ผู้เขียน หัวข้อ: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG LED TV LCD TV มาทางนี้เลยครับ !!!  (อ่าน 4386427 ครั้ง)

ออฟไลน์ weeant

• *
Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG LED TV LCD TV มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #3474 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2011, 09:39:46 pm »
ทีวี LG 32" รุ่น LV3730 มี USB 1ช่อง ถ้าจะใช้รีโมท Magic motion และ wifi พร้อมกัน ต้องทำยังไงครับ

ออฟไลน์ fmt

• Hologram 3D TV member
    • MSN Messenger - fomat366@hotmail.com
Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG LED TV LCD TV มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #3475 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2011, 10:51:18 pm »
ท่าน nue กับท่าน HoNgSiNg เอาภาพสวย ๆ ไปแชร์ด้วยนะครับ >>  http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=7636.918

[นอน]

ออฟไลน์ GiftSTFZ

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #3476 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2011, 11:19:28 pm »
42ld550 ดู File DVD ผ่าน USB แล้วค้าง ครับ

ออฟไลน์ XTA

• OLED TV member
« ตอบกลับ #3477 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2011, 07:17:30 am »
เห็นราคานี้แล้ว หก เหมือนกันครับเดี๋ยวปีหน้าอาจฝากท่านจัด PZ950 หรือไม่ก็ ST30 สักตัวในช่วงราคาตก อิอิ
เชียงใหม่ตอนนี้มีท่วมบ้างครับ ที่ ชล คงไม่ท่วมมั้ง อิอิ

แง ๆ น้ำลายไหล น้ำหมากหก 50PK950 ตอนนี้ 24-25k เองง่ะ ตอนผมซื้อ 50PJ650 ตั้ง 25.5k แน่ะ

สวัสดีครับท่าน xta วันนี้นอนดึกนะครับ ทางเหนือน้ำท่วมหลายที่ เชียงใหม่มีท่วมหรือเปล่าครับ

[นอน]

ถ้าหาของได้ PK950 ตัวท็อปไปเลยครับได้ความดำที่ดีกว่าภาพท่านจะมีมิติมากกว่าครับ ยิ่งจับคู่กับ oppo 93 ภาพไม่ต้องบอกเลยครับ อิอิ

รุ่นนี้ปัญหาเริ่มมาที่ละอย่าง ๆ ผมว่าท่านขอคืนเงินดีกว่าครับ แล้วเปลี่ยนรุ่นเถอะครับ ถ้ารัก LG แนะนำ PZ570 ครับ

ถ้า Pana แนะนำ ST30 ครับ แต่ราคาแรงกว่ามั่กมาก และต้องเพิ่มกรองไฟ เปลี่ยนสาย AC ด้วยนะครับ

หรือ SS D550 ภาพสวยมาก ๆ ตัวนึงเลยครับ ไม่ต้องเพิ่มตัวช่วยเหมือนอย่าง Pana

แต่ต้องระวังทั้ง ST30/D550 เรื่องที่หน้าจอ ไม่มีกระจกชั้นนอกกันอะไร ๆ ที่ไม่คาดไม่ถึง

Pana ได้ประกัน 3 ปีดีตรงนี้ แต่จอ 2 ปีเท่า LG

SS เสียตรงจอประกัน 1 ปี อย่างอื่น 2 ปี

ลองชั่งน้ำหนักดูว่า อะไรคุ้ม อะไร Match กับท่าน

[นอน]

[รัก] pz950ของผมสรุปว่าตัวส่งสัญยาน3dเสียครับจากที่หลุดซืงค์ทุกๆ10-15นาทีตอนนี้ไม่ติดแล้วครับแว่นทุกตัวไม่ทำงานขอเปลี่ยนหรือขอคืนเงินดีครับ
ใช้ไม่ถึงเดือน เรื่มขาดความมั่นใจ มีท่านใดใช้3dของlgแล้วokบ้างครับ  ท่นfmtมีคำแนะนำอย่างไรครับ หรือเปลี่ยนรุ่นเปลี่ยนยี่ห้อดี ขอบคุณครับ

