ผู้เขียน หัวข้อ: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG LED TV LCD TV มาทางนี้เลยครับ !!!  (อ่าน 4385922 ครั้ง)

ออฟไลน์ heng_man

• LCD TV member
  • **
Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #126 เมื่อ: กันยายน 06, 2009, 01:37:51 pm »
47lh50 แถม bd ฟรี ที่ เฮียแสง 39900.-

ออฟไลน์ tto

• Flat TV member
  • *
Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #127 เมื่อ: กันยายน 06, 2009, 03:58:49 pm »
กำลังจะได้LG32LH70ครับจากเฮียแสง20,500
ขอถามเพื่อนๆเกี่ยวกับการตั้งค่าหน้าจอครับ
1.ฟรีTV ตั้งค่าเท่าไรครับ
2.DVD 1080P ตั้งค่าเท่าไรครับ
3.xbox 360 ตั้งค่าเท่าไรครับ
4.ทั้ง3ข้อตั้งใด้ที่เมนูไหนได้บ้างครับ
5.ขอคำแนะนำเกี่ยวกับWEPที่ขายDVD9-5ราคาถูก+ดี ด้วยครับ(ที่เคยใช้บริการมาแล้ว)
ขอบคุณเพื่อนๆล่วงหน้าสำหรับทุกๆความเห็นครับ  [จุ๊บ] [จุ๊บ]

ออฟไลน์ gatai

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #128 เมื่อ: กันยายน 06, 2009, 04:22:08 pm »
กำลังจะได้LG32LH70ครับจากเฮียแสง20,500
ขอถามเพื่อนๆเกี่ยวกับการตั้งค่าหน้าจอครับ
1.ฟรีTV ตั้งค่าเท่าไรครับ
2.DVD 1080P ตั้งค่าเท่าไรครับ
3.xbox 360 ตั้งค่าเท่าไรครับ
4.ทั้ง3ข้อตั้งใด้ที่เมนูไหนได้บ้างครับ
5.ขอคำแนะนำเกี่ยวกับWEPที่ขายDVD9-5ราคาถูก+ดี ด้วยครับ(ที่เคยใช้บริการมาแล้ว)
ขอบคุณเพื่อนๆล่วงหน้าสำหรับทุกๆความเห็นครับ  [จุ๊บ] [จุ๊บ]

ลองดูลิงค์นี้เพื่อเป็นแนวทางดูครับ การปรับขึ้นอยู่กับระยะห่าง สายที่ใช้ต่อ  สภาพแวดล้อมของแสงด้วยครับ

หรือลองเริ่มจากโหมดออโต้ที่ให้มาแล้วลอง ลดหรือเพิ่ม ก็ได้ครับ

http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=325.0

ส่วน เวป หนังเคยลงไว้แล้วยังไงขอเอากระทู้เก่ามาลงให้นะครับเด๋วจะ pm ไปหานะครับ  ถ้าไม่ได้ยังไงก็ลองโพสมาใหม่นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 06, 2009, 04:30:06 pm โดย gatai »

ออฟไลน์ blizzard

• *
« ตอบกลับ #129 เมื่อ: กันยายน 10, 2009, 02:29:16 am »
มาเป็น สาวก LG ด้วยอีกคนครับ
ซื้อมาได้ 2-3 อาทิตย์แล้วครับ
LG 22" 22LU51FR
ใช้แทน monitor กับ ดูทีวีครับ
ภาพแจ่มแจ๋ว เลย

ออฟไลน์ aud_vios

• *
« ตอบกลับ #130 เมื่อ: กันยายน 10, 2009, 02:57:59 am »
ขอสอบถามผู้เชี่ยวชาญค่ะ พอดีซื้อ 32LH70 มาค่ะ เวลาดูทีวีช่องที่เป็นภาพยนต์ มันจะมีเสียงออกมา 2 ภาษาพร้อมกันค่ะ ฟังไม่รู้เรื่องเลย
พยายามกดหาจากรีโมทเพื่อจะเลือกภาษาที่เป็น I และ II ให้มันมีเสียงเดียว แต่ก็หาไม่เจอค่ะ...ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ ว่าจะแก้ยังไง

