟไลน์ fmt

« ตอบกลับ #3308 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2011, 12:14:26 am »

อืมมม มาขอคำปรึกษาครับ อ่านข้อมูลมาหลายกระ่ทู้แล้ว จากที่มั่นใจ เริ่มไม่มั่นใจแล้วครับ เลยมาขอความคิดเห็นเป็นแนวทางนิดนึง พอจะทราบว่า คำถามนี้เป็นคำถามที่ไม่สมควรถามเท่าไหร่ เพราะทั้งหลายทั้งปวงแล้วสุดท้าย ไม่มีอะไรเทียบกับความรู้สึกของเราได้ แต่ในเมื่อมัีนเกิดความลังเล ไม่มั่นใจ ก็เลยต้องมารบกวนขอข้อมูลเพิ่มเติมประกอบการตัดสินใจนิดนึงครับ หวังว่า ท่านทั้งหลาย คงจะไม่ว่าอะไรนะครับ
1. ตอนนี้กำลังติดสินใจระหว่าง PT250/350 กับ LW 4500/5700 ครับ
2. โดยส่วนตัวข้อมูลการดูทีวี ในแต่ละวัน โดยส่วนใหญ่ จะเป็น ลูก ๆ ดู การ์ตูน ต่อ กับ กล่องแห่งความฝันครับ ตัวผมเองจะมาได้ดูหลังจากกลับจากทำงาน
    ก็จะเป็นช่องหนังทั่วไปของ ทรู ครับ จะมีบ้างช่วงศุกร์ เสาร์ อาทิตย์ ที่จะต่อกับ Pc ผ่านสาย VGA ธรรมดา เพื่อดูหนังที่โหลดไว้ ไฟล์ส่วนใหญ่ เป็น DVD
    ครับ
1.  จากข้อมูลการดูข้างต้น ทีวีแบบไหนเหมาะกับผมมากกว่ากันครับ(ความคิดเห็นจากข้อมูลนะครับ สุดท้ายแล้วความชอบเป็นสิ่งสำคัญอันนี้ทราบดีครับผม)
PT250/350 ครับ ถ้าดู 3D ด้วย ขยับไปเล่น PW450 ครับ

2.  ในกรณีที่เลือก LW4500/5700 แล้วผมต้องการเปิดไฟล์ 3D ไม่ทราบ ต้องทำอย่างไรบ้าง โหลดหนังที่เป็น 3D มาแล้วก็เปิดเหมือนเปิดไฟล์ทั่ว ๆ ไปเลยได้ไหม หรือจำเป็นต้องมีเครื่องเล่น แผ่น หรือ อื่น ๆ เพิ่มเติมครับ
เอายัดใส่ Flash drive ไปเสียบที่ TV ก็เล่นได้เลยครับ ถ้าต่อจาก PC ต้องต่อจาก HDMI 1.4 ครับ

3.  ในกรณีที่เลือก PT250/350 ปัญหาต่าง ๆ ที่อาจจะเกิดขึ้นได้ คืออะไรบ้าง มีวิธีป้องกัน/แก้ไขหรือยัง วิธีป้องกัน/แก้ไขเป็นอย่างไร
ตั้ง Orbiter แค่นี้ก็ดูไปเลยครับ ไม่ต้องถนอมครับ No Problem ครับ

4.  เช่นเดียวกับข้อ 3 ครับ ในกรณีทีเลือก LW4500/5700
ไม่ต้องทำอะไรเช่นกันครับ ปัญหาที่จะเกิดคือแสบตาครับ

5.  อยากได้ภาพที่สามารถบอกข้อแตกต่างของทั้ง 2 แบบได้อย่างชัดเจน เช่น ดำลึก เป็นอย่างไร ดำจม เป็นอย่างไร ภาพที่สามารถเปรียบเทียบกันได้อย่างชัดเจน (ถ้ามีก็จักขอบพระคุณทุกท่านเป็นอย่างยิ่ง)
ดำจม คือฉากดำมันจะกลืนเป็นดำเนื้อเดียวกัน ไม่เห็นรายละเอียดเป็นขั้น ๆ ของฉากอ่ะครับ

6.  หลังจากถ้าผมตัดสินใจได้แล้ว ต้องมีการเพิ่มอุปกรณ์อะไรอีกหรือไม่ที่จะสามารถดึงขีดความสามารถของทีวีรุ่นนั้น ประเภทนั้น ให้แสดงได้อย่างเต็มที่ (เช่น สาย HDMI) หรือ วิธีการปรับแต่งภาพต่าง ๆ รบกวนขอข้อมูลด้วยครับผม
Popcorn A210 ภาพสว๊ยสวยครับ