เห็นหลายกระทู้บอกว่า คุณ fmt เชียร์แต่ LG ผมว่าดูจากกระทู้นี้ผมว่าไม่จริง  และจากที่สอบถามทางหลังไมค์ ผมว่าน่าจะเกิดจากความเหมาะสมมากกว่า  และคุ้มค่ากับเงินที่เสียไป   ขอบคุณ คุณ fmt มากๆครับ  ที่เตือนสติผมเกือบจะหลงกับคำโฆษณา ของ LED เกือบหลงลืมประเด็นหลักของผม คือดูหนัง และห้องของผมก็มืดตึบ ดีนะเข้าไปอ่าน 10 ริกเตอร์  5555+

แต่ตอนนี้ผมก็ยังไม่ได้ TV  ผมไปลองมาวันนี้ผมว่าตัวผมไม่เหมาะ กับ 3D ใส่ได้ไม่เกิน 2นาที ปวดตรงดั้ง เนื่องจากไม่ชินกับการใส่แว่น  จึงต้องกลับมาแก้แผนใหม่  คือ

1.เอาตัว FULL HD ธรรมดาพอ ซึ่งก็คงเป็น LG  เพราะดูจากการดูแลหลังการขาย วางใจครับ  
2.เน้น เครื่องเล่น BD ดีๆซักตัว  ว่าจะเอา OPPO 93

เลยเกิดคำถามขึ้น  คือ  ระหว่าง PK550 กับ PK950 จัดตัวไหนดีในด้านความเหมาะสมคุ้มค่า  ห้องผมไม่มีแสงลอดผ่านได้เลย  และดูสเปคทางด้านภาพ จะแตกต่างกันอยู่ 2 จุด คือค่า Contrast  3M กับ 5M แล้วก็ Panel Type Protective Skin Glass กับ TruBlack Filter   ตัวไหนจัดว่าคุ้มค่าและเหมาะสมที่สุดครับ  [มากมาย]

รบกวนขอความเห็นด้วยนะครับ ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ [หื่น]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 09, 2011, 08:03:03 am โดย xta »

ออฟไลน์ nue

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #3478 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2011, 11:11:13 am »
 [ร้องไห้]เรียนท่าน fmt ครับ ได้pz950ตัวที่สองมาแล้วครับ เป็นอาการเดียวกับตัวแรกเลยครับ ซิงค์หลุดทุก15-20 นาทีครับ [โขก]เลยอยากถามท่านว่า
มันเป็นอาการนี้เป็นล๊อตๆหรือมันคือจุดอ่อนของรุ่นนี้ครับตามประสพการณ์ของท่านครับ ลังเลมากครับว่าจะเปลี่ยนตัวที่สามดีไหม กลัวใช้ระบบ3Dได้ทนถ้าหมดประกันค่าซ่อมคงแพง จะไปซื้อ pz570 ก็ไม่ค่อยถูกใจ ไปพานาก็อย่าง ไปssก็เจออีกอย่าง ช่วยตอบทีนะครับ ขอบคุณมากๆครับ

ออฟไลน์ koompapun26

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #3479 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2011, 12:01:45 pm »
[ร้องไห้]เรียนท่าน fmt ครับ ได้pz950ตัวที่สองมาแล้วครับ เป็นอาการเดียวกับตัวแรกเลยครับ ซิงค์หลุดทุก15-20 นาทีครับ [โขก]เลยอยากถามท่านว่า
มันเป็นอาการนี้เป็นล๊อตๆหรือมันคือจุดอ่อนของรุ่นนี้ครับตามประสพการณ์ของท่านครับ ลังเลมากครับว่าจะเปลี่ยนตัวที่สามดีไหม กลัวใช้ระบบ3Dได้ทนถ้าหมดประกันค่าซ่อมคงแพง จะไปซื้อ pz570 ก็ไม่ค่อยถูกใจ ไปพานาก็อย่าง ไปssก็เจออีกอย่าง ช่วยตอบทีนะครับ ขอบคุณมากๆครับ
ทำเรื่องเอาตังค์คืน แล้วมาตั้งหลักก่อนเถอะครับ  [ร้องไห้]

ออฟไลน์ fmt

• MSN Messenger - fomat366@hotmail.com
« ตอบกลับ #3480 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2011, 02:06:49 pm »
เอาตังคืนอย่างที่ท่าน koompapun26 บอกก่อนดีกว่าครับ อาการนี้วิเคราะห์ว่าเป็นที่ตัวรับส่งสัญญาณ 3D ที่ TV มีปัญหา

น่าจะติดอยู่ที่หน้ากากด้านหน้าตรงไหนสักจุด จะเป็นทั้งล็อตหรือไม่ต้องให้ LG รวบรวมว่าที่เป็นทั้งหมดมันล็อตเดียวกันหรือเปล่า

