ผู้เขียน หัวข้อ: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG LED TV LCD TV มาทางนี้เลยครับ !!!  (อ่าน 4386954 ครั้ง)

ออฟไลน์ trjl

• *
Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #360 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2010, 02:39:09 pm »
อยากทราบว่าหูฟัง bluetooh รุ่นไหนบ้างคับ

ที่ใช้กับ lg 42 lh70 ได้บ้างคับ

ขอบคุณคับ

ออฟไลน์ Torita

• Flat TV member
  • *
Re: ขายด่วน ถูกๆๆๆๆๆๆ (อยากขาย)
« ตอบกลับ #361 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2010, 02:37:17 pm »
ทีวีพลาสม่า ยี่ห้อ LG 50 นิ้ว ภาพคมชัดยิ่งดูกับเครื่องโฮมเทียเตอร์จะเสมือนอยู่ในโรงหนัง  น้ำหนักเบา ประหยัดเนื้อที่ในการวาง ที่สำคัญราคาถูกเพียงแค่ 30,000 บาทเท่านั้น เป็นของมือหนึ่งไม่มีตำหนิรับประกันตรงจากโรงงาน (ขอย้ำโรงงานผลิตจริงๆ) โรงงผลิตอยู่ ระยองผมเอาออกมาได้ ราคานี้บวกภาษีแล้ว ผมเป็นผู้รับเหมาส่งของในโรงงาน เลยสามรถนำออกมาขายได้ ถ้าสนใจหรือไม่แน่ใจและอยากทราบรายละเอียดเกี่ยวกับสินค้าเพิ่มเติม โทร.0819110827 

[ปลื่ม]

น่าสนใจครับ   

แต่ตอนนี้มี 50 นิ้วของพานาแล้ว

อยากได้ LCD เล็กสุด  ของ LG  ขนาด 19 นิ้วใช่มั้ยครับ   มีเล็กกว่านี้มั้ยครับ

ไม่ต้อง FullHD ก็ได้

จะได้ราคาถูกมั้ยครับ

ออฟไลน์ bomb038

• *
Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #362 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2010, 11:08:57 am »
Scarlet 1 32LG60UR VS 32" 32LF20FR
ต่างกันเยอๆ ไหมละ หว่าง FULL กับไม่ฟูล Picture Sencer - - มีผลอ่ะไรไหม USB นี่เอาไว้ทำอ่ะไรครับ
แล้วตอนนี้เราคา  Scarlet มันลดหรือยังหรือว่าราคาเท่าเปิดตัวอ่ะครับ  [คุก]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 22, 2010, 11:11:25 am โดย bomb038 »

ออฟไลน์ y2oh

• *
« ตอบกลับ #363 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2010, 05:18:13 pm »
สอย LG มาสองตัวละครับ ผมว่า ราคาคุ้มกะคุณภาพที่ได้จริงๆ
ล่าสุด 42SL90 อยากถามเพื่อนๆ ที่ใช้รุ่นนี้กันว่า ตั้งค่าเวลา ดูหนัง เล่นเกม กันยังไงบ้างครับ
ผมดูในห้องมืด เปิดไฟหลังจอ น่ะครับ

ขอบคุณครับๆ

ออฟไลน์ CrazyKat

• *
« ตอบกลับ #364 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2010, 12:22:18 pm »
 สอบถามหน่อยครับมีใครลองใช้ LG Plasma 50PS80BR มั่งหรอยังครับ

เห็น สเปกมันใช้ได้เลย พอๆกับ Samsung 50B850 แต่ไม่ค่อยเห็นมีคนพูดถึงเลยไม่รู้ว่าเป็นไงมั่ง

แล้วราคาสุดๆที่หาซื้อได้ประมาณเท่าไหร่ครับ

ขอบคุณครับผม

ออฟไลน์ mubmib

• *
« ตอบกลับ #365 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2010, 10:26:23 pm »
เพิ่งซื้อ 37lh70 มามันมีเสี่ยงจี่ๆ ดังมาจากด้านหลังด้วยค่ะ เสียงน่ารำคาญมากเลย แต่ปรับไปปรับมาก็เงียบแล้ว ไม่รู้ว่าเดี๋ยวจะเปํนอีกป่าส
แต่คุณภาพของภาพโอเคเลยค่ะ

ออฟไลน์ v200x

• *
« ตอบกลับ #366 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2010, 06:09:05 pm »
สวัสดีครับ
ตอนนี้ผมเล็ง 47LH50YR ไว้ครับ
อยากถามเกี่ยวกับเรื่อง black light leak และอื่นๆหน่อยครับ

- อาการนี้มันเป็นปกติรึเปล่าครับ มีโอกาสเจอได้ทุกเครื่องไหมครับ หรือว่ารั่วมากระดับไหนถึงยอมรับได้ครับ

- เวลาตอนเช็คที่ร้านเราจะทำไงดีครับ เพราะมันต้องเช็คในที่มืด อยากให้เช็คที่ร้านแล้วจบเลย ไม่อยากยกมาเปลี่ยนอีก

