ผู้เขียน หัวข้อ: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG LED TV LCD TV มาทางนี้เลยครับ !!!  (อ่าน 4409005 ครั้ง)

ออฟไลน์ boozer

• LCD TV member
  • **
Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #2250 เมื่อ: มีนาคม 08, 2011, 11:47:53 am »
mkv คอมพิวเตอร์บาง Program ยังอ่านไม่ได้เลยครับ เพราะการแปลงแต่ละคนใส่ค่าไม่เหมือนกัน บางครั้งผมต้องใช้โปรแกรมอื่นเปิดแทน นับภาษาอะไรกับ TV ครับ
TV เขาทำมาเป็นน้ำจิ้ม ถ้าดีๆ ก็ต้องไปต่อ HD player แทนครับ แต่พนักงานมันก้อตอบกวนจริงๆนะครับ

ออฟไลน์ itsorachai

• Flat TV member
  • *
Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #2251 เมื่อ: มีนาคม 08, 2011, 03:23:21 pm »
ได้ pj350 มาละครับ ยอมรับครับ ว่า ภาพ สวยมากๆ ผมต่อ แค่ HD player กับ PS3 ส่วน free TV ใช้ LCD ดู ที่ข้างล่าง  แต่สงสัยครับ ในความดำ มันยังดู จมๆ อะครับ ใช้ไปนานๆ มันจะหายจมไหมครับ แรกๆก็แปลกๆนะ ดำเป็นดำดี เคยใข้ LCD มันจมมากๆ ถ้าจะไม่จมก็ต้องปรับสว่างๆ พอสว่างๆก็ออกไม่ดำ

plasma ที่พ้น run in มันจะ ดำไม่จมใช่ไหมครับ ขอเสียง สนับสนุนหน่อยครับ

ออฟไลน์ NewLG-LED42

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #2252 เมื่อ: มีนาคม 08, 2011, 03:42:36 pm »
เมื่อวานได้ดูแผ่น BD Avatar กับเครื่อง philip ภาพแจ่มมากมาย
เพิ่งรู้ว่า LE5500 มันดีอย่างนี้นี่เอง

ออฟไลน์ tumeg54

• *
« ตอบกลับ #2253 เมื่อ: มีนาคม 08, 2011, 04:22:17 pm »
หา32LD650ไม่ได้....32LD550เป็นอย่างไรบ้างครับน่าเล่นไหมซื้อที่ไหนดีมือใหม่ครับรบกวนด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 08, 2011, 04:31:02 pm โดย tumeg54 »

ออฟไลน์ patnologo

• Full LED TV member
« ตอบกลับ #2254 เมื่อ: มีนาคม 08, 2011, 04:28:27 pm »
หาLD650ไม่ได้....LD550เป็นอย่างไรบ้างครับน่าเล่นไหมซื้อที่ไหนดีมือใหม่ครับรบกวนด้วยครับ

ดีครับ แต่หายากครับ เล่น LED - รุ่น LE5500 ไปเลยครับ
SS_630 @ DVD-C550K
ÊÕ ´Õ µéͧ ´ÙµÍ¹áËé§
·ÕÇÕ ´Õ µéͧ ´ÙµÍ¹¾é¹ÃѹÍÔ¹

ออฟไลน์ tumeg54

• *
« ตอบกลับ #2255 เมื่อ: มีนาคม 08, 2011, 04:55:16 pm »
หาLD650ไม่ได้....LD550เป็นอย่างไรบ้างครับน่าเล่นไหมซื้อที่ไหนดีมือใหม่ครับรบกวนด้วยครับ

ดีครับ แต่หายากครับ เล่น LED - รุ่น LE5500 ไปเลยครับ

แล้วราคาเท่าไรครับ

ออฟไลน์ ads585

« ตอบกลับ #2256 เมื่อ: มีนาคม 08, 2011, 04:55:59 pm »
ได้ pj350 มาละครับ ยอมรับครับ ว่า ภาพ สวยมากๆ ผมต่อ แค่ HD player กับ PS3 ส่วน free TV ใช้ LCD ดู ที่ข้างล่าง  แต่สงสัยครับ ในความดำ มันยังดู จมๆ อะครับ ใช้ไปนานๆ มันจะหายจมไหมครับ แรกๆก็แปลกๆนะ ดำเป็นดำดี เคยใข้ LCD มันจมมากๆ ถ้าจะไม่จมก็ต้องปรับสว่างๆ พอสว่างๆก็ออกไม่ดำ

plasma ที่พ้น run in มันจะ ดำไม่จมใช่ไหมครับ ขอเสียง สนับสนุนหน่อยครับ

ของผมใช้42pj650 นะครับ เรื่องอาการดำจมก็มีบ้างครับ แต่ไม่เยอะเลยครับ น้อยมาก ทำออกมาได้ดีทีเดียวครับ