มันเป็นเฉพาะเครื่องน่ะครับ บางท่านที่ใช้รุ่นนี้ไม่เป็นก็มี บางท่านใช้ PW450 เป็นอาการนี้ก็มี เพียงแต่ PZ950 เป็นเยอะหน่อย

ผมว่าแว่นมันใช้กับ SS ได้ด้วยนะ ผมเคยลองดูกับ PW450 ในขณะที่ผมหันไปมอง SS LED 55C8000 มันยังลอยเลย

เป็นไปได้กำตังออกมาก่อน แล้วยังรัก PZ950 ก็ไปลองให้แน่ใจก่อนจ่ายน่ะครับ เข้าใจว่ามันคุ้ม ตัดใจยาก

[นอน]

ออฟไลน์ nue

• **
« ตอบกลับ #3481 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2011, 02:59:21 pm »
 [รัก]ขอบคุณท่าน fmt ครับ ได้ความอย่างไรจะมารายงานนะครับ

ออฟไลน์ HoNgSiNg

• *
« ตอบกลับ #3482 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2011, 10:52:53 am »

ของผมพอกันเลย เพิ่งเปลี่ยนตัวที่ 2 มาเมื่อวาน  ตอนลองที่ร้านประมาณ 40 นาที ไม่หลุด พอกลับมาบ้านดูได้ประมาณ 1 ชั่วโมงหลุดอีกและ
พอเปิดใหม่  คราวนี้หลุดทุกๆ 10-20 นาที ยังไม่รู้จะเอายังไงเลยครับ จะเปลี่ยนอีกตัว ก็เกรงใจร้านที่ซื้อด้วย

• *
« ตอบกลับ #3483 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2011, 11:56:54 am »
สอบถามอีกเรื่องครับ

มันมีเสียงจี่ที่หลังตัวเครื่อง กับแว่น นี่มันปกติ รึเปล่าครับ

ออฟไลน์ fmt

« ตอบกลับ #3484 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2011, 02:11:28 pm »
เสี่ยงจี่หลังเครื่องมาได้จากอุปกรณ์บางตัวในภาค Power Supply มันยังใหม่อยู่ หรือเป็นธรรมชาติของมันน่ะครับ อาจแก้ได้โดย
1. กลับสายไฟ AC ของ TV
2. ลงสายดิน

เสี่ยงจี่ที่แว่น แบตใกล้หมดเปล่าครับ หูฟังบลูทูธผมเวลาร้องจี่ นี่รู้เลยว่าหิว เอาไฟป้อนให้เต็มอิ่ม หายร้องเลย อิอิ

[นอน]

มันมีเสียงจี่ที่หลังตัวเครื่อง กับแว่น นี่มันปกติ รึเปล่าครับ

• *
« ตอบกลับ #3485 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2011, 08:13:52 pm »
เสี่ยงจี่หลังเครื่องมาได้จากอุปกรณ์บางตัวในภาค Power Supply มันยังใหม่อยู่ หรือเป็นธรรมชาติของมันน่ะครับ อาจแก้ได้โดย
1. กลับสายไฟ AC ของ TV
2. ลงสายดิน

เสี่ยงจี่ที่แว่น แบตใกล้หมดเปล่าครับ หูฟังบลูทูธผมเวลาร้องจี่ นี่รู้เลยว่าหิว เอาไฟป้อนให้เต็มอิ่ม หายร้องเลย อิอิ

[นอน]

"Power Supply มันยังใหม่อยู่"

หมายความว่า ถ้าใช้ไปนานๆ เสียง มันจะหายไปใช่ป่ะครับ

และก็

"กลับสายไฟ ac ของ tv"

ไม่ทราบว่ากลับสายยังไงอ่ะครับ รบกวนช่วยอธิบายเพิ่มหน่อย

ขอบคุณครับ

อ้อ เกือบลืม เรื่องแว่น ผมเพิ่งชาตเต็มๆ เลยครับ ไม่น่าจะเกี่ยวกับแบตหมดนะครับ

ออฟไลน์ fmt

« ตอบกลับ #3486 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2011, 09:19:54 pm »
"Power Supply มันยังใหม่อยู่"

