ผู้เขียน หัวข้อ: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG LED TV LCD TV มาทางนี้เลยครับ !!!  (อ่าน 4404870 ครั้ง)

ออฟไลน์ fmt

• Hologram 3D TV member
    • MSN Messenger - fomat366@hotmail.com
Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG LED TV LCD TV มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #3456 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 06:01:22 pm »
Smart TV :
LG 42LV3730 = ราคา 26,990 บาท + USB Wi-fi @ 900.-
SS 40D5000 CMR100/120Hz @ 24,990
Sony 40CX520 BRAVIA InternetTV @  23,990

[นอน]

สวัสดีครับ ผมเพิ่งสมัครเข้ามาครับ รบกวนสอบถามครับ

ผมอยากได้ LED TV 42 นิ้ว ไม่เน้น 3D ครับ แต่อยากเล่นเน็ต ดู youtube ได้ในตัวเลย
ขอเป็นรุ่นใหม่  ที่สำคัญรบกวนเพื่อนๆ พี่ๆแนะนำรุ่นและราคาที่คุ้มด้วยครับ

42" 42LV3400 = ราคา 24,990 บาท
42" 42LV3730 = ราคา 26,990 บาท
42" 42LW4500 = ราคา 32,990 บาท
42" 42LW5700 = ราคา 35,990 บาท
42" 42LW6500 = ราคา 39,990 บาท

42" 42LE4500 = ราคา 29,990 บาท
42" 42LE5300 = ราคา 29,990 บาท

เพิ่งสมัครเข้าเว็ปนี้ ราคาอ้างอิงจากหน้าเว็ปครับ ส่วนตัวแล้วชอบยี่ห้อ Samsung อีกหนึ่งตัว
งบประมาณ 20,000-30,000 ครับ แต่อยากได้ราคาถูกที่สุด และตามความต้องการ

รบกวนด้วยพี่ๆครับ

ออฟไลน์ w_baikaew

• *
Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG LED TV LCD TV มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #3457 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 07:36:33 pm »
ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณคุณ fmt สำหรับข้อมูลต่าง ๆ ที่ผมเคยถามและได้รับคำตอบ
ปัจจุบันผมได้ซื้อ 50PZ570 มาแล้วครับ
คุ้มค่าตามที่ท่านfmt บอกจริง ๆ
3d ก็ OK ไม่ลอยขึ้นมานะครับ  แต่ได้เพิ่มความลึก  

ได้แว่นตาจากร้านค้าแถมเพียง 1 อัน
โทรไป call center lg ได้เพิ่มมาอีก 2 อัน  เพิ่งได้รับพัสดุ ems วันนี้
ขอชื่นชม ทั้ง call center และ marketing จริง ๆ

ยืนยันว่าคุ้มค่าครับ

ปล.เดิมใช้ PHilip Plasma 9966  ready 768  มิใช่ 1080
ลุ่้นอยู่เหมือนกันว่า free tv (True) ที่มิใช่ HD จะแย่กว่า 768
แต่ปรากฏว่า น่าจะดีกว่าเล็กน้อย  แต่ 1080 สุดยอดมาก ๆ
อ้อ... MKV จาก ext harddisk ก็เยี่ยม  ถ้ามีfile หนังดี ๆ ไม่ต้องพึ่ง Hd Player เลย

ขอบคุณท่าน fmt  
ขอบคุณบริการดี ๆ มีความรับผิดชอบต่อลูกค้าจาก LG

ปล.2 ขอทราบวิธีเช็คชั่วโมง 50PZ570 ด้วยครับ  ขอบคุณล่วงหน้า

(เข้ามาเพิ่มคำถามครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 04, 2011, 07:45:59 pm โดย w_baikaew »

ออฟไลน์ fmt

• MSN Messenger - fomat366@hotmail.com
« ตอบกลับ #3458 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 11:56:11 pm »
เล่นคล่องแล้วเอาภาพมาแชร์ไว้ให้เพื่อน ๆ ด้วยนะครับ >>  http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=7636.900

เมนู > การสนับสนุน > ข้อมูลผลิตภัณฑ์ : การใช้งาน : - - ชม.

