ผู้เขียน หัวข้อ: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG LED TV LCD TV มาทางนี้เลยครับ !!!  (อ่าน 4399104 ครั้ง)

ออฟไลน์ bankxl

• Flat TV member
  • *
Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #684 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2010, 05:05:02 pm »
ใครมีวิธีตั้งเวลาไม้ได้ต่อสัญญาณ มันจะขึ้นเป็นอักษณ ไม่มีสัญญาณเข้า ลอยไปลอยมา ให้เป็นอย่างอื่นได้บ้างครับ เช่นพวกโลโก้ LG หรือเวลา
และก็ตั้งให้มีเวลาโชว์ตลอดเวลาเหมือนของ sony ใครพอมีวิธีบ้างครับ

ออฟไลน์ Gunner27

• *
Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #685 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2010, 06:04:33 pm »
[งง] [งง]สอบถามแฟนคลับLGหน่อยคับ ตอนนี้ LG 42LD650 ราคาประมาณเท่าไหร่คับ หาซื้อที่ไหนได้บ้างคับ ถามหลายที่แล้ว ไม่มีของเลยคับ แนะนำหน่อยคับ
หรือเพื่อนๆแนะนำรุ่นอื่นที่สเป็คใกล้เคียงรุ่นนี้ ให้ก็ได้คับ(จะเป็นLCDหรือLEDก็ได้คับ) งบเกินจากนี้ก็ได้คับ ผม+- ได้ประมาณ5000บาทคับ เพิ่มราคาจากรุ่น 42LD650นะคับ  ขอบคุณคับผม
ลองดู 42LE5500 ครับ ผมใช้อยู่ก็โอเคนะครับ น่าจะอยู่ในงบ ร้านในเวปนี้แหละครับ
สอบถามนิดนึงคับ ตัวLED 42LE5500 มันเล่นไฟทืHidef ได้เลยมั้ยคับ และท่่านสอยมาเท่าไหร่คับ จากที่ไหนคับ

• *
« ตอบกลับ #686 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2010, 11:44:35 pm »
[งง] [งง]สอบถามแฟนคลับLGหน่อยคับ ตอนนี้ LG 42LD650 ราคาประมาณเท่าไหร่คับ หาซื้อที่ไหนได้บ้างคับ ถามหลายที่แล้ว ไม่มีของเลยคับ แนะนำหน่อยคับ
หรือเพื่อนๆแนะนำรุ่นอื่นที่สเป็คใกล้เคียงรุ่นนี้ ให้ก็ได้คับ(จะเป็นLCDหรือLEDก็ได้คับ) งบเกินจากนี้ก็ได้คับ ผม+- ได้ประมาณ5000บาทคับ เพิ่มราคาจากรุ่น 42LD650นะคับ  ขอบคุณคับผม
ลองดู 42LE5500 ครับ ผมใช้อยู่ก็โอเคนะครับ น่าจะอยู่ในงบ ร้านในเวปนี้แหละครับ
สอบถามนิดนึงคับ ตัวLED 42LE5500 มันเล่นไฟทืHidef ได้เลยมั้ยคับ และท่่านสอยมาเท่าไหร่คับ จากที่ไหนคับ

เล่นได้เลยครับ แต่จะมีปัญหาเรื่องซับไม่ขึ้น

ออฟไลน์ aujunarak

• *
« ตอบกลับ #687 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2010, 09:28:39 am »
สอบถามผู้รู้หน่อยครับ
ผมใช้ LH70 อยู่ตรับ น่าจะเป็น lot ใหม่  อยากจะเข้าไปใน service menu แต่เข้าไม่ได้ รบกวนตอบหน่ยครับ

สิ่งที่ทำแล้ว
1. กด OKที่ remote และ ตัวเครื่อง 5 s  เข้าไม่ได้
2. กด menu ที่ remote และ ตัวเครื่อง 5 s  เข้าไม่ได้
3. โทรไปถามศูนย์ เค้าบอกว่า เข้าเองไม่ได้ ต้องให้ ช่าง LG ทำ

สาเหตุที่ อยากเข้า service menu  เพราะว่า ที่เวปนอก เค้าบอกว่า LH70 สามารถ เล่น .kmv ได้

You can reach the service menu by pressing "OK" on your remote and "OK" on your TV. Password is "0000".
Once you entered the service menu, go to option 3 and change "divx movie playback via usb" to "HD". Change JPEG to "1".
Use the return key on your remote to leave the service menu.
Now you can use your USB port to play Videos, even 1080p mkv files

ถ้าเพื่อน เข้าได้ ลองทำดูนะครับ ว่าเล่นได้จริงอะป่าว
ได้ผลอย่างไรบอกกันด้วยนะครับ