หมายความว่า ถ้าใช้ไปนานๆ เสียง มันจะหายไปใช่ป่ะครับ

แค่อาจจะหายน่ะครับ หรือเบาลงไม่หายขาด และถ้าระยะ 1.5ม.ไม่ได้ยินก็โอเคนะครับ

และก็

"กลับสายไฟ ac ของ tv"

ไม่ทราบว่ากลับสายยังไงอ่ะครับ รบกวนช่วยอธิบายเพิ่มหน่อย

เหมือนกันอีกนะครับ บางคนกลับก็หาน บางคนกลับไม่หาย
* กลับสายไฟช่วยลด Noise ได้ด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

อ้อ เกือบลืม เรื่องแว่น ผมเพิ่งชาตเต็มๆ เลยครับ ไม่น่าจะเกี่ยวกับแบตหมดนะครับ

งั้นเอาแว่นไปเคลมดูครับ

ออฟไลน์ nue

• **
« ตอบกลับ #3487 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2011, 02:25:24 pm »
 [รัก]เรียนท่าน fmt จากที่ผมทำเรื่องขอคืนเงินจากจอpz950ตัวที่สองอยู่เรื่องอาการ3dที่เคยแจ้งไว้ ผมมีคำถามขอถามท่านหน่อยครับ
1.ผมรู้สึกจอตัวที่สองภาพสวยกว่าตัวแรกครับ(ปรับค่าทุกอย่างเหมือนกันชั่วโมงใช้งานพอกัน)มันเป็นไปได้ไหมครับ
2.ไปดูpz570มาแล้วภาพpz950 ดีกว่าพอสมควรความดำดีกว่าเลยตัดpz570ออกไปแล้วเหลือแต่pana vt30 ,st30 ,pz950(ตัวที่3แต่คิดหนักหน่อย)
  เห็นท่านคุยเรื่อง noise เลยขอไปตั้งหลักใหม่ก่อนแต่ชอบvt30 มากกว่า st30ไปดูมาแล้วครับ ตอนนี้ยังหาทางออกไม่เจอครับ [ร้องไห้]

ออฟไลน์ fmt

« ตอบกลับ #3488 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2011, 05:48:26 pm »
สวัสดีครับท่าน nue; วันนี้ผมไปจัด Netbook LENOVO IdeaPad S10-3 มาให้หลานสาวตัวนึง @ PWB Central Chon กำลังลง 7 อยู่ครับ
เลยแวะเข้าไปดูภาพ 2D ของ Pana อยู่นานสองนานจนแน่ใจ ทั้ง 50ST30/50VT30/50X30/50U30/42UT30/43D490

1.ผมรู้สึกจอตัวที่สองภาพสวยกว่าตัวแรกครับ(ปรับค่าทุกอย่างเหมือนกันชั่วโมงใช้งานพอกัน)มันเป็นไปได้ไหมครับ
เป็นไปได้ครับ เพราะ 2 ตัวแรกที่ท่านเคลมมันมีปัญหาอยู่ มันก็เป็นไปได้ หรือตัวที่ 3 เค้าเปิดมาพักใหญ่แล้ว ลองเช็คชม.ได้นะครับสำหรับ PZ

2.ไปดูpz570มาแล้วภาพpz950 ดีกว่าพอสมควรความดำดีกว่าเลยตัดpz570ออกไปแล้วเหลือแต่pana vt30 ,st30 ,pz950(ตัวที่3แต่คิดหนักหน่อย)
  เห็นท่านคุยเรื่อง noise เลยขอไปตั้งหลักใหม่ก่อนแต่ชอบvt30 มากกว่า st30ไปดูมาแล้วครับ ตอนนี้ยังหาทางออกไม่เจอครับ
จากที่ผมได้ไปพินิจจับจุดด้อยมา จะเล่าให้ฟังดังนี้(ดูอย่างเดียว ไม่ได้เอารีโมทมาเล่น)
- 50ST30/50VT30/50X30 ตั้งเรียงกันเปิด BD 1080p60Hz ภาพสวนญี่ปุ่นมีเจดย์มีซากุระ เป็นฉากวนกลางวัน-กลางคืน
# 50ST30 มีขอบ ไม่มีกระจกชั้นนอก ภาพคมที่สุด แต่ Noise มีเห็นได้ง่ายในฉากท้องฟ้าสีฟ้า ฉากพลบค่ำท้องฟ้าสลัว ฉากมืดเห็นชัดสุดระยิบเหมือนมีดาวบนฟ้า
   สีสันดูอิ่มที่สุด(ไม่ได้หยิบรีโมทมาปรับนะ ไม่ได้ซื้อเลยเกรงใจ แต่ถือ LENOVO ไว้ให้รู้ว่ามาอุดหนุนแล้วนะ อิอิ)
# 50VT30 ไร้ขอบหรูหรา แต่มีกระจกชั้นนอก ทำให้คมน้อยกว่า หน้าจอดำกว่า ST30 อีกนิด เพราะสารที่ฉาบหน้าจอก็ดำมากอยู่แล้ว กระจกชั้นนอกก็ฉาบมาด้วยอีก
และ Noise เห็นชัดกว่า ST30 ที่ตั้งข้าง ๆ ฉากเหมือนกับ ST30 แต่ Noise แรงกว่าอย่างเห็นได้ชัด