ปล. เคยดูจากอาพาร์ตเม้นท์เก่าต่อสายสัญญาณทีวีปกติ สามารถกดเลือกภาษาได้ แต่ตอนนี้ย้ายมาอยู่คอนโดแล้วสัญญาณของคอนโดเป็นของ true เลยไม่รู้ว่าที่เปลี่ยนภาษาไม่ได้นี่หมายความว่าเกี่ยวกับสัญญาณที่ส่งมา หรือเป็นที่เครื่องทีวีกันแน่ค่ะ

รบกวนช่วยด้วยค่ะ....

ขออนุญาตช่วยตอบนะครับ ไม่ได้เป็นผู้เชี่ยวชาญอะไร เป็นแค่ผู้ใช้งานธรรมดาครับ

เรื่องเปลี่ยนภาษา ลองเข้าไปในปุ่ม Q.MENU แล้วดูที่หัวข้อ AUDIO
ให้เลือกไปด้านซ้ายหรือขวามือ เพื่อปรับเปลี่ยนภาษาครับ
เมื่อเราเลือกภาษาไว้แล้ว เครื่องจะจำค่าไปเองด้วย ไม่ต้องมาปรับใหม่ทุกครั้งครับ

ออฟไลน์ zerodot

• *
« ตอบกลับ #131 เมื่อ: กันยายน 10, 2009, 06:27:54 pm »
มาสมัครเป็นสมาชิกด้วยคนครับ ได้เจ้า LG 32LH70 มาเกือบอาทิตย์แล้วครับ ชอบมาก ตอนแรกจะไปถอย LG 22LU51FR กะว่าจะเอาจอเล็กๆหน่อย พอไปซื้อเจอ 32LH70 !  [ปลื่ม] เออเฮอะภาพสวยดี ดูไปดูมาชักชอบแฮะ เอาละสิครับงานเข้าเป็นเรื่องเลย เซลเดินมาบอกตัวนี้ลดพิเศษเพิ่มจาก 22LU51 อีกแค่ 7,000 บาท เป็นเครื่องโชว์เพิ่งตั้งได้อาทิตย์ลองเช็คดูก็จริงตามนั้นครับ พอดียกเจ้า 22LU มาแล้ว เลยบอกเอา 32LH70 แทนเลยครับ แถมได้ Voucher อีก 1,200 บาท ถูกมากๆเลยไ่ม่ต้องคิดมากเลยครับ

พอมาถึงบ้านลองตั้งดู โอเคเลยครับสีดีไม่จัดมากไม่เวอร์ไป ไดนามิคเรนจ์ดีมากในเงาลายละเอียดชัดเจนดี จอสะท้อนน้อยมากนั้งดูวันหยุดไม่ไปไหนเลยครับ ลูกเล่นเียอะมากครับค่อยๆ ลองทีละอย่างเริ่มจาก Bluetooth Stereo Headphone โอเคครับใช้ได้ดี ลอง Bluetooth  จากคอมพิวเตอร์ดูก็ใช้ได้ครับใช้แทนลำโพงคอมดีเลย ต่อ HDMI จากคอมพิวเตอร์ไม่เต็มจอแฮะ ลองปรับ Over Scan โอเครับไม่มีปัญหาแล้ว ลองต่อ Flash Drive ลองดูรูป โอ้แจ่ม ลอง MP3 โอครับเสียงใช้ได้ คราวนี้ลองดูหนัง โอ้แม่เจ้าดูดีทีเดียวนั่งดูหนังที่มาจาก DVD จบไปสองเรื่องประทับใจมาก คราวนี้ลอง External Hard Drive 250 GB ต่อเลยครับได้ใจ ตอนแรกไม่แน่ใจครับเพราะ External format เป็น NTFS กลัวจะไม่รับ พอต่อเสร็จปั๊บขึ้นมาเลย คราวนี้ลองดูหนังอีกที แจ่มมากครับเปลี่ยน Subtitile ไปมาดู นั่งดูไปอีกวันนึงเต็มๆ พอใจมากครับดีใจที่ซื้อเจ้านี่มาคุ้มจริงๆ ครับ ตอนนี้ทำงานเสร็จรีบกลับบ้านครับไปดูหนัง ยังบ้าเห่ออยู่ครับถ้าจะยังเป็นอีกนาน  [เท่ห์] ตอนนี้เก็บเงินรอซื้อ BD-Player LG BD390  รอลุ้นให้มาช่วงสิ้นปี