.
.
.
.
.
.
.

ท่านคือใครอ่ะครับ ผมคุยกับท่านเมื่อไหร่เอ่ย อัลไซล์เมอร์กินแล้วเรา

[นอน]

ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณคุณ fmt สำหรับข้อมูลต่าง ๆ ที่ผมเคยถามและได้รับคำตอบ
ปัจจุบันผมได้ซื้อ 50PZ570 มาแล้วครับ
คุ้มค่าตามที่ท่านfmt บอกจริง ๆ
3d ก็ OK ไม่ลอยขึ้นมานะครับ  แต่ได้เพิ่มความลึก  

ได้แว่นตาจากร้านค้าแถมเพียง 1 อัน
โทรไป call center lg ได้เพิ่มมาอีก 2 อัน  เพิ่งได้รับพัสดุ ems วันนี้
ขอชื่นชม ทั้ง call center และ marketing จริง ๆ

ยืนยันว่าคุ้มค่าครับ

ปล.เดิมใช้ PHilip Plasma 9966  ready 768  มิใช่ 1080
ลุ่้นอยู่เหมือนกันว่า free tv (True) ที่มิใช่ HD จะแย่กว่า 768
แต่ปรากฏว่า น่าจะดีกว่าเล็กน้อย  แต่ 1080 สุดยอดมาก ๆ
อ้อ... MKV จาก ext harddisk ก็เยี่ยม  ถ้ามีfile หนังดี ๆ ไม่ต้องพึ่ง Hd Player เลย

ขอบคุณท่าน fmt  
ขอบคุณบริการดี ๆ มีความรับผิดชอบต่อลูกค้าจาก LG

ปล.2 ขอทราบวิธีเช็คชั่วโมง 50PZ570 ด้วยครับ  ขอบคุณล่วงหน้า

(เข้ามาเพิ่มคำถามครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 05, 2011, 01:00:07 am โดย fmt »

ออฟไลน์ ballang

• *
« ตอบกลับ #3459 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2011, 09:35:38 am »
ไปทดสอบ Sony 3D มาแล้วครับ สุดท้ายมาจบที่ LW6500 ครับ ภาพสวยงาม คมชัดทีเดียว ถูกใจครับกับราคา 34000 บาท

ออฟไลน์ Kimtui

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #3460 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2011, 10:08:27 am »
เมื่อวานไปเดินPBเจอเขาเซล 55LE7500ตัวโชว์  39,994-. ถือว่าถูกหรือแพงครับ

ออฟไลน์ HoNgSiNg

• *
« ตอบกลับ #3461 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2011, 04:13:24 pm »
สวัสดีครับ

ขอเข้าร่วมเป็นสมาชิกด้วยคนครับ

และก็มีเรื่องสอบถามท่านที่ใช้ pw450 หน่อย
คือว่า ปกติเวลาดู 3 มิติ แว่นเวลาชาร์จเต็ม ดูได้นาน
กี่ชั่วโมง และแว่นหลุดซิงค์ กันป่ะครับ ของผมหลุดทุกๆ
ประมาณ 10 นาทีเลยครับ สงสัยงานจะเข้าผมและ
ยังไงรบกวนท่านที่เคยใช้ ให้ข้อมูลหน่อยครับ

ขอบคุณคับ
อาการนี้เกิดกับ 60pz950 ของผม (เหมือนเป๊ะเลย 10 นาทีเป๊ะ หลุด) และท่าน nue ครับ http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=175.3402 ไม่แน่ใจว่าท่าน nue ไปเคลมแว่นมารึยัง ส่วนของผม ยังไม่ทันลองเคลมแว่น เพราะเจอปัญหาจอเป็นจ้ำซ้ำขึ้นมาก็เลยทำเรื่องเคลมขอคืนเงินกับ LG ไปเรียบร้อย ลองทำตามคำแนะนำ ท่าน fmt ดูครับ ลองเคลมแว่นดู หรือ เอาไปลองกับเครื่่องอื่นดู ว่ามันหลุดเหมือนดูกับเครื่องเรารึเปล่า