ถ้าเผื่อท่านเจอฉากมืดๆ จนจม ลองปรับโหมดภาพเปน vivid ดูนะครับ มันพอช่วยยกภาพขึ้นมาได้นิดหน่อย

ออฟไลน์ junshiro

• **
« ตอบกลับ #2257 เมื่อ: มีนาคม 08, 2011, 06:07:20 pm »
lg plasma ครับ คือผมพยายามจะปรับระบบเป็น  just scan แต่ ทีวี จะข้ามไปทุกครั้ง ต้องปิดอะไรก่อนหรือไม่ครับ ขอบคุนครับ

just scan น่าจะปรับได้เฉพาะ ดูหนัง HD / DVD / BD ครับ

ถ้าฟรีทีวี ไม่ได้ครับ

thanks so much krup

ออฟไลน์ fmt

• Hologram 3D TV member
    • MSN Messenger - fomat366@hotmail.com
« ตอบกลับ #2258 เมื่อ: มีนาคม 08, 2011, 09:14:48 pm »
พ้น Run-in แล้วล่ะก็ . . . ค่าที่ปรับแต่งไว้มันจะนิ่งครับ ไม่เกี่ยวกับดำจม เพียงแต่ที่ท่านเห็นว่ามันจม เพราะท่านคิดว่าปรับไว้ดีแล้ว ใสแล้ว แต่เมื่อยังไม่พ้น Run-in ค่าเหล่านั้นมันเคลื่อน เหมือนมันไม่จำค่า ท่านเลยรู้สึกว่าดำจม ช่วงยังไม่พ้นก็ต้องปรับบ่อยมากแทบจะทุก 20 นาที

ดำจมบางทีก็อยู่ที่หนังด้วยนะครับ แต่ PDP ทำได้ดีมากๆครับ แล้วจะเข้าใจ ใจเย็นรอพ้น Run-in มันจะนิ่ง

ลองปรับตามรีวิวดูครับ   http://www.lcdtvthailand.com/review/detail.asp?param_id=400

42PJ350
โหมดภาพ Standard user
Contrast 100
Brightness 49
Sharpness 60 สำหรับ Hidef, 65 สำหรับ Standard Definition
Color 95 ถ้าชอบสีสดๆแนว LED TV หรือ ซัก 60-70 สำหรับภาพนวลสบายตา
Tint 0
Color Temp 0

Advance Control
Dynamic Color: Off หรือ Low
Dynamic Contrast: Low
Gamma: Medium

ได้ pj350 มาละครับ ยอมรับครับ ว่า ภาพ สวยมากๆ ผมต่อ แค่ HD player กับ PS3 ส่วน free TV ใช้ LCD ดู ที่ข้างล่าง  แต่สงสัยครับ ในความดำ มันยังดู จมๆ อะครับ ใช้ไปนานๆ มันจะหายจมไหมครับ แรกๆก็แปลกๆนะ ดำเป็นดำดี เคยใข้ LCD มันจมมากๆ ถ้าจะไม่จมก็ต้องปรับสว่างๆ พอสว่างๆก็ออกไม่ดำ

ออฟไลน์ Peanuz

• *
« ตอบกลับ #2259 เมื่อ: มีนาคม 08, 2011, 10:04:09 pm »
สวัสดีครับ ขอสอบถามเรื่อง LE5300 หน่อยครับ

มีใครใช้รุ่นนี้อยู่บ้างมั๊ยครับ ผมจะรบกวนถามวิธีการปรับสีหน่อยน่ะครับ คือเครื่องผมก็ได้มานานพอควรแล้วครับ 2-3 เดือนแล้ว แต่ส่วนใหญ่ใช้เล่น PS3 อย่างเดียวเลย เมื่อเร็วนี้เอามาดูฟรีทีวี แต่ภาพมันแปลกๆอ่ะครับ มันสว่างๆ แล้วก็ออกเหลืองๆ ยังไงก็ไม่รู้ครับ พยายามปรบยังไงก็ไม่ดีขึ้น เห็นมันมีวิธีปรับแต่งแบบละเอียด ไม่แน่ใจว่าปรับแล้วมันช่วยได้มั๊ยครับ