ออฟไลน์ ่jokeintert

• *
« ตอบกลับ #688 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2010, 04:30:10 pm »
สอบถามหน่อยครับ ผมไม่เข้าใจการอ่าน แคตตาล็อก ด้านหลัง ส่วนของ dimension

มันอ่านแล้วงง เรื่องกว้าง * สูง * ลึก
ที่เขียนว่า with stand กับ W/O stand ต่างกันยังไง

กำลังจะซื้อ 42le5500 อยากรู้ ว่าคอ(ฐานตั้ง)ถึงขอบล่างทีวี มันสูงเท่าไหร่
W x H X D - mm. (W/O Stand)     1016.0*630.0*29.3
W x H x D - mm. (W Stand)          1016.0*692.0*270.0

692-630 = 62 mm ==> 6.2 cm คอสูง ผมเข้า่ใจถูกมั้ยครับ

อีกเรื่อง 42le5500 สำหรับ led รุ่นนี้คุ้มค่ากับราคามั้ยครับ ผมเช็คมาได้ 3 หมื่น กลางๆ
ตอนแรกมอง 42ld650 แต่คงเปลี่ยนใจละ เพิ่มอีกหน่อยหนีไปคบ led ดีกว่า

• *
« ตอบกลับ #689 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2010, 10:35:35 am »
อีกเรื่อง 42le5500 สำหรับ led รุ่นนี้คุ้มค่ากับราคามั้ยครับ ผมเช็คมาได้ 3 หมื่น กลางๆ
ตอนแรกมอง 42ld650 แต่คงเปลี่ยนใจละ เพิ่มอีกหน่อยหนีไปคบ led ดีกว่า
[/quote]

ผมใช้ 47le5500 พอดีได้มาราคาดีด้วยครับ สำหรับผมอย่าเรียกว่าคุ้มค่า เรียกว่า รักมาก

มีข้อเสียอย่างเดียว ดู Hi def บ่อยๆแล้วไม่ดีเลย พอกลับไปดู VCD DVD แล้วแทบจะปาทิ้ง  [ไม่พูด]

ออฟไลน์ invigator

• *
« ตอบกลับ #690 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2010, 12:18:44 pm »

ผมใช้ 47le5500 พอดีได้มาราคาดีด้วยครับ สำหรับผมอย่าเรียกว่าคุ้มค่า เรียกว่า รักมาก

มีข้อเสียอย่างเดียว ดู Hi def บ่อยๆแล้วไม่ดีเลย พอกลับไปดู VCD DVD แล้วแทบจะปาทิ้ง  [ไม่พูด]
[/quote]
เห็นด้วยครับ ผมก็ใช้ 42LE5500 แหล่มๆ

ออฟไลน์ yakuzaa

• *
« ตอบกลับ #691 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2010, 04:38:04 pm »
สวัสดีครับ  ผมน้องใหม่ งิงิ

เพิ่งได้ซื้อ LCD TV เป็นเครื่องแรก เลยตัดสินในเข้าร่วมทางฝั่งของ LG ^^

มีปัญหา อยากจะถามหน่อยครับคือว่าผมตั้งนาฬิกา กะวันที่ไว้ พอถอดปลั๊กแล้ว พอเปิดใหม่ วันที่กะเวลามันจะกลับไปเหมือนไม่ได้ตั้งอ่ะครับ แก้ยังไงอ่าา

LG 32LD460 ครับ

ไม่มีใครรีู้เลยหร๋อ

ออฟไลน์ rotero

• *
« ตอบกลับ #692 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2010, 10:07:58 pm »
รบกวนสอบถามอะไหล่หน่อยครับ
TV LG Plasma รุ่น 42PC3RV ของผมจอแตกด้านในครับ
ต้องการซ่อมด่วน อยากทราบราคาค่าซ่อมเบื้องต้นครับ
ขอบพระคุณมากครับ

ออฟไลน์ sharpcake

• *
« ตอบกลับ #693 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2010, 10:26:49 pm »

เพิ่งได้ซื้อ LCD TV เป็นเครื่องแรก เลยตัดสินในเข้าร่วมทางฝั่งของ LG ^^

มีปัญหา อยากจะถามหน่อยครับคือว่าผมตั้งนาฬิกา กะวันที่ไว้ พอถอดปลั๊กแล้ว พอเปิดใหม่ วันที่กะเวลามันจะกลับไปเหมือนไม่ได้ตั้งอ่ะครับ แก้ยังไงอ่าา

มันไม่มีแบตเตอรี่สำรองเหมือนเมนบอร์ดคอมพิวเตอร์ครับ  ดึงปลั๊กออกก็จบกัน  เปิดมาก็ตั้งใหม่