ของผมสรุป น่าจะเป็นที่จอครับ (เปลี่ยนแว่นแล้วก็ยังเหมือนเดิม)
ตอนนี้กำลังจะทำเรื่อง ติดต่อขอเปลี่ยนตัวใหม่อยู่ครับ

• *
« ตอบกลับ #3462 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2011, 04:17:39 pm »
[รัก] pz950ของผมสรุปว่าตัวส่งสัญยาน3dเสียครับจากที่หลุดซืงค์ทุกๆ10-15นาทีตอนนี้ไม่ติดแล้วครับแว่นทุกตัวไม่ทำงานขอเปลี่ยนหรือขอคืนเงินดีครับ
ใช้ไม่ถึงเดือน เรื่มขาดความมั่นใจ มีท่านใดใช้3dของlgแล้วokบ้างครับ  ท่นfmtมีคำแนะนำอย่างไรครับ หรือเปลี่ยนรุ่นเปลี่ยนยี่ห้อดี ขอบคุณครับ

ของผมเป็นเหมือนของท่านเลย

รบกวน ถ้าได้เรื่องยังไง รายงานด้วยนะครับ
ว่าเปลี่ยนหรือว่าคืนเงิน

ออฟไลน์ ItsamaauI

• *
« ตอบกลับ #3463 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2011, 02:43:12 am »
รุ่นนี้ปัญหาเริ่มมาที่ละอย่าง ๆ ผมว่าท่านขอคืนเงินดีกว่าครับ แล้วเปลี่ยนรุ่นเถอะครับ ถ้ารัก LG แนะนำ PZ570 ครับ

ถ้า Pana แนะนำ ST30 ครับ แต่ราคาแรงกว่ามั่กมาก และต้องเพิ่มกรองไฟ เปลี่ยนสาย AC ด้วยนะครับ

หรือ SS D550 ภาพสวยมาก ๆ ตัวนึงเลยครับ ไม่ต้องเพิ่มตัวช่วยเหมือนอย่าง Pana

แต่ต้องระวังทั้ง ST30/D550 เรื่องที่หน้าจอ ไม่มีกระจกชั้นนอกกันอะไร ๆ ที่ไม่คาดไม่ถึง

Pana ได้ประกัน 3 ปีดีตรงนี้ แต่จอ 2 ปีเท่า LG

SS เสียตรงจอประกัน 1 ปี อย่างอื่น 2 ปี

ลองชั่งน้ำหนักดูว่า อะไรคุ้ม อะไร Match กับท่าน

[นอน]

[รัก] pz950ของผมสรุปว่าตัวส่งสัญยาน3dเสียครับจากที่หลุดซืงค์ทุกๆ10-15นาทีตอนนี้ไม่ติดแล้วครับแว่นทุกตัวไม่ทำงานขอเปลี่ยนหรือขอคืนเงินดีครับ
ใช้ไม่ถึงเดือน เรื่มขาดความมั่นใจ มีท่านใดใช้3dของlgแล้วokบ้างครับ  ท่นfmtมีคำแนะนำอย่างไรครับ หรือเปลี่ยนรุ่นเปลี่ยนยี่ห้อดี ขอบคุณครับ

เห็นหลายกระทู้บอกว่า คุณ fmt เชียร์แต่ LG ผมว่าดูจากกระทู้นี้ผมว่าไม่จริง  และจากที่สอบถามทางหลังไมค์ ผมว่าน่าจะเกิดจากความเหมาะสมมากกว่า  และคุ้มค่ากับเงินที่เสียไป   ขอบคุณ คุณ fmt มากๆครับ  ที่เตือนสติผมเกือบจะหลงกับคำโฆษณา ของ LED เกือบหลงลืมประเด็นหลักของผม คือดูหนัง และห้องของผมก็มืดตึบ ดีนะเข้าไปอ่าน 10 ริกเตอร์  5555+