มีใครเคยปรับแล้วช่วยแนะนำหน่อยครับ หรือไม่ต้องปรับแบบละเอียดก็ได้ครับ เอาแบบที่มันมีอยู่ มีใครมี CONFIG แนะนำบ้างมั๊ยครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ tong2525

• *
« ตอบกลับ #2260 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 08:45:28 am »
ท่านไหนสนใจ lg 42ld550 ไหมครับ เพิ่งซื้อได้ไม่ถึงเดือน พอดีแฟนได้รางวัลมา led samsung มา เลยเสนอขาย lg 42ld550 ราคา18500 ท่านไหนสนใจ0820926694

ออฟไลน์ patnologo

• Full LED TV member
« ตอบกลับ #2261 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 10:35:57 am »
ท่านไหนสนใจ lg 42ld550 ไหมครับ เพิ่งซื้อได้ไม่ถึงเดือน พอดีแฟนได้รางวัลมา led samsung มา เลยเสนอขาย lg 42ld550 ราคา18500 ท่านไหนสนใจ0820926694

ทำไม ไม่ขาย ซัมซุงล่ะครับ น่าจะได้ราคากว่า อิอิ
SS_630 @ DVD-C550K
ÊÕ ´Õ µéͧ ´ÙµÍ¹áËé§
·ÕÇÕ ´Õ µéͧ ´ÙµÍ¹¾é¹ÃѹÍÔ¹

ออฟไลน์ paoyibpy

• *
« ตอบกลับ #2262 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 07:33:39 pm »
  [มากมาย]

รบกวนถามกูรู หรือ กูรู้ สักกะนิดนะครับ

ผมสนใจ TV LG LE8500 อยากจะถามว่า

- ความแตกต่างระหว่าง Full LED กับ Edge LED มันมากน้อยขนาดไหนครับ ผมไม่เคยเปรียบเทียบครับ
- รุ่นนี้มีข่าว  มีปัญหาไหมครับ  เรื่องความร้อน  ความทนทาน  หรือประสิทธิภาพการแสดง
- TV มันมีย้อมแมวไหมครับ  มีวิธีดูไหมครับ  ว่ามันสดซิง  ออกจากโรงงานผ่านร้านค้า แล้วมาถึงมือเราครับ

ขอบคุณครับ  ถามแค่นี้ก่อนครับ  นึกอะไรออกเด่วมาถามอีกครับ

[ปลื่ม]

ออฟไลน์ fmt

• Hologram 3D TV member
    • MSN Messenger - fomat366@hotmail.com
« ตอบกลับ #2263 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 08:04:29 pm »
ผมสนใจ TV LG LE8500 อยากจะถามว่า

- ความแตกต่างระหว่าง Full LED กับ Edge LED มันมากน้อยขนาดไหนครับ ผมไม่เคยเปรียบเทียบครับ
มากอยู่ครับ เรื่องดำจม ขาวจ้า แสงรั่ว Full ทำได้ดีกว่าครับ

- รุ่นนี้มีข่าว  มีปัญหาไหมครับ  เรื่องความร้อน  ความทนทาน  หรือประสิทธิภาพการแสดง
รอท่านที่ใช้แล้วกันครับ