โม้มาเยอะเลยเพราะชอบมากครับ เลยมาสมัครเป็นสมาชิก LG Fanclub ด้วยคนครับ จะได้มีเพื่อนร่วมคลับเยอะๆ

« ตอบกลับ #132 เมื่อ: กันยายน 10, 2009, 07:39:20 pm »
ยินดีด้วยครับ ขอให้มีความสุขกับ lcd เครื่องใหม่ครับผม

ออฟไลน์ Jeed0909

• *
« ตอบกลับ #133 เมื่อ: กันยายน 11, 2009, 12:50:56 pm »
  ตัว 42 LH 70 คือผมจะเปลี่ยนไปติดผนัง ด้านหลังมันมีน็อตอยู่ 4 ตัวใหญ่กลมๆ ถ้าจะติดผนังให้ถอดน็อต 4 ตัวนี้ออกใช่ไหมครับ

ออฟไลน์ Bong

• *
  • ????????????????????????? ?? ??...
« ตอบกลับ #134 เมื่อ: กันยายน 12, 2009, 10:40:45 pm »
ผมมีคำถามอีกเเล้วครับคือว่าเวลาเราเปิดทีวีของ lg เเล้วปรกติมันจะมีเสียงเพลงหรือเสียงดนตรีมั๊ยครับเพราะผมไม่เเน่ใจว่า ตัว lh 70 ที่ผมใช้มันมีเสียงดนตรีตอนเปิดทีวีหรือเปล่าเเต่ผมว่าตอนเเรก ฯผมได้ยินนะเเต่ตอนนี้ไม่มีเสียงเเล้วล่ะครับเลยอยากถามว่าตกลงมันมีเสียงดนตรีมั๊ยเเล้วถ้ามีผมจะไปเปิดการทำงานมันยังงัยครับ   [งง]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 16, 2009, 10:05:27 pm โดย Bong »

ออฟไลน์ Rainbow

• *
« ตอบกลับ #135 เมื่อ: กันยายน 12, 2009, 10:48:47 pm »
 [เท่ห์]สินค้า LG ราคาพิเศษครับ  รับรองว่าถูก!!!แน่นอนครับ ลองเข้าไปดูในบอร์ด ซื้อขาย ของ !!ร้านเรนโบว์ซานด์ ดูครับ

« ตอบกลับ #136 เมื่อ: กันยายน 13, 2009, 02:08:59 am »
ผมมีคำถามอีกเเล้วครับคือว่าเวลาเราเปิดทีวีของ lg เเล้วปรกติมันจะมีเสียงเพลงหรือเสียงดนตรีมั๊ยครับเพราะผมไม่เเน่ใจว่า ตัว yh 70 ที่ผมใช้มันมีเสียงดนตรีตอนเปิดทีวีหรือเปล่าเเต่ผมว่าตอนเเรก ฯผมได้ยินนะเเต่ตอนนี้ไม่มีเสียงเเล้วล่ะครับเลยอยากถามว่าตกลงมันมีเสียงดนตรีมั๊ยเเล้วถ้ามีผมจะไปเปิดการทำงานมันยังงัยครับ   [งง]

