ผู้เขียน หัวข้อ: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG LED TV LCD TV มาทางนี้เลยครับ !!!  (อ่าน 4385965 ครั้ง)

ออฟไลน์ LoveForever

• Flat TV member
  • *
Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #2358 เมื่อ: มีนาคม 22, 2011, 11:30:06 am »
ลองเปรียบนะครับ
คู่นี้อันไหนแหล่มกว่ากัน

42 ld550  pj350

สอบถามเพิ่มด้วยครับ จะไปซื้อทีวีมาแล้วครับ ขอคำแนะนำในการเช็คตรวจดูสภาพก่อนซื้อที่ครับ

ออฟไลน์ newza

• *
Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #2359 เมื่อ: มีนาคม 22, 2011, 01:06:27 pm »
กะจะไปซื้อที่ เดอะมอล์บางกะปิ zone powerbuy

แล้วซื้อแล้วเขาส่งทันทีเลยปะครับ

แล้วขอคำแนะนำหน่อยครับ  เราจะให้เขาเทสอะไรให้ดูบ้างดี

pj350 ครับผม
ลองเช็ค death pixel ก่อนรับเครื่องครับ อย่างอื่นก็คงปกติครับ ของไหม่ไม่น่ามีปัญหาครับ

ออฟไลน์ tomot

• *
« ตอบกลับ #2360 เมื่อ: มีนาคม 22, 2011, 01:18:07 pm »
ไปจัดมาที่ร้านเฮียแสงครับผม ถูกกว่าหลายพัน

เพิ่งจัด 42LE5500 มาวันเสาร์ครับผม

ตอนแรกกะว่าจะซื้อ 8500 เล็งไว้นานมาก พอได้ไปดูตัวจริง สีก็ไม่ต่างกันมากกับ 5500 แถมจอสะท้อนกระจาย แล้วพอเห็นราคา 5500 มันน่าสอยยิ่งหนัก เลยคิดว่าเซฟงบไปซื้อเพลย์3 ดีกว่า (ความเห็นส่วนตัวครับ ผมดูหนังไม่ได้เน้นรายละเอียดขนาดนั้น เน้นอารมณ์และบทมากกว่า  [โย่ว])

ห้องผมต้องการวางตรงข้ามหน้าต่างแล้วหล่ะครับเลยคิดว่าจอด้านดีกว่า แล้วก็ถูกใจจิงๆสะท้อนแต่น้อยมาก

ตอนนี้กำลังปรับตัวกับ truemotion เพราะไม่เคยใช้ LED รู้สึกกลื่นดี แต่ตะงิดๆ ไม่ค่อยชิน ที่บ้านใช้แต่ CRT ทั้งนั้น  [yes]

เดี๋ยวอาทิตย์หน้าจะโทรไปลงทะเบียน หล่ะครับ ขอเทสอีกซักหน่อย

[มากมาย]
มีแต่คนเล่น 42LE5500 ไม่มีคนเล่น 42LE8500 เลยหรอครับ
สองตัวนี้ราคาต่างกันราวๆ 7000 บาทครับ 
ผมมองสองตัวนี้อยู่ครับ  ขอคำแนะนำเพิ่มเติมด้วยครับ

งานคอมมาร์ท ใช่มั้ยครับ 42LE5500 มาวันเสาร์ครับผม

ที่งาน มี 32" มั้ยครับ หุหุ แต่หมดงานแล้ว อิอิไม่มีเวลาไป

• *
« ตอบกลับ #2361 เมื่อ: มีนาคม 22, 2011, 05:24:31 pm »
ใครพอทราบบ้างครับ ว่า pj350 แถวzone บางกะปิมีขายที่ไหนบ้าง

โทรเช็คร้าน ชัยแสง กับ ร้าน ไพศาล และ power mall บางกะปิ ของหมดอะครับ

t-t

สุดยอดจริงๆ

โทรถามเดอะมอล์บางกะปิ zone power mall เขาบอก ของจะไม่สั่งเข้ามาแล้ว จะเอารุ่นที่ใหม่กว่านี้มา
แง่ว

แล้วมันจะรุ่นอะไรละครับนี่  พอกำลังจะซื่้อ ดันเจอแบบนี้อีก  [โขก]

ขอถามเผื่อไว้เลยนะครับ  42lcd550 แหล่มไหมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 22, 2011, 05:48:59 pm โดย LoveForever »