- มีร้านไหนบ้างที่ยินดีให้เช็คละเอียดๆไม่เร่งน่ะครับ

- ขอเบอร์"ร้านดังย่านรามอินทรา" หน่อยครับ(พอดีไม่ทราบจริงๆว่าชื่อร้านอะไร)

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ femuto

• *
« ตอบกลับ #367 เมื่อ: มีนาคม 02, 2010, 04:21:55 pm »
สอย LG มาสองตัวละครับ ผมว่า ราคาคุ้มกะคุณภาพที่ได้จริงๆ
ล่าสุด 42SL90 อยากถามเพื่อนๆ ที่ใช้รุ่นนี้กันว่า ตั้งค่าเวลา ดูหนัง เล่นเกม กันยังไงบ้างครับ
ผมดูในห้องมืด เปิดไฟหลังจอ น่ะครับ

ขอบคุณครับๆ

เช่นกันครับเพิ่งสอย 42SL90 มาเมื่อวานนี้ ที่ร้านแสงชัยครับ คนเยอะ วุ่นมากๆ แต่บริการดีครับ เห็นแล้วเหนื่อยแทน  [yes] ถ้ามีแนวทางการตั้งค่าก็บอกผมบ้างนะครับ อยากรู้เช่นกัน ว่าแต่ทำไม mod ทุกท่านไม่ review นะรุ่นนี้ แปลกใจอยู่  [ไม่เอา] แต่ก็ ไม่เป็นไร ใครมีความรู้มาแบ่งปันกันบ้างนะครับ ขอสมัครเป็นสมาชิก LG อีก 1 คน [หื่น]

ปล.1 โทรศัพท์ก็ LG ไมโครเวฟก็ LG ถ้า LG สร้างบ้านขาย จะซื้อให้มันรู้แล้วรู้รอดไปซะเลย หุหุ
ปล.2 จอผมมี dot 1 จุดอะครับ พนักงานเค้าบอกว่าเป็น dot ไม่ใช่ dead แล้วมันจะเป็นอะไรรึเปล่า ไม่ทราบของคนอื่นเป็นมั๊ยรุ่นนี้ ทางร้านเอามาให้ดู 3 ตัว ตัวอื่นๆ มี 3-4 จุด จึงตัดสินใจเอาตัวนี้แหละน้อยที่สุด ใครมีความรู้บอกหน่อยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้า [โย่ว]

ออฟไลน์ happy

• *
« ตอบกลับ #368 เมื่อ: มีนาคม 02, 2010, 04:55:37 pm »
คือตอนนี้ผมสนใจ lg 50ps80  ไม่รู้ว่ารุ่นนี้คุณภาพกับราคาเป็นอย่างไรบ้างครับ

ออฟไลน์ sinkids

• *
« ตอบกลับ #369 เมื่อ: มีนาคม 04, 2010, 01:03:10 pm »
 ผม ซื้อ 42 SL90  มาครับ [yes]

ภาพสวยมากครับ พอใจที่ซื้อมา

[เปล่า] มีปัญหา เงาสะท้อน เล็กน้อย

ได้ราคามา 3x,xxx จากร้าน เฮีย แสง ครับ

[รัก]  ตอนนี้อยากได้ HT ซักชุดไว้คู่กันแล้วซิ ^^

[โย่ว] เปน FAN club LG ด้วยคนค้าบบ

ออฟไลน์ antman

• *
« ตอบกลับ #370 เมื่อ: มีนาคม 05, 2010, 10:30:25 am »
ใช้ LG 42SL90 มาได้ 1 เดือนแหล่ะ ไม่เสียใจที่จ่ายแพงกว่าอีกหน่อยเพื่อเอา LED TV รุ่นนี้

ข้อดีของมันก็คือ Contrast OK สุด เลยตั้ง 3 ล้านต่อ 1 ทำให้ดูสื่อเกือบทุกอย่าภาพไม่แตก (TV AV DVD) ยิ่งดู HD ยิ่งแจ๋วเลย

ดูภาพในที่มือก็ไม่แสบตา เพราะสามารถลดแสงได้ต่ำมากๆ

ข้อเสีย จอมันสะท้อน อาจจะรำคาญ แต่ดูไปนานๆ ก็ชินเอง จะให้ดีดูแบบมืดๆ เหมือนโรงหนังนี่ ได้ฟิวสุดเลยครับ  ;)

ออฟไลน์ tottitheking

• *
« ตอบกลับ #371 เมื่อ: มีนาคม 05, 2010, 08:26:30 pm »
ถามหน่อยครับ เสียง จี่ๆ หลังเครื่อง มันเป็นปกติของ LG   หรือเปล่าครับ  [งง]