- TV มันมีย้อมแมวไหมครับ  มีวิธีดูไหมครับ  ว่ามันสดซิง  ออกจากโรงงานผ่านร้านค้า แล้วมาถึงมือเราครับ
วิธีดูเครื่องว่าใหม่หรือไม่ แบบง่าย +เช็ค Dead Pixel+เช็คสิ่งแปลกปลอม
1. หมายเลขเครื่องต้องตรงกับที่กล่อง
2.ที่กรอบหน้ากาก(Front หรือ Bazel)ของเครื่อง ต้องมีพลาสติคแปะมาครบทั้ง 4 ด้าน
3.ขาตั้ง ต้องมีพลาสติคแปะมาเรียบร้อย
4.กล่อง+อุปกรณ์ต้องอยู่ในสภาพใหม่ แบตเตอรี่รีโมทซีลพลาสติคเรียบร้อย
5.ใบรับประกันครบ 2 ส่วน
6.เช็ค Dead pixel สีแดง เขียว น้ำเงิน เหลือง ชมพู ขาว ดำ ต้องไม่มีสีอื่นปนในแต่ละสี . . . ถ้าเจอ Dead ให้ขอเปลี่ยนเครื่องใหม่ ไม่ให้เปลี่ยน ก็เปลี่ยนร้านคร๊าบบบบบ
7.ให้ร้านเปิดภาพแท่งสี(Color Bar) หรือภาพที่เทส Dead ก็ได้ แล้วเอาอะไรที่มันไม่ใช่โลหะ เอาสันมือก็ได้ เคาะด้านข้างเครื่อง ด้านหลังเครื่อง ด้านบนเครื่อง อย่าเคาะหน้าจอนะครับ เพื่อดูว่าภาพนั้นยังปกติดีหรือไม่ ในขณะที่เคาะ ภาพมันจะกระตุกเล็กน้อยเหมือนภาพล้มอันนี้ปกตินะครับ ถ้าไม่ปกติ คือภาพล้มแล้วไม่ลุกอ่ะครับ หรือภาพเพี้ยน สีสันเพี้ยนไปเลยครับ หรือมี Noise ภาพเป็นคลื่่น คือภาพมันผิดปกติจากที่เป็นน่ะครับ และสังเกตุด้วยว่ามีเสียงอะไรผิดปกติมั๊ย เพราะบางทีพนักงานในโรงงานเค้าอาจจะทำน็อตเล็กๆตกหล่นไว้ในเครื่องก็ได้ ในโรงงานเค้าจะมีเทสแบบนี้แหละครับก่อนแพ็คลงกล่อง แต่ก็อาจจะหลุดมาถึงลูกค้าที่ซื้อใช้ตามบ้านก็ได้ ข้อนี้ต้องมีความมั่นใจนะครับ ต้องกล้าพูดให้พนักงานเข้าใจ ในโรงงานเค้าเช็คอย่างนี้จริงๆ ไฟล์สำหรับเช็ค Dead เครดิตท่าน GolfKung กับท่าน KeNnEtH --->  http://www.lcdtvthailand.com/article/detail.asp?param_id=582
8. ไม่มีฝุ่นตามซอกน็อต ซอกช่องต่อ AV, Component, HDMI

[มากมาย]

รบกวนถามกูรู หรือ กูรู้ สักกะนิดนะครับ

ขอบคุณครับ  ถามแค่นี้ก่อนครับ  นึกอะไรออกเด่วมาถามอีกครับ

[ปลื่ม]

ออฟไลน์ ads585

« ตอบกลับ #2264 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 09:23:11 pm »
^
^
^
^
ตามนั้น เลยครับ

ท่าน fmt ตีแตก จริงๆครับ

แตกทุกข้อเลยครับ -.-*

ออฟไลน์ paezuzaa

• **
« ตอบกลับ #2265 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 10:19:28 pm »
หลังพ้น Run in ปรับภาพยังไงกันหรือครับ

อยากภาพสวยเหมือนท่านทั้งหลายบ้าง

Plassma 50 PJ 250 ^^

ออฟไลน์ shipuva

• *
« ตอบกลับ #2266 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 10:32:02 pm »
จากที่ใช้อยู่มาเดือนนิดๆก็ปกติดีครับไม่มีงอแง

วิธีเชคความซิงกดที่รีโมท ปุ่มเมนู >> กดปุ่มสีแดงบนรีโมท >> และก็เข้าที่หัวข้อ ข้อมูลเครื่อง

มันจะมีตัวเลขว่าเครื่องได้ใช้งานไปแล้วกี่ชั่วโมงครับ

[มากมาย]

[ปลื่ม]

ออฟไลน์ yaakz

• *
« ตอบกลับ #2267 เมื่อ: มีนาคม 11, 2011, 10:35:04 am »
ขอเป็นสมาชิกครอบครัว LG ด้วยคนนะครับ เพิ่งได้ 42 LE5500 มาเมื่อวานนี้เอง สดๆร้อนๆเลยครับ [ปลื่ม] ได้ภาพ ได้ function อย่างที่รอคอยเลยครับ [เท่ห์] เกือบจะไม่รอแล้วเชียว [เชิด]