แต่ตอนนี้ผมก็ยังไม่ได้ TV  ผมไปลองมาวันนี้ผมว่าตัวผมไม่เหมาะ กับ 3D ใส่ได้ไม่เกิน 2นาที ปวดตรงดั้ง เนื่องจากไม่ชินกับการใส่แว่น  จึงต้องกลับมาแก้แผนใหม่  คือ

1.เอาตัว FULL HD ธรรมดาพอ ซึ่งก็คงเป็น LG  เพราะดูจากการดูแลหลังการขาย วางใจครับ   
2.เน้น เครื่องเล่น BD ดีๆซักตัว  ว่าจะเอา OPPO 93

เลยเกิดคำถามขึ้น  คือ  ระหว่าง PK550 กับ PK950 จัดตัวไหนดีในด้านความเหมาะสมคุ้มค่า  ห้องผมไม่มีแสงลอดผ่านได้เลย  และดูสเปคทางด้านภาพ จะแตกต่างกันอยู่ 2 จุด คือค่า Contrast  3M กับ 5M แล้วก็ Panel Type Protective Skin Glass กับ TruBlack Filter   ตัวไหนจัดว่าคุ้มค่าและเหมาะสมที่สุดครับ  [มากมาย]

รบกวนขอความเห็นด้วยนะครับ ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ [หื่น]

ออฟไลน์ fmt

« ตอบกลับ #3464 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2011, 05:22:02 am »
^
^
ราคาต่างกันเท่าไหร่ครับ เป็นปัจจัยที่จะตัดสินว่า คุ้มค่าที่ตัวไหนครับ

ถ้าไม่พูดถึงราคา PK550 3M:1 ก็พอแล้วครับ

ถ้า PK950 แพงกว่าเล็กน้อย สัก 1,000-2,500บาท ก็น่าสน เพราะได้ไร้ขอบสวยงามทำความสะอาดง่าย มี THX mode

[นอน]

ออฟไลน์ krityu

• *
« ตอบกลับ #3465 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2011, 07:34:26 am »
สวัสดีทุกๆท่านน่ะครับ ตอนนี้ผมประสบปัญหาอย่างแรง คือน้องดำเนียนของผม(42LW6500) เพิ่งซื้อมาได้ไม่ถึง 7 วันเกิดปัญหาแบบนี้ครับ เอา External Hdd เพิ่งซื้อมาจากร้านแล้วไปก๊อปหนังจากเพื่อนแล้วเอามาเปิดดูโดยเสียบผ่านช่อง USB ก็ดูได้ปกติ หลังจากนั้นเกิดคามมันส์ในอารมณ์ เลยกลับไปหาเพื่อนเพื่อขอยืม Hdd มาก๊อปหนังเพิ่มอีก โดยเสียบผ่านคอมเพื่อทำการโหลด ขณะที่เสียบเข้าคอมนั้นก็มีการเตือนจาก Anti virus Nod 32 ว่าเป็น AUTORUN ก็ไม่ได้สนใจอะไรพอก๊อปหนังเสร็จแล้วก็เอา HDD มาเสียบต่อเข้ากะช่อง USB ปกติ แต่ทีนี้มันดันขึ้นโชว์ว่า ไม่สามารถเชื่อมต่อได้ ทีนี้ก็ด้วยความตกใจคิดว่า Hdd พัง ก็เลยเอา Hdd ของเพื่อนมาใส่ก็เป็นเหมือนกันอีก จากนั้นเลยลองโหลดหนังใส่ แฟลชไดร์ฟ แล้วเสียบเข้าไปดู มันก็สามารถเชื่อมต่อพอร์ท USB ได้ปกติ แต่พอเอา Ex Hdd เสียบเข้าช่อง USB ของโทรทัศน์กลับมองไม่เห็นเลย (EX HDDที่ซือมาเป็นแบบทาวเวอร์อ่ะครับมีไฟจ่ายเลี้ยง ) สาเหตุนี้เกิดจากอะไรแลต้องแก้ไขยังงัยครับ หรือต้องโทรสอบถามทางศนย์ครับ  [ร้องไห้] เอา Ex HDD ต่อกับคอมแล้วใช้ได้ปกติ [เศร้า]