ตอนนี้ LD650 ถึงกับขาดตลาดและขึ้นราคากันเลยหรือเนี่ย 

ผมตอบให้แล้วครับ

ออฟไลน์ aujunarak

• *
« ตอบกลับ #694 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2010, 10:30:39 pm »
สอบถามผู้รู้หน่อยครับ
ผมใช้ LH70 อยู่ตรับ น่าจะเป็น lot ใหม่  อยากจะเข้าไปใน service menu แต่เข้าไม่ได้ รบกวนตอบหน่ยครับ

สิ่งที่ทำแล้ว
1. กด OKที่ remote และ ตัวเครื่อง 5 s  เข้าไม่ได้
2. กด menu ที่ remote และ ตัวเครื่อง 5 s  เข้าไม่ได้
3. โทรไปถามศูนย์ เค้าบอกว่า เข้าเองไม่ได้ ต้องให้ ช่าง LG ทำ

สาเหตุที่ อยากเข้า service menu  เพราะว่า ที่เวปนอก เค้าบอกว่า LH70 สามารถ เล่น .kmv ได้

You can reach the service menu by pressing "OK" on your remote and "OK" on your TV. Password is "0000".
Once you entered the service menu, go to option 3 and change "divx movie playback via usb" to "HD". Change JPEG to "1".
Use the return key on your remote to leave the service menu.
Now you can use your USB port to play Videos, even 1080p mkv files

ถ้าเพื่อน เข้าได้ ลองทำดูนะครับ ว่าเล่นได้จริงอะป่าว
ได้ผลอย่างไรบอกกันด้วยนะครับ

รบกวนผู้รู้ตอบหน่อยครับ

ออฟไลน์ yakuzaa

• *
« ตอบกลับ #695 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2010, 10:56:06 pm »

มันไม่มีแบตเตอรี่สำรองเหมือนเมนบอร์ดคอมพิวเตอร์ครับ  ดึงปลั๊กออกก็จบกัน  เปิดมาก็ตั้งใหม่

ตอนนี้ LD650 ถึงกับขาดตลาดและขึ้นราคากันเลยหรือเนี่ย 

ผมตอบให้แล้วครับ

อ๋อ  ขอบคุณมากครับ ผมนึกว่าจอผมผิดปกติซะอีก ^^

ออฟไลน์ 2 Seater Pro

• *
« ตอบกลับ #696 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2010, 03:37:47 am »
พี่ๆแฟน LG ช่วยแนะนำ Plasma or LCD 32 นิ้วที่พี่ๆคิดว่าคุ้มราคาในเวลานี้ ให้หน่อยได้ไม๊ครับ อยากได้ชื่อรุ่นอ่ะครับ จะได้ไปดูตัวเป็นๆถูกครับ...thanks

ออฟไลน์ jicko

• *
« ตอบกลับ #697 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2010, 05:28:18 am »
มีเรื่องเล่าให้ฟังคร้าบผม

เริ่มจาก เจ้าld650 ของผม ซื้อมายังไม่ได้ผ่อนซักงวด เป็น ...
http://xpic.us/showpic.php?picid=bbb8f24037cd724a82abb0add0a2565b

ขีดผ่าจากบนลงล่างเลย โทรไปถามศูนย์  ศูนย์บอกต้องเปลี่ยนทั้งจอเลยทีเดียว ผมงง นิดๆ อะไรกันหว่าหรือเราจะซวย ซื้อมายังไม่ได้ผ่อนซักงวด

วันที่ 11 สิงหา  ช่างมาเปลี่ยนให้ ยกจอใหม่เลยเลย เปลี่ยนเสร็จ เรากะเช็คดูคราวๆ เห็นสีมันซีดๆ ออกมืดๆไปหน่อยแต่กะไม่ได้สนใจอะไร
คงต้องตั้งค่าใหม่  พอช่างกลับไป ผมต้องไปธุระเลยไมไ่ด้เช็คอีกที พอกลับมาบ้านตอนมืดๆ ลองเปิด ดูหนังพร้อมตั้งค่าต่างๆใหม่หมด
มันเพี้ยนจริงๆครับ แถบด้านขวาของจอ สีเปลี่ยนไปหมดเลย ...

ในภาพ เป็นไฟล์ภาพสีเหลืองกับสีเขียวนะครับ  จะเห็นได้ชัดเลยว่าสีทางด้านขวา มันเพี้ยน

พอเจอแบบนี้ผมเลยโทรไปหาช่างที่มาเปลี่ยน เค้าบอกให้ส่งภาพไปให้ผมก็ส่ง 2 ภาพนี้ไปแต่ยังไม่ได้รับการติดต่อกลับมา
วันที่ 14 เลยโทรไปศูนย์ ลองถามดูเค้ากะบอกจะให้ช่างติดต่อมา รอวันจันทร์นี้คงได้รู้ว่า จะเปลี่ยนอีกหรือไม่