• *
« ตอบกลับ #2362 เมื่อ: มีนาคม 22, 2011, 06:47:10 pm »
ล่าสุดครับ pj350 มาแล้วครับที่ร้าน แสงชัย

ไม่รู้ผมจะพูดดีไหม  คือผมตกลงจะซื้อกับร้านแสงชัยผ่านเนท  

แต่ ทางด้านพ่อแม่ผม  เขาไม่ค่อยเชื่อถือค้าขายบนเวป  ผมอธิบายจนเกิดไม่เข้าใจกันนิดหน่อย

เห้อเซ็ง  ผมก็เข้าใจนะครับว่าบางคนที่ไม่ค่อยสนใจเรื่องพวกนี้จริงๆ ไม่ได้อ่านเวปเล่นเวปในด้านพวกนี้
เขาก็ต้องกลัว  แต่อยากให้ฟังบ้างจัง  จะชวนไปก็ไม่ไปเพราะมันไกล บ้านผมอยู่บางกะปิ [โขก]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 22, 2011, 07:10:33 pm โดย LoveForever »

ออฟไลน์ Xzibitz

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #2363 เมื่อ: มีนาคม 22, 2011, 06:58:57 pm »
^
^

ถ้าให้ดีไปชมที่ร้านดีกว่าครับจะได้ตรวจเช็คได้ด้วย

แต่ถ้าซื้อผ่านเว็ปลองโทรสอบถามดูครับ น่าจะส่งถึงบ้านนะคุณก็ + ค่ารถไปอีกนิดหน่อยครับ

ออฟไลน์ ohor

• *
« ตอบกลับ #2364 เมื่อ: มีนาคม 22, 2011, 07:18:06 pm »
 [โย่ว] ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ สมาชิกใหม่ เพิ่งถอย LED 42" LE5500 เมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมา

มีคำถามอยากถามหน่อยครับ ซื้อมาใหม่ ๆ ยังไม่ได้ลองเล่นไฟล์หนังผ่านทาง USB

วันนี้ ก็ได้ลองปรากฏว่า .MKV .AVI .MP4 ผ่านหมด แต่ .DAT กลับเล่นไม่ได้ซะงั้น

ทีวีรุ่นนี้ไม่รองรับนามสกุล .DAT ใช่มั้ยครับ  [ร้องไห้]

เพราะผมเห็นในคู่มือ บอกว่าอ่านได้

ถามแค่นี้นะครับ ขอบคุณครับ  [ปลื่ม]

ออฟไลน์ paoyibpy

• *
« ตอบกลับ #2365 เมื่อ: มีนาคม 22, 2011, 07:22:22 pm »
 [กิน]
มีแต่คนเล่น LE5500 อ่า

ต้องจัดหน่อยล่ะ LE8500 จัดเต็มเหนี่ยวไปเลยซื้อ TV ทั้งที

ออฟไลน์ bankdb

• *
« ตอบกลับ #2366 เมื่อ: มีนาคม 22, 2011, 09:08:19 pm »
สมาชิกใหม่ครับ [หื่น]พึ่งถอย 50PK950 มาจากร้านเฮียแสง หลังจากหามานาน [ปาดเหงื่อ]
โทรไปลงทะเบียนเรียบร้อย ต่อDBภาพอย่างแจ่ม  [ปลื่ม]

ออฟไลน์ fmt

• Hologram 3D TV member
    • MSN Messenger - fomat366@hotmail.com
« ตอบกลับ #2367 เมื่อ: มีนาคม 22, 2011, 11:37:42 pm »
บางเรื่องไม่ต้องบอกก็ได้นิครับ

สั่งมา surpire เลยครับ

ล่าสุดครับ pj350 มาแล้วครับที่ร้าน แสงชัย

ไม่รู้ผมจะพูดดีไหม  คือผมตกลงจะซื้อกับร้านแสงชัยผ่านเนท  

แต่ ทางด้านพ่อแม่ผม  เขาไม่ค่อยเชื่อถือค้าขายบนเวป  ผมอธิบายจนเกิดไม่เข้าใจกันนิดหน่อย

เห้อเซ็ง  ผมก็เข้าใจนะครับว่าบางคนที่ไม่ค่อยสนใจเรื่องพวกนี้จริงๆ ไม่ได้อ่านเวปเล่นเวปในด้านพวกนี้
เขาก็ต้องกลัว  แต่อยากให้ฟังบ้างจัง  จะชวนไปก็ไม่ไปเพราะมันไกล บ้านผมอยู่บางกะปิ [โขก]

ออฟไลน์ fmt

• MSN Messenger - fomat366@hotmail.com
« ตอบกลับ #2368 เมื่อ: มีนาคม 22, 2011, 11:39:22 pm »
เล่นได้ แต่ก็มีเงื่อนไขปลีกย่อยอีกนี่ครับ เช่น fps, bitrate etc.