ออฟไลน์ fmt

« ตอบกลับ #3466 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2011, 12:08:21 pm »
1. USB มีหลายรู ลองอันอื่นยังครับ

2. รีเซ็ตค่าโรงงานที่ TV แล้วลองใหม่ครับ

* ไวรัสคอม ทำอะไร TV ไม่ได้ครับ

[นอน]

สวัสดีทุกๆท่านน่ะครับ ตอนนี้ผมประสบปัญหาอย่างแรง คือน้องดำเนียนของผม(42LW6500) เพิ่งซื้อมาได้ไม่ถึง 7 วันเกิดปัญหาแบบนี้ครับ เอา External Hdd เพิ่งซื้อมาจากร้านแล้วไปก๊อปหนังจากเพื่อนแล้วเอามาเปิดดูโดยเสียบผ่านช่อง USB ก็ดูได้ปกติ หลังจากนั้นเกิดคามมันส์ในอารมณ์ เลยกลับไปหาเพื่อนเพื่อขอยืม Hdd มาก๊อปหนังเพิ่มอีก โดยเสียบผ่านคอมเพื่อทำการโหลด ขณะที่เสียบเข้าคอมนั้นก็มีการเตือนจาก Anti virus Nod 32 ว่าเป็น AUTORUN ก็ไม่ได้สนใจอะไรพอก๊อปหนังเสร็จแล้วก็เอา HDD มาเสียบต่อเข้ากะช่อง USB ปกติ แต่ทีนี้มันดันขึ้นโชว์ว่า ไม่สามารถเชื่อมต่อได้ ทีนี้ก็ด้วยความตกใจคิดว่า Hdd พัง ก็เลยเอา Hdd ของเพื่อนมาใส่ก็เป็นเหมือนกันอีก จากนั้นเลยลองโหลดหนังใส่ แฟลชไดร์ฟ แล้วเสียบเข้าไปดู มันก็สามารถเชื่อมต่อพอร์ท USB ได้ปกติ แต่พอเอา Ex Hdd เสียบเข้าช่อง USB ของโทรทัศน์กลับมองไม่เห็นเลย (EX HDDที่ซือมาเป็นแบบทาวเวอร์อ่ะครับมีไฟจ่ายเลี้ยง ) สาเหตุนี้เกิดจากอะไรแลต้องแก้ไขยังงัยครับ หรือต้องโทรสอบถามทางศนย์ครับ  [ร้องไห้] เอา Ex HDD ต่อกับคอมแล้วใช้ได้ปกติ [เศร้า]

ออฟไลน์ nue

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #3467 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2011, 01:21:35 pm »
ใช้ไม่ถึงเดือน เรื่มขาดความมั่นใจ มีท่านใดใช้3dของlgแล้วokบ้างครับ  ท่นfmtมีคำแนะนำอย่างไรครับ หรือเปลี่ยนรุ่นเปลี่ยนยี่ห้อดี ขอบคุณครับ

รบกวน ถ้าได้เรื่องยังไง รายงานด้วยนะครับ
[รัก]จอของคุณเป็นรุ่นอะไร อาการอย่างไรครับซื้อมานานหรือยังจากที่ไหน เล่าให้ฟังหน่อยครับจะได้เป็นประโยชน์กับท่านอื่นๆด้วย ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ krityu