จากที่กล่าวมาผม สงสัยจังเลย ว่าจอที่เอามาเปลี่ยนให้นี่มันจอมือสอง หรือเปล่า แบบเสียจากคนอื่นแล้วเอามาซ่อม มาเปลี่ยนให้ใหม่อีกที
ทำไมมันถึงมีปัญหาเกิดขึ้นได้ขนาดนี้ สีเพี้ยน ค่อนข้างมากนะครับ แค่ดูทีวีปกติยังเห็นได้ชัด  แต่ผมก็ได้ลองถามศูนย์ดูเค้าก็บอกว่าเป็นของใหม่
แต่ถ้าเป็นของใหม่จริง มันไม่น่าพลาดขนาดนี้เลย  ผมเลยเริ่มไม่แน่ใจแล้วละครับว่าของใหม่จริงแท้แค่ไหน

ยังไงท่านๆที่มีปัญหาแล้วมีมาเปลี่ยน ก็ดูให้ละเอียดด้วยละกันนะครับ
ตอนนี้ผมละกลัวโดนเอาของเก่ามาใส่ให้จังเลย  [ไม่พูด]  ได้เรื่องยังไงจะเอามาเล่าให้ฟังต่อนะครับบบ

ออฟไลน์ Vanilla

• *
« ตอบกลับ #698 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2010, 02:32:14 pm »
  [รัก]  อาโหล เป็นสมาชิกใหม่ ขอเข้าร่วมแก๊ง FanClub  GL ด้วยคนค่ะ   [เท่ห์]

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 16, 2010, 02:34:04 pm โดย Vanilla »

ออฟไลน์ Vanilla

• *
« ตอบกลับ #699 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2010, 02:53:41 pm »
ได้ความรู้มากมายในที่นี้  ทำไมไม่รู้จักที่นี่ก่อนจะซื้อน๊าาาา

ซื้อพลาสม่า 50 นิ้วมาแล้ว เมื่อสองวันก่อน สงสัยมันคงจะใหญ่เกินไป

เพราะไม่เคยมีพลาสม่า ไม่เคยใช้ LCD ไม่รู้ข้อมูลอะไรเลย

ผิดหวังเล็กน้อย ตรงที่ ปกติเราจะดูแต่ช่อง 3, 5, 7, 9 ทั้งวัน 8 โมงเช้า ถึง 5 ทุ่ม ประมาณว่าเปิดให้ลูกค้าดูทั้งวันน่ะ

พอเปลี่ยนจากจอแก้วจตุรัสธรรมดา มาเป็นพลาสม่า สี่เหลี่ยผืนผ้า

ได้ดูละคร พระเอก นางเอก งี้ อ้วนเชียว หน้าบวม ขาบวม เดินยังกับคางคก เตี๊ยม่อกต่อก

พอได้ดูประกวดมิสไทยแลนด์ แต่ละคน เอ่อ......  เหมือนดูประกวดนางอุทัยเทวีเลยงั้นแหละ  [โขก]

ออฟไลน์ tum

• *
« ตอบกลับ #700 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2010, 04:11:45 pm »
การตั้งค่าภาพ ของ LG 42PJ35

ถ้าเป็นห่วงเรื่อง เบิร์น ก็คงต้องทำใจ แต่ในความเห็นส่วนตัว pdp ปัจจุบันมีวงจรป้องกันมากมาย หรืออย่างน้อยหลังดูจบ ก็เปิด
ฟรีทีวี หรือเปิดล้างจอภาพสักพักก็ได้ อย่ากังวลไปเลยครับ lg เวลาดู hd จะปรับภาพ เป็น just scan ก็จะให้สัดส่วนที่ถูกต้อง
สมบูรณ์ ที่สุดครับ  ถ้าคุณปรับภาพให้เต็มจอตลอดเวลา นอกจากจะไม่เห็น ซับ แล้วยังจะต้องทนดู ภาพที่สัดส่วนเพี้ยนๆ ด้วยครับ

โดย.. คุณ audioboy

คัดลอกมาให้ดู  ขออภัยคุณaudioboyด้วย  ที่ไม่ได้ขออนุญาตก่อน

ออฟไลน์ darkep

• *
« ตอบกลับ #701 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2010, 08:04:29 pm »
พอดีผมจะซื้อtvใหม่อะครับ ตอนแรกว่าจะซื้อ รุ่น 32c650 แต่พอมาเจอ  32le5500 ผมเลยเลือกไม่ถูก?
แล้วผมสงสัยอีกอย่าง ทำไมไม่มีใครใช้ 32le5500 เลยล่ะครับ?
ใครมีความคิดเห็นอะไรช่วยบอกหน่อยนะครับ
ถ้าตั้งกระทู้ผิดที่ต้องขอโทษด้วยนะครับเพราะพึ่งเคยตั้งครั้งแรก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 16, 2010, 08:06:28 pm โดย darkep »