[โย่ว] ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ สมาชิกใหม่ เพิ่งถอย LED 42" LE5500 เมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมา

มีคำถามอยากถามหน่อยครับ ซื้อมาใหม่ ๆ ยังไม่ได้ลองเล่นไฟล์หนังผ่านทาง USB

วันนี้ ก็ได้ลองปรากฏว่า .MKV .AVI .MP4 ผ่านหมด แต่ .DAT กลับเล่นไม่ได้ซะงั้น

ทีวีรุ่นนี้ไม่รองรับนามสกุล .DAT ใช่มั้ยครับ  [ร้องไห้]

เพราะผมเห็นในคู่มือ บอกว่าอ่านได้

ถามแค่นี้นะครับ ขอบคุณครับ  [ปลื่ม]

ออฟไลน์ fmt

« ตอบกลับ #2369 เมื่อ: มีนาคม 22, 2011, 11:50:26 pm »
เอาภาพมาอปะด้วยนะครับ ที่นี่เลยครับ  http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=7636.0

สมาชิกใหม่ครับ [หื่น]พึ่งถอย 50PK950 มาจากร้านเฮียแสง หลังจากหามานาน [ปาดเหงื่อ]
โทรไปลงทะเบียนเรียบร้อย ต่อDBภาพอย่างแจ่ม  [ปลื่ม]

ออฟไลน์ patnologo

• Full LED TV member
« ตอบกลับ #2370 เมื่อ: มีนาคม 23, 2011, 08:44:45 am »
[กิน]
มีแต่คนเล่น LE5500 อ่า

ต้องจัดหน่อยล่ะ LE8500 จัดเต็มเหนี่ยวไปเลยซื้อ TV ทั้งที

ถ้าไม่กลัวแสงสะท้อน ก็จัดเลยครับ 8500 ครับ
SS_630 @ DVD-C550K
ÊÕ ´Õ µéͧ ´ÙµÍ¹áËé§
·ÕÇÕ ´Õ µéͧ ´ÙµÍ¹¾é¹ÃѹÍÔ¹

« ตอบกลับ #2371 เมื่อ: มีนาคม 23, 2011, 08:46:40 am »

ไปหน้าร้านเลยดีกว่าครับ \0_0/

• *
« ตอบกลับ #2372 เมื่อ: มีนาคม 23, 2011, 09:10:33 am »
ช่วยเทียบ2ตัวนี้ให้หน่อยครับ

pj350 กับ 42ld550

เมื่อวานโทรไปถามเดอะมล์บางกะปิ เขาบอกเลิกสั่ง pj350 เข้าแล้ว[เขาบอกจะสั่งของใหม่มาแทน]

แสดงว่ามันมี รุ่นใหม่ทีี่ราคาใกล้เคียง+spec ดีกว่า pj350 ใช่ไหมครับหนิ

ออฟไลน์ preeti

• *
« ตอบกลับ #2373 เมื่อ: มีนาคม 23, 2011, 09:47:46 am »
ตอนนี้42le5500มีร้านไหนมั้งครับ
ผมถามสวนมากของหมด
จะไปหาที่ไหนดีครับ  [ปาดเหงื่อ]

« ตอบกลับ #2374 เมื่อ: มีนาคม 23, 2011, 09:51:07 am »
ตอนนี้42le5500มีร้านไหนมั้งครับ
ผมถามสวนมากของหมด
จะไปหาที่ไหนดีครับ  [ปาดเหงื่อ]
หายากครับ รุ้นนี้ ขาดดี

ถ้าชอบ LED ก็ 7500 / 8500 ไปเลยครับ ถ้างบถึง

ออฟไลน์ autonajaha

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #2375 เมื่อ: มีนาคม 23, 2011, 09:58:20 am »

ไปหน้าร้านเลยดีกว่าครับ \0_0/

ผมก้อซื้อผ่านทางเวปเหมือนกัน
โทรไปคอนเฟิมเอาของโอนตังเรียบร้อย 3วันรับของครับ
บอกเค้าด้วยนะคาบเช๊คสีให้ด้วย  ยกนิ้วให้เลยคาบ รวดเร็วดี [yes]