• *
« ตอบกลับ #3468 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2011, 05:49:06 pm »
ผมลองรีเซตค่าโรงงานหมดแล้วครับ แล้วก็ลองเสียบรูอื่นแล้วก็ไม่ได้ เครียดเลย แต่แจ้งศุนย์แล้วขอรับ เฮ้อ ถ้าแก้ไขได้แล้วจะบอกครับเผื่อคนอื่นเป็นจะได้แก้ไขได้ ขอบคุณครับที่ให้ความช่วยเหลือ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 07, 2011, 06:43:39 pm โดย krityu »

ออฟไลน์ XTA

• OLED TV member
« ตอบกลับ #3469 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2011, 10:32:36 pm »
ถ้าหาของได้ PK950 ตัวท็อปไปเลยครับได้ความดำที่ดีกว่าภาพท่านจะมีมิติมากกว่าครับ ยิ่งจับคู่กับ oppo 93 ภาพไม่ต้องบอกเลยครับ อิอิ

รุ่นนี้ปัญหาเริ่มมาที่ละอย่าง ๆ ผมว่าท่านขอคืนเงินดีกว่าครับ แล้วเปลี่ยนรุ่นเถอะครับ ถ้ารัก LG แนะนำ PZ570 ครับ

ถ้า Pana แนะนำ ST30 ครับ แต่ราคาแรงกว่ามั่กมาก และต้องเพิ่มกรองไฟ เปลี่ยนสาย AC ด้วยนะครับ

หรือ SS D550 ภาพสวยมาก ๆ ตัวนึงเลยครับ ไม่ต้องเพิ่มตัวช่วยเหมือนอย่าง Pana

แต่ต้องระวังทั้ง ST30/D550 เรื่องที่หน้าจอ ไม่มีกระจกชั้นนอกกันอะไร ๆ ที่ไม่คาดไม่ถึง

Pana ได้ประกัน 3 ปีดีตรงนี้ แต่จอ 2 ปีเท่า LG

SS เสียตรงจอประกัน 1 ปี อย่างอื่น 2 ปี

ลองชั่งน้ำหนักดูว่า อะไรคุ้ม อะไร Match กับท่าน

[นอน]

ใช้ไม่ถึงเดือน เรื่มขาดความมั่นใจ มีท่านใดใช้3dของlgแล้วokบ้างครับ  ท่นfmtมีคำแนะนำอย่างไรครับ หรือเปลี่ยนรุ่นเปลี่ยนยี่ห้อดี ขอบคุณครับ

เห็นหลายกระทู้บอกว่า คุณ fmt เชียร์แต่ LG ผมว่าดูจากกระทู้นี้ผมว่าไม่จริง  และจากที่สอบถามทางหลังไมค์ ผมว่าน่าจะเกิดจากความเหมาะสมมากกว่า  และคุ้มค่ากับเงินที่เสียไป   ขอบคุณ คุณ fmt มากๆครับ  ที่เตือนสติผมเกือบจะหลงกับคำโฆษณา ของ LED เกือบหลงลืมประเด็นหลักของผม คือดูหนัง และห้องของผมก็มืดตึบ ดีนะเข้าไปอ่าน 10 ริกเตอร์  5555+

แต่ตอนนี้ผมก็ยังไม่ได้ TV  ผมไปลองมาวันนี้ผมว่าตัวผมไม่เหมาะ กับ 3D ใส่ได้ไม่เกิน 2นาที ปวดตรงดั้ง เนื่องจากไม่ชินกับการใส่แว่น  จึงต้องกลับมาแก้แผนใหม่  คือ

1.เอาตัว FULL HD ธรรมดาพอ ซึ่งก็คงเป็น LG  เพราะดูจากการดูแลหลังการขาย วางใจครับ   
2.เน้น เครื่องเล่น BD ดีๆซักตัว  ว่าจะเอา OPPO 93

เลยเกิดคำถามขึ้น  คือ  ระหว่าง PK550 กับ PK950 จัดตัวไหนดีในด้านความเหมาะสมคุ้มค่า  ห้องผมไม่มีแสงลอดผ่านได้เลย  และดูสเปคทางด้านภาพ จะแตกต่างกันอยู่ 2 จุด คือค่า Contrast  3M กับ 5M แล้วก็ Panel Type Protective Skin Glass กับ TruBlack Filter   ตัวไหนจัดว่าคุ้มค่าและเหมาะสมที่สุดครับ  [มากมาย]