สุดท้ายนี้ต้องขอขอบพระคุณทุกความคิดเห็นล่วงหน้า หากคำถามใดที่ดูไร้สาระเกินไป ต้องขออภัยล่วงหน้ามา ณ ที่นี้ด้วย สาเหตุแห่งที่มาของคำถามเหล่านี้ เป็นเพราะอยากได้ สิ่งที่ดี แล้วก็อยู่กับเราไปนาน ๆ หวังว่าจะได้รับความช่วยเหลือจากสมาชิกทุกท่าน
ท่านอย่ากลัวที่จะถาม มั่นใจถามมาเลยครับ เรื่องบอกให้ไปดูด้วยตาตัวเองน่ะ ทุกคนต้องไปดูอยู่แล้ว แต่ที่ต้องมาถามเผื่อจะเจอสิ่งที่เราอยากรู้จากคนที่ใช้คนที่รู้
ตั้งกระทู้ถามก็ต้องการเสริมความมั่นใจ ไม่ใช่ตอบแบบกลางๆ กั๊กๆ ถ้าตอบแบบกลางๆ เท่ากับไม่ได้ช่วยอะไรท่านเลย ไม่รู้ไม่ตอบไม่เป็นไร เข้ามาโพสต์แซวไม่ว่ากัน
แต่บอกว่าให้ไปดูเองดีที่สุด ถ้าเป็นเช่นนี้คนที่พูดก็ไม่ต้องออกความเห็นในทุกกระทู้ไปเลย บอกให้ไปดูเองอย่างเดียว แล้วจะตั้งกระทู้กันทำไม

ยินดีกร๊าฟ

ครับ

ออฟไลน์ fmt

« ตอบกลับ #3309 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2011, 12:27:16 am »
ถ้าเรียงคำถามเป็นข้อ ๆ จะตอบง่ายกว่านี้นะท่าน
LK410 เล่น mkv ไม่ได้
LK450 เล่น mkv ได้
L42U30 เล่น App Social Network ได้

TV เล่นไฟ vob ไม่ได้ทุกรุ่นทุกยี่ห้อครับ ท่านต้องแปลงเป็นพวก avi/mp4 ก่อนน่ะครับ

*** เป็นสมาชิกใหม่น้าค๊าบ ถามคำถามหน่อยคับ พี่ๆช่วยตอบทีครับผม ***  [ปลื่ม]

ผมไปดู powerbuy มาวันนี้ เห็นมีตัว 42LK410 ลดราคาอยู่อ่ะครับ (14 ปี powerbuy) ราคา 15292 บาท อะคับ ผมเลยอยากถามว่าตัวนี้ดีไหม่อะครับ แล้วมีปัญหาเยอะไหม (ไม่เคยใช้ TV LG มาก่อนครับ) จริงๆตอนแรกสนใจ LD460 แต่มันเลิกผลิตแล้วอ่ะครับ

เห็นพี่ๆเพื่อนๆพูดถึง 42LK450 ไม่ทราบว่าตัวนี้ดีกว่าตัว 42LK410 อย่างไรบ้างครับ (ผมอยากเสียบ external HD แล้วดูหนัง DVD ในนั้นได้อ่ะครับ)

แล้วถ้าเทียบกับ TH-42U30T ของ Panasonic เป็นอย่างไรบ้างอ่ะครับ

ขอบคุณพี่ๆทุกคนครับผมที่ช่วยตอบครับ  

ออฟไลน์ Chanphat

• *
« ตอบกลับ #3310 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2011, 10:05:53 am »
ตอนนี้ใช้ 50PT350 มีข้อสงสัยครับ
- เครื่องไม่มีสวิตเปิดปิดใช่ไหมครับ มีแต่แบบสแตนบาย คือเสียสายไฟ ไฟแดงก็ติด กดสวิตปิดก็มีไฟแดงค้าง
- เอาไฟร์จาก USB มาต่อดูโดยตรงภาพจะไม่เต็มจอปรับไม่ได้ ถ้าผมจะแปลงหนังให้เต็มจอ ต้องปรับขนาดเท่าไหร่ครับ
- อยากได้เครื่อง DVD ใหม่ที่มี HDMI ด้วย แนะนำตัวไหนดีครับ ทีแรกจะซืั้อเครื่องบลูเรย์ปรากฎว่าดู VCD ไม่ได้ ลูกมีการ์ตูนเยอะเลย อยากได้ที่ดู DVD,VCD และต่อ USB ดูหนังได้หลากหลายขึ้นอีกนิด (เริ่มสนใจ HDPlayer แต่ืรอไปก่อนดีกว่า)
รบกวนถามแค่นี้ก่อนครับ ไว้มาถา่มอีก ของคุณครับ [รัก]

ออฟไลน์ magicdwarf

• *
« ตอบกลับ #3311 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2011, 10:35:19 am »
ถ้าเรียงคำถามเป็นข้อ ๆ จะตอบง่ายกว่านี้นะท่าน
LK410 เล่น mkv ไม่ได้
LK450 เล่น mkv ได้
L42U30 เล่น App Social Network ได้

TV เล่นไฟ vob ไม่ได้ทุกรุ่นทุกยี่ห้อครับ ท่านต้องแปลงเป็นพวก avi/mp4 ก่อนน่ะครับ

แล้วถ้าเทียบกับ TH-42U30T ของ Panasonic เป็นอย่างไรบ้างอ่ะครับ

ถ้านอกจากไฟล์ที่ไว้ดูหนัง แต่หมายถึงคุณภาพ พี่แนะนำเครื่องไหนอ่ะครับ จาก 3 ตัวเลือกนี้ หรือมีตัวไหนดีๆแนะนำได้เลยนะครับ LCD ครับ