- 43D490/42UT30 ตั้งคู่กันเปิดโฆษณาโปรโมชั่นของ PWB เอง น่าจะละเอียดแค่ DVD เท่านั้น ไม่ได้เอารีโมทมาเล่นเช่นกัน
# 43D490 HD Ready ไม่มีกระจกชั้นนอก ภาพที่เห็นคมกว่า UT30(คงเพราะภาพมาแค่ DVD ด้วย) สีสันสดกว่าอิ่มกว่า
# 42UT30 Full HD มีกระจกชั้นนอก มีเงาตกกระทบที่จอด้านในเหมือน U30 ที่ออกมาก่อน มีฉาบลดการสะท้อนพอ ๆ กับ D490/PW450
สีสันออกแนวธรรมชาติ ไม่สด แต่มี Flicker กลางจอในบางภาพแบบแรงมาก ขณะที่เพ่งดู D490 ในภาพเดียวกันกลับไม่มี

ลองไปพิสูจน์ แล้วชั่งน้ำหนักดูครับท่าน nue รับอะไรได้ก็จัดอันนั้นครับ

[นอน]

[รัก]เรียนท่าน fmt จากที่ผมทำเรื่องขอคืนเงินจากจอpz950ตัวที่สองอยู่เรื่องอาการ3dที่เคยแจ้งไว้ ผมมีคำถามขอถามท่านหน่อยครับ
  เห็นท่านคุยเรื่อง noise เลยขอไปตั้งหลักใหม่ก่อนแต่ชอบvt30 มากกว่า st30ไปดูมาแล้วครับ ตอนนี้ยังหาทางออกไม่เจอครับ [ร้องไห้]

ออฟไลน์ drmanabae

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #3489 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2011, 02:07:54 am »
ขอ  firmware  ของ 42LW6500 หน่อยครับ ขอเป็นไฟล์น่ะครับหาโหลดไม่เจออ่าครับอยากอัพทาง USB

ออฟไลน์ TopZaa1985

• *
« ตอบกลับ #3490 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2011, 11:28:43 am »
LG 32LD460 ทำไมบางคนบอกว่าเล่นไฟล์ mkv ได้อ่ะครับ หรือว่าต้องอัพ  firmware เพิ่มครับ

แล้วจะหาโหลดได้จากที่ไหนบ้างครับ

ขอคุณล่วงหน้าครับ

[รัก] [รัก] [รัก] [รัก] [รัก]

ออฟไลน์ Kimtui

• *
« ตอบกลับ #3491 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2011, 11:47:18 am »
ชั่งใจอยู่นานเรื่องชัดกับสะท้อน เพราะก่อนหน้าใช้Pana42x20ที่ห้องโถง ออกจะแฮปปี้เรื่องฟรีทีวีพอสมควร แต่เสาร์อาทิตย์ตอนกลางวันเหมือนนั่งดูตัวเองในกระจก

สุดท้ายเลยลงที่ 55LW4500  พ่วงด้วย BD670

เป็นไปตามความคาดหมาย เงาสะท้อนหายไป ความคมชัดของฟรีทีวีหายไป ได้มาแค่จอใหญ่กับ3D
อ้อ ยืมDVD9  3Dของเพื่อนบ้าน(แถมมากับSS)มาดูไม่ถึง10นาทีผมแทบอ้วกมันเหมือนกระพริบๆ ผิดกับดู mkv SBSที่ดูสบายตากว่า เลยว่าจะลองหา(ยืมอีกแล้ว)แผ่นบลูเรย์3Dแท้มาทดสอบหน่อยว่าจะออกอาการเดียวกันหรือเปล่า