ออฟไลน์ harlembell

• *
« ตอบกลับ #372 เมื่อ: มีนาคม 05, 2010, 08:44:04 pm »
เห็นเค้าบอกตัวนี้ 42SL90 ตอนดูหนังบรูเลย์ปรับแบบ 24hz ไม่สามารถเล่นได้ มันจะกระพริบ และตอนเล่นเกมส์ปรับได้แต่1080i ไม่สามารถปรับเป็น1080pได้ จริงเท็จประการใด ช่วยมาไขข้อข้องใจหั้ยด้วยเน้อพี่น้อง แล้วถ้าอัพ FW แล้วอาการดังกล่าวจะหายป่าวคัฟ คัยที่ใช้อยู่เป็นไงบ้างคัฟ

ออฟไลน์ Xeno

• *
« ตอบกลับ #373 เมื่อ: มีนาคม 06, 2010, 10:31:07 am »
เห็นเค้าบอกตัวนี้ 42SL90 ตอนดูหนังบรูเลย์ปรับแบบ 24hz ไม่สามารถเล่นได้ มันจะกระพริบ และตอนเล่นเกมส์ปรับได้แต่1080i ไม่สามารถปรับเป็น1080pได้ จริงเท็จประการใด ช่วยมาไขข้อข้องใจหั้ยด้วยเน้อพี่น้อง แล้วถ้าอัพ FW แล้วอาการดังกล่าวจะหายป่าวคัฟ คัยที่ใช้อยู่เป็นไงบ้างคัฟ
ดูหนังนี่ยังไม่ได้ลองครับแต่ PS3 ผมปรับได้แค่ 1080i จริงติดต่อศูนย์ไปแล้วช่างเค้าว่าจะเข้ามา up FW ให้แต่หายไป 2 อาทิตย์ละสงสัยต้องตามเรื่องอีกที

ออฟไลน์ pakinai

• *
« ตอบกลับ #374 เมื่อ: มีนาคม 07, 2010, 02:04:35 pm »
ดูหนังนี่ยังไม่ได้ลองครับแต่ PS3 ผมปรับได้แค่ 1080i จริงติดต่อศูนย์ไปแล้วช่างเค้าว่าจะเข้ามา up FW ให้แต่หายไป 2 อาทิตย์ละสงสัยต้องตามเรื่องอีกที

มีอย่างนี้ด้วยหรือ แสดงว่าพวกที่ซื้อๆไปแล้วดีใจเย้วๆนั่น แสดงว่าไม่ได้เล่น PS3 หรือไม่ได้ตรวจตราอย่างละเอียดใช่ไหมคับ...........ส่วนตอนดูหนังบรูเลย์ปรับแบบ 24hz แล้วกระพริบเคยเป็นกับ LH70 lot หลังๆ แต่อัพ FW ก็หาย............แสดงว่าบางคนซื้อไปแล้วไม่สังเกตุใช่ไหมเนี่ย [ช็อค]

ออฟไลน์ siwaponinc

• *
« ตอบกลับ #375 เมื่อ: มีนาคม 08, 2010, 02:19:04 pm »
 [โขกโต๊ะ] ฝากถาม ท่านๆ ครับ คือตอนนี้กำลังทำการบ้านเรื่อง plasma 50" อยู่ครับเลือกไม่ถูกจิงๆ
 ระหว่างของทาง Pana 50C10 กับ LG 50PQ60 เเต่ราคาต่างกันพอสมควร
 ผมจะซื้อมาดู DVD5 เเผ่น ไรท์ ซะเป็นส่วนใหญ๋ครับ ตอนนี้ที่บ้านมี LCD 32นิ้วอยู่ 

1.อยากจะอัพให้มันใหญ่ขึ้น Plasma เนี่ยดูเเล้วมันจะชัดกว่าเปล่าครับ
 2.LG ความคงทนนี่เป็นอย่างไรครับ กลัวซื้อมาเเล้วมีปัญหา
 3.PQ30 กะ PQ60 ต่างกันอย่างไรครับผม  [ไม่เอา] 

เลือกยากส์เจงๆ 

ออฟไลน์ tummarat

• *
« ตอบกลับ #376 เมื่อ: มีนาคม 09, 2010, 08:08:06 am »
ตอนนี้ 32LH70 ราคาซื้อตามร้านทั้วไปเท่าไร แล้วถ้าเป็นร้านแสงชัยเท่าไรครับ

ออฟไลน์ phantazizta

• *
« ตอบกลับ #377 เมื่อ: มีนาคม 09, 2010, 07:13:09 pm »
ซื้อ LG 42SL90QR มาไม่ผิดหวังเลยครับ สวยมากมาย ตอนแรกว่าจะเอาตัว SL80YR แต่ต้องรอของนาน เลยเอาตัวนี้แทน ตอนนี้กำลังขมักเขม้นกับการตั้งค่ากับ PC อยู่ ลองผิดลองถูกอยู่ 2 วัน แระ มีใครพอจะแนะนำ ค่า true motion กับ Real cinema ได้ไหมครับ  คือไม่รู้จะใช้ในโอกาสไหนบ้าง

เรื่องการสะท้อน สำหรับผมไม่ค่อยมีผลกระทบกับเรื่องนี้ครับ เพราะดูแบบปิดไฟส่วนมาก แต่เปิดไฟ ก็ไม่ได้แย่นะครับ