รบกวนขอความเห็นด้วยนะครับ ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ [หื่น]

ออฟไลน์ fmt

« ตอบกลับ #3470 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2011, 01:19:27 am »
ขอให้หายเร็ววันนะครับ อย่างดีก็ I/O Board เสีย อย่างมากสุด Main Board เสียครับ

[นอน]

ผมลองรีเซตค่าโรงงานหมดแล้วครับ แล้วก็ลองเสียบรูอื่นแล้วก็ไม่ได้ เครียดเลย แต่แจ้งศุนย์แล้วขอรับ เฮ้อ ถ้าแก้ไขได้แล้วจะบอกครับเผื่อคนอื่นเป็นจะได้แก้ไขได้ ขอบคุณครับที่ให้ความช่วยเหลือ

ออฟไลน์ fmt

« ตอบกลับ #3471 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2011, 01:22:01 am »
แง ๆ น้ำลายไหล น้ำหมากหก 50PK950 ตอนนี้ 24-25k เองง่ะ ตอนผมซื้อ 50PJ650 ตั้ง 25.5k แน่ะ

สวัสดีครับท่าน xta วันนี้นอนดึกนะครับ ทางเหนือน้ำท่วมหลายที่ เชียงใหม่มีท่วมหรือเปล่าครับ

[นอน]

ถ้าหาของได้ PK950 ตัวท็อปไปเลยครับได้ความดำที่ดีกว่าภาพท่านจะมีมิติมากกว่าครับ ยิ่งจับคู่กับ oppo 93 ภาพไม่ต้องบอกเลยครับ อิอิ

[นอน]

• *
« ตอบกลับ #3472 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2011, 09:56:46 am »

[รัก]จอของคุณเป็นรุ่นอะไร อาการอย่างไรครับซื้อมานานหรือยังจากที่ไหน เล่าให้ฟังหน่อยครับจะได้เป็นประโยชน์กับท่านอื่นๆด้วย ขอบคุณครับ

ของผมเป็นรุ่น 42pw450 ซื้อมาแค่ไม่กี่วันเองครับ อาการคือ เวลาดู 3 มิติ แว่นหลุดซิงค์ทุกๆ 10-20 นาที ตอนนี้กำลังให้ทางร้านที่ซื้อ ทำเรื่องขอเปลี่ยนตัวใหม่อยู่ครับ เดี๋ยวคืบหน้ายังไง จะมารายงานครับ

ออฟไลน์ nue

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #3473 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2011, 04:27:54 pm »
 [โย่ว]

ของผมเป็นรุ่น 42pw450 ซื้อมาแค่ไม่กี่วันเองครับ อาการคือ เวลาดู 3 มิติ แว่นหลุดซิงค์ทุกๆ 10-20 นาที ตอนนี้กำลังให้ทางร้านที่ซื้อ ทำเรื่องขอเปลี่ยนตัวใหม่อยู่ครับ เดี๋ยวคืบหน้ายังไง จะมารายงานครับ
[yes]ตัดสินใจเอาpz950เหมือนเดิมครับติดต่อทำเรื่องเปลี่ยนเครื่อง(วุ่นวายมากๆครับโยนกันไปๆมาๆที่ๆผมซื้อนะครับไม่อยากเอ่ยนาม)
สุดท้ายไม่มีเครื่องให้เปลี่ยนจะให้เอาตัวโชว์อย่างเดียวเลยขอคืนเงินก็วุ่นวายหนักเข้าไปอีกครับไปๆมาๆหลายรอบสรุปคืนแล้วครับจบแบบเหนื่อยๆ
หาpz950จากที่อื่นได้แล้วครับยี่ห้อเดิมกำลัง test อยู่ครับ ขอบคุณครับ