มีครับตั้งเบาตั้งค่อยได้ครับ รวมไปถึง ไฟที่วงแหวนและไฟขณะปิดเครื่อง(ไฟสแตนบาย)สามารถเลือกเปิดหรือปิดได้ครับ

ไปตั้งค่าที่เมนูตัวเลือก แล้ว เข้าไปที่ไฟแสดงสถานะครับ

ออฟไลน์ attapong25

• *
« ตอบกลับ #137 เมื่อ: กันยายน 13, 2009, 01:36:39 pm »
ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

ได้ 42LH50YR มาเมื่อกี้เอง

มีคำถามแรกเลยครับว่าปรับโทนสีเป็น อบอุ่น เย็น ธรรมดา ตรงไหนอะครับ

ขอบคุณครับ

« ตอบกลับ #138 เมื่อ: กันยายน 13, 2009, 10:18:09 pm »
ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

ได้ 42LH50YR มาเมื่อกี้เอง

มีคำถามแรกเลยครับว่าปรับโทนสีเป็น อบอุ่น เย็น ธรรมดา ตรงไหนอะครับ

ขอบคุณครับ

ยินดีด้วยครับ

ปรับภาพเข้าเมนู ระบบภาพ เลือก โหมดภาพ แล้วจะขึ้นมาให้เลือกครับ

ขอให้มีความสุขกับ lcd เครื่องใหม่ครับ

ออฟไลน์ hell_boys

• *
« ตอบกลับ #139 เมื่อ: กันยายน 15, 2009, 07:12:16 am »
ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคร้าบ  เพิ่งได้มาเมื่อวันเสาร์ 12 ก.ย. นี้เอง LG32LH70
แต่ไม่ชอบเลย  เพราะทำใ้ห้เสียสุขภาพ (เห่อของใหม่ ดูทั้งวันทั้งคืนเลยเน้อ)
แถมโดนที่รักงอนซะอีก(มัวแต่เห่อทีวี ลืมโทรหาซะงั้น...เฮ้อ) อิอิ

ออฟไลน์ samret07

• *
« ตอบกลับ #140 เมื่อ: กันยายน 15, 2009, 03:35:07 pm »
เพิ่งถอยมา 32LH70YR แหล่มมาเลยครับยังใช้มะค่อยเปงฝากดูแลกันด้วยครับ [กระโดด]

ออฟไลน์ lenovo

• *
« ตอบกลับ #141 เมื่อ: กันยายน 15, 2009, 07:43:14 pm »
32LH70 ถอยมาประมาณอาทิตย์หนึ่งแล้วครับเห่อมาก ปัดฝุ่นทุกวัน เมื่อวานลองเปิดบูตูต มันส่งภาพจากมือถือได้
แต่เล่นเพลงไม่ได้ ไม่รู้ทำไมเหมือนกัน  ผมใช้มือถือ Samsung U600 [โขก]

« ตอบกลับ #142 เมื่อ: กันยายน 15, 2009, 09:24:36 pm »
32LH70 ถอยมาประมาณอาทิตย์หนึ่งแล้วครับเห่อมาก ปัดฝุ่นทุกวัน เมื่อวานลองเปิดบูตูต มันส่งภาพจากมือถือได้
แต่เล่นเพลงไม่ได้ ไม่รู้ทำไมเหมือนกัน  ผมใช้มือถือ Samsung U600 [โขก]

น่าจะไม่เล่นไฟล์ mp3 ครับ

ออฟไลน์ oda482

• *
« ตอบกลับ #143 เมื่อ: กันยายน 16, 2009, 07:35:14 pm »
42LF20FR  น่าใช้ไหมครับ แบบว่างบน้อยแต่อยากได้ 42"    [ไม่เอา]
ขอความเห็นหน่อยครับ   
                                       ขอบคุณทุกคนทุกท่าน   [รัก]